Fatan Zumunci 5 Da Ke Cutar da Ma’aurata

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 1 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
IBADAH KAUM MUDA REMAJA, 07 AGUSTUS 2021 - Pdt. Daniel U. Sitohang
Video: IBADAH KAUM MUDA REMAJA, 07 AGUSTUS 2021 - Pdt. Daniel U. Sitohang

Wadatacce

Duk muna da tsammanin dangantaka; abu ne na halitta da lafiya a yi. Yana taimaka alaƙar ta ci gaba zuwa alkiblar da kuke so don alakar ku.

Amma dole ne ku kasance a shafi ɗaya tare da waɗannan tsammanin.

Nuna ɓoyayyun tsammanin cikin dangantakar ku

Abin takaici, kodayake, yawancin mutane suna da tsammanin tsammanin alaƙar su ta asali ko ma mafarkai waɗanda basa rabawa tare da abokin tarayya ko mata. Maimakon haka, kawai suna aiwatar da su kuma ba tare da saninsu ba suna tsammanin abokin aikin su ko matar su ta fada layi.

Wannan shine lokacin tsammanin tsammanin dangantaka zai iya zama mara lafiya. Wataƙila kun yi tsammani sannan ku ɗauka cewa abokin aikinku ko matar ku ma suna da irin wannan tsammanin amma ba su taɓa tattaunawa da shi ba. Abokin aikinku ko matar ku, a gefe guda, na iya adawa da wannan tsammanin.


Matsalar ita ce babu ɗayanku da zai tattauna cewa akwai tsammanin da ke akwai. Wanda ke nufin cewa a wani lokaci a nan gaba matar da ba ta yi tsammani ba kuma wacce za ta yi adawa da ita za ta bar abokin tarayya.

Kuma ba za su san dalilin da ya sa ko abin da ya faru da abin da zai faru ba idan ɗaya daga cikin waɗannan tsammanin yana da mahimmanci kamar wata rana za ku je ku zauna a ƙasar mahaifiyarku, ko kuma za ku haifi yara biyar.

Wannan shine yadda muke ƙirƙirar tsammanin da zai iya haifar da lalacewar dangantakar mu.

Don haka don taimaka muku gano ɓoyayyun tsammanin a cikin aurenku ko alaƙar ku anan akwai wasu tsammanin dangantakar da zaku iya samu kuma yakamata ku kyale idan kuna son alakar ku ta bunƙasa (ko aƙalla ku tattauna su tare da abokin tarayya ko mata ).

1. Saki tsammanin ku su zama cikakke

Bari mu fara wannan jerin tare da wani abu da duk muke da laifi - tsammanin abokan aikin mu su zama cikakke.


Farkon dangantakata ta farko itace tafiya lafiya.

Ina son ku a tsakiyar rana. Abin mamaki kwanan rana. Barka da safiya da rubutun dare mai kyau. Abincin dare. Mu duka mun kasance masu daɗin juna. Mun kasance cikakke. A gare ni, ya kasance cikakke.

Har sai mun yanke shawarar shiga tare. Cikakken mutum wanda ya taɓa zama kwatsam ya zama al'ada.

Kwanan abincin rana mai ban mamaki da 'Ina son ku' ya zama ƙasa da yawa. Ya isa a ce, na yi takaici saboda na ci gaba da tambayar kaina, har ma da shi a wasu lokuta, me ya canza?

Na fahimci cewa na yi kuskuren tsammanin sa cikakke a kowane lokaci saboda haka, takaici na.

Fatan mutane su zama cikakke a kowane lokaci yana sanya nauyin wannan tsammanin a kansu.

A matsayin mu na mutane, dole ne mu tuna cewa abokin aikin mu mutum ne kamar mu. Za su kasa a wasu lokuta. Za su yi kama da ajizai a wasu lokuta, kuma hakan kawai saboda su mutane ne, kamar ku.

2. Ka bar tsammaninka cewa su masu karatun hankali ne


"Abubuwa biyu na iya lalata duk wata alaƙa: tsammanin da ba ta dace ba da rashin kyawun sadarwa" - Anonymous

Na taso cikin dangi inda mahaifiyata za ta san abin da ke faruwa a raina. A cikin iyalina, mun kasance cikin haɗin gwiwa cewa koyaushe suna san bukatuna koda kuwa ban furta ko kalma ɗaya ba. Na gano cewa ba ya aiki a cikin alaƙar soyayya.

Koyon fasahar isar da buƙatunku ga abokin tarayya yana kawar da ku daga yawan rashin fahimtar juna kuma yana tseratar da ku daga yawan muhawara mai ratsa zuciya.

3. Saki tsammanin ku koyaushe za ku yarda

Idan kuna tsammanin abokin aikin ku ya zama hoton madubi na kan ku ta kowace hanya, dangantakar ku tana cikin haɗari.

Lokacin da muke ƙuruciya kuma har yanzu munafukai, tsammanin da koyaushe za ku yarda shine galibi tsinkayen alaƙar da muke da ita. Wataƙila munyi la'akari da cewa yakamata dangantaka ta zama 'yanci daga duk wani rashin jituwa saboda kuna ƙaunar juna.

Da shigewar lokaci, muna koya yadda kuskuren wannan tsammanin yake saboda ku mutane biyu ne daban kuma ba koyaushe za ku yarda ba.

Da aka faɗi haka, ina tsammanin mafi kyawun tsammanin zai kasance don tsammanin rashin jituwa.

Samun rashin jituwa shine tunatarwa cewa akwai wani abu da ya cancanci faɗa a cikin dangantakar ku; cewa tsarin sadarwar ku yana aiki.

4. Saki tsammanin ku koyaushe za ku yi daidai

Ofaya daga cikin abubuwan farko da dole ne ku bar ƙofar kafin shiga cikin alaƙar ku shine girman kan ku kuma tare da shi, tsammanin ku koyaushe za ku yi daidai.

Kasancewa cikin dangantaka yana ɗaukar aiki da yawa, kuma ɓangaren aikin da ake buƙatar yi shine yin aiki akan kanmu.

Don tsammanin cewa koyaushe za ku yi daidai yana da son kai da son kai. Shin kuna manta cewa kuna cikin alaƙa da mutum?

Ba koyaushe za ku yi daidai ba, kuma hakan yana da kyau. Kasancewa cikin alaƙa tsari ne na koyo da gano kansa.

5. Saki tsammanin ku alakar ku zata yi sauki

Ina rufe wannan jerin tare da tunatarwa cewa alaƙar ba za ta kasance da sauƙi ba.

Da yawa daga cikin mu sun manta cewa alaƙar tana buƙatar aiki tuƙuru. Da yawa daga cikin mu sun manta cewa alaƙar tana buƙatar yawan amfanin ƙasa.

Da yawa daga cikin mu sun manta cewa alaƙar tana buƙatar sasantawa da yawa. Da yawa daga cikin mu suna tsammanin alaƙar za ta kasance mai sauƙi, amma a zahiri, ba haka bane.

Abin da ke sa dangantaka ta yi aiki ba a cikin irin nishaɗin da kuka yi a wannan watan ba ko kuma kwanakin da kuka tafi ko kuma kayan adon da ya ba ku; yana cikin yawan ƙoƙarin da ku duka kuka sanya don sa alaƙar ku ta yi aiki.

Rayuwa ba ta da sauƙi, kuma dangantaka ma ba ta da sauƙi. Samun wani don fuskantar rashin kwanciyar hankali na rayuwa tare, shine abin godiya.