Tarbiyyar Yaran Da Suka Daidaita- Abubuwan Da Ya Kamata Ku Sani

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 3 Yuli 2024
Anonim
Forrest Gump - learn English through story
Video: Forrest Gump - learn English through story

Wadatacce

Hanyoyin iyaye suna zuwa suna tafiya tare da zamani. Idan kun daɗe a doron ƙasa nan, wataƙila kun ga shawarwari iri -iri, daga ƙwararrun litattafai zuwa gabaɗaya.

Kowace al'ada tana da nasu ka'idoji game da abin da ke aiki mafi kyau don samar da ingantaccen yaro, kamar kowane iyali. Amma masana kula da tarbiyyar yara sun haɗu da wasu nasihohi na tarbiyya waɗanda galibi za su taimaka wa iyaye su tayar da yara masu farin ciki, lafiya da ingantattu. Shin wannan ba duk abin da muke so bane ga al'ummar mu? Bari mu duba abin da suke ba da shawara.

Don tayar da yaro da aka daidaita, fara gyara kanka

Ba wani sirri ba ne cewa mafi kyawun damar ɗanku don zama balagaggiyar azanci, ɗan adam mai aiki da kyau yana kewaye da shi. Don haka tabbatar cewa kun yi aiki akan al'amuran ku na ƙuruciya kafin ku fara dangin ku. Kira taimako na waje, idan ya cancanta, a cikin hanyar mai ba da shawara ko masanin halayyar ɗan adam.


Damuwa a cikin uwaye na iya yin mummunan tasiri ga yaransu, yana sa su ji rashin tsaro da rashin tsaro.

Kuna bin yaron ku don ya kasance mafi daidaitaccen tunani, ingantaccen ruhaniya wanda zaku iya zama yayin da kuke jagorar su zuwa ga wanda zasu zama manya. Kuna da damar kashe ranakun, da mummunan yanayi, ba shakka.

Kawai tabbatar da bayyanawa ƙaramin ku cewa ba shi da alaƙa da su: "Maman tana fama da mummunan rana, amma abubuwa za su yi kyau da safe."

Ka koya musu mahimmancin gina dangantaka

Lokacin da kuka ga yara biyu suna fafatawa a filin wasa, kar ku raba su kawai ku hore su. Koyar da su yadda ake yin abubuwa cikin inganci.

Tabbas, yana ɗaukar ƙarin kuzari don fara tattaunawa game da yin adalci da adalci, maimakon kawai gaya musu su daina faɗa, amma a ƙarshe, aikin ku shine koyar da yara dabarun sadarwa mai kyau, musamman lokacin ma'amala da rikici.


Za ku so yin samfurin wannan a gida, ma. Lokacin da kai da matarka kuka yi faɗa, maimakon barin ɗakin ku yi ta hargitsi har tsawon yini, nuna muku, yara, yadda ake tattaunawa mai ma'ana, yin aiki ta hanyar batun har sai ɓangarorin biyu sun sami ƙuduri na gaskiya.

Tabbatar cewa yaranku sun gan ku da matar ku suna ba wa juna hakuri da sumbata da gyara.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun darussan da zasu iya gani: cewa rikici ba shine dawwamammen yanayi ba, kuma abu mai kyau na iya faruwa lokacin da aka warware matsaloli.

Wasu abubuwa ba sa yin shawarwari

Yara suna buƙatar iyaka da iyaka don jin kwanciyar hankali a cikin duniyar su. Idan iyaye basu taɓa tilasta lokacin kwanciya ba, yana barin yaro ya yanke shawarar lokacin da zai kwanta da kansa (wannan shine ainihin yanayin da ake ciki a zamanin hippie), wannan na iya yin mummunan tasiri akan lafiya da jin daɗin yaron.

Ba su isa su san cewa barcin dare mai kyau yana da mahimmanci ga ci gaban su ba don haka za su zagi wannan idan ba ku dage kan wannan iyaka ba. Hakanan don jadawalin abinci, hakora suna gogewa, barin filin wasan lokacin da lokaci ya yi da za ku koma gida. Yara za su gwada su tattauna duk waɗannan yanayi, kuma aikinku ne ku dage.


Yana da wahala kada ku gwada ku faranta wa ɗanku rai ta hanyar ba da buƙatunsa “sau ɗaya kawai”, amma ku yi tsayayya.

Idan sun ga za su iya lanƙwasa ku, za su yi ƙoƙarin yin haka akai -akai. Wannan ba abin koyi bane da kuke son koya musu. Al'umma tana da dokoki waɗanda ke buƙatar girmamawa, kuma dangin ku ma suna da su, a cikin ƙa'idodi. Daga ƙarshe kuna taimaka wa yaranku su sami kwanciyar hankali ta hanyar tsayawa da ƙarfi, don haka kada ku ji laifi.

Yaran da aka gyara da kyau suna da Hankali Mai Tausayawa

Taimaka wa ɗanka ya samar da wannan ta hanyar amfani da dabaru masu sauƙi guda uku lokacin da yaronka ke jin haushi ko damuwa: Tausa, Label da Tabbatarwa.

Ka yi tunanin kun ƙi buƙatar ɗanku don cin ɗan alewa kafin cin abincin dare. Yana haifar da rauni:

Yaro: “Ina son wannan alewar! Ka ba ni wannan alewar! ”

Ku (cikin murya mai taushi): “Kuna hauka saboda ba za ku iya samun alewar ba a yanzu. Amma muna gab da cin abincin dare. Na san yana sa ku hauka don jira har sai kayan zaki su sami alewa. Fada min wannan jin dadin. ”

Yaro: “Ee, ina hauka. Ina son wannan alewar. Amma ina tsammanin zan iya jira har bayan abincin dare. ”

Kun ga me ke faruwa? Yaron ya nuna yana fushi kuma yana godiya da kuka ji hakan. Da za ku iya cewa “Babu alewa kafin cin abincin dare. Dokar kenan ”amma hakan ba zai magance yadda yaron yake ji ba. Lokacin da kuka tabbatar da yadda suke ji, kuna nuna musu abin da hankali yake ji, kuma za su ci gaba da yin hakan.

Daidaitawa shine babban mahimmin abu a cikin haɓaka yaro mai daidaitawa

Kada a juya-flop akan aikin yau da kullun. Ko da yana nufin barin bikin ranar haihuwa da wuri domin yaron ku ya shiga cikin barcin sa. Ba kamar manya ba, agogon jikin yara ba sa sassauci sosai, kuma idan sun rasa cin abinci ko na bacci, yana iya haifar da mummunan sakamako.

Duniyar su ta fi kyau idan kun girmama jadawalin jadawalin tare da su. Kamar iyakoki, daidaituwa yana sa su ji amintattu da ƙarfi; suna buƙatar hasashen waɗannan abubuwan taɓawar yau da kullun. Don haka lokacin abinci, lokacin bacci da lokacin kwanciya duk an sanya su cikin dutse; fifita wadannan.