Yadda Ake Rubuta Sakin Da Ba'a Rinjaye Ba

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 10 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Slopes on windows made of plastic
Video: Slopes on windows made of plastic

Wadatacce

Idan da alama auren ku zai zo ƙarshe, ƙila ku kasance ba ku da tabbas game da zaɓinku na doka da hanyoyin da za a bi.

Lokacin da kuka sake aure, gabaɗaya kuna da zaɓuɓɓuka da yawa don yadda za ku ci gaba, kuma ɗayan abubuwan da za a fara magancewa shine ko za a yi jayayya ko ba a yi jayayya ba. Idan ba a shirye ku kawo ƙarshen aurenku ba, ma'aurata na iya zaɓar rabuwa ta doka.

Lokacin da mutane da yawa ke tunanin kisan aure da ake takaddama akai, sun yi imanin cewa yana nufin ko mutum yana son yin hamayya da takardar saki na matarshi. Koyaya, yayin da yana yiwuwa a yi yaƙi da yuwuwar kashe aure da yunƙurin ceton aure, galibi yana da kyau a ci gaba kamar dai saki zai faru.

Idan ma’aurata sun yanke shawarar yin sulhu, za a iya janye takardar saki, amma ta hanyar shirya yadda za a magance matsalolin da ke tattare da wargaza auren, za su iya tabbatar da cewa an kiyaye haƙƙinsu idan a ƙarshe suka yanke shawarar yin saki.


Don haka, menene kisan aure wanda ba a gasa ba?

Daga mahangar shari'a, kisan aure wanda ba a fafatawa ba yana nufin shari'ar da ma'aurata za su iya cimma yarjejeniya kan duk wasu fitattun lamuran shari'a da warware al'amura a wajen kotun.

Maimakon su kai ƙara gaban alƙali kuma su roƙe shi ya yanke shawara, ma’aurata za su iya cimma matsaya ta raba gardama da kansu, kuma da zarar an yanke duk shawarar da ta shafi kawo ƙarshen aurensu, za su iya kammala tsarin sakin kuma su ƙare bisa doka. aurensu.

Wane tsari ake bi yayin rabuwar aure ba tare da jayayya ba?

A cikin kisan aure da ba a fafatawa ba, ma'aurata za su buƙaci su sami damar yin aiki tare don warware matsalolin da ke tattare da kawo ƙarshen aurensu. Saboda wannan, galibi yana da kyau idan sun tattauna ƙarshen aurensu kafin ɗaya daga cikin matan ya gabatar da takardar neman saki.

Wannan na iya taimaka musu gano duk wasu lamuran kuɗi da ƙila su buƙaci magance su, kuma su ma za su fara aiki tare don sanin yadda za a warware al'amuran da suka shafi kula da yara da lokacin renon yara.


Bayan ɗaya daga cikin mata ya shigar da takardar neman saki, ɗayan matar za ta ba da amsa. Daga nan za su kammala aikin ganowa, inda kowacce matar aure za ta ba da cikakkiyar bayanan kuɗi ga ɗayan game da kuɗin shiga da suka samu, kadarorin da suka mallaka, da basussukan da suke bin su.

Wannan zai tabbatar da cewa suna da duk bayanan da suke buƙata don tattaunawa kan sasantawa ta adalci.

Bangarorin za su buƙaci magance duk matsalolin shari'a da ke da alaƙa da kawo ƙarshen aurensu, kuma suna iya warware waɗannan batutuwa ta hanyar tattaunawa tsakaninsu ko yin amfani da hanyoyi kamar sulhu ko dokar haɗin gwiwa.

Abubuwan da za a magance su na iya haɗawa da:

1. Raba kadarori

Duk dukiyar aure da ma'aurata suka mallaka tare za su buƙaci a raba su cikin adalci da adalci tsakanin su biyun.

Kadarorin aure na iya haɗawa da kuɗaɗe a cikin asusun banki na haɗin gwiwa, gidan aure, ababen hawa, kayan daki, kayan ado, abubuwan tattarawa, da asusun ritaya ko fansho. Ma'aurata kuma za su buƙaci raba duk bashin haɗin gwiwa, kamar ma'aunin katin bashi.


2. Taimakon ma'aurata

Wata mata na iya buƙatar taimakon kuɗi daga ɗayan bayan saki.

Ana yawan kiran wannan a matsayin alimony ko kula da ma'aurata, kuma adadin tallafin zai dogara ne akan kudin shiga da ɓangarorin biyu suka samu, yayin da biyan lokacin zai kasance akan tsawon lokacin auren.

Har ila yau duba: 7 Mafi yawan Dalilin Saki

3. Kula da yara

Iyaye masu saki zasu buƙaci ƙayyade yadda za su raba nauyin da hannu wajen tarbiyyar 'ya'yansu, kuma za su buƙaci ƙirƙirar jadawalin lokacin da yara za su yi tare da kowane mahaifa.

4. Tallafin yara

Yawancin lokaci, iyayen da ke kula da su (iyayen-yaran suna ciyar da mafi yawan lokacin tare) za su sami tallafin kuɗi daga ɗayan iyayen.

Da zarar an warware dukkan waɗannan batutuwan, za a haɗa su cikin sulhu. Ma’auratan za su halarci zaman kotun na ƙarshe inda za a amince da wannan sulhu, kuma za a kammala saki.

