Yadda Za a Ci gaba da Jagoranci a Lokacin Rikici

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 11 Yiwu 2024
Anonim
Bbc Hausa || Zaben 2023: Babangida Ya Goyi Bayan Osinbajo Da Ya Nemi Takarar Shugabancin Najeriya
Video: Bbc Hausa || Zaben 2023: Babangida Ya Goyi Bayan Osinbajo Da Ya Nemi Takarar Shugabancin Najeriya

Wadatacce

Binciken gaskiya

Me zai faru idan ba a bayyana gaskiyar aure ba kwatsam? Ba abin da kuka yi tsammani ba, ba abin da kuka yi rijista da shi ba, ba abin da kuka yi mafarkin tun kuna ƙanana ba, kuma abokin tarayya ya ba ku takaici saboda bai cika jerin abubuwan da kuke tsammani da burin da kuka ƙirƙira don “DAYA” ba. A wannan lokacin, farawa ta fara ... Kuna son abokin aikin ku ya faranta muku rai, ya dace da ra'ayoyin ku da tsammanin abin da auren ku ya kamata ya kasance, kuma kun manta gaskiyar cewa su ma suna da nasu ra'ayoyin da tsammanin. Wanene ya faranta maka rai kafin kayi aure? Babu wani mutum a duniya da ke da ikon samar muku da kowane irin farin ciki mai ɗorewa. Kai ne mabudin farin cikin ka. Ranar da ni da maigidana muka fara sadaukar da yanayin rayuwar aure mai farin ciki wanda ya ƙunshi soyayya, girmamawa, fahimta, yarda, yarda, sulhu, abokantaka, da kirki shine ranar, mun fahimci cewa aurenmu ya ɗauki abubuwa masu lalata. Me ya sa? Domin mun ƙyale ƙananan kuɗinmu masu rauni don sarrafa bambance -bambancenmu kuma ya haifar da rashin tasiri, gwagwarmayar iko na maimaitawa, da gasa don cin nasara mafi yawan muhawara.


Warkewa daga munanan halaye.

Kodayake mun aiwatar da dabaru da yawa kuma mun yarda da dabaru, na yanke shawarar raba muku uku daga cikin waɗanda ke cikin wannan labarin.

  • Gano wanene ainihin ku kuma ku ɗauki alhakin farin cikin ku da jin daɗin ku. Sai kawai idan da gaske mun san kuma mun fahimci ainihin kawukan mu, halayen mu, motsin zuciyar mu, ayyuka, da sauransu, za mu iya fahimtar abokan aikin mu. Aure ba lissafin lissafi bane.
  • Rabin kashi biyu ba su daidaita gaba ɗaya, ya fi burgewa da sihiri don irin wannan wuce gona da iri. A takaice, cikakken mutum biyu ne kawai daidai suke daidai da kammalawar da kuke nema don rayuwar ku gaba ɗaya.
  • Yi zaɓin da ya dace don juyar da hankalin ku daga abin da kuke so, zuwa abin da abokin aikin ku da aure ke buƙata (lura: Ban rubuta "so") ba.
  • Kama abokin aikin ku yana yin wani abu daidai, kuma ku nuna godiya ga ƙoƙarin su. Koyi godiya ga ƙananan abubuwa waɗanda galibi ba a lura da su.

Har ila yau duba: Menene Rikicin Dangantaka?


Yadda za a ci gaba da kasancewa kan gaba idan rikici ya taso.

