Me ke Faruwa Idan Akwai Rashin Hankali a Dangantaka?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 10 Yiwu 2024
Anonim
I AWAKENED THE SEALED DEVIL
Video: I AWAKENED THE SEALED DEVIL

Wadatacce

Menene ra'ayinku game da rashin kulawa a dangantaka?

Kuna tsammanin wannan kawai wani nau'i ne na buƙata ko ingantacciyar alamar da bai kamata mutum yayi watsi da ita ba?

Hankali yana da mahimmanci, kuma ba komai ko muna shagaltuwa da rayuwar mu mai wahala, ko muna niyyar gabatarwa, ko muna da rikici a cikin jadawalin. Idan kun san mahimmancin haɗi da hankali, to zaku sami hanyar yin hakan.

Shin hankali yana da mahimmanci a cikin dangantaka?

Mun auri mutumin da muke ƙauna ba don kawai mun ƙaunace su ba amma kuma saboda mun ga kanmu muna tsufa.

Tare da alwashin mu, mun yi imanin cewa mun riga mun sami abokin tarayya wanda zai kasance tare da mu cikin kauri da bakin ciki kuma ba zai taɓa bari mu ji cewa muna kadaici ko mu kaɗai ba, amma menene idan kun sami kanku kuna ɗokin ganin mijin ku ya lura ku?


Wasu maza na iya kuskuren rashin lokaci da kulawa a cikin alaƙar da ke da ban mamaki, kamar mata suna son kulawa kuma ba za su iya tafiya kwana ɗaya ba tare da shi ba, amma hakan ba gaskiya bane.

Dukanmu muna son kulawa ta wata hanya ko wata; tabbas, ba kasafai muke ganin maza suna gunaguni game da “matata ba ta kula da ni,” amma kuma maza suna bukatar kulawa domin ita ma hanya ce ta nuna irin son da muke yi wa mutum.

Don sanya shi a cikin madaidaiciyar hanya, idan muna son wani, za mu nemo hanyar nuna yadda suke nufi a gare mu, kuma ɗayan mafi sauƙi hanyoyin yin hakan ita ce ta kula da su.

Ƙauna da kulawa daidai gwargwado ne ga juna kuma suna da matuƙar mahimmanci don wanzuwar dangantaka.

Ka tuna, hankali yana da mahimmanci.

Illolin rashin kulawa a dangantaka

Idan abokin tarayya ba ya samun isasshen kulawa daga wani abokin tarayya, zai iya haifar da jerin halayen har ma ya haifar da manyan rikice -rikice a cikin alaƙar. Kada ku damu, kuma ba abin da ba za a iya samun ceto ba ne.


Rashin kulawa a cikin dangantaka daidai yake da rashin sadarwa. An haɗa su.

Anan akwai wasu tasirin idan abokin tarayya ɗaya zai kasa biyan cikakken lokaci & kulawa ba kawai tare da abokin tarayya ba amma tare da alaƙar da kanta.

1. Rashin haɗin

Sakamakon a bayyane yake idan kun daina ba wa mijin ku so da kulawa da suka cancanta.

Kuna nisa nesa. Tattaunawar da aka saba yi da daddare yanzu ta zama abu sau ɗaya a wata, kuma ba da daɗewa ba zai zama ba komai. Kuna bacci akan gado ɗaya kuna zaune gida ɗaya, amma yanzu kun zama baƙi.

Shin dole ne ya zo wurin da dole ne ku ji matar ku tana tambaya, "me yasa nake sha'awar kulawa" - hankali da ƙauna wanda yakamata ya kasance a cikin dangantakar ku?


Kafin ku rasa wannan haɗin na musamman, koya don ba da hankali a cikin dangantaka.

2. Kasancewa mara tausayi

Rashin Hankali a cikin alaƙa zai sa mu zama marasa hankali ta hanyoyi da yawa. Da shigewar lokaci, ba za mu ƙara ganin bukatun abokin aikinmu ba, alaƙar da muke buƙatar aiki da ita, da dangin da muke ƙoƙarin ginawa.

Ko da menene dalilan da kuke da su da ke sa ku kula da mijin ku, ba shi da daraja.

3. Rashin girman kai da kimar kai

Idan mijinki ya saba da yin watsi da shi, akwai yuwuwar shi/ita za ta kasance mai ƙima da ƙima. Zai yi tasiri sosai ga abokin tarayya fiye da yadda zaku iya fahimta.

Za su fara tunanin cewa ba sa samun kulawa sosai a cikin dangantaka, wataƙila saboda ba su da ƙima, kuma wannan jin daɗin na iya karya kowa.

