Abubuwa 7 masu amfani da alfanun samun kusancin jiki kafin aure

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 23 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Idan ana maganar kusancin jiki kafin aure, bangaskiya tana da abubuwa da yawa da za a faɗi game da iyakokin da yakamata mutum ya kafa. Yawancin addinai suna ba da shawara ko tsammanin cewa ku tsarkake kanku kafin babban ranar. Yayin da waɗanda ba sa bin bangaskiya, ko kuma aƙalla ba su da ƙima, da alama suna son shiga cikin kusancin jiki kafin aure.

Don haka idan kun kasance wani wanda wani imani bai rinjayi shi ba, kuma wanda ke da tsaka -tsakin ra'ayi game da kusancin jiki kafin yin aure, kuna iya jin daɗin bincika dalilan da yasa wasu ke ceton kansu don babban ranar da kuma dalilan da yasa wasu ke bincika jima'i kafin aure.

Riba na kusancin jiki Kafin Aure

1. Kafa asalin jima'i

Idan ba mu bincika gefenmu na jima'i ba, ba za mu iya girma ta halitta da haɓaka cikinta ba, kuma hakan yana nufin cewa ba za mu iya fahimtar ainihin inda asalin jima'i yake ba. Mutane da yawa ba su gano yanayin jima'i ba har sai sun yi jima'i kuma sun fahimci cewa wataƙila ba su da sha'awar jima'i da jinsi. Yana da mahimmanci a bincika kafin aure!


2. Haɓaka ƙwarewar jima'i

Kuna la'akari da aure, kuma kuna zama, ba za ku auri wani wanda ya yi kama da yaro ba, ko mara hankali a rayuwa. Don haka yana da ma'ana mu bincika kanmu ta hanyar jima'i. Don haka lokacin da abubuwa suka fara zama na gaske, za ku kasance da tabbaci a cikin kanku da kuma fahimtar ku ta jima'i ba tare da kun sha wahalar aiwatar da duk wannan akan mutumin da kuke ɗauka shine ainihin ma'amala ba !

3. Tantance jindadin jima'i

Ba sabon abu bane ku kasance cikin dangantaka kuma ku zama masu jan hankalin abokiyar zaman ku, amma a ƙarshe a kashe gaba ɗaya lokacin da abubuwa suka zama na zahiri. Wataƙila ilmin halitta yana gaya mana cewa ba mu dace ba, wa ya sani. Amma kamar abin mamaki da takaici kamar yadda ake iya gani, wannan matsalar tana faruwa akai -akai fiye da yadda kuke zato.


Idan kun kasance kusa da abokin tarayya kafin yin aure, da sannu za ku sani ko kuna sha'awar juna ta hanyar jima'i don ku iya yanke shawara mai ilimi game da ko za ku yi aure ko a'a.

Bari mu fuskanta, yayin da aure ke buƙatar fiye da kusancin jiki shi kaɗai; kusanci na zahiri muhimmin sashi ne na aure wanda ke buƙatar ƙoƙari da kulawa. Gujewa kusantar jiki a cikin aure saboda wata matsala tare da rashin sha’awar jima’i zai iya haifar da tazara a cikin auren ku wanda zai yi wahalar dawowa daga wasu yanayi. Gano dacewar jima'i kafin ku zai iya taimakawa don guje wa irin waɗannan matsalolin.

4. Gano matsalolin jima’i

Akwai ɗimbin matsalolin jima'i da za su iya faruwa. Wasu na iya zama na ɗan lokaci, wasu kuma na iya buƙatar lokaci da ƙoƙari don warwarewa yayin da wasu na iya zama na dindindin. Zai fi ma'ana a ga yadda kuke aiki da irin waɗannan matsalolin kafin yin aure don kada ku ɓata rayuwar aurenku don magance irin waɗannan batutuwan, maimakon jin daɗin kyakkyawar alaƙa.


