Koyi don jin 'Yanci a cikin Sadarwar Sadarwa

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 2 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Digital Nomad? Work from ANYWHERE in the world with these Global Remote Jobs
Video: Digital Nomad? Work from ANYWHERE in the world with these Global Remote Jobs

Wadatacce

Jin 'yanci a duniyarmu, a rayuwarmu da cikin alaƙa abu ne mai wahalar samu. Ba irin 'yanci da ke ba da sadaukar da iyaka ba, amma' yanci wanda a zahiri yana ƙarfafa tunanin mutum da matsayin sa a duniya, duk da haka yana ba da damar ruhun ku ya zama ingantacce kuma mai 'yanci. Alƙawura galibi suna da ban tsoro ga mutanen da ke son 'yanci, amma muna buƙatar duba sadaukar da kai ga wani da kai a wata sabuwar hanya.

'Dole ne ku ƙaunaci hanyar da za ta sa ɗan'uwan ya sami' yanci. ' ~ Thich Nhat Hanh

Ƙuntatawa da tarko

Muna da ƙa'idodin al'umma, ƙa'idodin dangantaka da ƙa'idodin dogaro da kai waɗanda ke bin mu tun muna ƙuruciya ko kuma buƙatun kanmu. Wasu daga cikin waɗannan ƙa'idodin suna da ƙoshin lafiya kuma suna aiki, amma wasu suna haifar da irin wannan iyakancewa wanda ke sa yawancin mu jin tarko da ƙuntatawa-tabbas lokacin da muka sanya hannu kan takardu don tabbatar da ƙaunar mu ga wani ko "ƙulla-ƙulla."


Mutane sun ce suna jin makale ko kamar suna cikin keji da ba a iya gani. Wasu suna jin haka saboda tsofaffin labaran da ke cikin tunaninsu da fargaba a zukatansu. Akwai waɗanda ke dogaro da alaƙa don tabbatar da ƙimarsu. Akwai wasu waɗanda ke jin tarko saboda ba sa jin daɗin isasshen abin da za su iya raba ainihin abin da ke cikin dangantaka. Wasu dalilai sun taso saboda tarihinmu da shirye -shiryenmu a cikin ci gabanmu saboda yadda muka sami karbuwa da kauna ko ba mu karbi wadannan abubuwan ba.

Don haka, muna tarko kanmu cikin imani cewa ko dai ba mu isa ba ko kuma cewa wani yana yin wani abu don cutar da mu, yana tabbatar da cewa ba mu cancanci ba. Waɗannan imani suna komawa zuwa raunukan mu na asali tun suna yara. Mun yi, a zahiri, mun girma a cikin muhallin mu ajizai waɗanda mutane ajizai suke kiwon mu ta hanyar rayuwa.

Don haka ta yaya za mu sami 'yanci a cikin iyakokin irin wannan jakar motsin rai ko matsin lamba na al'umma? Amsar tana cikin wannan wuri mai tsarki na zuciya.


Sarrafa vs. soyayya

Yana da sauƙi a zargi wasu da ƙwarewar rayuwarmu wajen ƙirƙirar waɗannan cages. 'Yanci na mutum fasaha ce da za a inganta, ba abin da za a iya ba mu ba. Aikinmu ne na motsa jiki don warkar da daurin da ke ɗaure mu, kuma aikin mu ne mu ƙyale 'ɗayan' su yi aikin su don warkar da daurin da ke ɗaure su. Wannan na iya faruwa ne kawai daga wurin balagar motsin rai wanda ya mallaki kuma ya karɓa ba laifi.

Muna ƙirƙirar ƙuntatawa a cikin dangantaka don ba mu ikon sarrafawa. Koyaya, kasancewa 'daidai' galibi yana sa mu 'matse' cikin ƙwarewar mu. Za mu fara ƙeƙashe gefuna kuma mu ƙirƙira kan iyakoki a zukatanmu. Yawancin wannan tsarin sarrafawa ana sanya shi don kare mu daga fargabar cutar da mu - na rashin ƙauna. Idan muka ƙirƙiri iyakokin da aka sanya wa kanmu, koyaushe muna da iko akan wanda ke shiga da kuma nisan da suke samu. Amma duk da haka irin wannan sarrafawa da magudi suma suna haifar da danniya na kai, nesantawa da kuma jin daɗin tarko. Idan shinge mai shinge da ke kewaye da zuciyarka yana nan, yana da wahala a fita kamar yadda wani ya shiga.


Soyayya ta gaskiya da sahihiyar ita ce mafi kyawun maganin

Muna fatan samun 'yanci. Kuma maganin kawai shine gaskiya, na gaske kuma ingantacciyar son kai.

Lokacin da muke ƙin baƙin cikinmu mafi girma, muna yin ihu, gina bango da ɗora wa duniya alhakin dalilin da yasa rayuwarmu da alaƙarmu ke shan wahala. Hanya guda ɗaya da za a canza wannan kuzarin shine buɗe zuciyar ku da rage kan ku da jinƙai mai ƙauna, alheri da gafara da nutsewa cikin sassan jikin ku waɗanda suka ji rauni. Ganuwar za ta yi laushi yayin da kuke ba da kanku don fara sarrafa ƙarancin rashin jin daɗin rashin tsaro, laifi ko shakku na kai da kuke ciki (kuma galibi kuna jin kunyar). Lokacin da muka mallaka kuma muka ɗauki alhakin ciwon mu, ƙofar kejin ta fara buɗewa. Gaskiyar kai na iya zama abin tsoro don rabawa, amma irin wannan gaskiyar da rauni yana kawar da fushi, tsoro, bacin rai da zargi da muke yawan dora wa wasu. Ba su da alhakin murmurewa da haɓaka kanmu.

Soyayya hakika itace amsar. Ba soyayya ta musamman ko “komai ke tafiya” irin soyayyar ba, amma soyayya wacce ta yarda kuma ta amince cewa kuna da kyau ku zama ajizai, ku warkar kuma ku kasance masu ƙauna a idanun wani. Don samun 'yanci a cikin dangantakar sadaukarwa, dole ne ku fara samun' yanci a ciki.