2 Mafi Yawan Batutuwa Masu Bayan Duk Sauran Matsalolin Dangantaka

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
NIGERIA | A Collapsing Country?
Video: NIGERIA | A Collapsing Country?

Wadatacce

Na fara lura cewa yawancin matsalolin ma'aurata suna zuwa wurina, da alama sun samo asali ne daga manyan manyan batutuwa guda biyu waɗanda ke haifar ko ƙara matsalolin su. Amma da zarar ma'aurata sun koyi yadda za su magance waɗannan batutuwa biyu, duk abin da alama zai fara faɗuwa a wurin.

Manyan batutuwa guda biyu da ake magana a kansu sune Sadarwa da Fata.

Yawancin matsalolin da ma'aurata ke fuskanta da alama sun samo asali ne daga ko dai rashin ikon su na sadarwa da kyau ko tsammanin da ba a cimma ba. Lokacin, duk da haka, ma'aurata suna haɓaka ikon su na sadarwa a bayyane da haɓaka, gami da yin bita, fahimta, da saduwa da tsammanin juna, sabon daidaituwa da gamsuwa sun dawo kan alakar su.

Don haka, bari mu kalli waɗannan manyan batutuwa guda biyu daban, don ganin abin da muke buƙatar sani, kuma ku tuna don ƙirƙirar farin ciki a cikin alakar ku.


Sadarwa

Ofaya daga cikin batutuwan da ma'aurata ke fuskanta shine sadarwa. Sau da yawa akwai ko dai rashin cikakkiyar hanyar sadarwa, rashin sadarwa akai -akai ko sadarwa mara kyau. Karshen sakamakon shine kusan kullun takaici, rashin jin daɗi, da buƙatun da ba a biya ba. Sau da yawa tushen abin da ke haifar da matsalar sadarwa yana cikin “fassarar”. Kuna kuskuren fahimtar abin da ɗayan yake faɗi kuma ku ciyar da lokaci da kuzari da yawa don yin jayayya da batun abokin aikinku bai taɓa nufa ba. Aiki ne na banza. Don haka, yana da mahimmanci ku ɗauki lokaci don cikakken fahimtar abin da abokin aikinku yake ƙoƙarin faɗi. Hakanan, idan kai ne kuke magana, yana da mahimmanci ku tabbatar kuna sadarwa a bayyane kuma daidai abin da kuke nufi don abokin tarayya ya fahimta. Kuna buƙatar gane gaskiyar cewa hangen nesan su ba ɗaya bane da na ku. Kwarewarsu, ra'ayoyinsu har ma da kayansu ba ɗaya suke da naku ba. Amma sadarwa mai kyau tana buƙatar tausayi.Yana nufin ganin duniya ta idanunsu gwargwadon iko sannan ku kula da su yadda zaku bi da kanku.


Bukatar yin daidai koyaushe

Wani batun al'ada tare da sadarwa shine buƙatar kasancewa koyaushe "daidai." Amma ga abin nan, babu wanda ke da gaskiya koyaushe. Yana da mahimmanci, saboda haka, ku duka za ku yarda lokacin da kuka yi kuskure kuma ku yi daidai da shi. Yanzu, idan ɗayanku dole ne ya zama mai gaskiya koyaushe, ku kasance cikin shiri cewa abokin tarayya zai janye daga ƙarshe kuma za ku rasa haɗin haɗin gwiwa wanda ke da mahimmanci a cikin kowane alaƙar soyayya.

Ga tambayar da na saba yiwa ma'aurata: "Kuna son yin daidai (koyaushe), ko kuna son yin farin ciki?" Saurara, sadarwa na iya zama da wahala, musamman lokacin da abokin aikin ku baya amsawa ko aikata yadda kuke so, kuma hakan yayi. Ma'anar ita ce bambancin ra'ayi baya buƙatar haifar da dangantaka mara daɗi.


Fata

Ofaya daga cikin hanyoyi mafi sauri don haifar da rashin jin daɗi da rashin kwanciyar hankali a cikin dangantaka shine ta rashin jin daɗi. Kuma abubuwa kaɗan ne kawai ke haifar da abin takaici kamar yadda ake tsammani.

Koyaya, akwai matsaloli guda biyu tare da tsammanin a cikin dangantaka:

  1. tsammanin banza
  2. m tsammanin

Sau da yawa, ma'aurata suna gwagwarmaya don cimma burin juna saboda kawai ba gaskiya bane. Yana da mahimmanci a fahimci cewa tsammaninmu sau da yawa yakan samo asali ne daga wasu mutane, abubuwan da suka gabata, imani, ko ƙima na ciki. Amma, wannan baya canza gaskiyar cewa wani lokacin suna da guba sosai ga dangantakar mu. A madadin haka, ma'aurata a wasu lokutan suna gwagwarmayar saduwa da tsammanin juna saboda kawai ba su san abin da ɗayan ke tsammanin daga gare su ba, ko a cikin alakar su. Yanzu, wataƙila kuna da tabbaci game da abin da kuke tsammani daga alakar ku da abokin tarayya, amma wannan ba yana nufin abokin tarayya na iya karanta tunanin ku ba wanda ke nufin ba su da wata ma'ana game da abin da kuke tsammani. Idan kuna son ku guji rashin jin daɗi a cikin dangantakar ku, alhakinku ne ku zama bayyananne game da tsammanin ku kuma raba waɗanda ke tare da abokin tarayya. Idan yin hakan, zaku fahimci cewa wasu abubuwan da kuke tsammanin na iya zama ba daidai ba, ko ma ba za a iya saduwa da su ba, kuna iya yin bitar inda wannan fata ta fito da abin da ya fi mahimmanci - zama mara gaskiya ko farin ciki.

Dangantakar yakamata tayi aiki don ku duka

A matsayin ma'aurata, abu ne mai sauqi ka kawo kaya da yawa cikin dangantaka, amma yana da mahimmanci ku raba abubuwan da kuke tsammanin juna sannan ku mai da hankali kan ƙirƙirar alaƙar da ke aiki don ku duka. Ba ku cikin alaƙa don faranta wa wasu mutane rai ko mafi muni, kawai ku cika ɗaya daga cikin tsammanin abokin tarayya. Wannan shine girke -girke na bala'i. Cire ... Saurara, yadda kuke tattaunawa kan batutuwan da ke cikin dangantakarku gaba ɗaya ya rage a gare ku a matsayin ma'aurata. Babu amsoshi daidai ko kuskure - sai dai duk sadarwa ya zama mai tunani, kirki, ƙauna kuma ba tare da fushi ko cin zarafi ba. A ƙarshen rana, ku ƙungiya ce ba abokan hamayya ba. Sadarwa da kyau. Yi tsammanin ƙari daga kan ku fiye da abokin aikin ku.