Tasirin Mutuwar Saki akan Girma da Haɓaka Yaro

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 20 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Wallahi Kamar Sheikh Albani Zaria Yasan Wannan Abu Zai Faru (Allah Ya Jikansa)
Video: Wallahi Kamar Sheikh Albani Zaria Yasan Wannan Abu Zai Faru (Allah Ya Jikansa)

Wadatacce

Ofaya daga cikin matsalolin ƙalubale na kisan aure shine tasirin da zai iya yi ga yara.

Gaskiya ne iyalai da yawa suna zama tare don gujewa yin illa ga yara mara kyau da jin daɗin rayuwarsu. Babban abin da muke tsoro shi ne cewa yaranmu za a canza su a zahiri saboda lalacewar auren mu, wanda da alama rashin adalci ne.

Gaskiyar ita ce, za mu cutar da lafiyar yaranmu ko mun yi saki ko a'a. 'Ya'yan aure marasa ƙauna suna da gurɓataccen ra'ayi game da yadda alaƙar lafiya take, yayin da waɗanda iyayensu suka saki aurensu na iya jin cewa aure begen bege ne.

Kodayake saki yana da wahala ga duk yara, akwai wasu hanyoyin da za mu iya sassauta tasirin a kowane mataki.


A ƙasa za ku sami lokacin rayuwar yaro, tare da batutuwan da za su iya fuskanta a matsayin ɗan saki.

Karatu mai dangantaka: Ta yaya Saki ke Shafar Yara?

Tsarin saki

Hakikanin saki kansa ba wani abu bane illa takarda da ke tabbatar da rabuwa ta doka. Abu ne mai sauƙin sauƙi, ƙaramin abu idan aka kwatanta da sauran tsarin wahala mai zuwa.

Ba kisan aure ne zai iya cutar da 'ya'yanku ba, amma tsarin wannan rabuwa.

Ayyukan yau da kullun sun ɓaci, an canza tsarin rayuwa, kuma a shekara ta farko, ɗanka zai sami aiki mai wahala na daidaitawa. Yara, sama da duka, suna son kwanciyar hankali. Tsarin rabuwa yana tayar da hankali sosai kuma idan ba a magance shi da sauri ba, yana iya samun lamuran rayuwa.

Don sassauta tasirin rabuwa, yakamata ku sanya yaran ku cikin madauki. Matsalar wannan ita ce, da alama yaranku za su gan ku a matsayin masu kuskure, ɗan adam. Yana da kyau - da sannu za su gano - amma kuma yana haifar da sani a cikin su cewa kisan ba laifin su bane.


Lokacin da kuka fara sake tsara tsari na yau da kullun ko shirye -shiryen rayuwa, tabbatar da ba su 'yancin yanke shawarar yadda za su so su rayu. Kuna yin kowane ƙoƙari don samun daidaituwa tsakanin iyaye biyu. A zahiri, zaku iya amfani da kisan aure a matsayin wata dama don mai da hankali kan ɗan lokaci mai kyau tare da yara, wanda wataƙila ba su samu ba.

Illolin farko

Ga yara ƙanana, ƙila kisan aure ba zai bayyana nan da nan ba. Wasu yara suna sanya wahalar fahimtar da suke fuskanta. Wannan wani abu ne da yakamata a sani, saboda irin wannan danniya na iya fitowa ta hanyoyin lalata kai.

Yaran dangin da aka saki sun fi fuskantar matsalar matsalolin tabin hankali, lamuran ɗabi'a ko ɓacin rai. Ya kamata koyaushe ku kasance a buɗe da gaskiya tare da yaranku, ba don kawai ku kasance masu gaskiya ba, amma don roƙon su su ma su kasance.


Da zarar kun kafa wannan tattaunawar ta buɗe, zaku iya ƙarfafa ɗanku kuma ku koya musu hanyoyin da za su jimre da sarkakiyar da suke jimrewa. Damar ita ce a matsayinta na sabuwar saki da kake jin wani abu makamancin haka.

A kowane hali, kada ku yi watsi da taimakon ƙwararru don ko kai ko ɗanka.

Karatu mai dangantaka: Babban Rabo: Yaushe Ya Kamata A Yi Saki?

A rayuwa ta gaba

Sau da yawa, tasirin saki a kan tunanin yaro na iya fitowa shekaru da yawa.

Yayin da suke girma ta hanyar samartaka, wataƙila za ku fara ganin ɗabi'un da ke da saki a matsayin tushen sa. Matasan da iyayensu suka rabu sun fi yin haɗarin wauta tare da jin daɗin rayuwarsu, don haka ku ci gaba da buɗe tattaunawar tare da su gwargwadon iyawar ku, kuma ku sa ido kan waɗanda suke rataya tare.

Akwai yuwuwar yuwuwar yaranku, yayin da suka zama manya da kansu, za su gamu da matsaloli wajen samun kyakkyawar dangantaka. Za a iya magance irin waɗannan abubuwan ta hanyar tattauna batutuwan da suka haifar da kisan aure da ƙarfafa su su kasance masu buɗe ido game da matsalolin nasu.

Ta wannan hanyar zaku iya zana layin banbanci tsakanin al'amuran ku na aure da matsalolin su.

Karatu mai dangantaka: Dalilai 7 Da Ya Sa Mutane Ke Yin Saki