Hakuri a Aure: Mataki zuwa Alakar Lafiya

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 21 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Nasiha Mai Muhimmanci Zuwaga Mata Daga Sheikh Ahmad Tijjani Guruntum
Video: Nasiha Mai Muhimmanci Zuwaga Mata Daga Sheikh Ahmad Tijjani Guruntum

Wadatacce

Shin kun taɓa yin mamakin menene mafi mahimmancin fasalin cikakkiyar aure? To, ga amsar ku. Hakuri; daidai abin da kuke buƙata idan kuna son alaƙar ku ta tabbata da nasara.

Ana mamakin yadda hakuri ke taimakawa wajen samun nasarar aure? Bari mu gani!

Yin aiki tare da haƙuri

A cikin rayuwar aure, duka abokan haɗin gwiwar suna taka muhimmiyar rawa. Don haka, yana da mahimmanci su kula da hauhawar rayuwarsu ta aure tare da babban haƙuri.

Bugu da ƙari, ana buƙatar haƙuri a kusan kowane mataki na rayuwar ma'aurata. Misali, lokacin da matarka ta kasance tana nuna halin ƙuruciya, kuna buƙatar kula da su cikin haƙuri, lokacin da yaronku yake yawan tambaya yayin da kuke yin wani aiki, dole ne ku ba su amsa da haƙuri, ko lokacin da kuka yi zazzafar muhawara tare da abokin tarayya, haƙuri shine mabuɗin don warware shi. Saboda haka, yana da matukar muhimmanci a rayuwar aure.


Bugu da ƙari, kuna buƙatar samun ɗimbin haƙuri a cikin kanku idan ya zo ga jimrewa da halayen abokan hamayyar ku kamar su koyaushe suna makara, ko kuma yawan damuwarsu akan ƙananan abubuwa. Domin yakamata ku ciyar da rayuwar ku gaba ɗaya tare da matar ku, ba ku da wani zaɓi sai dai ku jure wa wasu munanan halayen su.

Yin haƙuri

Idan kuna jin haushi cikin sauƙi ko kuma ba za ku iya ɗaukar yanayi tare da halin nutsuwa da haƙuri ba, to ya zama dole ku koyi yadda ake magance shi. Haƙuri, kasancewa mafi mahimmanci, yana buƙatar koya daga kowane ma'aurata.

  1. Lokacin da kuka ji zafin fitar da fushin ku, ku ɗan dakata ku bar fushin ya tafi. Yi ƙoƙarin hana fushin ku har sai kun sami nutsuwa da kwanciyar hankali kuma ku guji amfani da kalmomi marasa kyau. Kawai kuyi tunani game da sakamakon munanan kalaman ku akan abokin tarayya.
  2. Don guje wa jayayyar da ba a so tare da matarka, ku ɗan ɓata lokaci ku bar yanayin ya huce. Yi aiki da haƙuri da balaga.
  3. Don sa abokin tarayya ya ji daɗi yayin magana da ku, yana da mahimmanci ku saurare su da haƙuri. Ka ji abin da za su ce game da lamarin sannan ka aikata daidai gwargwado maimakon yanke hukunci cikin gaggawa.
  4. Someauki lokaci kaɗai. Bari kanku da abokin aikinku su sami ɗan lokaci mai inganci da aka sadaukar don kansu don rage matakan damuwa na duka biyun. Wannan zai haifar da duka abokan hulɗa da yin haƙuri.
  5. Lokacin da akwai mawuyacin hali a hannu, yi aiki tare da nutsuwa da haƙuri game da lamarin. Wannan zai samar da ingantaccen maganin matsalar.
  6. Kullum kar kuyi ƙoƙarin dora kanku ga mijin ku. Bari su yi aiki yadda suke so kuma idan akwai wani abin da ke damun ku, ku yi magana da su da haƙuri.

Wane fa'ida haƙuri ke kawowa?

Lallai kun ji, "kyawawan abubuwa suna zuwa ga masu haƙuri." Gaskiya ne, gaskiya ne.


Mutanen da ke yin haƙuri ga rayuwar aurensu suna samun ingantacciyar lafiyar kwakwalwa idan aka kwatanta da waɗanda ke nuna takaici.

Lokacin da ba ku fifita shiga cikin muhawara mai zafi ba, yawancin kuzarin ku ana kiyaye shi wanda za'a iya amfani dashi a cikin mafi kyawun rayuwar ku.

Bugu da ƙari, a cikin dangantaka, ana ɗaukar haƙuri azaman aikin alheri. Matar ku za ta sami ta'aziyya a cikin ku kuma za ta fi jin daɗin raba halayen ku mara kyau.

Hakanan, an ce mutane masu haƙuri sun fi yin afuwa a cikin dangantaka. Saboda haka, za ku ga yana da sauƙi ku yi haƙuri kuma ku gafarta wa mijinku abin da bai dace ba. Wannan zai kai ga tsawon rayuwar aure mai dorewa.

Tare da halin haƙuri, za ku iya fahimtar sukar wani yanayi da kyau, sannan ku nemo mafita a gare ta. Haka kuma, zaku iya fahimtar abokin aikin ku da kyau ta hanyar kallon abubuwa daga mahangar su. Sakamakon haka, zaku iya jin daɗin aure tare da kyakkyawan daidaitaccen fahimta tsakanin ku.


Haƙuri yana kawo jin daɗi a cikin iyali. Idan duka abokan haɗin gwiwar sun saurari junansu ko na 'ya'yansu, akwai babban damar rayuwar iyali don ci gaba da kwanciyar hankali.