Riba ta Kauracewa Kawancen Jiki Kafin Aure

1. Yana ƙarfafa dangantaka mai ƙarfi

Lokacin da ma'aurata suka fara kusanci da juna kafin su ɗauki isasshen lokaci don sanin junansu, yana iya haifar da matsaloli masu yawa. Mahimmancin dangantakar yana iya canzawa daga dangantaka mai ƙauna kuma zuwa dangantakar jima'i maimakon.

Ba tare da tsayayyen dandamali ba, ƙarfin jima'i yana da ƙarfi kuma yana iya mamaye komai. Don haka, a wasu lokuta, alaƙar za ta iya haɓaka zuwa wanda aka mayar da hankali kan ayyukan jima'i kawai. Juyawa cikin mayar da hankali yana haifar da matsaloli a cikin haɓaka ingantacciyar dangantaka.

A mafi kyau, wannan yanayin yana jinkirta ginin haɗin gwiwa tsakanin mutane biyu, wanda na iya shagaltar da ku daga mai da hankali kan saduwa da saka hannun jari ga wanda ya dace da ku, saboda dalilan da suka dace.

A mafi muni, za ku sami kanku a cikin alaƙa ɗaya-ɗaya wacce ba za ta cika cika gaba ɗaya ba, ko kuma wataƙila za ta ƙare lokacin da sha'awar sha'awar jima'i ta mutu.

2. Yana karfafa karimci maimakon son zuciya

Kawancen jima'i ba tare da alaƙa da sadaukar da abota ba na iya zama son kai kuma wani lokacin wani abu na son kai, wanda daga nan zai canza zuwa salon dangantakar.

Wannan canjin yanayin salon na iya faruwa saboda ba a dauki lokaci ba don sanin juna da kaunar junan ku ga daidaikunku. Maimakon haka, abin da aka mayar da hankali ya koma jin daɗin ilimin sunadarai kawai.

Idan ilmin sunadarai shine kawai tushe don dangantaka, za a sami lokacin da rashin tsaro zai haɓaka yayin da abokin tarayya (s) ɗaya ya fara gundura tare da yanayin haɗin gwiwa ɗaya. Har ila yau rashin tsaro na iya haɓaka idan abokin tarayya ɗaya ya sani ba tare da sanin cewa alaƙar ba ta daidaita, cikawa, ko kwanciyar hankali isa zuwa ko'ina.

Rashin tsaro na iya haifar da kishi da tunanin son zuciya wanda kusan koyaushe yana son kai amma haka ne kawai saboda ya taso daga salon alaƙar son kai.

3. Yana sanya tsabtace tsabta

Ok, don haka muna magana ne game da kusancin jiki kafin aure, kuma aure baya nufin rabuwa. Amma yana ɗaukar lokaci don nemo mutumin da kuke son ciyar da sauran rayuwar ku tare.

Idan kuna da alaƙa ta zahiri tare da wani ba tare da ɗaukar lokaci don sanin su ba, yana iya zama da wahala a rabu, kuma yana iya cutar da hankalin ku da ƙimar ku.

Kusancin jiki yana kawo hadaddun motsin rai da kuzari a cikin dangantaka, wanda ya haɗa da ma'aurata waɗanda har yanzu ba su yi soyayya ba kuma ba su sadaukar da kansu ga juna ba. Mun riga mun yi ishara da son kai da ka iya faruwa, da kuma rashin ingantacciyar hanyar sadarwa da za ta kasance. Amma don sanya kan ku cikin haɗari ga wani, wanda ba ya tare da ku zai haifar da jin ƙin yarda da rashin isa. Hakanan yana iya sa wani ya ji kamar ba za su iya rabuwa ba saboda kusancin jiki ya riga ya kasance.

Idan ba ku kasance cikin kusanci na zahiri ba kafin yin aure, duk waɗannan matsalolin za a iya guje musu, kuma za ku ƙare da ma'amala da ƙarfin jima'i mai ƙarfi tare da wani wanda ya sadaukar da kai gare ku gaba ɗaya. Wanne dangantaka ce mai ƙarfafawa don samun.