Don sanin yadda ake gyara girman kan ku kalli wannan bidiyon:

4. Rashin kusanci

Idan kun yi watsi da abokin tarayya, to wataƙila, babu wata kusanci da ke cikin alakar ku.

Shin saboda ba ku son su kuma? Shin saboda shi/ita ba ta sake zama kyakkyawa ba? Ko dai kawai kuna aiki da gaskiya?

Rashin kusanci yana ciwo, kuma sannu a hankali yana lalata dangantakar ku.

5. Mai rauni ga kafirci

Mutumin da ba shi da kulawa daga abokin tarayya zai fi mayar da martani ta hanyoyi daban -daban.

Suna iya zama kamar baƙin ciki da baƙin ciki da farko, amma rashin kulawa a cikin alakar ku zai buɗe sabbin ƙofofi don mutane su matsa kan matar ku.

Abu ne mai yiyuwa mu tuna.

Mutumin da baya jin ana so yana da rauni. Mutumin da aka yi sakaci da shi na dogon lokaci zai kasance mai saukin kai ga mutanen da za su kasance a shirye su ba su lokaci da kulawar da ba za ku iya ba - wannan yana haifar da kafirci.

6 Alamomin abokin tarayya yana bukatar kulawa

Kula da hankali ga halayen abokin tarayya zuwa gare ku. Akwai yuwuwar, sun riga sun aiko muku da sigina cewa suna buƙatar hankalin ku a cikin dangantaka.

Ma'aurata da yawa sun rabu saboda; ko dai matar ta gaji da rokon kulawa daga miji, ko kuma namiji baya samun kulawa a dangantaka. Kuna iya adana naku ta hanyar ganewa idan abokin aikinku yana nuna hali kamar wanda yake son kulawa.

Wannan jerin zai taimaka muku samun cikakken hoto na rokon kulawa a cikin dangantaka.

1. Abokin zama yana so ya kasance tare da ku a koyaushe

Idan abokin tarayya koyaushe yana samun dalilin kasancewa kusa da ku kowane lokaci kuma baya barin ku kai tsaye, yakamata ku sani cewa rashin kulawa yana haifar da tsoron barin.

Har ila yau Gwada: Batutuwan Batutuwa

2. Halin su ya zama mai wuce gona da iri

Yin digo mai wuce gona da iri shine alamar bayyananniyar fushin ɓoyayye da rashin kulawa a cikin alaƙa. Abokin hulɗar ku na iya zama rashin jin daɗi tare da tunanin koyaushe na me yasa nake sha'awar kulawa yayin da ɗayan bai yi ba.

Zai taimaka idan za ku iya mai da hankali sosai ga abokin tarayya don tabbatar da cewa suna farin ciki.

3. Suna yawan bata lokaci akan waya

Ba za mu iya musun cewa yawancin ma’aurata na zamani suna magance matsalolinsu ta hanyar yin watsi da su har tsawon lokacin da zai yiwu. Idan abokin hulɗarku yana jin kun yi watsi da ku, zai iya dogara da fasaha don cike wannan faifan.

Wasu mutane sun zaɓi kallon fina -finai da wasan kwaikwayo, wasu sun shiga cikin kafofin watsa labarun, labarai, wasu kuma suna samun ta'aziyar magana da wasu akan waɗannan dandamali na kafofin watsa labarun saboda suna jin ana tallafa musu.

Idan abokin hulɗarku yana ciyar da lokaci mai yawa tare da wayar su fiye da ku, kuna buƙatar kula da su sosai don ƙarfafa dangantakar ku.

4. Sun daina raba bukatun su

A ce kuna tunanin abokin aikin ku ya zama ba zato ba tsammani ya zama rundunar mutum ɗaya. Suna tunanin zasu iya ɗaukar komai da komai na rayuwa, kuma koyaushe suna ƙin karɓar wani tallafi daga gare ku.

Alama ce bayyananniya cewa akwai rashin kulawa a cikin alakar ku. Suna buƙatar ku kasance a can fiye da ku, kuma sun daina fatan cewa za ku fahimta. Lokaci ya yi da za ku gane sun cancanci kulawar da suke nema.

5. Basu da sha’awar samun kusanci

Lokacin da mutum bai sami kulawar da ta cancanta ba, yana jin rashin jin daɗi da rashin so. Rarraba yana sa su kalle ku a matsayin baƙo kuma suna fuskantar matsala wajen kusantar juna ko yin jima'i.

Alama ce bayyananniya cewa kuna buƙatar kashe ɗan lokaci mai inganci don sake haɗawa da abokin tarayya.

6. Suna ganin sun fi nisa

Wasu mutane suna son zama masu makalewa da kusanci da abokin tarayya a koyaushe, wasu suna son yin nesa da abokin tarayya lokacin da suka ji an yi sakaci.

