Sanin Ko Kunyi Aure Da Kadaici

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Aure sadaukarwa ce ta rayuwa, ga mafi kyawun abin da mutane biyu za su iya samu kuma su fito da juna. Yana ba da dama ga ci gaban da babu wata dangantakar ɗan adam da za ta daidaita; zumunci wanda aka yi masa alkawari na tsawon rayuwa.

A cikin da'irar kaunarsa, aure ya kunshi dukkan muhimman alakokin rayuwa. Mace da miji babban abokin juna ne, amintacce, masoyi, malami, mai sauraro, kuma mai goyon baya.

Banza a cikin zuciyar ku

Kadaici yana canza yadda muke ganin wasu mutane kuma yana sa mu ƙasƙantar da alaƙar mu.

Muna kallon wasu a matsayin marasa kulawa da rashin himma fiye da yadda suke a da. Muna ɗauka dangantakarmu ta kasance mai rauni kuma ƙasa da gamsarwa fiye da yadda za su kasance.

Mutane da yawa suna tattauna jin kadaici a cikin aurensu. Sau da yawa abokan huldarsu suna duban su cikin rudani ko raini. Galibi suna tambayar yadda zai yiwu a ji su kaɗai lokacin da suke gida ɗaya ko ma ɗaki ɗaya da yawa.


Lokacin da kuka ji kadaici a cikin auren ku, kuna jin an bar ku, kamar ba ku cikin wani abu. Kuna jin ku kaɗai, kuma galibi “mu” za ku zama ku da matarka a matsayin ƙungiyoyi daban daban.

Kuna gane cewa ku da matarka kuna da duniyoyi daban -daban akan wasu mahimman dabi'u, wanda ke tsoratar da ku kuma yasa kuke mamakin dalilin da yasa kuka aure su kwata -kwata. Matar ku da alama tana da ra'ayi daban daga gare ku a mafi yawan lokuta kuma kuna mamakin ko hakan ya kasance koyaushe kuma kun kasance ƙarami, wawa ko son zuciya don lura.

Kuna iya jin kamar matarka ba ta kula da ku

Kuna jin kamar matarka ba za ta iya amsa tambayoyi na asali ba game da abin da ke da mahimmanci a gare ku ko abin da ra'ayin ku game da abubuwa gabaɗaya. Ku da kanku kuna da ƙarancin tunani abin da yake tunani game da duk yini, ko dai.

Kuna iya ƙoƙarin sadarwa amma tattaunawar ba ta tafiya ko'ina. Abokin hulɗa na iya jin rikicewa da bacin rai, yana mamakin abin da kuke so.


Kuna jayayya game da abubuwan wauta waɗanda ke tsaye-tsaye don batutuwan zurfi

Wani lokacin kuna yin gardama saboda ita ce kawai hanyar neman kulawa daga matarka.

Kuna ƙoƙarin fitar da kanku a can cikin tausayawa, amma matar ku ta ci gaba da yin zagi, ma'ana, ko kalaman sanyi, wanda a ƙarshe yana sa ku ƙara yin taka tsantsan da ɗaukar duk wani haɗarin motsa jiki. Sannu a hankali ba ku son yin magana game da kanku, kuma yawancin hirarku ta zama game da yara, aiki, ko gida.

Lokacin da akwai wannan jin kaɗaici a cikin ku-kuna son ɗaukar bukatun waje da yawa, shagaltar da kanku tare da aiki, ko yin abokai da yawa don nuna wa kanku cewa rayuwa na iya tafiya cikin sauƙi ba tare da kasancewa kusa da matarka ba.

Kuna bunƙasa a cikin duk waɗannan mahalli, amma kuna haɓaka cikin gida. Abin da ya fi zafi shi ne cewa wani lokacin kuna jin cewa abokin tarayya na iya jin yadda kuke ji.

Me za a yi don guje wa wannan halin?


Idan kun ji wannan hanyar to yakamata kuyi ƙoƙarin nemo likitan ma'aurata, da bincika hanyoyi daban -daban don yin aiki akan alakar ku. Yawancin ma'aurata da ke jin katsewa, wani lokacin suna samun hanyar komawa ga junansu tare da ingantacciyar shawara, koda mutum ɗaya ne kawai ya tafi.

Anan akwai wasu ingantattun hanyoyin sake sabunta alaƙar ku da matar ku:

1. Ka ɗauki matakin farko

Idan kai kaɗaici ne, yana da yuwuwar hakan shine abokin haɗin gwiwar ku. Amma kuma suna cikin tarko a cikin wani yanayi na ɓacin rai kuma suna jin rashin taimako don karya shi. Abinda ya dace yayi shine gwadawa da fara tattaunawar da ba game da bayanan ma'amala ba.

Tambaye su ra'ayinsu game da wani abu da suke sha'awa kuma tabbatar da nuna cewa kuna sauraro kuma kuna da hannu. Kada ku yi tsammanin za su yi ramuwar gayya nan da nan, saboda yana ɗaukar lokaci don canza halaye, amma bayan wasu alamun alheri, wataƙila za su dawo da ni'imar.

2. Ƙirƙirar abubuwan da aka raba

Yi ƙoƙarin ƙirƙira da raba lokutan da ku duka za ku iya haɗawa.

Kuna iya ba da shawarar shiga cikin wasu ayyukan da ke buƙatar ƙaramin ƙoƙari kamar dafa abinci tare, yin yawo a wurin shakatawa, kallon bidiyon bikin aurenku ko bidiyon yaranku suna tunatar da kanku ƙarin lokuta masu alaƙa ko tafiya kundin hoto tare.

3. Yi koyi da hangen nesan su

Tsawon lokacin da muka yi aure, yawanci muna ɗauka cewa mun san abin da wani yake tunani. Amma bincike a fili yana nuna akasin haka.

Nuna hangen nesan wani ba aiki ne mai sauƙi ba saboda ba koyaushe ake ganin sa ta ayyukan su ko maganganun su ba. Samun zurfin fahimtar tunanin abokin aikin ku zai ba ku damar isar da ƙarin tausayawa da fahimta zuwa gare su, wanda a ƙarshe zai ƙarfafa alaƙar ku.