Yadda Ake Cin Nasara

Mawallafi: Randy Alexander
Ranar Halitta: 23 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Matakan cin nasara a rayuwa Dr. Kankarofi
Video: Matakan cin nasara a rayuwa Dr. Kankarofi

Wadatacce

Sanin yadda ake cin nasara jayayya shine abin da kowa yake so domin yana sa ku zama masu wayo, masani, da kwarin gwiwa ga mai karɓar ku.

Koyaya, lashe gardama bai taɓa zama mai sauƙi ba saboda wani lokacin yana cutar da rayuwar mu da ta zamantakewa. Mutane da yawa suna ganin muhawara kamar gasa ta wasanni inda mai nasara ɗaya kaɗai ke fitowa, ta sa wasu su yi asara. Don haka, za su gwammace su guji jayayya fiye da shiga ciki.

Idan kuna ganin gardama a matsayin wani abu dole ne ku ci nasara, to kuna iya samun matsala samun mutane su yarda da ku a cikin hujja mai gamsarwa. Mayar da hankalin ku zai kasance kan cin nasarar gardama ba tare da ƙoƙarin lallashe wani zuwa ga ra'ayin ku ba.

Kuna iya kiran ra'ayoyin su marasa ma'ana, wawa, marasa tushe. Har ma kuna kiran su jahilai, marasa hankali, da sauran kalmomin ƙasƙanci- duk a ƙoƙarin sa su yarda da ku. Waɗannan dabarun na iya taimaka muku cin nasarar muhawara amma ba za ta bari ku lallashe wani ya yarda da ra'ayin ku ba kuma ku fahimci hangen nesan su, yana lalata fasahar gardama.


Tun da ba za mu iya tserewa daga muhawara a cikin taɗi ba, ta yaya za ku ci nasara cikin gardama cikin ma'ana da gamsarwa ba tare da taka wasu ba? Idan kuna son sanin yadda za ku fi yin jayayya, ci gaba da karatu.

Hanyoyi 12 don cin nasara gardama

Yadda za a lashe gardama?

Sanin yadda ake yin jayayya da kyau zai iya taimaka muku samar da kyawawan dalilai na ƙarshe kuma ku lallashe wani ga ra'ayin ku. Fahimci cewa ba game da cin nasara ko rashin nasara ba amma ƙirƙirar da raba sabon ilimi.

Duba hanyoyin 12 masu zuwa na yadda ake cin nasarar gardama:

  • Ka natsu

Dokar farko ta yadda za a ci nasara a muhawara ita ce shakatawa da kwanciyar hankali. Da zarar kuna cikin jayayya, da wuya ku iya sadarwa yadda yakamata. A kwantar da hankulan ku, cikin saukin samun saukin lashe gardama ta baki.

Idan yana da wahalar kwantar da hankalinku, wanda yana iya yiwuwa, yi ƙoƙarin numfasawa da fita sau huɗu zuwa biyar kafin faɗi kowace kalma. Wannan yana ba ku lokaci don yin tunani kan kalmomin ku kuma ku auna tasirin su.


  • Kula da ido

Wata dabara don koyan fasahar gardama ita ce duba kai tsaye a cikin idon mai karɓa. Kula da ido a cikin hujjance masu gamsarwa na iya kwantar da hankalin ɗayan kuma ya sa su saurare ku.

Shi ya sa yake da wuya a ci gardama da mutum mai hankali. Ta hanyar kula da ido, zaku iya shawo kan wani zuwa ga ra'ayin ku cikin sauƙi. Mutumin kuma ba zai da wani zaɓi face ya yarda da ra'ayin ku.

  • Ka guji ɗaga muryarka

Isingaga muryar ku dabara ce ta yau da kullun da mutane da yawa ke amfani da ita don cin nasara gardama, amma ba za ta taimaka muku sanin yadda ake jayayya da kyau ba.

Isingaga muryar ku ba kawai yana ƙara ɓata gardama bane amma yana hana ku jin juna. Maimakon yin ihu don isar da saƙonku, ku faɗi ra'ayin ku cikin nutsuwa ta hanyar yin magana a hankali, kwantar da hankalin ku da abokin aikin ku.

  • Bayyana kanka a sarari

Maimakon mayar da hankali kan “raunin raunin mutum”, faɗi abubuwan da kuke da'awar kuma ku ba su dalilai masu ma'ana. Misali, zaku iya farawa da cewa, "Na fahimci tunanin ku akan wannan lamarin, amma ...."


