Yadda ake Magance ughar Miyagun ƙwayoyi: Matakai 4 don Farawa

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Assessment Review for the Addiction Counselor Exam
Video: Assessment Review for the Addiction Counselor Exam

Wadatacce

Nuna yadda za a magance 'yar' yar tabar wiwi ko ɗanta ƙalubale ne, a ƙalla.

Baya ga tsoron rasa ɗa, ba a rasa ba a gare mu cewa a matsayin ku na iyaye tare da ɗiyar da ke shan muggan ƙwayoyi, tabbas kuna fuskantar mummunan mafarki.

Abin takaici ne ganin yadda yaronku ke lalata kansu da rayuwarsu. Hakanan, yana da ɓarna lokacin da kuka gane, yayin da 'yar ku ko ɗiyar ku ta kamu da muggan ƙwayoyi, za ku ga ɗan hangen mutumin da suka taɓa kasancewa idan akwai.

Dangane da nisan doguwar hanyar da ɗiyar ku ke bi, ku ma za ku sami yanayin rashin taimako kuma mai yuwuwar shaida ɗanku ya karya dokoki, ku zama mutumin da ba a so don wasu su kasance har ma su yi muku ƙarya ko sata daga gare ku ko waɗanda ke kusa da ku ita.


A wannan lokacin za ku ji ba ku da taimako, kuma ba ku da iko. Kuna iya tambayar abin da za ku iya yi daban. Laifin kai, zargi ga matar aure ko ga ɗiyar ku na iya fuskantar azaba kamar baƙin ciki, tsoro, damuwa da mamakin abin da 'yar ku ke ciki kuma idan amincin su zai kasance akan katunan.

Hakanan kuna iya sanya duk hankalin ku akan 'yar ku, akan farashin kulawa wanda yakamata a sanya akan sauran yaran ku ko mata. Kuma kamar idan duk wannan bai isa ba, ana iya ƙalubalanci alaƙarku da abokai, dangi, da matarka, kuma kuna iya (ko wataƙila za ku iya) taimaka wa ɗiyar shan tabar wiwi ta cikin ƙauna.

Wannan yayi yawa.

Da wannan a zuciya, a nan ne manyan nasihohin mu na yadda za a magance ɗiyar mai shan miyagun ƙwayoyi.

1. Samu taimako! Ba za ku iya yin wannan shi kaɗai ba

Abu na farko da za ku buƙaci yi shine ku fahimci cewa ba za ku iya yin hakan ku kaɗai ba.

Yin mu'amala da 'yar mai shan miyagun ƙwayoyi zai raba ku, a zahiri kuma kuma zai tsage rami ta cikin dangin ku idan kun yarda. Yana da ma'ana neman taimakon waje ko dai daga kwararrun magunguna, ƙungiyoyin agaji, masu warkarwa, masu ba da shawara na iyali.


Ko da ɗiyar da ta sha maganin ba ta je ba, kai, matarka da sauran yaran da wannan lamarin ya shafa, ya kamata. Yana iya zama mai daɗi, ko ma bai dace ba tunda babu ɗayanku da ya haifar da matsalolin, amma wannan yana ɗaya daga cikin hanyoyin da suka fi ƙalubale waɗanda duk aka tilasta muku shiga, kuma za ku buƙaci taimako.

A takaice - kuna buƙatar samun taimako don kanku, dangin ku da 'yar ku wacce ta kamu kuma kowane taimakon da ake buƙata na iya bambanta.

Tip -

Yi ƙoƙarin fahimtar samfuran da 'yar likitancin ku zata bi. Za su zama iri ɗaya da sauran iyalai waɗanda ke da yaran da ke shan muggan ƙwayoyi.

Kuna iya koyo daga waɗanda ke kan gaba a kan hanya kuma ku biya buƙatar ku don yin wani abu don taimaka wa waɗanda ke bayan ku. Sau da yawa kuna iya samun hanyar haɗi tare da irin waɗannan iyalai akan layi ko ta hanyar agaji.

2. Ka natsu

Idan kun gano cewa 'yarku ta kamu da muggan ƙwayoyi, yana da mahimmanci ku natsu. Za ku cutar da kanku kawai da alaƙar ku da ɗiyar likitan ku idan kun rasa ta.


Maimakon haka, idan ɗiyarku tana rabawa tare da ku cewa ta kamu, lokaci ya yi da za ku saurara, yi tambayoyi da yawa kamar yadda kuke buƙata kuma tana da ikon amsawa.

