Kusanci: Babban Buƙatar Motsa Jiki

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 22 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
#1 Absolute Best Way To Lose Belly Fat For Good - Doctor Explains
Video: #1 Absolute Best Way To Lose Belly Fat For Good - Doctor Explains

Wadatacce

Ma'aurata masu farin ciki suna so su faɗi cewa manyan abubuwa biyu mafi girma game da kasancewa cikin aure mai kyau shine babban jima'i da kusancin motsin zuciyar da ke tsakanin su da matar su. Masana harkar aure za su tabbatar: wadannan abubuwa guda biyu suna tafiya hannu da hannu; yana da wuya a sami ɗaya ba tare da ɗayan ba.

Mutane suna da buƙatu na asali don kusanci da haɗi

Mu masu zaman jama'a ne kuma ba sa bunƙasa a ware. Muna son jin an haɗa mu, ana yaba mu, ana gani kuma ana saurare. Muna son jin kamar muna da mahimmanci ga wasu. Don haka dabi'a ce a gare mu mu yi ƙoƙari mu ƙulla abota da abokin tarayya; yana da wuya a cikin kwakwalwar mu.

Abokan zumunci, har ma fiye da jima'i, shine babban buƙatunmu na motsa jiki

Kawancen motsin rai a cikin dangantaka ba layi bane. Yana ci gaba da gudana, ya danganta da yanayin rayuwa. A al'adance, kusancin motsin rai yana da yawa yayin da ma'aurata suka yanke shawarar yin aure; bayan haka, wanene zai auri wanda ba su ji daɗin haɗin gwiwa mai zurfi tare da shi ba? Shekaru kafin haihuwar yara, lokacin da sabbin ma’aurata ke ci gaba da gano junansu, suma shekarun ne masu wadatar zuci. Tare da isowar yara, kusanci da motsin rai yana raguwa, saboda dalilan da duk iyaye za su iya tsammani: hankali ya ta'allaka ne akan yaran, kuma iyayen sun gaji sosai don saka hannun jari da yawa a cikin asusun bankinsu na kusanci. Waɗannan su ne shekarun da ke da mahimmanci a karkata ga dangantakar motsin rai da ke danganta ma'aurata, har ma da kuzarin da yara ke buƙata, da faɗan da ba makawa da duk ma'aurata ke da shi, don tabbatar da cewa ba ku manta da bukatun juna ba, duka na jima'i da tausaya. Rashin yin hakan na iya jefa dangantakar cikin hadari.


Kuna son ƙarfafa dangantakar ku da abokin tarayya?

Lokacin da kuka fara soyayya, kun yi amfani da dabaru ba tare da sanin ku ba don gina kusancin tunanin tare da abokin tarayya. Ka tuna lokacin farko da ka gan su? Kuma kuka yi murmushi, kuna fatan za a mayar da wannan murmushin? Wannan shine tubali na farko a cikin kawancen zumunci. Daga can, wataƙila kun yi musayar 'yan tambayoyi, tambayoyin da burin su shine ƙarin koyo game da wannan mutumin da ya ja hankalin ku. Wannan wani tubali ne wajen aza harsashin kawancen tunani. Yayin da alaƙar ku ta ƙare, an saka ƙarin tubalin wuri: taɓawa ta farko, sumba ta farko, da farko "Ina son ku". Waɗannan duk maganganu ne na son haɗawa.

A farkon, kwanakin soyayya na soyayya, cika wannan buƙatar don kusancin tunanin yana da santsi da sauƙi. Amma raƙuman ruwa suna canzawa yayin da dangantakar ku ta tsufa, kuma ma'aurata da yawa sun ƙare rasa ma'anar haɗin gwiwa. Wannan abin kunya ne saboda idan kuna ci gaba da hulɗa da wannan buƙatar don haɗa jiki da tunani, zaku iya ci gaba da ciyar da mahimman ɓangarorin dangantakar ku.