Gwada fahimtar cewa sun kasance tare da ku saboda sun ji ana so kuma ana buƙatarsu, kuma yanzu ba sa tunanin kuna jin daɗin hulɗarsu.

6 Sanadin rashin kulawa

Yana da kusan yiwuwa a yarda cewa mutanen da ke cikin alaƙa suna so su cutar da abokin tarayyarsu.

Wasu daga cikinsu na iya samun dabi'a mai guba, amma yawancinsu suna yin hakan ne saboda ba su san gaskiyar abin da ke haifar da rashin kulawa a alakar su ba.

A mafi yawan lokuta, mutane ba sa gane ainihin matsalar. Yayin da ma'aurata da yawa ke son warware duk wata takaddama a cikin alakar su, abin takaici, ba su san inda matsalar take ba.

1. Abokin huldarka yana da yawa a kusa da kai

Wani lokacin idan mutane suka ji karbuwa da jin daɗi, sukan manta da ƙa'idodin ƙawance; suna bayyana kansu.

Lokacin da muka fara dangantaka, muna sanya duk wani kokari a cikin kashin mu don ganin ya yi aiki, kuma da zarar ya samu dadi, sai mu manta da nuna soyayya da kulawa.

Yana daya daga cikin mahimman abubuwan da ke haifar da rashin kulawa a cikin dangantaka.

2. Rashin daidaituwa na sirri - rayuwar ƙwararru

Ee, yana da mahimmanci ku mai da hankali kan haɓaka sana'ar ku, alhakin zamantakewa, da sauran fannonin al'umma. Duk da haka, wasu mutane sun manta su mai da hankali kan rayuwarsu ta sirri yayin yin hakan.

Wataƙila ba za ku gane cewa kun shagaltu sosai a aikinku ba, rayuwar zamantakewar da kuka fara sakaci mai yiwuwa mutum mafi mahimmanci a rayuwar ku.

Irin wannan ɗabi'a tabbas zai sa abokin tarayya ya ji ƙarancin ƙauna da kulawa.

3. Abokin huldarka yana jin rashin tsaro

Lokacin da mutane ba sa jin daɗin kansu, suna tsara rashin tsarorsu ta hanyoyi da yawa. Zai taimaka idan zaku iya gano idan girman kan su yayi ƙasa ko kuma suna jin ƙarfin gwiwa.

Wannan shine ɗayan dalilan da yasa basa bayyana yadda suke ji ko kula da ku. Kuna buƙatar yin magana da abokin aikinku idan ba su da tabbas game da kansu kuma ku fara aiki kan alaƙar ku da zaran kun iya.

Jin rashin tsaro na iya haifar musu da damuwa game da bayyana kaunarsu.

4. Lafiyar kwakwalwar abokin aikinka mara kyau ce

Rikicin tunani da tunani na iya zama kamar ba batun farko, amma zai iya lalata alaƙar ku da lokaci.

Nemo duk alamun ɓacin rai, rashin bacin rai bayan tashin hankali, damuwa, ko OCD (Obsessive-compulsive disorder). Idan an ga ɗayan waɗannan alamun lamuran lafiyar kwakwalwa, mafi kyau shine yin magana da su game da shi.

Tabbatar gaya musu cewa kuna can don su, kuma idan suna zurfin zurfin kan wannan hanyar, sami taimakon ƙwararru.

5. Abokin huldarka yana da halaye daban -daban

Wataƙila kana ɗaya daga cikin mutanen da ke son bayyana yadda suke ji ko kuma tabbatar da cewa abokin tarayyarsu ya san cewa kai ne kan gaba a cikin soyayya da su.

Amma wasu mutane ba su da kyau, kuma a zahiri, ba sa jin daɗin bayyana ƙaunarsu. Ba yana nufin ba sa ƙaunar abokin tarayyarsu ba, amma ba za su iya ba da kulawa mara kyau ba a cikin alaƙar da abokin tarayyarsu.

Bambancin mutane na iya haifar da jin rashin kulawa a cikin alaƙa.

Me ake nufi da mai da hankali a cikin dangantaka?

Idan kuna son sanin yadda za ku fi mai da hankali, ku guji rikice -rikice, rarrabuwar kawuna, da bacin rai tare da abokin aikinku, dole ne ku kasance masu haɗin gwiwa tun daga farko. Amma, zaku iya farawa da zaran kun gane kun rasa.

Akwai hanyoyi da yawa da za ku iya rayar da dangantakar ku kuma ku kasance masu kulawa. Don masu farawa, zaku iya fara sauraron abokin tarayya fiye da yadda kuka yi. Fahimci abin da suke nufi, kuma yi tambayoyi game da shi.

