Alamomi 6 Da Ke Cikin Mu'amala Mai Kyau

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 22 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Foot self-massage. How to massage feet, legs at home.
Video: Foot self-massage. How to massage feet, legs at home.

Wadatacce

Yawancin mu za su yarda cewa yin mu'amala cikin koshin lafiya wani bangare ne na rayuwar da ta cika. Kasancewa cikin alaƙa ɗaya ne daga cikin abubuwan da ake buƙata na ci gaba da rayuwa mai wadata.

Dangantaka tana haɓaka rayuwarmu kuma tana ƙara mana jin daɗin zama da rai, amma duk mun san cewa babu wata alaƙa da ta cika. Kodayake mutane suna da ikon yin hulɗa da wasu ta hanya mai kyau da haɓakawa, abin takaici, wannan ba koyaushe bane.

Wani lokaci, muna ƙyale irin mutanen da ba daidai ba su shiga rayuwarmu. Dangantakarmu da su ba ta da kyau, ba lafiya, ba ta inganta, kuma galibi, ba ta da 'ya'ya- an san shi da kyakkyawar alaƙa.

Waɗannan munanan alaƙa na iya haifar da rashin jin daɗi kuma suna damun tsarkin tunanin ku, ruhu, motsin rai, da jikin ku.


Yanzu, menene ke haifar da mummunan dangantaka?

Don gano idan kuna cikin alaƙa da mutumin da ba shi da kyau, ga wasu alamun alaƙar da ba ta dace ba. Idan kuna iya danganta kowane ɗayan waɗannan halayen alaƙar mara kyau, kuna buƙatar ƙara zurfafa dangantakar ku.

1. Makamashin da bai dace ba

Yayin da kuke cikin mummunan alaƙa, kuna da damuwa, fushi, da fushi a kusa da abokin tarayya mafi yawan lokaci. Zai iya kasancewa ga kowane adadin dalilai.

Koyaya, irin wannan mummunan alaƙar tana iya haɓaka har zuwa kuzarin kuzari a cikin jikin ku ko ta haɓaka zuwa rarrabuwa da rashin jituwa ga juna.

Rashin ƙima a cikin aure ko rashin kulawa a cikin kusanci na iya ɓata ku a cikin wasu bangarorin rayuwar ku.

Ƙarfin da ba shi da kyau a cikin alaƙar yana ɓatar da ku cikin tunani, jiki, ilimi, ruhaniya, da tausayawa. An tilasta mana mu magance wannan baƙin ciki maimakon dangantakarku ta zama hutu daga irin wannan damuwa.


2. Ba ka jin daɗin kasancewa cikin dangantaka

Ofaya daga cikin mahimman alamun mummunan dangantaka shine cewa ba ku jin daɗin kasancewa a ciki. Dukanmu mun san ba zai yiwu a kasance cikin kwanciyar hankali a kowane lokacin dangantakar ku ba, amma gabaɗaya, kasancewa tare da abokin tarayya ya kamata ya ƙara farin cikin ku

Abokin aikinku ya kamata ya sa ku ji ana goyan baya, tsunduma, farin ciki, da ikon yin duk abin da kuke so ku yi.

Da zarar ba ku jin daɗi a kusa da abokin tarayya, alama ce ta faɗakarwa cewa kuna cikin mummunan dangantaka.

3. Ba ka yarda da abokin tarayya ba

Idan ba ku ƙara amincewa da abokin tarayya ba, wannan alama ce ta nuna rashin kulawa a cikin dangantaka. Kuna cikin mummunan dangantaka da zarar kun fara shakkar kalmomi da ayyukan abokin aikin ku.


Idan abokin tarayya sau da yawa yana jujjuya gaskiya ko canza gaskiya lokacin da basa son yadda zance ke tafiya, alama ce da kuke hulɗa da abokin tarayya wanda ba amintacce bane.

Lokacin da abokin aikin ku ya canza laifin ayyukan su ga wani ko kuma halin da ake ciki, yana nuna kuna cikin mummunan dangantaka da mutumin da baya son ya mallaki ayyukan su.

