Shin Mijin Auren Ku Yana Cin Amana?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Cin Amana Hausa Latest Movie Ali Nuhu, Jamila Nagudu, Hafsat Idiris, Yakubu Muhd,
Video: Cin Amana Hausa Latest Movie Ali Nuhu, Jamila Nagudu, Hafsat Idiris, Yakubu Muhd,

Wadatacce

Kafirci. Yana iya jin kamar wuƙa ta cikin zuciyar aure. The rauni. Asarar amana. Abubuwan da ake yaudarar su da amfani dasu. Zai iya faruwa da ku a yanzu kuma ba ku sani ba?

Dangane da wani binciken kan layi na baya -bayan nan, 1 cikin 20 Ba'amurke sun yarda cewa suna da rajista, tanadi ko asusun katin kiredit wanda abokin aurensu ko wani muhimmin abu bai sani ba. (source: CreditCards.com) Wannan yana nufin cewa sama da mutane miliyan 13 suna yaudarar abokan aurensu.

Yadda rashin imani na kuɗi ke farawa

Kamar yawan yaudara na yau da kullun, yawancin kafircin kuɗi suna farawa kaɗan. Maimakon yin kwarkwasa da jinsi a wurin aiki, mai yaudara zai tsaya a Starbucks akan hanyarsa ta zuwa aiki a kowace rana kuma ba zai ambaci matarsa ​​ba. Ba ze yi yawa ba, amma kafin shekara ta wuce sun kashe sama da $ 1,200 wanda abokin aurensu bai sani ba.


Ko kuma yana iya zama sayan kan layi akan lokaci wanda baya cikin tsarin kashe kuɗin ku. Ba sa son ku sani game da shi don haka suna amfani da katin bashi na sirri. Yana iya ɗaukar shekaru, amma ba da daɗewa ba ma'aunin da ba a biya ba yana da mahimmanci.

Ƙetare laifuka yawanci suna ƙaruwa yayin da lokaci ke tafiya. Ba sabon abu bane ga matar da aka yaudara ta gano cewa abokin aurensu yana da rayuwar kuɗi gaba ɗaya wanda basu san komai ba.

Yadda za a gane kafircin kuɗi

Ta yaya za ku sani idan matarka ba ta da aminci ga kuɗi? Abin mamaki, ba shi da wuyar ganewa. Ko da kuna sanye da tabarau “Ina soyayya”.

Kunshin da ba a tsammani ko wanda ba a bayyana ba, takardar kudi ko maganganun bayarwa ne. A cikin aure mai kyau, abokan tarayya sun san game da shawarar kuɗin juna. Ba sa ɓoye sirri ko muhimman bayanai daga junansu.

Shin matarka tana nisanta ku daga wasu ko duk bayanan kuɗi? Yana da wuya a san idan wani abu ba daidai ba idan ba ku taɓa ganin wasu maganganu ba. Duk da yake yana da kyau mutum ɗaya ya jagoranci kan harkokin kuɗi, yakamata su ciyar da ɗan lokaci kowane wata don bayyana abin da ke faruwa a rayuwar kuɗi na ma'auratan.


Idan bayanin matarka ba ze da ma'ana lokaci yayi da za ku yi tambayoyi. Amsoshi game da yadda kuɗi suka ɓace ko kuma inda suka sami kuɗi don siyan abubuwan da ba a yi kasafin kuɗi ba yakamata a fahimci su cikin sauƙi. Idan sun ji kamar suna ƙoƙarin ɓoye gaskiya, tabbas abin da suke yi ke nan.

Yadda za a guji cin amanar kuɗi

Hanya mafi kyau don guje wa kafircin kuɗi shine abokan haɗin gwiwa su shiga cikin harkokin kuɗi. Wataƙila ba za ku buƙaci kasafin kuɗi don kiyaye kuɗaɗen kuɗaɗe ba, amma hanya ce mai ban mamaki ga duka abokan haɗin gwiwar don raba bayanan kuɗi.

Ma'aurata masu kaifin basira sun fara hira kafin suyi aure. Ta haka ne za a iya warware duk wani banbanci kan yadda suke sarrafa kuɗi kafin su haifar da matsala. Abu ne gama -gari ga mutane biyun su yi imani mai zurfi game da kuɗi. Waɗannan imani na iya yin karo ko ma sa mutum ɗaya ya shiga cikin ƙasa da kuɗin su don gujewa faɗa.

A ba wa junan ku sararin yin zaɓe ba tare da shawara ba. Ma'aurata da yawa suna ganin yana taimakawa idan kowane mutum yana da ƙaramin adadin kowane wata don yin yadda suke so. Kudin da za su iya amfani da shi don ƙaramin magani akai-akai ko adanawa don babban tikiti. Yarjejeniyar ita ce kowannen su zai iya amfani da kuɗin don duk abin da yake so ba tare da hukunci daga abokin auren sa ba.


Yi tsarin kuɗi mai ƙarfi. Matsalolin kuɗi yawanci shine #1 ko #2 da aka ambata dalilin saki. Yana da sauƙin zama mai gaskiya yayin da akwai ɗimbin kuɗi don kurakurai.

Yadda ake gyara kafircin kudi

Idan mijinki ya ci amanar kuɗi ba yana nufin dole aurenku ya ƙare ba. Amma, kamar kowane rashin aminci, zai ɗauki lokaci, ba da shawara da canjin ɗabi'a don tsira.

1. Fara da tattaunawa

Fara ta hanyar tattaunawa mai mahimmanci game da kuɗi. Kuna iya samun mutum na uku a wurin don taimakawa a kwantar da hankali. Mayar da hankali kan ganin inda babban imanin ku game da kuɗi ya bambanta da abin da zaku iya yi don karɓar waɗannan bambance -bambancen.

2. Ku fahimci dalilin da ya sa hakan ta faru

Tabbatar kun fahimci dalilin da yasa kafircin kuɗi ya faru. Duk abin da tushen ya kasance kuna buƙatar magance shi don hana sake faruwa.

3. Yin bita akai -akai

Yi alƙawarin zaman karatun littattafai na yau da kullun. Yi bitar dillalin ku, asusun ritaya, asusun ajiya, da duk bayanan asusun katin kuɗi tare. Tattauna duk wani sabon abu.

4. Sauki

Sauƙaƙe kuɗin ku. Musamman rufe asusun katin bashi da ba dole ba.

5. Sake gina amincewar kuɗi

Yi duk abin da za ku iya a matsayin ma'aurata don sake gina gaskiya da amana a matsayin ma'aurata a cikin harkokin kuɗin ku.

Gary Farman
Gary Foreman tsohon mai tsara kasafin kudi ne wanda ya kafa shafin Dollar Stretcher.com da Jaridar Surviving Tough Times a 1996. Shafin ya ƙunshi dubunnan labarai da ke taimaka wa mutane 'Rayuwa Mai Kyau ... don Kadan'.