Riba da Ƙimar Kuɗi na Rayuwa Tare da Abokin Aure

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 25 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Tambaya game da hauhawar kuɗi da rashi na rayuwa tare da abokin tarayya mara aure shine abin da mutane kalilan ke tambaya. Wannan yana faruwa ne saboda ma'auratan da ke zaune tare suna da wasu abubuwa da yawa a zuciya kuma ana mayar da lamuran kuɗi zuwa kujerar baya.

Duk da yake zama tare da abokin aure ba ya haifar da alƙawura da yawa, yana da fa'idodi da yawa na rashin kuɗi, idan aka kwatanta da aure.

Suna tasowa da farko saboda rashin sadaukar da kai na dogon lokaci ga dangantakar. Don haka, yana da kyau ku san wasu daga cikin wadata da alfanun da za su iya taimaka muku inganta sarrafa kuɗin ku.

Rashin kuɗi na farko

Babu shakka, akwai koma bayan tattalin arziƙi da yawa yayin zama tare da abokin aure mara aure. Koyaya, kuɗi shine babban mai ba da gudummawa mafi yawa ga lalacewar dangantaka, gami da aure.


Rashin iya tsara makoma

Wannan ita ce babbar barazanar kuɗi ga mutanen da ke zaune tare da abokin aure mara aure: ba sa iya zana tsare -tsaren kuɗi na makomar makomarsu.

Rashin tabbas ya mamaye batutuwa kamar ɗaukar jinginar gida don gidaje, tanadi don babban dawowar da shirin yin ritaya, da sauransu.

Idan kuka ɗauki jinginar gida, dole ne ku zaɓi ƙaramin adadin tunda ba za ku iya la'akari da kudin shiga na abokin aure mara aure ba.

Bugu da ƙari, adadin da aka adana zai dogara ne akan abin da kuka samu kawai. Komawa akan tanadi da samfuran ajiya sun yi daidai da jarin ku. Saboda haka, ƙananan saka hannun jari yana nufin koma baya.

Shirye -shiryen yin ritaya kuma yana ɗaukar nauyi saboda rashin tabbas da ke tattare da zama tare da abokin aure mara aure.

Dole ne ku dogara da kuɗin ku don siyan tsarin ritaya, tare da ƙaramin ƙima da sakamako mafi ƙarancin dawowa.

Bayar da sabis, bashi, jinginar gida


Rikicin kuɗi na rayuwa tare da abokin tarayya mara aure yana bayyana lokacin biyan lamuni, bashi, da jinginar gida.

Tare da hanyar samun kuɗi guda ɗaya, yawan kuɗin da ke tafiya don riƙe daraja ba tare da taimako daga abokin aure ba.

Shin duk wani lamari kamar asarar aiki ya taso, za a tilasta muku dogaro da tanadin ku da ƙoƙarin tabbatar da cancantar daraja?

Neman ayyuka na iya ɗaukar wasu lokuta idan ba watanni ba. Har zuwa wannan lokacin, zaku iya dogaro da abokin aure mara aure don abubuwan yau da kullun kamar abinci, sutura, da mafaka.

Sai dai idan abokin auren da ba shi da aure ya yarda ya tafi wannan nisan mil kuma ya taimake ku ku wuce kuɗaɗen kuɗaɗe, ƙila ku sami duk wani aiki da ke ba da numfashi daga masu ba da bashi na ɗan lokaci.

A sakamakon haka, zaku iya ƙara samun aiki mai ƙarancin albashi kawai don kiyaye rikodin kuɗin ku kai tsaye.

Raba riba

Idan za ku saka hannun jari tare da abokin tarayya mara aure, za su so rabon kuɗin tare da dawowa. Suna iya buƙatar kuɗin da ribar koda yayin da dangantaka take da rai, don shawo kan wasu rikice -rikice ko lokacin da ta ƙare. Wannan yana nufin dole ne ku daina duk wani saka hannun jari na dogon lokaci.


Fita daga saka hannun jari na dogon lokaci ba mai sauƙi bane. Yana haifar da hukuncin da zai iya hana duk wata riba.

Yayin da abokin auren ku ba zai sami wasu matsalolin da ke daidaitawa ga ƙaramin adadin ba, za ku iya yin asara da yawa don daina dakatar da shirin tanadi na dogon lokaci mai fa'ida sosai.

Irin wannan yanayin zai iya rufe jinginar gida da aka ɗauka tare tare da abokin aure mara aure. Bayan rabuwa, abokin tarayya zai nemi rabon. Sai dai idan kuna da isassun kuɗaɗen da za ku biya abokin auren da ba shi da aure, akwai yuwuwar, an sayar da kadara. Saurin tallace -tallace na iya nufin ƙarancin riba ko ma asara.

