Yadda Ake Inganta Sadarwa Tare Da Mijinki

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 16 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Yadda za ki saka mijinki bacci da yadda za ki tasheshi daga bacci -  Zamantakewar Ma aurata
Video: Yadda za ki saka mijinki bacci da yadda za ki tasheshi daga bacci - Zamantakewar Ma aurata

Wadatacce

Koyon yin sadarwa yadda yakamata a cikin alaƙa yana taimaka muku nuna girmamawa, fahimtar juna da kyau, kuma yana sa ku zama masu kusantar aboki. Dukan ku da matarka suna kawo kwarewar rayuwar ku a cikin alakar ku. Wannan yana nufin ku duka kuna da hanyoyi daban -daban na magana, sauraro, da sadarwa a matsayin ma'aurata.

Sadarwa muhimmin bangare ne na kyakkyawar dangantaka.

Yana inganta aminci, aminci, gaskiya, da ƙauna. Idan kuna son haɓaka haɗin gwiwa na dindindin tare, yana da mahimmanci ku kasance da haɗin kai kuma kuyi ƙoƙarin haɓaka ƙwarewar sadarwar ku a matsayin ma'aurata. Wadannan nasihu guda bakwai zasu taimaka muku koyon yadda ake inganta haɗin kai da sadarwa tare da matarka.

1. Yi nishaɗi tare

Haɗin kai da sadarwa suna tafiya hannu da hannu. Doesn'taya baya aiki da kyau ba tare da ɗayan ba. Yin nishaɗi tare yana haɓaka ɗabi'ar dangantakar ku kuma yana kawo ku kusa. Yayin da kuke kusantar abokiyar aurenku, haka za ku fi son ku gaya musu ra'ayoyinku da yadda kuke ji.


Yin wani abu mai daɗi tare yana da kyau ga lafiyar dangantakar ku. Zaɓi abin sha'awa wanda ku duka kuna jin daɗi, ku yi kwanan wata na dare, ko ku ciyar da rana tare a ƙarƙashin bargo tare da wasan da kuka fi so tare. Duk abin da kuke son yi, ku tabbata cewa kuna yin sa sau da yawa. Ƙarin jin daɗin da kuke tare za ku ƙara jin haɗin gwiwa.

2. Ka kasance mai gaskiya a kodayaushe

Da zarar kun kasance masu gaskiya tare da abokin tarayya, ba kawai game da yadda kuke ji ba har ma da bin diddigin ku, da yawa za su iya amincewa da ku nan gaba. A wata ma'ana, ikon ku na yin gaskiya yana tsara yadda abokin tarayya yake ji game da ku. Kuna dogara? Shin suna da dalilin shakkar ku? Lokacin ƙoƙarin inganta sadarwa tare da matarka, ku sa burin ku zama masu faɗin gaskiya da gaskiya.

An gina manyan alaƙa a kan girmamawa da amana, dukkan halayen biyu suna girmama su ta hanyar yin gaskiya. Yi magana game da rayuwar ku tare, burin ku na nan gaba, yi magana lokacin da kuka sami sabani, kuma kada ku yi kamar kuna farin ciki idan ba ku ba. Akwai fa'idodi da yawa wajen faɗin gaskiya tare da abokin aikinku. Gaskiya za ta taimaka muku duka don haɓaka ƙwarewar sadarwar ku kuma haɗa kan matakin zurfi. Hakanan yana koya muku duka yadda ake karanta juna da kuma warware matsalar da kyau.


3. Saurara ba tare da katsewa ba

Idan baku saba yin shiru ba, wannan ɓangaren haɗin kai da sadarwa na iya zama da wahala. Amma, idan kun koyi sauraro ba tare da katsewa ba zai yi abubuwan al'ajabi ga lafiyar dangantakar ku.

Yana iya zama da wahala kada ku katse tunaninku da ra'ayoyinku yayin muhawara. Amma kar. Ko abokin aikin ku yana magana game da ranar damuwarsu a wurin aiki, wani abin ban dariya da suke karantawa, ko kuma kun kasance cikin rashin jituwa, sauraro mataki ne mai mahimmanci na yadda ake inganta sadarwa tare da matarka. Hakanan yana taimaka muku duka ku guji rashin fahimta.

