Yadda Ake Gyara Matsalolin Jima'i A Auren Ku

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Hadin tantabara yan shila domin amaryar da tayi aure a wannan watan
Video: Hadin tantabara yan shila domin amaryar da tayi aure a wannan watan

Wadatacce

Ba wani abu bane da kuka taɓa so ku fuskanta a matsayin ma'aurata, amma akwai lokacin da za a iya samun matsalolin jima'i a cikin aure. Kuna son yin aiki tare don gano abin da ke faruwa. Kuna so kuyi ƙoƙarin nuna menene manyan matsalolin wuraren.

Aƙalla samun sani da sha'awar ƙoƙarin gyara duk wata matsala ta jima'i a cikin aure shine babban mataki kuma mafi mahimmanci. Kuna iya gyara waɗannan batutuwan jima'i da gaske a cikin aure, amma kawai idan kun kasance masu himma don yin wannan kuma sanya wannan yanki na dangantakar ku yayi aiki.

Kuna so kuyi ƙoƙarin nemo hanyarku ga juna sabili da haka ku bar duk abubuwan jan hankali na waje. Yana iya kasancewa kuna fuskantar waɗannan matsalolin saboda ba ku sake sadarwa ba, sabili da haka ba a sake haɗa ku da juna.


Kuna iya samu ta fuskanci wani irin rauni a cikin aure don haka akwai buƙatar tattaunawa wannan ta hanyar. A wannan gaba, zaku iya samun shawarar aure na iya aiki mafi kyau don taimaka muku ta irin wannan yanayin.

Idan kuna fuskantar rashin isasshen jima'i a cikin aure ko kuna mamakin yadda za ku sa rayuwar jima'i ta zama mai ban sha'awa to anan wasu tunani kan yadda za a gyara matsalolin jima'i a cikin aure.

Fara fara magana da jin daɗin kusanci ta hanyoyi daban -daban, don wannan na iya haifar da babban bambanci a cikin abubuwa.Kodayake matsalolin jima'i na aure na iya zama kamar sun yi yawa, ɗauki mataki ɗaya a lokaci kuma ku san cewa waɗannan batutuwan jima'i a dangantaka sau da yawa suna da sauƙin gyara fiye da yadda kuke zato.

Kuna iya aiki tare kuma ku kasance masu farin ciki tare, kuma idan kun kasance masu kwazo da gaske zaku iya rage duk matsalolin jima'i a cikin aure wanda zai iya tasowa akan lokaci.

Sababi da magani

Daga rashin niyya zuwa rashin yin jima'i, gyara matsalolin jima'i a cikin aure yana farawa da gano abin da ke haifar da rashin kusanci a dangantaka. Magance gazawar rayuwar jima'i na iya zama abin tsoro amma sakamakon yana da amfani fiye da abin kunyar da zaku ji lokacin gyara su.


Anan akwai wasu abubuwan da ke haifar da matsalolin jima'i a cikin aure da hanyoyin magancewa da magance su:

1. Yawan yawaita jima’i

Ƙarancin ƙarancin kawancen jima'i a cikin dangantaka na iya yin lahani ga aure, wanda ke haifar da ɗaya daga cikin abokan tarayya suna jin bacin rai ko cike da bacin rai. Dalilan da suka shafi yawan yin soyayya a cikin dangantaka na iya kasancewa saboda abubuwa da yawa daban -daban.

Abin da za a yi

  • Dogon lokacin aiki ko jin gajiya zai iya barin mutum ya gaji sosai don yin kusanci da abokin tarayya. Idan abokin tarayya ba ya bacci ko yana fuskantar matsananciyar damuwa, zai iya yin tasiri ƙwarai da son su shiga cikin wani irin yanayi mai tsananin zafi.

Idan kai ne wanda ke gajiya sosai don yin jima'i da abokin tarayya to, gwada da rage matakin damuwa a rayuwar ku. Kashe lokaci kaɗan akan wayarka da kwamfutar tafi -da -gidanka kuma ka kwanta da wuri. Tsaya kan jadawali da nisanci abubuwan shagala musamman lokacin da kuke bata lokaci tare da abokin aikin ku.


Sabanin haka idan matarka koyaushe tana gajiya da gajiyawa, to ku faɗi damuwar ku kuma taimaka musu don rage matakin damuwa.

  • Matsayin da kuka san matar auren ku lokacin da kuka yi aure da wani na dogon lokaci yana kawar da abin mamaki a rayuwar jima'i. Lokacin da kai ko matarka ta san abin da za ku yi tsammani a kan gado to tashin hankalin da ke tattare da shi kawancen jima'i yana ɗaukar nutsuwa a hankali.

Karya wannan al'ada ta yau da kullun yana buƙatar ma'aurata su shiga banza na jima'i, tsokana, fara wasa, wasan kwaikwayo har ma da amfani da kayan wasa don ƙamshi abubuwa.

