Ta yaya za a raba rabuwa da abokin tarayya lafiya?

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 11 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova
Video: Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova

Wadatacce

Rabuwa yana nufin cewa kai da matarka ba za ku sake zama tare ba amma har yanzu kun yi aure bisa doka. Koyaya, al'ummar mu a yau tana ɗaukar rabuwa a matsayin wani mummunan abu, kuma ana ganin ta a matsayin inda ba za a iya rabuwa da ita ba.

Amma ba haka lamarin yake ba; mafi yawan ma’auratan da suka zaɓi rabuwa na iya amfani da shi azaman maƙasudin sake gina alaƙar da ta ɓace.

Babbar manufar kowane rabuwa ita ce ba wa abokin zaman ku sarari da suke so da yanke shawara kan ayyukanku da za su taimaka wajen ceton aurenku. Ajiye auren ku yana yiwuwa ne kawai idan kuna da rabuwa lafiya kuma don ku zama lafiya, dole ne ku bi wasu ƙa'idodi. Don sanin menene waɗannan ƙa'idodin, ci gaba da karantawa!

Nasihu kan samun rabuwar lafiya

Yanzu da aka ambata a ƙasa matakai ne akan samun rabuwa lafiya; wasu daga cikin waɗannan matakan na iya zama kamar ba su dace da ku ba, amma duk waɗannan matakan suna da fa'idodi na musamman kuma za su taimaka muku da dabaru. Hakanan, ku tuna cewa sauka daga rikice -rikice dole ne ya zama fifikon ku na yau da kullun.


1. Ku san iyakokinku

Lokacin da ba ku rayuwa tare da sauran mahimman abubuwanku, abubuwa za su canza kamar abubuwan da kuke tsammanin za su canza tare da haɓaka nesa na zahiri. Don saukaka muku karɓar wannan canjin, dole ne ku saita wasu iyakoki kuma ku kiyaye su.

Kafa waɗannan ƙa'idodin zai taimaka wajen bayyana wa matarka yawan adadin sararin da kake so.

Iyakoki za a iya dogara da tsawon lokacin da kuke buƙata shi kaɗai lokacin da abokin aikinku zai iya zuwa ya ziyarce ku, wanda zai kula da yara har ma da lokacin ziyarar. Wannan iyaka tana da taimako sosai dangane da rabuwa lafiya kuma tana taimakawa wajen dawo da dogaro ga dangantakar ku.

2. Yanke shawarar matakin kusancin da kuke so

Muhimmin shawarar da ma'aurata suke buƙatar yarda da su shine matakin kusanci da juna. Tare da rabuwa, kusancin ku na iya ɓacewa gaba ɗaya ko ragewa, kuma wannan ya dogara da shawarar da ku da matar ku kuka yanke.

Dole ne ku yanke shawara ko kuna son kasancewa kusa ko a'a; wannan ya haɗa da yanke shawara ko kai da matarka za ku yi jima'i da kuma tsawon lokacin da ku duka za ku ciyar da juna.


Dole ma'aurata su yarda kan adadin yarjejeniyar da suka yi da juna a wannan lokacin rabuwa. Koyaya, yawancin masu ba da shawara na aure suna ba da shawara game da guje wa hulɗar jima'i da jima'i yayin rabuwa saboda wannan na iya haifar da fushi, rikicewa, da baƙin ciki.

3. Shirya ayyukan ku na kuɗi

Hakanan yakamata ma'aurata su yarda akan abin da zai faru da tsabar kuɗaɗe, kadarorinsu, da basussuka yayin wannan rabuwa. Dole ne ɓangarorin biyu su yanke shawara kan samun rabon madaidaicin nauyi da albarkatu da tabbatar da cewa an kula da yaransu sosai. Duk ma'auratan dole ne su yarda akan adadin wajibai na kuɗi da aka ba juna.

4. Sadarwa da kyau

Sadarwar jama'a tana da matukar mahimmanci a lokacin rabuwa. Don samun rabuwar lafiya ku tabbata kuna kula da matar ku kamar yadda zaku yiwa abokin kasuwancin ku.


Yi ƙoƙari ku kasance masu ladabi, amsa imel, wayoyin hannu, da saƙonnin rubutu kuma ku guji ɓarna game da su tare da dangin ku da abokai.

Ka guji yin magana game da matarka a kafafen sada zumunta kuma sanar da muhimman bayanai kamar yadda kuka saba yi lokacin da kuke zaune tare. Yi kamar yadda kuka yi alkawari, nuna kan lokaci kuma ku koyi kyawawan halaye.

5. Saita lokacin rabuwa

Dole ne a amince da lokacin rabuwa don ku iya yin tunani sosai game da makomar ku ba tare da barin matar ku ta rataye ba. Yana da mahimmanci ku yanke shawarar abin da kuke so ku yi da auren ku da wuri -wuri. Idan tsawon rabuwa ya ci gaba, da sauƙi ma'aurata za su fara daidaitawa cikin sabbin rayuwarsu sannan zai yi musu wahala su daidaita da rayuwar aurensu.

Babu shakka rabuwa babban yanke shawara ne kuma tare da ita akwai zuzzurfan motsin zuciyar da ke haɗe da ƙaryata, taimako, laifi, da tsoro. Kodayake wasu mutane sun daina sarrafa fushinsu kuma sun faɗa cikin jaraba, yana da mahimmanci ku yi zurfin numfashi maimakon haka ku kasance masu haƙuri. Wannan shawarar ba za ta yi muku kyau kawai ba amma kuma za ta kasance mai amfani ga dangin ku.

Ka ba wa kanka da abokin aikinka ɗan lokaci don fahimtar abin da suke so da kuma kula da motsin zuciyarka ta hanya mai ma'ana da daraja; ku guji haifar da wata illa ga mahimmancin ku kuma kuyi ƙoƙarin kasancewa cikin farar hula kamar yadda zaku iya yayin wannan mawuyacin lokaci.