Dogaro da kuɗi

Kila ku taimaka wa abokin auren da ba shi da aure ya wuce duk wata matsalar kuɗi yayin da dangantakar ke aiki. Rage abokin tarayya saboda matsalolin kuɗin su da kowane dalili ke haifarwa ba aikin ɗabi'a ba ne. Haka kuma ba a yarda da shi ta ɗabi'a ko ta zamantakewa.

Matsin lamba na waje zai tilasta muku tallafa wa abokin tarayya, koda lokacin kuɗin ku ya yi ƙasa.

Irin waɗannan yanayi na iya haifar da jinkiri wajen biyan masu ba ku bashi, gudanar da saka hannun jari da biyan wajibai na doka gami da kula da yara da alimony.

Bugu da ƙari, dole ne ku tallafa wa abokin auren da ba shi da aure ba tare da tsammanin dawo da kuɗin ba. Wannan na iya faruwa idan abokin aikinku mara lafiya ya naƙasasshe ko ya kamu da rashin lafiya wanda ke haifar da cikas ga aiki ko kasuwanci.

Yanzu tsabar kudi ta hauhawa

Koyaya, zama tare da abokin tarayya mara aure yana buƙatar ma'anar bala'in kuɗi ga kowa. Akwai dumbin matsalolin kuɗi na rayuwa tare da abokin aure mara aure.

Sassaucin kuɗi

Babban juzu'i na rayuwa tare da abokin tarayya mara aure shine sassaucin kuɗi mara misaltuwa. Wannan yana nufin kuna da zaɓi don yanke shawarar nawa kuke so ku kashe kuɗin haɗin gwiwa na gida kamar abinci, abubuwan amfani, da nishaɗi gami da lissafin talabijin na USB.

Sassauci na kuɗi yana nufin, ba lallai ne ku ba da hujjar duk wani kuɗaɗe kamar alimony ko jindadin yara da kuke buƙatar biya azaman wajibai na doka. Hakanan ba kwa buƙatar yin bayanin kashe kuɗi akan nishaɗin ku da siyayya tunda alkawari tare da abokin tarayya yana da iyaka.

Darajar kuɗi

Kowane mai ba da bashi zai so ku gani ƙimar kuɗin ku kafin bayar da katin kuɗi ko jinginar gida.

Idan kuna da kyakkyawan darajar ƙimar kuɗi, yana yiwuwa a kula da hakan ta hanyar nisanta lamunin haɗin gwiwa da jinginar gida tare da abokin auren ku mara aure.

Ma'aurata suna yawan amfani da bashi da jinginar gida tare. Ana kimanta su akan ƙimar kuɗi na mutum ɗaya don lamunin haɗin gwiwa. Rayuwa tare da abokin aure mara aure yana ba ku damar guje wa haɗarin kuɗi a cikin lamuran kuɗin su.

Tanadi da saka hannun jari

Kuna da 'yanci don adanawa da saka kuɗin ku a cikin ajiyar banki da sauran samfura ba tare da neman izini daga abokin tarayya mara aure ba.

Wannan yana ba ku damar gina fayil na dukiya don nan gaba kuma yana taimakawa cikin shirin ritaya.

Shin ya kamata ku da abokin auren da ba ku yi aure ba ku yanke shawarar yin aure a wani kwanan baya kuɗin ajiyar ku da jarin ku za a iya amfani da su don fa'idar juna? Ana iya faɗaɗa shi ta hanyar haɗa abokin tarayya tunda sune abokin auren ku na doka.

Rayuwa tare da abokin tarayya mara aure yana ba ku damar tsara makomar gaba ba tare da dogaro da wata hanyar samun kuɗi ba. Kuna iya zaɓar kuɗin kuɗin ku da manufofin ku don kanku.

Financialaukar kuɗi

Rayuwa tare da abokin aure mara aure yana kawo ɗaukar kuɗi.

Wannan yana nufin, zaku iya canza asusunka na banki da saka hannun jari ga wasu masu ba da sabis, idan kun yanke shawarar ƙaura zuwa wani wuri na yanki ko zaɓi mafi kyawun sabis da dawowa. Ba kwa buƙatar yardar abokin zaman ku wanda ba shi da aure tunda ba su sa hannu kan ma'amalar kuɗin ku ba.

Ƙarfafa kuɗin kuɗi yana da mahimmanci ga ɗaruruwan shekaru da ƙaramin matasa waɗanda ke neman ingantattun ayyuka kuma suna son ƙaura don samun kyakkyawan yanayin aiki.

A iya fahimta, wataƙila ba ta da mahimmanci a cikin tsawon shekaru ko yayin da kuka girma da tsufa.

Akwai abubuwa da yawa na rashin kuɗi da rashi na rayuwa tare da abokin aure mara aure. Duk da haka, waɗannan su ne shubuha a mafi kyau. An ƙirƙira alaƙar saboda dalilai da yawa kuma ba kawai kuɗi ba. Don haka, kuna buƙatar bayyana yadda kuke niyyar sarrafa kuɗin ku yayin zama tare da abokin aure mara aure.