Miji Ya Bar Ni - Nasiha A Gare Ku Daga Warke

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 11 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Power (1 series "Thank you!")
Video: Power (1 series "Thank you!")

Wadatacce

Mazajen barin matansu lamari ne mai tayar da hankali. Sau da yawa muna ji daga mata cewa mazajensu sun bar su ga wata yarinya ko mace ko gajiya da nauyi.

Tabbas, ba sauki a gyara irin wannan raunin cikin sauƙi.

Ku zo yanke shawara a hankali ba tare da matsa wa kanku ba

Maimakon yin aiki a matsayin masu tabin hankali a kan irin waɗannan matakai ko yanayin rayuwa, dole ne mutum ya natsu ya yanke shawara a hankali ba tare da matsa wa kansa ba. Baƙin cikin na iya zama mai ƙarfi wani lokacin kamar ba za a iya jurewa ba kuma, mata, galibi, suna tafiya zuwa ƙoƙarin kashe kansa. Amma wannan mutumin bai cancanci ya karɓe ranku ba.

Don haka wannan ba wani abin tsoro bane wanda zai iya kai ku ga yunƙurin kashe kansa. Ee, mutumin da kuka kasance tare da shi sau ɗaya yana da alaƙa da ku kuma kun daɗe kuna dariya da kulawa tare.


Amma wannan baya nuna cewa dole ne ku kashe kanku ko ku lalata rayuwar ku fiye da kowane lokaci kafin ya bar ku.

Dole ne mutum ya yi la’akari da cewa, mutane suna zuwa suna tafiya, haka nan kuma, ba abin da ya fi ku daraja.

Don shawo kan yanayin tashin hankali na irin wannan yanayin, ga jerin abubuwan yi:

1. Shiga dakin motsa jiki

Shiga dakin motsa jiki. Ayyuka na yau da kullun da motsa jiki zasu taimaka muku rage damuwa. Cardio da horo na nauyi zai taimaka muku sakin endorphin kuma ya baku wasu fa'idodin tunani.

2. Fara yin yoga

Yoga wani nau'in motsa jiki ne wanda zai koya muku dabarun numfashi kuma zai ba ku kwanciyar hankali da kwanciyar hankali wanda zai taimaka muku rage damuwa kuma ya ba wa zuciyar ku ƙarfin gwiwa don yin tunani mai kyau.


3. Haɗa tare da abokai

Abokai koyaushe suna taimakawa.

Kullum suna ƙoƙarin gano hanyoyin magance matsalolin ku. Don haka, dole ne ku shiga cikin ƙungiyar abokanka gwargwadon iko. Ku yi dariya tare kuma ku yi wasa tare. Yi wasu siyayya. Rera waƙoƙi kuma ku more tare da su.

4. Shiga cikin wani abin sha'awa

Hobby wani aiki ne na sha'awar ku wanda galibi kuna yin shi a cikin lokacin hutu. Idan kuna wucewa ta irin waɗannan matakan rayuwa dole ne ku sami abin sha'awa.

Nishaɗi zai taimaka muku samun ƙarancin kulawa ga halin da kuka shiga. Ƙananan tunanin duk abin da ya same ku, haka za ku ji kuna daidaita. Don haka, yi ƙoƙarin nemo kowane abin shaƙatawa da wuri.

Karatu, rubutu, aikin lambu, siyayya ta taga, kayan ado na gida ko duk abin da kuke so, ba shi ɗan lokaci da kulawa. Za ku ji daɗi a ƙarshe.


5. Guji miyagun kwayoyi

Ee, wannan wani abu ne da ya zama dole.

Idan wani ya taɓa cin amanar ku, wannan ba yana nufin dole ne ku lalata kanku, fara shan kwayoyi ko shan giya. Dakatar da maimaita kalmomin “miji ya bar ni” a kanka da neman uzuri don nutsar da kanku cikin ƙwayoyi.

A'a, wannan ba wata hanya ce ta rage damuwa ko nauyin da kuke fuskanta ba. Magunguna ba su taɓa zama wani abu mai rage damuwa ba. Kullum suna ƙara yawan damuwar ku kuma suna sa jikin ku da kwakwalwar ku ba su da lafiya, don haka yi ƙoƙarin guje wa shan miyagun ƙwayoyi. Ya kamata ku yi rayuwa lafiya.

Idan kuna da yara, yi tunani game da su kafin ku ɗauki wasu manyan matakai. Idan ba ku da yara, kuyi tunanin kun kawar da wani mara lafiya wanda bai cancanci ku ba.

6. Yi imani mai ƙarfi

Abu mai mahimmanci, wannan ba yana nufin ku gaggauta zuwa masallaci ko coci ba; amma dole ne ku kasance da imani mai ƙarfi ga Allah daga wani wuri daga cikin ku.

Kamar yadda ake cewa; "Allah yana zaune a cikin zuciyar mutum”. Yi magana da Allah kuma gaya masa komai; Shi ne duk hanyar sauraron ku. Kun fi shi musamman a yanzu kamar yadda kuka sha wahala.

Yi magana da Shi, kuma ku ji kwanciyar hankali na ciki.

7. Kada ka yanke tare da duniya

Mutanen da ke cikin wannan duniyar suna da rayuka daban -daban. Ba dukan rayuka iri ɗaya ba ne. Idan wani ya ci amanar ku wanda ba ya nufin cewa kowa a duniyar nan wawa ne, kamarsa. Kasance masu ƙarfin hali.

Kasance tare da duniyar da ke kewaye da ku. Ba su taɓa sanin abin da ya same ku ba sai kun nuna musu ko ku fallasa su.

Don haka, yi ƙarfin hali ga mutane da musamman maza. Fuska da su kuma nuna musu irin ƙarfin ku a zahiri.

8. Bi sha’awar ku

Bi sha’awar ku.

Lokacin da kuka san sha'awarku, kuna samun abin da za ku gyara azaman burin ku kuma kuyi ƙari tare da wannan, wato, a wasu kalmomin, kuna samun wani abu a rayuwa wanda dole ne ku rayu da shi. Yanzu, ba ku da sauran rayuwa mara ma'ana. Yi aiki tukuru don sanya sha'awar ku ta zama sana'ar ku.

9. Yi tsammanin alheri daga rayuwa gaba

Da zarar kun wuce wannan mummunan halin da mijinku ya bar ku, kada abin da ya wuce ya lalata muku makomarku. Manta da baya kuma ku kasance masu bege ga rayuwar gaba. Yi tsammanin alheri daga nan gaba kuma yi imani da Allah kamar yadda Ya fi son ku.

To, ba shakka, ga alama yana da wahalar manta kalmomin; "Mijina ya bar ni" amma gaba ɗaya ya rage gare ku cewa tun da wuri kuka jimre da wannan asarar. Koyi son kanku. Kula da kanka, ji da kyau. Kula da kanku don yaranku da kanku.