Me kuke yi lokacin da rashin hankali ya mamaye dangantakar ku

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 3 Yuli 2024
Anonim
VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...
Video: VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...

Wadatacce

Negativity na iya karkacewa cikin sauƙi ya zama wani ɓangare na dangantakar ku ba tare da kun sani ba. Zargi da zargi galibi suna barata a cikin mawuyacin lokaci, sun fi isa su haifar da yanke zumunci tsakanin abokan hulɗa.

Duk da samun sauyi ko matsin lamba na rashin tsammani (watau asarar aiki), ƙarancin ƙarancin na iya dorewa bayan an warware abubuwa (watau neman aiki). Irin wannan rashin kulawa na iya cinyewa har zuwa inda zaku iya mantawa da abin da ya jawo ku da abokin tarayya a farko.

Yawancin ma'aurata da ke fuskantar rashin kulawa a cikin alaƙa sau da yawa suna kwatanta jin kamar babu mafita. Ana iya kwatanta shi da hawan mota inda lokaci ɗaya da kuke tuƙi cikin sauƙi kuma na gaba, kuna gefen hanya da hayaƙi yana fitowa daga murfin. Yana iya jin ba zato ba tsammani, amma wataƙila kun yi sakaci da wasu kulawa da duba mai a yayin tafiyar alakar ku.


Wataƙila kuna tambayar abokin aikin ku don ɗaukar wasu abubuwan da kuke buƙata don abincin dare kuma sun dawo sun ɓace wani sinadari. Kuna iya amsawa tare da "Ba ku taɓa kulawa ba!" Abokin hulɗarku na iya amsawa da “To ba ku taɓa yin farin ciki ba duk abin da na yi! Ba za ku iya farantawa ba! ”

Menene labarin da kuke ɗauka daga lokacin gano abin da ya ɓace? Shin gaba ɗaya mara kyau ne? Shin kuna godiya cewa abokin aikin ku ya sami kashi 95% na abin da kuke buƙata? Ko kuwa shine babban abin ɗauka cewa abokin tarayya koyaushe yana ƙin ku?

Idan koyaushe kuna mai da hankali kan abin da ba ku da shi (sinadarin da ya ɓace), wannan jigon na iya ɗaukar rayuwar kansa cikin sauƙi a cikin alaƙar ku a babban sikelin. Fuskantar rashin kulawa a cikin dangantaka ba abin da ke faruwa bane amma matsalar hali. Don fahimtar yadda ake hana sakaci daga cikin auren ku kuna buƙatar fahimtar yadda rashin aiki ke aiki.

Negativity yana haifar da rashin hankali

Negativity yana haifar da ƙarin sakaci kuma da zarar ya fara karkace, yana iya yin ɓarna akan alaƙa, kusanci, da ƙudurin rikici. Mai laifin ba zai iya zama dole a cikin alakar ku ba, yana iya fitowa daga yanayin aiki ko abokan aiki. Wannan kuzarin zai iya bin ku gida ba tare da wata matsala ba, ya kutsa cikin alakar ku da mu'amalar yau da kullun. Rashin kulawa da kuke fuskanta a cikin sauran bangarorin rayuwar ku na iya canzawa cikin sauri zuwa fuskantar rashin kulawa a cikin dangantaka.


Fuskantar rashin kulawa a cikin alaƙa ba kawai mummunan abu bane a kanta, amma kuma yana toshe kwararar kyawawan halaye. Idan yawancin sararin hankalin ku da kuzarin ku yana mai da hankali kan abin da ya ɓace da kuma lokacin ɓacin rai, za ku sami ɗan ƙaramin ɗaki don ganin abin da ke tafiya mai girma.

Wannan na iya barin ku cikin madawwamiyar madaidaicin tacewa mara kyau.

Menene tacewa mara kyau?

An fi bayyana shi azaman toshe duk abubuwan da ke da kyau kuma kawai yana ba da damar a haɗe bayanan mara kyau zuwa gogewa. Misali, abokin aikin ku na iya yin tsokaci kan yadda babban abincin ya kasance, amma tunanin ku na farko shine, zai fi kyau idan kun sami faski.

Me ya sa za mu iya tuna lokuta masu raɗaɗi a cikin dangantakarmu tare da babban ƙwaƙwalwar ajiya, dalla -dalla dalla -dalla, da tausayawa fiye da yadda muke iya lokutan daɗi? Me yasa tunawa da fuskantar rashin kulawa a cikin dangantaka ya mamaye tunanin kirki?

Kwakwalwar mu tana mayar da martani ga abubuwan da ba su da kyau da suka fi ƙarfi ƙarfi kamar dabarun rayuwa. An tsara shi don nisantar da mu daga cutarwa, saboda haka duk abin da ke nuna barazana ko haɗari za a ƙara tunawa da shi sosai.


Don haka menene za ku iya yi idan wani daga cikin wannan ya saba a dangantakar ku? Da farko, yakamata ku tambayi kanku, "Shin kuna ƙoƙarin warware manyan batutuwa ko kuna kan yin nishaɗi ne kawai?"

Yadda ake dakatar da sakaci daga kashe alakar ku

Yana da mahimmanci a lura da bambanci tsakanin gunaguni (ko sukar) vs. nuna damuwa don warware sake zage -zage a cikin dangantakar ku. Ƙararrakin sauti kamar, “Kullum kuna ƙasƙantar da ni! Ba ku da abin dogaro! ”

A gefe guda, nuna damuwa yana nuna jin daɗin ku, buƙatun ku, kuma yana ƙarewa tare da matakin aiki ko ishara don samun ƙarin lokacin da kuka fi so. Abin damuwa na iya zama, “Ina jin rashin godiya lokacin da ba ku shiga tare da tsaftacewa bayan abincin dare. Shin za ku iya yin jita -jita da safe kafin ku tafi aiki idan ba ku tashi da daren nan ba? ”

Hanyoyin da za a kiyaye sakaci daga alakar ku

A matsayina na mai ba da lasisin dangin aure mai lasisi, galibi ina ƙalubalantar ma'aurata da ke fuskantar rashin kulawa a cikin alaƙa, don farawa da yin sati na "ba-gunaguni". Mutane da yawa suna sha'awar ganin yadda zai yi wuya. Irin wannan motsa jiki na iya taimaka muku wajen bincika tacewar ku mara kyau kuma ku fahimci yadda kuka koka maimakon nuna damuwa.

Lura cewa ga kowane sharhi ko korafi, ana buƙatar mu'amala masu kyau guda biyar don ci gaba da ingantacciyar dangantaka mai ƙoshin lafiya, a cewar Dr. John Gottman, masanin halayyar ɗan adam wanda ya yi bincike mai zurfi kan lafiyar alaƙa.

Yayin da kuka fara kawar da korafin da gangan, zaku sami ƙarin wuri don lura da ƙarfi a cikin dangantakar ku kuma yaba abubuwan da kuka fi ƙima a cikin abokin tarayya. Jin haushi na fuskantar rashin kulawa a cikin dangantaka zai ƙare.

Ainihin, dole ne a sami isasshen “iskar gas” a cikin tanki don ku iya shiga ciki lokacin da yanayi mai wahala ya faru. Idan kuna son ƙarin sani game da yadda zaku iya rage sakaci da sake sabunta alaƙar ku da ƙarin jituwa, duba "Nasihu 3 don Dakatar da Korafin Kafin Ya Rage Ku ”