4. Ba ku sadarwa da kyau

Kamar yadda sadarwa ita ce rayuwar kyakkyawar dangantaka mai kyau, rashin ta na iya haifar da alaƙar ta zama mai cutarwa, mara lafiya, da guba. Idan sadarwa ba ta inganta ba, zai iya kaiwa ga ƙarshen dangantaka.

Ba ku magana da juna fuska da fuska, koda kuna kusa da juna. Kun fi son yin amfani da alamu da matani maimakon sadarwa ta baki.

Babu ingantacciyar hanyar sadarwa, kuma kawai kuna amfani da mafi ƙarancin kalmomi masu yiwuwa azaman wajibi. Waɗannan babu shakka ɓangarori ne na dangantaka.

Idan ba za ku iya sadarwa yadda yakamata a cikin alaƙar ba, yana nuna cewa ko dai ku ko abokin tarayya kuna cikin mummunan alaƙar.

Lokacin da wani abu ya taso a rayuwa, ko wannan abin nasara ne, abin da ya faru, ko abin da ya faru, kuma abokin tarayya ba shine farkon mutumin da kuke rabawa dashi ba- wannan na iya nuna matsalolin sadarwa kuma yana haifar da haɓaka kyakkyawar alaƙa.

5. Ba ku jin alaka da juna

Da zarar ba ku jin daɗin kasancewa tare da abokin tarayya, alama ce cewa kuna cikin alaƙar da ba ta da lafiya ko mai guba.

Lokacin da kuka lura na ɗan lokaci mai tsawo cewa kuna tare a zahiri amma ba tare a kan yanayin motsin rai ba, alama ce ta bayyananniyar alaƙar da ba ta dace ba.

Kuna iya zama a daki ɗaya, amma ɗayan ku yana karantawa akan kwamfutar tafi -da -gidanka ko wayar. Ba ku jin alaƙa da wani ko da har yanzu kuna barci tare a kan gado ɗaya.

Bugu da ƙari, ba ku damu da wannan yanayin ba, kuma ɗayanku ba yana ƙoƙarin canza shi. Waɗannan su ne alamomin alaƙar da ke bayyane.

6. Kuna jin rashin tsaro

Da zarar kun fara jin rashin tsaro a cikin dangantaka, kuma ba ku san matsayin ku a cikin alaƙa ba, yana iya nuna kuna cikin mummunan dangantaka.

Kuna iya jin ba ku san inda kuka tsaya ko kasancewa cikin alaƙa ba. Kuna iya jin rashin jin daɗi, rashin tabbas, ko damuwa game da inda alaƙar take.

Lokacin da kuka fara jin shakku game da alaƙa, yi magana da abokin aikinku, kuma ku tambayi inda alaƙar da ke tsakaninku ta dosa.

Idan ba za su iya ba ku amsa mai gamsarwa ba, yana ba da bayani game da yadda suke ganin makomar ku biyu, duk da haka yana iya nufin ba ƙarshen dangantakar. Kuna iya dawowa zuwa wannan tattaunawar a wani lokaci bayan sun ɗan ɗan yi tunani game da shi.

Waɗannan su ne wasu halayen halayen alaƙar da ba ta dace ba. Idan kun lura da ɗayan waɗannan na dindindin na ɗan lokaci a cikin dangantakar ku, dole ne ku mai da hankalin ku akan alakar ku da kuma duba inda take.

Hakanan, idan kuna jin cewa alakar ku ba ta da illa a kowane lokaci kuma duk da haka tana wargajewa ba tare da wani dalili ba, kalli bidiyon da ke tafe.

Wataƙila za ku rasa wasu mahimman dalilai. Da farko, ku mai da hankali kan ƙoƙarin ceton dangantakarku da mayar da aurenku kan hanya.

Amma, idan ba ku sami wata hanya ba game da lamarin ko kuma kuka ji nauyi ya mamaye ku don magance shi duka da kanku, kuna iya neman taimako daga abokan ku na kusa ko membobin dangin ku waɗanda kuka amince da su.

Neman taimakon ƙwararru daga mai ba da shawara ko mai ba da lasisin lasisi kuma na iya taimaka muku mafi kyawun nazarin yanayin ku kuma ku zo ga ƙarshe.