Yadda ake Neman Wasiyya Ba tare da Lauya ba

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 14 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
Masu Neman Aure, Ku saurara da kyau
Video: Masu Neman Aure, Ku saurara da kyau

Wadatacce

Wani mutumin kirki ya taɓa cewa; "Ba za ku iya ɗaukar shi tare da ku ba lokacin da kuka mutu."

Koyaya, wani lauya mai ba da shawara yana taimaka wa membobin dangin da suka tsira su warware basussukan su da rarraba kadarori bayan kun tafi ko ba tare da so ba.

Don haka, mene ne manufar hayar lauyan da aka tabbatar? Ko kuma, -

Menene lauyan da ake tuhuma?

Hakanan kuna iya kiran su ƙasa ko lauyoyin amintattu waɗanda ke taimaka wa masu aiwatar da kadarorin su gudanar da aikin tantancewar. Waɗannan lauyoyin na iya ma taimakawa tare da tsarin ƙasa kamar amintattun rayayyu, ikon lauya, har ma da zama mai gudanarwa ko mai aiwatarwa.

Shin kun taɓa yin mamakin menene tsarin sasanta kadara kuma menene tsarin gwajin?

Abin takaici, fitina da aiwatar da tsarin daidaita kadarorin na iya zama komai sai; ya dogara da girma da gudanar da kadarorin yanayi, adadin ƙungiyoyin da aka haɗa a cikin gwajin, da tsarin sasanta kadara tare da abubuwa da yawa da yawa.


Ana la'akari da dangi cikin yanayin makoki kuma a ƙarƙashin matsanancin damuwa a ƙarƙashin ƙwaƙƙwaran gwaje -gwaje, kuma wannan gaskiyar tana sa matsugunan ƙasa su yi muni.

Tsarin kotun shaida shine abu na ƙarshe da yawancin iyalai ke son magancewa a ƙarƙashin irin waɗannan lokutan wahala.

Yadda ake tantance wasiyya ba tare da lauya ba

Ginin yana buƙatar wasu kaddarori masu sauƙin sarrafawa. Masu cin gajiyar duk suna cikin sharuɗɗan wasiyya da nadin ku a matsayin mai aiwatarwa, amma idan kun kasance wakilin ku mai suna a cikin madaidaiciyar wasiyya.

Idan kuna jin kuna da lokaci, iyawa, kuzari, da sha'awa don gudanar da gwajin ba tare da lauya ba da zarar kun gama aikin gida, to ku nemi ɗaya.

Duk abin da kuke buƙata shine documentsan takardu kamar cikakkun bayanai da fom ɗin da za ku nema don yin gwaji. Hakanan, kuna buƙatar tabbatar da cewa an cika fom ɗin daidai. Amma, ku tuna ku amsa kowace tambaya kamar yadda za a dawo muku da aikace -aikacenku idan aka bar wani abu.

Tabbatar samun cikakkun bayanai na duk abin da kuke yi don amintattu da ƙimar kadarorin tare da gano bashin kadarori.


Dole ne a sami rikodin kowane ma'amala na kuɗi da aka lissafa kuma dole ne ya iya nuna bayanan ga masu cin gajiyar tare da buƙata.

Babban aikin lauya mai tabbatarwa!

The wakilin bincike yana shigar da ƙara don neman wani a matsayin wakilin kansa. Mutumin yana kula da duk sauran abubuwan da ake buƙata a kotu.

Misali

Mai aiwatarwa na iya gabatar da ko kare takara wanda zai zama mai aiwatarwa.

Yana yin rikodi da shigar da roƙo don rarrabawa ta ƙarshe. Bayan an kammala dukkan ayyukan gudanarwa daban -daban.

A lokacin mulkinsa, wannan roko yana kai rahoto ga kotu abin da wakilin kansa ya aikata. A cikin hannun wakilin na sirri. Takardar korafi ta ƙarshe tana lissafin magadan dukiya da kuɗi.

Ka ilimantar da kanka

Abin da kawai za ku yi shine yin karatu da ilimantar da kanku. Za ku iya sanin inda kuke.


Da kyau, kusan yana da ma'ana da yawa don yin magana da lauya game da tsarin kuma lura da abin da yake tunanin yana iya zama daidai ko doka a cikin yanayin ku.

Bayan haka, zaku iya yanke shawara cewa zaku iya ɗaukar wannan ma'anar "daidai" ba tare da lauya ba kuma ku wakilci gidan da kanku.

Me yasa za ku jira dogon lokaci don fara Tsarin Probate?

Masu ba da bashi sun zama masu sauƙin hali kuma magada sun zama marasa haƙuri kuma yayin da lokaci ya wuce, haraji ya ƙara. Ba shi yiwuwa a motsin rai a ci gaba yayin rasa ƙaunatacce, wanda ke da ɓarna.

Jira da yawa sau da yawa zai ƙara matsin lamba da buƙatu daga wasu zuwa tsarin makokin ku. A wasu lokuta, kuna gane cewa tsawon lokacin da kuka jira, mafi girman buƙatun, don haka yana da kyau ku ba da lokaci don makoki.

Me za a kammala?

Sau da yawa, masu aiwatarwa suna zuwa ƙarshen kadarar kuma kawai suna rarraba kuɗin ba tare da rufe gidan ba bisa ƙa'ida ba.

Kuna iya zuwa kotu don samun izini daga alƙali kafin rarraba kadarori. Ko kuma, idan kuna son yin watsi da wannan yanki na tsarin gwajin kuma membobin gidan ku duka sun yarda, zaku iya yin sulhu na iyali.

Tsarin da ke biyowa yana ba kowa bayanan rijistar mallakar kadarorin don su san inda kadarorin suka tafi da kuma yawan kuɗin da aka kashe, kuma ga wannan dangin za su iya yarda da waɗannan kuma ba za su ɗauki alhakin aiwatar da duk wani kuskure ba.

Kowa ya yarda ya mayar da kuɗin idan bashin daga baya ya taso ta hanyar yin rikodin duk membobin dangi har ma mai aiwatarwa ya gudanar da alhakin su. Dole lauya ya shirya ta.

Kayan aiki ne mai ƙarfi don kare alhakin mai aiwatarwa.

Iyalai da daidaikun mutane da ke shan wahalar binciken a karon farko suna tunanin za su iya gudanar da shari'ar kotu da kansu.

Lauyoyin da ke gabatar da shari’a kwararru ne a wannan yanki kuma cikin sauƙin fahimtar lamurra da damuwar da za su iya tasowa, kodayake wasu kuɗin lauyan da aka gabatar na iya zama fiye da yadda kuke so ku biya.

Ana yin kurakurai tare da roƙon da aka miƙa wa kotu wanda ainihin yanayin yanayi ne na yau da kullun wanda dangi ke fara aiwatar da gwajin da kansu.

Koyaya, hayar lauya tun daga farko zai rage lokacin da ake buƙata don kammala aikin gwajin saboda ba za a buƙaci lauya ba.