Bambanci tsakanin wanda aka yi gardama da wanda bai yi takara ba

Duk da yake kisan aure wanda ba a fafatawa da shi ba na iya zama gaba ɗaya ba tare da rikici ba, yawanci tsari ne mai ƙarancin ƙima fiye da kisan aure da ake takaddama akai.

Idan ma'aurata za su iya yarda su warware bambance -bambancen da ke tsakaninsu, za su iya guje wa yawancin wahalar da ke zuwa ta warware al'amura a cikin kotun.

A cikin kisan aure da ake takaddama akai, yawan shari'o'in kotu yawanci ana buƙatar gudanar da su don magance batutuwa daban -daban yayin aiwatar da kisan aure, wanda ke haifar da shari'ar kisan aure inda alkali zai yanke hukunci na ƙarshe kan duk wasu fitattun al'amura.

Kowane mata zai buƙaci ya biya lauya don shirya da shigar da buƙatun da bayar da wakilci a cikin waɗannan zaman. Hakanan suna iya buƙatar biyan masu siyar da kuɗaɗen kuɗi, masu ba da izinin kula da yara, ko wasu ƙwararru.

Yawancin waɗannan rikitarwa da farashi za a iya guje musu a cikin kisan aure ba tare da jayayya ba, kuma sau da yawa ana iya kammala aikin cikin sauri da sauƙi idan ma'auratan sun sami damar yin sulhu kan sulhu da su duka za su yarda da su.

Ina bukatan lauya don kashe auren da ba a yi gardama ba?

Ko da ma’aurata za su iya cimma matsaya kan batutuwa daban -daban da ke tattare da kawo ƙarshen aurensu, yana da matuƙar shawarar a tuntuɓi lauya kafin a kammala aikin sakin.

Lauyan da ba a yi takara da shi ba zai iya taimaka maka da fom ɗin da ba a yi rigima da shi ba da kuma ƙimar kisan aure da ba a yi gardama ba.

Suna iya tabbatar da cewa an shawo kan dukkan matsalolin shari'a, kuma suna iya gano duk wata damuwa da ka iya haifar da rudani bayan an gama saki.

Musamman, lauya na iya wakiltar ƙungiya ɗaya a cikin saki.

Idan ɗaya daga cikin matan ya yi aiki tare da lauya don shirya sasantawa, ɗayan matar ya kamata ta tuntuɓi lauyan nasu don tabbatar da cewa sulhun zai kare haƙƙinsu da biyan buƙatunsu.

Karatu mai dangantaka: Menene Saki ba tare da gwagwarmaya ba: Matakai da Amfanoni

Yaya tsawon lokacin da ba a yi gardama a kai ba?

Tsawon kisan aure da ba a fafatawa da shi zai dogara ne da sarkakiyar lamurran da ke bukatar a warware su.

Idan ma'aurata ba su da 'ya'ya tare, ba su mallaki gida, kuma suna da ƙarancin bashi, za su iya magance batutuwan cikin sauri da sauƙi kuma su kammala sakin su cikin' yan makonni.

Koyaya, idan ma'auratan suna buƙatar warware batutuwan da suka shafi riƙon yara, mallakar kadarorin hadaddun, ko tallafin ma'aurata, cimma matsaya na iya ɗaukar watanni da yawa ko fiye.

Shin dole ne ku je kotu don kisan aure ba tare da gardama ba?

Idan ma'aurata sun sami damar sasantawa tsakaninsu, za su iya gujewa halartar kotu har zuwa zaman ƙarshe wanda a ciki za su shigar da ƙudurinsu kuma su kammala aikin kawo ƙarshen aurensu.

Koyaya, koda a cikin kisan aure da ba a yi gardama ba, yana iya zama dole ku halarci zaman kotu don sanin yadda za a bi da wasu batutuwa, kamar kula da yara ko tallafin yara yayin aiwatar da sakin.

Karatu mai dangantaka: Muhimman Abubuwa 10 Da Ya Kamata A Yi Kafin Aika Auren Saki

Shin kisan aure da ba a fafatawa ba zai iya yin takara?

Ko da ma’aurata sun yarda su yi aiki tare don sasanta sasantawar saki, suna iya gano cewa akwai wasu batutuwan da kawai ba za su iya cimma matsaya a kansu ba.

A cikin waɗannan lokuta, kisan aurensu na iya yin jayayya, kuma ana iya buƙatar gwajin kisan aure don warware batutuwan da ba a san su ba.

Koyaya, a lokuta da yawa, alƙali zai ƙarfafa ma'aurata su nemi hanyar sasantawa ba tare da buƙatar fitina ba.

Shin zan samu saki ba tare da gardama ba?

Tsarin sakin aure na gargajiya ya haɗa da fadace -fadace a cikin kotun yayin da ma'aurata ke gardama kan yadda yakamata a magance matsalolin da suka shafi 'ya'yansu, kadarorinsu, da kuɗinsu.

Duk da haka, kisan aure ba ya bukatar ya zama mai husuma, kuma a lokuta da yawa, ma'aurata na iya yin sulhu kan sulhu kuma su kammala aikin kashe aure tare da ƙaramin rikici.

Idan kuna neman kawo ƙarshen aurenku, ya kamata ku yi magana da lauyan lauya na iyali game da zaɓinku kuma ku koyi yadda zaku yi aiki don cimma sulhu na saki wanda zai kare haƙƙoƙinku da biyan bukatunku.

Karatu mai dangantaka: Menene Adadin Saki a Amurka Yake Magana Akan Aure