Ta Yaya Za Ku Sa Ilimin Iyaye Ku Ya Dace da Yayanku?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 2 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Yuli 2024
Anonim
YADDA AKE KAWAR DA BUDURCIN YA MACE A DAREN FARKO (1)
Video: YADDA AKE KAWAR DA BUDURCIN YA MACE A DAREN FARKO (1)

Wadatacce

Ingantaccen tarbiyya ba aiki ne kawai ba, kuma yana buƙatar abubuwa da yawa fiye da haka.

Yana buƙatar horo mai ƙarfi don aiwatar da ayyuka daga ƙauna da horar da kulawa, shiryawa tiffin na makaranta, samar da hanyoyin nishaɗi, da ƙari da yawa.

Kafin samun yara, wataƙila ba ku yi tunanin cewa wata rana za ku tsunduma cikin koyan waɗannan dabarun renon yara ba, kuma ko da kun shirya, samun waɗannan ƙwarewar tarbiyyar zai ɗauki lokaci.

Don haka, ta yaya za ku zama iyaye masu kyau, kuma ta yaya za ku inganta ƙwarewar tarbiyyar ku?

Ya kamata ku yi amfani da ilimin ku na gogewa da gogewa don haɗa sha'awar ku da ƙarfafa kanku don yin aiki yayin da kuka zama iyaye.

Akwai dama da yawa inda zaku iya koyan nasihohin tarbiyyar yara don inganta ƙwarewar tarbiyyar ku da kuma sa tarbiyyar yaron ta kasance mai daɗi da annashuwa.


Babu gasa a cikin tarbiyyar yara da ƙauna & kulawa ga ɗanka, kuma kawai dole ne ku yi mafi kyawun abin da kuka koya da abin da kuke son yi.

Lokacin da iyaye ke juyawa zuwa so

Neman nasara da mai da hankali na iya taimaka wa mutane su gina Iyayen su da ƙwazo ba tare da la’akari da kowane batu ba.

Daga batutuwan matasa har zuwa tarbiyyar yara masu ƙarfi, mahimmin maɓalli zai iya taimaka muku ku zama ƙwararru kuma ku haɗu da yaranku.

Akwai damar da yawa don haɓaka ƙwarewar tarbiyyar ku, amma tarbiyyar yara abu ne da ba za ku iya gwada ƙwarewar ku ba.

Fannin ilimin aiki ne wanda zai ba da hankali kan mafi kyawun mafita don warware matsalolin yaranku da gano ƙwarewar ku.

Anan zaku iya zaɓar cibiyar mai da hankali wacce ba ta dogara akan ƙalubalen da ke wucewa na tarbiyya, amma yana buƙatar hankalin ku na wasu kwanaki.

A duniyar dijital ta zamani, yara suna cin lokaci mai yawa daga iyayensu yayin da suke karatu a birane ko ƙasashe daban -daban; sadarwa yana yiwuwa ne kawai tare da na'urorin lantarki.


Amma iyaye masu sha’awa suna kula da yaransu don fahimtar yanayin su da yanayin su, waxanda suke da shiri don fahimtar duniyar yaransu.

Za ku yi nasara idan sha'awarku gare su za ta ƙunshi girmama yara da kanku.

Kalli Barbara Coloroso, marubuciya mafi shahara a fannonin tarbiyyar yara, koyarwa & tarbiyyar makaranta kuma marubucin “Iyaye ta hanyar Rikici” yayi magana game da mahimmancin sauraron yara yayin tarbiyya da so:

Iri daban-daban na alkuki-salon salo

Tons na wadatattun abubuwa daban -daban a cikin salon tarbiyyar yara sun haɗa da abubuwa da yawa kamar haɓaka ɗan ƙaramin yaro da haɓaka buƙatun jariri, ko jaririn naku ne ko kuma ɗan da aka goya.


Koyaya, ƙayyadaddun bayanai da tunani na iya zama kunkuntar ko fadi a ƙarƙashin laima na iyaye yayin cimma burin ku.

Haɗa tare da yaranku a kowane zamani

Wani lokaci hanyar da ba ta gargajiya ba don tarbiyyar yaranku na iya taimaka muku samun ƙwarin gwiwa don ci gaba da ƙwarewar tarbiyya don haɓaka kyakkyawan dandamali don haɓaka ɗiyanku.

A matsayin iyaye, za ku fuskanci kalubale da dama tare da ci gaban 'ya'yanku, wanda zai iya haɗawa duk lokacin da yaranku suka ɗauki mafita daban -daban don warware matsalolinsu.

Amma dole ne ku mai da hankali ku fahimci buƙatu da buƙatun ɗanku. Ta wannan hanyar, labarin tarbiyar ku zai iya jagorantar yaranku don rayuwa mai gamsarwa.

Kare yaranku daga kowane irin ɓarna

Abin da mutane ke faɗi da halayensu kuma suna shafar rayuwar yaro.

Gaskiyar ita ce, tarbiyyar yara yana cutar da sabbin abubuwa da tunanin da ke da alaƙa da mutane da hadisai.

Don haka yana da mahimmanci a ba wa wasu ra'ayoyi masu haske tare da abin da kuka faɗi kuma kuna son rabawa.

A matsayin ku na iyaye, zaku iya raba lamuran ku ko na kowa don taimakawa yaran ku warware matsalolin su.

Yana ba da ikon fahimtar membobin dangi, ko dattawa ne ko ƙanana.

A matsayin ku na iyaye, yakamata ku ƙunshi labarai na sirri da motsin rai kawai lokacin da kuke sha'awar bayyana su.

Za'a iya juyar da abin dariya zuwa salon rayuwar ku tare da tushe da shirye -shiryen karɓar abubuwan da ke da daɗi ga iyaye da yara.