Raya Aurenku Ta Rashin Lafiya Daga Abokin Aurenku

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 23 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around
Video: Never say these phrases, even mentally. They destroy everything around

Wadatacce

Lokacin da mijinki ya kamu da rashin lafiya mai tsanani ko ya naƙasa, duniyarku za ta canza. Ba wai kawai wannan ci gaban da ke damun ku yana shafar kowannen ku ba, amma dole ne auren ku ya dace da sabon gaskiya. Tunaninku game da makomarku tare na iya ɓacewa, yana maye gurbin tsare -tsaren ku da jin tsoro da damuwa. Kuna iya ganin cewa ku da abokin aikin ku sun shiga cikin yanayin rashin kwanciyar hankali, yanayin rashin tabbas.

Kasancewa mai kula da mata yana sanya ku cikin kulob ɗin da babu ɗayanmu da ke son shiga, amma gaskiyar ita ce yawancin mu za su yi yayin yin aure. Wannan kulob ba tare da son rai ba baya nuna wariya. Membobinta sun bambanta da shekaru, jinsi, launin fata, ƙabila, yanayin jima'i, da matakin samun kudin shiga. Lokacin da abokin aurenmu ya kamu da rashin lafiya ko rashin lafiya na kullum ko naƙasa, ana iya gwada aure kamar yadda ba a taɓa ƙalubalantar sa ba. Ko rashin lafiya ta jiki ko ta tabin hankali, babu shakka rashin lafiyar abokin zamanmu na iya shafar kowane bangare na rayuwarmu. Wani lokaci mai raɗaɗi kuma wani lokacin babban aikin kulawa ga ƙaunataccen mu na iya barin mu neman jagora don taimaka mana mu wuce cikin zafin mu zuwa wurin bege da kwanciyar hankali.


Yarda da sabon al'ada

Ciwon mai tsanani koyaushe baƙo ne da ba a so idan ya zo ƙofarmu. Amma, kamar yadda ba a yarda da kutse ba, dole ne mu koyi jurewa da gaskiyar cewa yana yiwuwa a nan ya ɗan daɗe, idan ba har ƙarshen rayuwar matar mu ba. Wannan gaskiyar ta zama sabon al'ada ta mu, wani abu dole ne mu haɗa cikin rayuwar mu. Duk yadda za mu iya jin cewa rayuwarmu ta kasance, ko yakamata ta kasance, a kan ɗan hutu, dole ne mu gano yadda za mu yi aiki ko da muna cikin rashin tabbas. Wannan lokacin na iya ɗaukar lokaci mai tsawo, don haka ba sau da yawa a gare mu mu yi tunanin za mu iya jira rashin lafiyar matar mu mu koma ga yadda abubuwa suke a da. Muna ci gaba a matsayin ma'aurata koda yayin da muke cikin ƙamshi, muna haɗa sabon al'ada cikin mahimmancin rayuwarmu.

Rayuwar tsohon ku ma

Ko da mun yarda da sabon gaskiyar alakarmu, muna da fannoni da yawa na tsohuwar rayuwarmu da ke ci gaba da faruwa. Muna murnar zagayowar ranar haihuwa, bukukuwa, bukukuwa, bukukuwan aure da sabbin jarirai. Muna zuwa al'amuran zamantakewa, makaranta, da abubuwan aiki. Sauran 'yan uwa suna da lafiyarsu ko matsalolin kansu kuma muna so mu tallafa musu. Yana da mahimmanci kada mu yarda rashin lafiyar matar mu ta sace mana farin ciki, baƙin ciki, ayyuka, da alaƙar da ke sa mu zama mu. Idan muka fita gaba ɗaya daga tsarin abin da ya saba kuma ya saba da mu, za mu rasa kanmu kuma mu gano cewa ainihin abin da ya rage mana shine na mai kulawa da haƙuri. Kasancewa don rayuwar mu yana taimaka mana mu kula da kanmu kuma yana sa mu kasance masu alaƙa da mutane da abubuwan da ke da mahimmanci a gare mu.


