Bayyana Ƙarshen Nasiha ga Abokan Aure

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Neman babban dangantaka? A cikin babbar dangantaka kuma kuna son ta ci gaba da kasancewa a haka (ko ma ta fi kyau)? Anan akwai wasu shawarwarin alaƙar da aka gwada-da-gaskiya don taimaka muku kewaya hanyoyin soyayya masu canzawa koyaushe.

Ku sani kuma ku ƙaunaci kanku

Kafin ku fara neman cikakkiyar wasan ku, tabbatar kun san ko wanene ku. Menene karfin ku da raunin ku? Menene sha’awarku? Waɗanne ƙalubale na sirri kuka fuskanta da nasara? Yaya game da mafarkai - gajere da dogon lokaci? Sanin kan ku sosai yana ba ku damar rarrabe nau'in mutumin da kuka fi dacewa da shi; wani wanda ya cika ku ta hanyar da zai fitar da mafi kyawun ku.

Hakanan kuna son zama lafiya da wanda kuke. Kuna son zama amintacce a cikin ƙimar ku, kuma kada ku dogara ga abokin tarayya don samar muku da ƙimar kan ku. Aiki ne mai yawa don kaiwa ga inda kuke ƙaunar kanku gaba ɗaya, amma yana da ƙima saboda za ku jawo hankalin wasu mutanen kirki masu ƙoshin lafiya.


Zabi abokin tarayya don dalilan da suka dace

Raunin hankali yana haifar da yanke shawara mara kyau. Babu wanda ke yanke shawarar soyayya mai kyau idan suna jin rashin tsaro, kadaici, ko ba a son su. Tabbatar cewa kun haɗu da kanku tare da mutanen da ke sa ku ji ana ƙaunarsu, cancanta, da girmamawa. Yana da mahimmanci a tabbatar cewa kuna da ƙoshin lafiya don ku jawo hankalin wasu mutanen da ke da ƙoshin lafiya.

Kasance mai gaskiya game da abin da alaƙar ke ba ku

Don haka mutane da yawa suna nutsewa cikin dangantaka suna tunanin cewa ƙauna za ta magance duk matsalolin su. Ko kuma suna da tsammanin abin da bai dace ba game da alaƙar da ya kamata, dangane da litattafan soyayya da yawa ko fina -finan soyayya. Maimakon haka, yi ɗan lokaci a kusa da ma'aurata masu farin ciki kuma ku tambaye su sirrin zaman lafiyarsu. Yi amfani da waɗannan mutane a matsayin abin koyi don koyo daga.

Soyayya kalma ce; zabi ne da gangan

Yana da sauƙi a ji ƙauna da ƙauna a farkon shekarun dangantaka. Kowa yana da tabarau masu launin fure a farkon, yana ganin kawai abubuwan ban mamaki na ƙaunatattun su kuma suna yin watsi da masu haushi. Waɗannan fitowar sihirin suna fara dusashewa bayan shekaru da yawa - kuma wannan al'ada ce - don bayyana ainihin ainihin mutumin da ke ƙasa. Zaɓi nau'in mutumin da za ku ci gaba da ƙauna lokacin da waɗancan motsin zuciyar suka fara komawa baya. Kuma ƙauna da ƙarfi - nuna wa abokin tarayya yadda suke da mahimmanci a gare ku a cikin ayyuka da kalmomi.


Bayyana godiyar ku don kasancewar su a rayuwar ku. Yabi su. Ku girmama su. Kada ku taɓa ɗaukar su da wasa.

Kyakkyawan sadarwa shine mabuɗin

Idan ba za ku iya yin magana game da abubuwa masu nauyi tare da abokin tarayya ba tare da sun rufe ba, yakamata ku tambayi yuwuwar dangantakar. Idan mutane biyu sun saka hannun jari a cikin alaƙar, yakamata su ji daɗi don sadarwa game da kowane batutuwa. Idan abokin hulɗarku yana da nishaɗi-sadarwa, yanke dangantakar kuma sami wanda ke son yin aiki don nemo ƙuduri lokacin da al'amura ke tasowa.

Zabi wani wanda kuke girmama shi kuma kuke yabawa

Kuna so ku kalli abokin tarayya. Kuna son yaba abin da yake yi, yadda yake mu'amala da wasu, da yadda yake tafiya cikin duniya. Zaɓi mutumin kirki wanda ke ba da gudummawa ba don lafiyar ku kawai ba, amma ya damu da ba da gudummawa ga jin daɗin al'ummarsa, su ma.

Zaɓi wanda za ku iya amincewa da shi gaba ɗaya

Wannan ita ce zuciyar ku da muke magana a kai, don haka idan kun sami hankali a lokacin farkon farawar ku cewa wani abu ba “daidai bane”, saurari wannan ƙaramin muryar. Yana yiwuwa daidai ne.


Tafi a hankali

Ko da kuna kan gaba da soyayya, ɗauki abubuwa mataki -mataki. Kada ku buɗe akwatin kwalin cakulan ku cinye su gaba ɗaya. Ajiye sabuwar dangantakar ku. Bayyana abubuwa kadan -kadan. Kyakkyawar alaƙa tana da daraja saka ƙoƙari, farawa daga gina tushe mai ƙarfi. Takeauki lokaci don sanin juna. Kada ku kwana tare a ranar farko. Ku ba wa kanku abin da kuke jira. Dangantakar jima'i duk ta fi girma lokacin da aka kulla alaƙar amana.

San bambanci tsakanin sasantawa da sadaukarwa

Duk alaƙa suna buƙatar ɗan daidaitawa don ci gaba da tafiya. Amma lokacin da mutum ɗaya ya ji kamar suna sadaukar da wani abu mai mahimmanci a gare su don kiyaye dangantakar da ke cikinta, lokaci yayi da za a ja da baya don sake nazarin yanayin.

Mutane ba sa canzawa

Oh, mutane suna girma da haɓaka, amma manyan halayen da abokin aikinku ke nuna muku yanzu ba zai canza ba. Aure ba zai yi mu'ujiza ta sa abokin tarayya ya zama mafi kyawun manajan kuɗi ba, ko hana shi yin amfani da duk lokacin sa na kyauta tare da PlayStation. Idan akwai abubuwan da abokin aikin ku ke yi yanzu wanda ke ba ku haushi, ku sani cewa waɗannan abubuwan za su ci gaba da harzuƙa ku (kuma maiyuwa ma ya fi muni) shekaru 10-15 daga yanzu.

Girmama daidaikun junanku

Kowa ya san ma'aurata waɗanda "aka haɗa su a kwatangwalo." Amma yaya farin ciki suke, da gaske? Ma’aurata masu lafiya suna girmama sha’awar juna, sha’awa, buƙatar sarari daga lokaci zuwa lokaci. Ma'aurata suna bunƙasa yayin da suke girmama buƙatar juna don yin abin su. Zuwanku gida ga abokin tarayya wanda ba zai iya jira ya gaya muku game da tseren da suka ci kawai ba, ko zanen da suke aiki akai, yana ɗaya daga cikin mafi kyawun ji a duniya. Neman ni'imar mutum yana da mahimmanci don kiyaye dangantaka sabo da ɗorewa.

Jima'i barometer ne na dangantaka

Jima'i ba komai bane a cikin dangantaka, amma yanki ne mai mahimmanci kuma wanda ke nuna kusancin tunanin ma'aurata. Idan ma'aurata suna yanke ƙauna, ba za su haɗa jima'i ba. Don haka idan kun ga yawan yawan soyayyarku yana raguwa, koma baya ku kalli abin da ke faruwa tare da matsayin kusancin ku.