Hana Lalacewa daga Cin Amana a Dangantaka

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Штукатурка стен - самое полное видео! Переделка хрущевки от А до Я. #5
Video: Штукатурка стен - самое полное видео! Переделка хрущевки от А до Я. #5

Wadatacce

Lokacin da muka ji kalmar "cin amana" a cikin mahallin aure da yawa suna tunanin wani al'amari ko rashin aminci a cikin alaƙar. Duk da cewa duka biyun sune nau'in cin amana, gaskiyar ita ce akwai ƙarin cin amana da yawa a cikin aure- da yawa daga cikinsu "ma'aurata masu farin ciki" suna yiwa juna sau da yawa, har ma da kullun.

Ma'aurata da ke neman shawara sau da yawa ba sa yin haka don taimakawa wajen gyara aurensu. Ta hanyar gujewa aiwatar da cin amanar da ke gaba, ma'aurata za su iya yin aiki don RASA lalacewar alaƙar. Za a iya cin amana zuwa kashi huɗu: Rashin kulawa mara kyau, Rashin sha'awa, Fitar da Aiki & Sirri.

Mataki na 1: Rashin kulawa mara kyau

Anan ne farkon farawa yakan fara. Lokacin da ma'aurata (ko wani ɓangaren ma'auratan) suka fara juya baya daga ɗayan da gangan shine alamar cin amana. Wani abu mai sauƙi kamar rashin amsawa lokacin da abokin tarayya ya ce "wow - kalli wancan!" ko “Na sami wani abin sha'awa a yau .... Wannan yana yin watsi da lokacin haɗin kai yana haifar da ƙarancin sha'awar haɗawa wanda zai iya nisanta dangantakar.


A cikin wannan matakin abokan tarayya zasu iya samun kansu suna kwatanta abokan hulɗarsu da rashin kyau ga wasu. "Mijin Amy bai taɓa yin gunaguni game da wannan ba ..." ko "Matar Brad aƙalla tana ƙoƙarin yin aiki." Ko da an raba waɗannan maganganun ta hanyar magana tare da abokin tarayya, samun kwatancen mara kyau yana fara raba ma'aurata da ƙirƙirar ƙirar tunani mara kyau ga juna. Daga wannan, ba mataki ne mai wahala ba don isa matakin da dogaro da juna ke raguwa kuma ana ɗauka ɗayan baya nan lokacin da ake so/buƙata. Wannan cin amanar sau da yawa yana bayyana azaman jerin abubuwan wanki na tunani na gazawar abokin tarayya. Tunani a hankali akan "mijina ba shi da ma'ana idan ya zo ga sanin yadda nake daidaita rayuwar mu" ko "matata ba ta da masaniyar abin da nake yi duk rana" na iya zama kamar wata hanya ce ta busa tururi amma a zahiri cin amanar dangantaka ne. Yawancin irin waɗannan tunani da halayen suna haifar da manyan cin amanar da aka samu a mataki na 2.


Mataki na 2: Rashin sha'awa

Lokacin da alaƙar ta ci karo da ɗabi'a daga mataki na 2, ita ce hanyar cin amana mafi ci gaba. Wannan matakin yana buƙatar daidaikun mutane su fara zama masu ƙarancin sha'awar juna da yin ɗabi'a daidai gwargwado. Sun daina raba abin da yawa tare da ɗayan (watau amsar "Yaya ranar ku" yawanci "lafiya" kuma ba wani abu ba.) Sha'awar raba lokaci, ƙoƙari & kulawa gaba ɗaya sun fara raguwa. Sau da yawa ana samun sauyawa daga hankali/kuzari kuma maimakon raba shi tare da matar cewa kuzari/kulawa iri ɗaya tana farawa zuwa wasu alaƙa (watau fifita abota ko yara akan mata) , abubuwan sha'awa, sa hannu a wani wuri.) Lokacin da ma'aurata ke sadaukar da ƙasa, raba ƙasa da saka hannun jari tare da juna yanki ne mai haɗari don kasancewa waɗannan halayen ɓarna na iya zama maimaitawa kuma suna haifar da ainihin janyewa daga dangantakar.