Har yanzu ba yana nufin ɗayan zai saurare ku ba, amma zai sa su kula da lokacin. Bayan haka, babbar dabara ce kan yadda za a fi yin jayayya.

  • Ba kwa buƙatar yin magana ta ƙarshe

Fahimci cewa lashe gardama ba yana nufin zaku sami fa'ida ta ƙarshe ba. Ko da kun yi daidai, ƙila ba za ku sa mutane su yarda da ku ba. Yi jayayya da maki a sarari kuma yadda yakamata, koda kuwa ba su karkatar da masu karɓar ku ba.

Bukatar yin magana ta ƙarshe na iya shafar dangantakar da kuke da mutane. Idan ku duka kun bayyana ƙarar ku, kuma da alama babu abin da ya rage ku faɗi, ku bar shi. Wani lokaci mabudin cin nasara gardama shine a bar karnukan bacci suyi karya.

  • Yi hutu

Ofaya daga cikin dabarun yadda ake cin nasarar gardama shine ku biyu ku ɗan ɓata lokaci. A lokacin muhawara mai gamsarwa, lokacin fita yana da mahimmanci don ku da ɗayan ku iya yin numfashi mai zurfi kuma ku sami sabbin ra'ayoyi kan batun.

Hakanan, Zai iya taimaka muku ƙirƙirar sabbin hanyoyi don warware batutuwan. Bayan haka, zaku iya saita takamaiman lokacin don sake duba batun - wannan lokacin, tare da buɗe zuciya.

  • Kasance mai saukin kai

Ba za ku taɓa cin nasarar yaƙin magana ba tare da sauraron ɗayan ba. Mutane da yawa suna da laifin tunanin ra'ayinsu kawai ba tare da maraba da ra'ayin wasu ba.

Lokacin da kuke buɗe zuciya, yana nufin ku karɓi sabbin ra'ayoyi, muhawara, da gaskiyar da ta bambanta da taku. Hakanan yana iya taimaka muku koyan sabon abu, yana ƙara fadada sararin ku. Don haka bude ido shine fasaha mai mahimmanci akan yadda ake samun nasara a muhawara.

  • Sarrafa halayenku

Ofaya daga cikin hanyoyin da za a bi don samun jayayya ita ce ta sarrafa abin da kuke yi. Yana da al'ada don jin buƙatar yin ihu ga mutumin don yin shiru ko gaya musu wani ra'ayi ba a bayyane yake ba. Kuna iya jin haushi kuma kuna jin kamar bugun jini. Duk waɗannan alamun al'ada ne.

Koyaya, don cin nasarar gardama, kuna buƙatar sarrafa kanku. Maimakon haka, gaya musu ainihin yadda kuke ji ba tare da yin amfani da kiran suna ba. Misali, kuna iya cewa, “Yi haƙuri, amma na ga iƙirarin cewa duniya ba ta da aminci. Wannan saboda ... "

  • Guji wasu maganganu

Idan kuna son sanin yadda ake jayayya da kyau, ku guji wasu jumlolin da zasu iya haifar da rarrabuwar kawuna tsakanin ku da masu karɓa. Ko ta yaya za ku shayar da lamarin, wasu maganganun suna haifar da ƙarin rikice -rikice. Kalmomin sune:

  • Kun yi laifi
  • Ko menene
  • Ko ta yaya
  • Don kunna wakilin shaidan
  • Kuna wuce gona da iri
  • Zan yi magana da ku idan kun shirya yin magana
  • Kuna busa wannan ba daidai ba

Waɗannan jimlolin ba sa yin komai sai zubar da ra'ayin wani. Yana nufin ba ku yarda da ra'ayinsu ba. Don haka, idan kuna son lallashe wani zuwa ga ra'ayin ku, bar waɗannan jumla a cikin hujjarka.

  • Kada ku kai hari ga bayyanar jiki (Ad Hominem)

Koyaushe ku tuna cewa muhawara tana faruwa saboda ku biyun ba ku yarda da wasu batutuwa ba. Ba ya sa mutumin ya zama kuskure. Ko da lokacin da kuka yi gaskiya, saboda kuna da fallasa da ba su da shi.

Kai hari ga kamannin mutum da halayensa fiye da ra'ayinsu ba ɗaya daga cikin hanyoyin samun nasara ba ne. Idan ɗayan ya kawo muku hari ta wannan hanyar, kira hankalinsu zuwa gare shi, ko barin tattaunawar.