  • Ƙarancin jinsi mara ƙarfi ko bambancin jinsi tsakanin abokai shine wani dalili da ke rage yawan yin jima'i a cikin aure. Jima'i ba zai zama fifiko ga mutumin da ke da ƙaramin sha'awar jima'i ba kuma idan ba a warware shi ba na iya haifar da babbar tazara tsakanin ma'aurata.

Nemi taimakon kwararru, canza abincin ku, inganta jikin ku da kallo, da sadarwa tare da abokin aikin ku.

2. Rashin isa ga inzali

Gawarwakin maza da mata suna ba da amsa daban -daban idan ana batun kusancin jiki. Maza galibi sun fi mata jin daɗi cikin sauƙi. Cimma wani inzali a lokacin jima’i yana da sauƙin sauƙi ga maza sannan mata.

Ko da kuna yawan yin lalata da mijin ku amma ba ku iya cimma burin inzali. yana iya barin ku cikin takaici har ma da kunya a wasu lokuta. Bugu da ƙari, gazawar ma'aurata su tattauna irin waɗannan batutuwa cikin 'yanci kawai yana ƙara rura wutar.

Wannan a ƙarshe yana haifar da ɗaya daga cikin abokan tarayya rasa sha'awar jima'i, wanda ke hana alaƙar aikin kusanci da ake buƙata.

Abin da za a yi

Mata suna ba da amsa da kyau ga wasu abubuwan motsa jiki waɗanda idan abokin aikin su zai iya taimaka musu cimma burin inzali. Orgasm ga mata ba komai bane game da shigar azzakari, kuna buƙatar fahimtar yadda jikin matar ku yake amsa yayin yin jima'i.

Farkon wasa, jima'i na baki, har ma da ƙara kayan wasa na iya taimaka muku wajen ƙwace matanku har zuwa inzali da dawo da tashin hankali da aka rasa a rayuwar jima'i.

Amma ga maza, mafi kyawun abin da za a yi don sanya su inzali shine:

  • cire matsin lamba don sanar da su cewa duk abin da zasu yi shine jin daɗin ƙwarewar kuma manta game da yin su
  • gina matsin lamba ta hanyar tsokana shi da yawa yayin wasan farko
  • mamaki shi da sauri
  • Ƙarfafa 3 Ps - azzakari, Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin

3. Ciwon mara

Wani batun na yau da kullun wanda ke shafar rayuwar jima'i na ma'aurata shine lalacewar maza a cikin maza. Ciwon mara na Erectile shine gazawar mutum don cimma ko kula da kamfani mai ginawa wanda ya isa yin jima'i.

Rashin bacci na iya sanya maza jin kunya sosai kuma bi da bi na iya shafar amincewarsu, da son shiga cikin alaƙar. Namiji na iya fama da tabarbarewa daga ɗimbin lamurran jiki da na tunani, kamar:

  • sanadin jiki
    • high cholesterol
    • hawan jini
    • ciwon suga
    • kiba
    • cututtukan zuciya
    • amfani da taba
    • rashin bacci
  • dalilai na hankali
    • babban matakan damuwa
    • damuwa
    • damuwa
    • sauran yanayin lafiyar kwakwalwa

Abin da za a yi

Mataki na farko zuwa rigakafi ko gyarawa daga lalacewar erectile shine zuwa tuntubi likitan ku. Shiga don duba lafiya na yau da kullun da gwaje -gwajen gwaji.

Motsa jiki akai -akai (gwada kegels), nemo hanyoyin rage damuwa kuma tuntuɓi likitan ku kan hanyoyin sarrafa ciwon suga da cholesterol. Hakanan, tuntuɓi likitan da ya dace don sarrafa damuwar ku da sauran matsalolin lafiyar kwakwalwa.

Koma kan abubuwan yau da kullun

Wani abu ya sa ku ƙaunaci juna, kuma yanzu lokaci ya yi da za ku koma wannan matakin. Ko da yake yana iya jin kamar ba ku da sha'awar yanzu ko janyo hankalin juna, sau da yawa waɗannan matsalolin jima'i a cikin alaƙa ba su da alaƙa da hakan kwata -kwata.

Yana iya zama fiye da batun gano hanyarku zuwa ga juna ko yin aiki tare akan duk wani abu da bai yi daidai ba a cikin auren gaba ɗaya.

Rayuwar jima'i mai lafiya tana nufin cewa akwai mutane biyu da suke farin ciki da junansu, kuma lokaci yayi da za ku dawo cikin wannan yanayin da kuka taɓa jin daɗi.

Ko kuna fuskantar matsalolin da suka shafi jima'i a cikin sabuwar dangantaka ko matsalolin jima'i a cikin aure sun ragu bayan shekaru da yawa na zama tare, shawarwarin da aka ambata a wannan labarin na iya zama da amfani a gare ku.

Amma ku tuna cewa sanin yadda za a gyara matsalolin jima'i a cikin dangantaka ko yadda za a gyara matsalolin kusanci a cikin aure yana buƙatar ma'aurata su kula da hanyar sadarwa ta gaskiya da buɗewa da juna.