Ka tabbatar mata da cewa kana son ta kuma kar ka ture tambayoyin ko kuma ka firgita. Maimakon haka, magance yadda kuke ji game da wannan fashewar bam ɗin daga ɗiyar ku mai lalata aƙalla a yanzu.

Kuma idan kun gano cewa 'yar ku ta kamu kuma kuna buƙatar tattauna wannan da ita, ɗauki lokaci don aiwatar da yadda kuke ji game da shi da farko.

Kafin magance matsalar tare da ita, zaku iya bin wasu ƙarin matakai kafin tayar da matsalar da 'yar ku.

Tip -

Kada ku hana 'yar ku samun gyara ba tare da taimako da shawara daga masana ba saboda janyewa na iya zama da wahala kuma yana iya haifar da rashin lafiya.

Za su iya kari fiye da kima idan sun ɗauki ɗan lokaci kaɗan daga miyagun ƙwayoyi don su sake komawa.

3. Yi yarjejeniya da matarka cewa za ku manne tare

Kai da matarka za ku fuskanci ƙalubale, kuma za ku ƙalubalanci juna. Yarinyar mai shan miyagun ƙwayoyi ba za ta daina komai ba don samun abin da suke so, kuma a matsayinku na iyaye, za a tura ku cikin ba ta damar idan kun yarda hakan ta faru.

Waɗannan yanayi na iya kawo matsala ga auren ku.

Don haka tun daga farawa, yana da mahimmanci ku yi yarjejeniya da matarka game da yadda zaku magance wannan gaskiyar tare.

Abubuwan da za a tattauna ko la'akari sune -

  • Za ku taimaki juna ta hanyar
  • Ba za ku zargi juna ba
  • Za ku tsaya tare kan matsayin ku tare da 'yar ku
  • Bincike da fahimtar da kuke buƙatar sani
  • Za ku kusanci 'yar ku don tayar da batun ko tallafa mata
  • Hanyoyin da zaku iya tallafawa sauran dangin ku a wannan lokacin
  • Amsoshin za ku nema idan ba ku san su ba

Tip -

Yi shirin haduwa don tattauna batutuwan kowane mako, ko kowane 'yan kwanaki don ku mai da hankali kan tallafawa juna.

4. timeauki lokaci don bincika gaskiyar kuma koyan abin da ake tsammani

Mun riga mun yi tsokaci game da ra'ayin cewa koyon yadda ake hulɗa da 'yar shan tabar wiwi da rayuwa tare da gaskiyar' yar shan tabar wiwi za ta yi tasiri a kusan kowane yanki na rayuwar ku da tunanin ku.

Don haka, yana da mahimmanci ku ɗauki ɗan lokaci don yin bincike kuma ku koyi halin da ake ciki don ku iya yanke shawara mafi kyau ga ɗiyar ku da ta kamu da ita da ku da dangin ku.

Bincike zai taimaka muku jin yadda ake sarrafawa kuma ku fahimci abin da ke faruwa.

Koyi yadda za a magance wasu mawuyacin hali da ƙalubale yayin riƙe dangantaka da matarka, sauran yara, dangi, abokai kuma ba shakka ɗiyar ku mai shan miyagun ƙwayoyi.

Batutuwan da za ku iya bincike don farawa su ne -

  • Labarin wasu mutane game da yara masu shan miyagun ƙwayoyi
  • Bincika cikin magungunan da 'yar ku ta ce suna amfani da su
  • Nemo ƙarin game da tsammanin gaba da gaskiya
  • Koyi yadda ake tallafawa juna ta hanyar wannan azaman iyali daga ƙwararrun ƙwararrun magunguna ko mutanen da suka kasance a wurin
  • Yi nazarin abin da ya taimaki mai shan tabar wiwi, waɗanne dabaru aka aiwatar, menene kuskuren iyaye ko wasu mutanen da ke kusa da mai shan miyagun ƙwayoyi

Tip -

Akwai gidajen yanar gizo masu yalwa da yawa waɗanda ke rufe duk fannoni na shan miyagun ƙwayoyi kuma idan za ku iya sha bayanai da yawa, za ku kasance da ƙarin kayan aiki don kasancewa cikin koshin lafiya da kan ku.

Tsayar da dangin ku da aure tare, ku ci gaba da dangantaka da 'yar ku mai shan miyagun ƙwayoyi ba tare da kunna ta ba. Hakanan za ku fi fahimtar ƙalubalen da 'yarku za ta iya fuskanta idan ta janye, da ƙarin koyo game da yanayin da masu shan muggan ƙwayoyi ke samun kansu.

Wannan shine yadda zaku taimaka wa 'yar ku da kyau.