Mataki na 3: Fitar aiki

Halayen cin amana daga mataki na 3 shine mafi lahani ga dangantaka. Wannan matakin shine game da janyewa daga abokin tarayya. Halayyar juna yana da mahimmanci ko kare kai. Yawancin mutane na iya gano wannan ma'auratan- sai dai in su ne. Ma'aurata masu karewa da mahimmanci suna hanzarin yin hukunci da juna, sun yi gajarta, suna nuna takaici cikin sauri kuma galibi a cikin magana ko a zahiri suna nuna bacin rai da ɗayan akan abubuwa masu sauƙi waɗanda basu cancanci amsa da suke samu a wannan matakin ba.

Abokan hulɗa suna jin kaɗaici a cikin mataki na 3 har ma da juna yayin da sadarwa ta yi rauni sosai yana da wahala a sake haɗawa. Akwai iyakancewar kusanci yayin wannan matakin ... kuma sha'awar fara wani abu na soyayya babu shi. Ofaya daga cikin cin amanar da aka saba da shi a wannan matakin shine "datti" na abokin tarayya ga wasu. Wannan ba kawai rashin mutunci ba ne amma a bainar jama'a yana raba rushewar aure, yana ƙarfafa wasu su zaɓi ɓangarori kuma su yarda da mummunan tunani kuma su yi tsalle a kan bandwagon. Abokan hulɗa a wannan lokacin suna iya rikodin gazawar juna, jin kaɗaici har ma da fara barin hankalinsu ya yi yawo zuwa "Ina mamakin ko zan yi farin ciki ni kaɗai .... ko tare da wani ...." Kuma lokacin irin waɗannan tunani da cin amana suna shiga dangantaka, mataki na 4 ba shi da nisa.

Mataki na 4: Sirri

Matakin Sirrin shine lokacin ƙarshen ya kusa. Cin amana ya zama hanyar rayuwa a cikin alaƙar. Oneaya ko duka ɓangarorin ma'auratan suna ɓoye sirrin ɗayan. Abubuwa kamar katin bashi wanda ɗayan bai sani ba ko kuma yana da rikodin, imel ɗin da ba a sani ba, asusun kafofin watsa labarun, cin abincin rana, abokin aiki/aboki wanda ya zama mafi mahimmanci fiye da yadda yakamata su samu, ayyuka a cikin yini, hanyar da ake kashe lokaci akan layi, da kuɗi ko tare da abokan aiki. Ƙananan abokan tarayya suke rabawa- yadda cin amana ke ƙaruwa. Wannan gaskiya ne ko da kafirci bai shiga cikin alakar ba. Yayin da ake gina ƙaramin shinge na sirri kuma rayuwa ta gaskiya ta zama kusan ba za ta yiwu ba, alaƙar tana tafiya daga riƙe ƙananan asirin zuwa manyan- kuma cin amana yana ginawa.

Zurfafa cikin mataki na 4, yana da sauƙi abokin tarayya ya ƙetare iyakoki kuma ya shiga wata dangantaka. Yawancin lokaci, wani al'amari ba shine neman soyayya tare da wani abokin tarayya ba amma a maimakon neman mai sauraro, soyayya, sadarwa mai tausayawa da jinkiri daga rikicin aure. Lokacin da matakan cin amana suka shiga cikin alaƙa, ƙetare iyaka zuwa mafi cin amana kusan mataki ne mai ma'ana ga abokan tarayya.

Yayin da aka jera matakan a cikin tsari yana yiwuwa ma'aurata/daidaikun mutane su yi tsalle cikin matakan tare da halayen su. Kula da kowane matakin cin amana - ko da wane mataki ne - yana da mahimmanci ga nasarar dangantakar. Ƙarin cin amana da aka kaurace masa a cikin alaƙar, zai fi ƙarfinta! Kula da halaye daga kai da abokin tarayya suna da mahimmanci. Sanin kai da son yin tattaunawa da gaskiya lokacin da aka ci amana (ko tsinkayar ɗaya) ita ce kawai hanyar kariya daga cin amanar gaba da dakatar da ayyukan daga ci gaba ta matakan.