Duba wannan bidiyon don ƙarin koyo game da Ad Hominem da yadda zaku iya yaƙar su:

  • Yarda da mai karɓa

Wannan shawarar na iya zama baƙon abu, amma yarda da abin da mai karɓar ku ya ce zai iya taimaka muku cin nasara gardama. Misali, idan a ƙarshe kun yarda da abin da mutum ya faɗi bayan dogon tattaunawa da baya, za su yi mamaki. Musamman, yana ba su lokaci don sake fasalin yanayin.

Wannan shine lokacin da zaku iya nuna ra'ayin ku. Yin sulhu baya nufin kai wawa ne. Maimakon haka, yana nufin kun san lokacin da za ku yarda ku saba.

  • Yi amfani da dalilai masu ma'ana don tallafawa hujjarka

Duk abin da ake ɗauka game da yadda za a ci nasara gardama shine a faɗi abubuwanku tare da hujja da shaida. Gaskiyar ita ce yana da wuya a sami nasara tare da mutum mai hankali lokacin da suke tallafawa ra'ayoyinsu tare da tabbatattun hujjoji.

A ce ba ku da isassun hujjoji da za ku yi amfani da su, ku faɗi, ku kula da ɗayan. Lashe gardama ba game da wanda zai iya shawo kan wani ba. Hakanan game da wanda yake da tawali'u don koyo.

Dos don lashe gardama

Akwai wasu dabaru waɗanda dole ne ku yi amfani da su don bayyana hujjarsu, kuma tabbas za su taimaka muku saboda suna da gaskiya. Gano su:

  • Yi haƙuri

Idan kuna son cin nasara gardama cikin gallantly, zauna cikin nutsuwa gwargwadon iko. Wannan zai ba ku lokaci don sauraron ɗayan kuma ku gabatar da shari'ar ku da ma'ana.

  • Yi amfani da hujjoji don tallafawa hujjarka

Yana da wahala a sami gardama tare da mutum mai hankali lokacin gabatar da ingantattun bayanai. Don haka, zama mutumin da ke jayayya da dalilai maimakon tausayawa.

  • Girmama mai karban ku

Ka guji ganin mai karban ka a matsayin mutum mai ruɗani yayin da yake cikin hujja mai gamsarwa. Maimakon haka, faɗi abubuwan ku a sarari ba tare da soke nasu kai tsaye ba.

  • Tambayi tambayoyi

Wata doka don cin nasara gardama da samun mutane su yarda da kai shine yin tambayar da ta dace bisa ga ƙaddamar da su. Hakan zai taimaka musu su yi tunani da neman mafita.

  • Ayi sauraro lafiya

Maimakon ji, saurari hujjarka na abokin tarayya don taimaka muku ganin ramuka ko sabbin bayanai waɗanda zasu iya taimaka muku.

  • Nemo wuri ɗaya

Don isa ga yanayin nasara, kuna iya buƙatar yin sulhu. Nemo inda ku duka kuka yarda kuma kuka amince da shi. Hujja ba gasa ce ta wasa ba inda mutum ɗaya kaɗai ke cin nasara. Ku biyu za ku iya cin nasara.

Har ila yau Gwada: Shin Mun Yi Tambaya Mai Yawa

Kada ku ci gardama

Guji amfani da waɗannan dabaru marasa adalci don tabbatar da maƙasudin ku kuma lashe gardama. Za su saka ku cikin mummunan yanayi. Duba su:

  • Halin hali

Raunin jikin mutum ko na ɗabi'a ba shi da alaƙa da gardama, don haka kar ku yi ƙasa don amfani da shi a kansu.

  • Karkatarwa

Zai fi kyau ku ci gaba da kasancewa kan babban tattaunawar maimakon karkatar da hankali. Yana shagaltar da ku daga mahimmancin muhawara, yana ba wa ɗayan hanyoyin samun nasarar gardama.

  • Kasancewa daidai

Kodayake kuna iya zama daidai, mahimmancin gardama shine don sanya ɗayan ya fahimci ra'ayin ku kuma raba ilimin ku.

Kammalawa

Hujjoji ba makawa a cikin ayyukanmu na yau da kullun. Lokacin da kuka ci gardama, yana sa ku ji daɗi game da kanku, amma wani lokacin yana sa wa mutumin baƙin ciki. Wannan na iya haifar da ɓarna na dogon lokaci idan ba ku halarta ba.

Maganin yadda za ku ci nasara muhawara kuma ku sa mutane su yarda da ku shine ku bi wasu matakan da aka tsara a cikin wannan labarin.