  • Koyi kuma ku fahimci yadda jikin ku ke yin fushi. Lokacin da wannan ɗumi -ɗumi na jini yana kwarara zuwa kanku, yana juya komai akan hanyarsa zuwa saman zuwa launuka daban -daban na ja, yayin tara matsin lamba don fashewar da ba a sarrafa shi, gaya wa abokin tarayya kuna buƙatar ɗan lokaci kaɗai, kuma za ku tattauna batun a mataki na gaba (“a wani mataki na gaba” yana nufin, a cikin awanni 24 masu zuwa). A yayin da kuke jayayya da abokin aikinku yayin da kuke cikin yanayin da aka ambata, tuna cewa kwakwalwar ku tana aiki cikin faɗa da yanayin tashi don tabbatar da rayuwa ta yaudara. Ilimin kwakwalwar ku don yin amfani da ƙira, tausayi, ƙira, dabaru na ƙauna da girmamawa, ba ya aiki yayin yanayin rayuwa. Kwakwalwarka ba za ta iya aiki cikin duka biyun ba!
  • Ka bar ihun, rantsuwa, kiran suna, jiyya ta shiru, sarcasm, da hayaniya a matsayin "jerin abubuwan yi" don haɓaka hazaƙar motsin zuciyar ɗanka.
  • Ayi sauraro a fahimta. Dakatar da aiki akan hujjarsu ta tsaro yayin da abokin aikin ku ke magana da ku. Lokacin da ba ku da cikakkiyar fahimta, fassara cikin girmamawa da sadar da kalmomin su cikin kalmomin ku, da abokin aikin ku idan fassarar ku daidai ce.
  • Yi la'akari da yanayin jikin ku da yanayin fuska. Abokin hulɗarku yana lura da ɓoyayyun dalilanku da nufinku ta hanyar abubuwan da suka karɓa daga yarenku mara magana. Koyaushe kiyaye waɗannan dalilai da niyya, tsarkakakku, masu ginawa da fa'ida ga juna.
  • Koyaushe ku kasance masu gaskiya da sanin yakamata yayin isar da ra'ayin ku. Ka jagoranci tattaunawar cikin soyayya da girmamawa.
  • Sau da yawa ina ganin wannan tare da mata kuma don Allah a lura cewa ba na yin magana gaba ɗaya. A yayin muhawara, mata kan ji bukatar buƙatar yin cikakken bayani game da hujjarsu gaba ɗaya, ci gaba da ƙara misalai da ji, sannan yayin da suke kan hakan, suna haɗa wasu abubuwan da ke faruwa, suna jin yana iya dacewa da hujjarsu ta yanzu, gaba ɗaya. Kai, ko ƙoƙarin sanya duk waɗannan a cikin jumla ɗaya yana da rikitarwa. Maza suna mai da hankali kan mafita kuma sun fi dacewa da karin magana, magance maganganun matsala guda ɗaya, haɗe da yadda take ji, lokaci guda. Maza suna son haɗawa da haɗa bayanai, wanda zai yi kama da fahimtarsu, wanda galibi ke haifar da rashin fahimta. Maza, jagoranci da ƙauna cikin jagorar matar ku don warware matsalar matsalar ta, zuwa sassa masu sarrafawa da fahimta. Mata, ku gode wa abokin aikin ku lokacin da suke yin hakan, ba ya katse ku ko kuma rashin girmamawa. Yana ƙoƙarin fahimtar ku da hujjar ku.
  • Ka tuna cewa abokin tarayya ba lallai bane ya raba gaskiyar ku, saboda kwakwalwar ɗan adam tana fassara abubuwan ta ta hanyar haɗin gwiwa don fassara da fahimtar sabbin abubuwan, ta amfani da madaidaicin tsarin bayanin ku. Don haka, kwakwalwar mu tana da son zuciya kuma saboda dalilai masu yawa masu tasiri, tsinkayen ku, tsammanin ku, da hasashe na iya zama koyaushe ba daidai bane kamar yadda kuke zato. Gano gaskiya game da haƙiƙanin haƙiƙanin ku, ta hanyar bincika ra'ayoyin juna. Za ku yi mamakin sakamakon kuma abin nishaɗi ne ta hanyar aiwatarwa.Ina ƙalubalantar ku da sanin yakamata, da kuma ɗaukar waɗannan halaye da gangan. Kada ku ɗauki maganata da ita; za ku iya dandana shi da kanku. Oh, kar ku manta ku raba abubuwan binciken ku, ta hanyar yin tsokaci kan wannan labarin.