Yana nuna cewa kuna sha'awar abin da suke gaya muku, kuma suna jin ƙarin soyayya. Tambayi game da ranar su, yadda suke ji, yadda aikin su ke tafiya, yadda dangin su ke yi, me ke faruwa a rayuwarsu, da sauransu.

Duk waɗannan tambayoyin za su sa su ji ana ƙaunarsu kuma suna cike sarari a cikin alakar ku. Tambaya game da rayuwar abokin sana'arka da rayuwar ƙwararru ita ce hanya mafi kyau don zama mai kulawa.

Hanyoyi 4 don ba da hankali ga abokin tarayya

Idan kuna tunanin ba ku ba da hankali ga abokin tarayya da suke roƙo, kuma yana lalata alaƙar ku. Kuna so ku koyi yin aiki tuƙuru akan dangantakar ku.

Idan ba ku fara ba da kulawa ga abokin tarayya ba, da sannu za su yi nisa, sannan ku duka kuna jin rashin kulawa a cikin alakar ku.

Anan akwai wasu hanyoyin da zasu taimaka muku jagora kan hanyoyin kula da abokin tarayya.

1. Fahimci aiki ne na sani da ci gaba

Lokacin da walƙiya ta fara ɓacewa a cikin dangantaka, mutane suna fara kallon nesa daga abokan hulɗarsu kuma suna kula da abubuwa daban -daban.

Fahimci cewa dangantaka mai ƙarfi tana buƙatar kulawa mara iyaka daga gare ku, kuma don cimma hakan, kuna buƙatar kula da abokin tarayya a kowace rana.

2. Shirya tafiya tare

Wani lokaci jadawalin aiki na iya haifar da matsalar rashin kulawa a cikin dangantaka. Idan kuna tunanin kuna son sanya abokin tarayya ku ji na musamman amma ba ku da isasshen lokacin, Shirya tafiya.

Wasu lokuta kaɗai na iya sa abokin tarayya ya ji ƙima.

3. Yin shawara tare

Wani lokaci, rayuwa mai rikitarwa na iya sa ku ji wani abu ba daidai ba a dangantakar ku ko rashin kulawa.

Koyaya, idan kun canza tsarin yau da kullun ku kuma fara yin abubuwa tare, yana iya karya monotony kuma ya kusantar da ku ga abokin tarayya.

Fara tare da yanke shawarar yau da kullun tare, kuma zaku same ku duka kuna ƙarewa kusan yin komai tare.

4. Fahimci kokensu

Yana iya zama kamar abokin tarayyarku yana ci gaba da damuwa, amma kuna buƙatar fahimtar yadda suke ji. Zai fi kyau idan kun zurfafa cikin dalilin da yasa suke yin hakan.

Fahimci cewa sun riga sun ji rashin kulawa daga gefen ku, kuma idan kuka watsar da lamuran su, hakan zai kara dagula al'amura.

Hanyoyi 3 kan yadda ake samun hankalin abokin tarayya

Yadda za a sa abokin tarayya ya kula da ku?

Aiki ne na ci gaba, amma wannan shine dangantakar ku; tabbas kuna son yin aiki akan sa.

1. Kada ku daina har yanzu

Kada ku daina abokin tarayya amma ku kula da hanyar ku. Idan abokin aikinku yana aiki, kuna iya tambayar su lokacin su na kyauta ko magana.

Kada ku nema; a maimakon haka, yi ƙoƙarin fahimtar abokin tarayya. Babban dalilin da ya sa mutane suka zaɓi yin biris da matarsu ita ce suna ƙoƙarin yin nagarta, wanda ba zai taimaka ba.

2. Ka sa su ji suna da ƙima

Idan kuna tunanin bai isa ba, ku ƙara jefa kanku cikin alaƙar.

Dafa abinci na musamman ka ba su tausa sannan ka yi ƙoƙarin yin magana.

3. Neman taimakon kwararru

Idan ku duka kuna da takamaiman batutuwa don magancewa, to me yasa ba za ku yi la’akari da neman taimakon ƙwararru ba? Zai adana ku duka lokaci, kuma sakamakon zai yi kyau!

Neman taimako don kiyaye dangantakar ku ba abin kunya bane. Abu ne da za a yi alfahari da shi saboda ku duka kuna aiki kan ceton dangantakar.

Kammalawa

Rashin kulawa cikin dangantaka na iya zama matsala ta yau a yau, musamman lokacin da muke aiki da damuwa.

Tabbatar kula da abokin tarayya saboda soyayya, kulawa, da girmamawa za su sa alaƙarku ta yi ƙarfi.