Bada kanka don yin baƙin ciki

Sau da yawa muna tunanin baƙin ciki kamar abin da muke yi lokacin da wani ya mutu. Amma rashin lafiya na iya haifar da asara da yawa, kuma yana da kyau a amince da jin su. Wannan ba lallai ba ne abin da kuke so ku yi a bayyane tare da matarka, amma rashin lafiya mai tsanani ko nakasa yana kawo baƙin ciki na gaskiya kuma ba shi da amfani mu guji ko kawar da waɗancan motsin zuciyar. Zai iya zama mai fa'ida sosai don sanya sunan asarar ku musamman. Misali, idan abokinka ya gaya maka tana shirin yin balaguro tare da mijinta a shekara mai zuwa, zaku iya yin baƙin ciki cewa ba ku da ikon shirya hutu a nan gaba. Idan matarka ba ta iya zuwa aiki ko yin ayyuka a kusa da gidan ba, za ku iya baƙin cikin asarar da ta yi. Kuna iya yin baƙin cikin asarar hasashen da kuke tsammanin na gaba, asarar hasashenku, tunanin ku na tsaro. Wannan tsari ba iri ɗaya bane da damuwa tunda kuna ƙyale kanku ku lura kuma ku tabbatar da ainihin asarar da ke faruwa a rayuwar ku.


Neman damar girma

Lokacin da kuke fama da rashin lafiyar matar ku, wani lokacin yana iya zama kamar nasara ce kawai ku tashi daga bacci da safe don fuskantar ayyukan yau da kullun. Amma akwai hanyoyin da zaku girma? Abubuwan da za ku iya koya? Wataƙila za ku sami sabon godiya don iyawar ku ta zama jarumi, son kai, jin ƙai, ƙarfi. Kuma wataƙila kuna ganin kanku yana miƙawa fiye da abin da kuka taɓa tunanin yana cikin kewayon ku. Lokacin da muke magance mawuyacin hali da kyau ko lokacin da muke yaƙi da gajiyawa da fargabar tashi zuwa matakinmu mafi girma na aiki, ana ba mu dama don samar da rayuwar mu da mahimmancin ma'ana da ƙirƙirar haɗi tare da matar mu wanda ya fi na da kyau fiye da yadda yake a da. rikicin lafiya. Wannan matakin sanin na iya zama na dindindin ko ma sau da yawa, saboda kulawa na iya zama abin bakin ciki da gaske. Amma lokacin da zaku iya lura da mafi girman lokacin, yana iya zama abin farin ciki da ƙarfafawa.

Lokaci mai tamani tare

Sau da yawa a cikin aikin yau da kullun na rayuwar yau da kullun, muna ɗaukar mutanen da ke kusa da mu. Wannan na iya faruwa musamman tare da matan mu kuma mun sami kanmu kan fifikon sauran mutane da ayyukan, muna ɗauka koyaushe za mu iya kasancewa tare da abokan aikin mu wani lokaci. Amma lokacin rashin lafiya, lokaci tare zai iya zama mai daraja sosai. Muna iya jin azumin gaggawa don cin moriyar lokacin mu cikin dangantakar mu. Kulawa da kanta na iya ba mu dama mu haɗu a hanyar da ba mu taɓa samu ba. Kodayake zamu iya ganin cewa tallafawa matarmu yayin rashin lafiya yana da lokacin takaici da baƙin ciki, akwai kuma jin cewa abin da muke yi yana da ma'ana da tasiri. Wani lokacin cin abinci mai kyau, goge-goge, ko wanka mai ɗumi duk abin da ma’auratanmu ke buƙata don jin ta'aziyya ko sabuntawa. Kuma yana iya zama abin ban al'ajabi kasancewa ɗaya wanda ke ba da ɗan taimako ga abokin aikinmu a lokacin wahalarsa.

Akwai wasu hanyoyi da yawa don kula da kanku, matar ku, da auren ku yayin rashin lafiya. A cikin wannan labarin, na sami damar taɓa wasu kaɗan. A cikin littafin kwanan nan, Rayuwa a Limbo: Samar da Tsari da Zaman Lafiya lokacin da Wani da kuke ƙauna ke rashin lafiya, co-marubuci tare da Dr. Claire Zilber, muna tattauna waɗannan batutuwa da wasu da yawa cikin zurfi. Ga wadanda daga cikin ku ke cikin wannan tsarin kulawa da abokin aikin ku, Ina muku fatan ƙarfin hali, juriya, da kwanciyar hankali.