Yadda ake zama Uwar Mata

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 3 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Nasiha akan yadda ake zama da mata daga Malam Tijjani Ahmad
Video: Nasiha akan yadda ake zama da mata daga Malam Tijjani Ahmad

Wadatacce

Kasancewar uwar uwa ƙalubale ne kamar babu. Hakanan yana iya zama ƙwarewa mai ban sha'awa mai ban sha'awa. Idan za ku iya samun hanyar da za ku bi don fuskantar ƙalubalen za ku iya ƙulla dangantaka mai ƙarfi, mai ɗorewa tare da yaran abokin aikinku kuma a ƙarshe ku zama dangi na kusa.

Kasancewar uwar uwa baya faruwa dare daya. Yana buƙatar haƙuri da jajircewa don yin sabuwar alaƙar. Ba abin mamaki ba ne kawai cewa jin daɗi zai yi girma a ɓangarorin biyu, kuma alaƙar za ta iya zama da sauri.

Idan kun kasance uwar uwa ko kusan zama ɗaya, ga wasu nasihu don taimaka muku kewaya sabon matsayin ku tare da ɗan damuwa.

Yi adalci

Adalci yana da mahimmanci don gina kyakkyawar alaƙa da jikokin ku, musamman idan kun riga kuna da yaran ku. Zauna tare da abokin tarayya kuma ku yarda kan ƙa'idodin ƙasa da jagororin don kiyaye abubuwa daidai ga duk wanda ke da hannu. Idan ku duka kuna da yara, yana da mahimmanci cewa kowa yana da ƙa'idodin ƙasa ɗaya, jagororin, alawus, lokacin nishaɗi da sauransu.


Yin adalci yana taimakawa gina tushe mai ƙarfi don sabon alaƙar ku da jikokin ku.

Ka sanya iyalinka a gaba

Iyali yana ɗaukar lokaci da sadaukarwa, musamman lokacin da manyan canje -canje ke faruwa. Zama dangin uba babban canji ne ga kowa da kowa. Yanzu fiye da kowane lokaci, 'yan uwanku suna buƙatar ku sanya iyali babban fifiko. Ku ciyar da lokaci mai yawa tare da su kuma bari su ga cewa suna da mahimmanci a gare ku.

Ku sani cewa koyaushe ba za su nuna godiyarsu ba - wannan lokaci ne mai wahala kuma suna iya ɗaukar lokaci don jin daɗinku - amma ci gaba da sanya su fifiko komai komai.

Ka girmama alakar su da mahaifiyarsu

'Yan uwanku na iya jin tsoron cewa kuna ƙoƙarin karba daga mahaifiyarsu, kuma ba sa son sabuwar Mama. Tuni suna da uwa da suke so. Kuna iya kashe damuwa da yawa nan gaba ta hanyar girmama alakar su da mahaifiyarsu.

Ka kasance a bayyane tare da su cewa ba ku ƙoƙarin maye gurbin Mahaifiyarsu ko ma sake maimaita alakar su da ita. Kun fahimci cewa abin da suke da shi na musamman ne kuma na musamman - kuna neman kafa alaƙarku da su. Bari sabuwar dangantakar ta kasance akan sharuɗɗan su.


Kauce wa duk wata jarabawar yin mugun magana game da Mahaifiyarsu, kuma ka ƙarfafa Mahaifinsu ya yi haka. Buri don jituwa da girmamawa, kada ɗaukar ɗaukar tukunya a ɗayan.

Yi godiya da ƙananan abubuwa

A tsakiyar daidaitawa zuwa matakin iyaye na mataki da duk ƙalubalen da ke tattare da shi, yana iya zama da sauƙi a rasa rukunin ƙananan abubuwa.

Wataƙila ɗaya daga cikin yaran ku ya rungume ku kafin makaranta. Wataƙila sun nemi taimako tare da aikin gida ko sun yi farin cikin gaya muku game da ranar su. Waɗannan ƙananan abubuwa duk alamu ne cewa suna koyon amincewa da ku da ƙimar shigar ku cikin rayuwarsu. Kowane lokacin hulɗa da haɗi na musamman ne.

Yana iya zama ba kamar da yawa ba idan akwai muhawara da manyan abubuwa don magance su, amma akan lokaci waɗannan ƙananan lokutan suna gina cikin ƙauna da buɗe dangantaka.


Yanke shawarar abin da ke da mahimmanci

Yayin da kuke tafiya don zama uwar uwa, za ku ga akwai abubuwa da yawa da za a tattauna da yanke shawara a kansu. Daga yadda ake kula da hutu zuwa lokacin kwanciya da lokacin cin abinci zuwa abin da TV ke nuna danginku na iya kallo, akwai abubuwa da yawa da za ku yi tunani akai.

Wasu daga cikin waɗannan abubuwan na iya zama da sauri cikin sauri yayin da sabon dangin ku ya sami sifar sa da gefenta. Kuna iya taimakawa abubuwan da ke daidaitawa ta hanyar yanke shawara kan abin da ke da mahimmanci a gare ku da mai da hankali kan hakan.

Ba lallai ne ku ci kowane maƙasudi ba - ku tsaya tsayin daka yayin da wani abu yake da mahimmanci a gare ku, amma ku kasance cikin shiri don yin sulhu. Wannan yana ba 'yan uwanku damar sanin cewa kuna ƙima da ra'ayinsu, kuma ba lallai ne komai ya zama yaƙi ba. Bayan haka, duk kuna cikin ƙungiya ɗaya.

Kasance a wurin su

Yin sulhu cikin sabon matakin dangantakar iyaye yana da wahala. 'Yan uwanku na tafiya cikin mawuyacin lokaci da damuwa, tare da manyan canje -canje da yawa suna faruwa. A yanzu, da gaske suna buƙatar sanin cewa suna da mutanen da za su iya juyawa, manya waɗanda za su kasance tare da su komai komai.

Bari 'yan uwanku su san cewa wannan babba, kai ne. Kasance tare da su akai -akai, a ranakun kyau da mara kyau. Ko rikicin aikin gida ne ko rashin tsaro kan sauye -sauyen da ke faruwa, sanar da su cewa kuna can. Yi musu lokaci kuma idan suna da wata damuwa, ku saurara da kyau kuma ku ba damuwar su sarari da mutuncin da ya cancanta.

Sarrafa tsammaninku

Fatan da ba daidai ba game da sabon yanayin rayuwar ku zai haifar da damuwa da faɗa. Abubuwa ba za su tafi daidai ba, kuma hakan yayi kyau. Har yanzu kuna kan gano inda kuka dace, kuma har yanzu 'yan uwanku suna gano inda suke so ku dace. Da farko, wataƙila ba za su so ku dace da komai ba.

Za a yi kwanaki masu kyau da munanan kwanaki, amma kada ku yanke ƙauna. Kowane m faci wata dama ce ta koyo da haɓaka tare, da ƙarin koyo game da bukatun juna.

Zama uwa uba ba abu bane na lokaci guda. Yana da tsari wanda ke buƙatar sadaukarwa, ƙauna da haƙuri. Kasance mai adalci, mai ƙauna da taimako kuma ku ba sabon dangantakar ku lokaci don girma da fure.