Koyi yadda ake sauraron sauraren matarka. Yi hulɗa da ido lokacin da abokin aikin ku ke ba da labari kuma ku yi amfani da kyakkyawar hulɗar da ba ta magana ba, kamar nodding da murmushi. Wannan zai sa abokin tarayya ya ji yana da inganci tare da sanar da su cewa kuna sauraro kuna shiga ba tare da yanke su ba. Yi amfani da tambayoyi masu biyo baya don taimakawa nuna sha'awar ku da girmama ku.


Masu sauraron haƙuri suna cikin mafi kyawun matsayi don magance rashin jituwa da jayayya a cikin alaƙa. Idan kun damu game da yadda ake inganta sadarwa da haɗin kai tare da matarka, zaku iya farawa ta zama mai sauraro mai haƙuri.

4. Muryar soyayyar ku

Nazarin ya nuna cewa lokacin da kuka kalli idanun mijin ku kuma kuka ce "Ina son ku" ana sa kwakwalwa ta saki jin daɗin jin daɗi hormone oxytocin, wanda ke haɗa ma'aurata tare. Wannan hormone yana sa ku ƙara amincewa da matar ku kuma yana haɓaka jin daɗin farin ciki.

Ma’aurata da yawa suna baƙin ciki sun fita daga ɗabi’ar faɗin “Ina son ku” ga ma’auratansu ko kuma kawai suna amfani da shi azaman hanyar yau da kullun don kawo ƙarshen tattaunawar waya. Koma cikin aikin gaya wa abokin tarayya yadda kuke son su da dalilin da yasa kuke yi. Bayyana soyayyar ku a kowace rana, da ma'anarsa, zai haɓaka ƙimar abokin aikin ku da ƙarfafa alaƙar ku a cikin dogon lokaci.

5. Takeauki lokaci tare a kowace rana

Ku biyun kuna rayuwa mai cike da aiki, amma wannan ba dalili bane don sanya dangantakar ku a kasan jerin fifiko. Takeauki lokaci don juna kowace rana. Yi aƙalla mintuna 30 a kowace rana inda kuke raba abubuwan rayuwar ku. Ƙarin lokacin da kuke ciyarwa tare zai ƙarfafa dangantakar ku. Ma’aurata da yawa suna yin haka akan kofi da safe kafin fara tashin hankali na rana, ko yin dare da shi da kwalbar giya. Ko da lokacin da kuka zaɓi haɗi a cikin yini, tabbatar cewa ku duka kuna yin ƙoƙarin da zuciya ɗaya.

6. Yin jima'i na yau da kullun

Lokacin yin la’akari da yadda ake haɓaka sadarwa tare da matarka, ayyukan ɗakin kwanan ku za su taka rawa sosai. Jima'i wani aiki ne a cikin alaƙar da ke haɓaka matakan oxytocin. Wannan hormone na musamman ne kuma kai tsaye ke da alhakin haɗin kai na zamantakewa da jin alaƙa da matarka. Kamar yadda muka riga muka tattauna, mafi yawan alaƙar ku da matar ku yayin da kuke ƙara sadarwa tare. Ku tattauna rayuwar jima'i da juna. Sau nawa a mako ko wata ke gamsar da ɓangarorin biyu? Me kuke buƙata daga abokin tarayya don ku cika? Waɗannan tambayoyi ne masu mahimmanci waɗanda za su ƙarfafa alaƙar ku kuma su ba ku koshin lafiya, gamsar da ƙwarewar jima'i.

7. Nuna godiya ga juna

Idan abokin tarayya ya burge ku, gaya musu haka. Nuna godiya ga abubuwan da matarka ke yi zai sa su ji suna da mahimmanci da lura da kai. Idan ba ɗaya kuke don nuna soyayya ba, koyaushe kuna iya nuna godiyar ku ta hanyoyi daban -daban. Rungumar godiya da duwawu a kan kunci suma suna yin abubuwan al'ajabi don sanar da abokin tarayya cewa sun zama na musamman a gare ku. Hakanan zaka iya yin abubuwan taimako ga matarka kamar ɗaukar ayyukansu, dafa abincin da suka fi so, ko yin ƙaramin abu kamar banki. Babba ko ƙarami, duk abin da za ku iya yi wanda ke sa ranar su ta zama mai sauƙi kaɗan ishara ce

Aika rubutu mai ƙarfafawa a cikin yini wata ƙaramar hanya ce da za ku iya haɓaka girman abokin ku. Idan kuna alfahari da su, kada ku riƙe kanku. Abokin aikinku zai so jin waɗannan abubuwan. Bayan haka, wanene ba ya son yin yabo?