Anan akwai wasu hanyoyi don ƙirƙirar ta, sabuntawa da kula da kusancin tunanin ku-

1. Sanya rajistan shiga na yau da kullun a cikin wanene kai

Ko da ba ku da lokaci mai tsawo, mai ma'ana mai ma'ana tare da abokin aikinku, ɗauki ɗan lokaci don duban su cikin ido ku tambaye su yadda ranar su ke. Yi wata takamaiman tambaya da ta shafi wani abu da ke gudana a rayuwarsu: "Shin kun sake ji daga maigidan ku game da aikin da kuka yi a makon da ya gabata?" yana nuna musu cewa kun tsunduma cikin rayuwarsu fiye da sauƙi "Yaya abubuwa ke aiki?" Tabbas tsara lokaci mafi inganci tare tare yana da mahimmanci, amma lokacin da ba za ku iya dacewa da wannan ba, waɗannan ƙananan lokutan kusanci na yau da kullun suna tunatar da abokin tarayya cewa suna da mahimmanci a gare ku.

2. Zama mafi kyawun jarin juna

Ofaya daga cikin fa'idoji game da kasancewa da haɗin kai shine cewa lokacin da ɗayan ku ke jin rauni, ku (yawanci) na iya dogaro da abokin aikin ku don zama allon sauti da dawo da ku don jin daɗi. Kuma lokacin da matsayin ya canza, zaku iya yi musu. Don sake farfado da haɗin gwiwar ku, zama mai ba da farin ciki na abokin tarayya a gaba in kun ji suna baƙin ciki. Share maraice don zama tare da su kuma bari su huce. Saurara, kar ku ba da wata mafita sai dai idan sun nemi ku. Lokacin da ya dace, tambayi abokin aikin ku abin da za ku iya yi don taimakawa yanayin. Kuma tunatar da su yadda suke iyawa da hazaƙa, ta hanyar kawo takamaiman misalai na abin da kuka gan su suna yi a yanayin da suka gabata. Wannan kulawar duk wani ɓangare ne na biyan bukatun motsin rai na wani, kuma wani abu na abokan hulɗa na gaske na iya ba wa juna.


3. A kodayaushe ku kasance mafakar juna

Don kula da kusancin motsin zuciyar ku, ku tuna ku ba abokin tarayya ku da aminci, jin kamar kuna "gida" a gare su. Ba tare da wannan ba, ba za a cika buƙatu na kusancin ɗabi'a ba. Jin kwanciyar hankali daga sojojin waje yana daga cikin girke girken aure mai dadi. Kun san irin wannan jin daɗin da kuke samu lokacin da kuka nuna wa mijin ku wani ɓangare na ku wanda ba ku so a asirce. Kuma matarka tana gaya maka cewa ba komai. Wannan wani fa'ida ce ta kusancin tunani: sarari don bayyana duk raunin ku ba tare da an yanke hukunci ba.

4. Jerin abubuwan buƙatun motsin rai

Kuna son ganin yadda kai da matarka kuke yi wajen biyan bukatun motsin zuciyar juna? Ga jerin abubuwan da za ku so ku yi amfani da su don haifar da tattaunawar:

  • Yaya idon ku yake? Shin kuna sanya ido ɗaya akan TV/wayarku/allon kwamfutarka yayin magana da matarka?
  • Ta yaya za ka nuna wa matarka ka ji abin da suke faɗa?
  • Ta yaya za ka nuna wa matarka fahimta me suke cewa?
  • Ta yaya za ka nuna wa matarka ka yarda da su 100%?
  • Wadanne hanyoyi kuke nunawa mijinku koyaushe suna lafiya tare da ku?
  • Waɗanne kalmomi kuke amfani da su don ƙarfafa matar auren ku lokacin da suke baƙin ciki?
  • Waɗanne hanyoyi ne za ku iya nuna wa mijinku kuna godiya/kauna/son su?
  • Menene wasu hanyoyin da ba na jima'i ba da za ku iya nuna wa mijin ku cewa kun same su da sexy?

Yin aiki a kan saduwa da buƙatu na kusancin tunani shine ci gaba mai gudana a cikin dangantaka. Amma ba ainihin "aiki" bane. Ga waɗanda suka himmatu don kiyaye kusancin tunanin mutum, tafiya tana da daɗi da wadata. Yayin da muke bayarwa, muna karba, kuma farin cikin aure yana ƙaruwa ƙwarai.