Yarjejeniyoyi shida don alakar lafiya

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Kuna samun kanku neman taimako kan yadda ake gina ingantacciyar dangantaka? Yin tambayoyin amsoshi masu ƙoshin lafiya na iya zama kyakkyawan ra'ayi don sanin inda kuka tsaya tare da matarka.

Idan kuna neman shawarwarin alaƙar lafiya, mun kawo muku yarjejeniyoyi shida waɗanda yakamata ku bincika. Waɗannan yarjejeniyoyi sune ginshiƙai don gina kyakkyawar dangantaka.

  1. Yi buƙatun
  2. Matsar da tsammanin zuwa buƙatun, motsa hasashe na wajibi zuwa alƙawura

Caitlyn: Mama, zan iya aro sabbin takalman ku?

Sherry: Tabbas zuma

Daga baya ranar.

Sherry: Caitlyn tana da ban haushi! Ina so in sa sabbin takalmina kuma ta aro su!

Gabe: Ba tare da na tambaye ka ba?

Sherry: A'a, ta tambaya. Ba zan iya cewa a'a ba, saboda za ta yi takaici sosai.


Caitlyn: Mama, me ke faruwa? Me yasa kuke yi min hauka?

Sherry: Ina so in sa waɗannan takalmin a yau! Kai mai son kai ne!

Caitlyn: To yi hakuri! Ba lallai ne ku zarge ni ba game da shi! Kai irin wannan uwa mai ban haushi. Lafiya. Ba zan sake neman wani abu ba.

Shin irin wannan yanayin yana jin saba?

Na kira shi "Hasashen Wajibi." Sherry tana da tunanin tunanin cewa dole ne ta ba Caitlyn takalmanta.

Me game da wannan ?:

Ni a wurin taron ma’aikata: “Ya ubangijina, sabon matashin ma’aikacin, Colton, bai ma yi tayin wanke kwano na ba. Ba ya girmama dattawansa. Ba zan iya yarda an dauke shi aiki ba! ”

Wannan fushi da hukunci shine sakamakon tsammanin na.

Dangantaka dangane da tsammanin da wajibai suna da zafi

Suna ɗauka cewa akwai babban littafi na nagarta da ba daidai ba, wanda kowannenmu ke da damar shiga, don mu iya ko ta yaya mu sani, kuma mu yarda a kan, abin da ke mai kyau, daidai, da dacewa.


Suna ɗauka cewa takaici bai dace ba. Cewa idan wani yana jin takaici, to wani yana da laifi. Maimakon gane cewa rashin jin daɗi shine halin ɗabi'a da mutum ke ji lokacin da mutum ke kawo kansu cikin daidaituwa - cewa abin da suke so ba zai faru ba.

Bari mu dubi abin da ya faru a waɗannan yanayi

Tunanin wajibi

Caitlyn ta yi roƙo.

Sherry, ta gaskanta Caitlyn tana da tsammanin za a ba takalmin, ta ƙirƙira a cikin ta 'hasashe na wajibi.' Sherry ta ji wajibi, kamar ta '' ba '' Caitlyn takalmi. Don haka ta ce 'eh' lokacin da take nufin 'a'a.'

Sherry sai ta ji haushin Caitlyn.

Sherry ta soki Caitlyn ga Gabe.

Sherry ta nuna fushin ta ga Caitlyn, tana nufin Caitlyn tayi wani abin da ba daidai ba, kuma tana da laifin raunin Sherry. Ta jefa Caitlyn layin kamun kifi da laifi a matsayin koto.

Caitlyn ya siya cikin abin da ya faru, kuma ya ciji ƙugiyar, sannan ya ji laifi.


Daga nan Caitlyn ta zargi Sherry da ‘sanya ta jin laifi.

Caitlyn ya warware matsalar ta hanyar yanke zumunci. Ta ce ba za ta sake yin buƙatun ba saboda ba za ta iya karanta tunanin Sherry ba kuma ba za ta iya amincewa da gaskiyar Sherry ta ta ba.

Fata

A taron ma’aikata, ni ne ‘dattijon’ kungiyar. Ina da tsammanin cewa matashi, sabon ma'aikacin, Colton, zai 'girmama dattawansa.' Abin da ya yi kama da ni, shi ne zai ba da damar tsaftace kwano na. Ina tsammanin Colton zai iya bincika babban littafin kawai na nagarta da kuskure, kuma ya san cewa ya kamata 'ya tsaftace kwanukan na.

Abin da zai iya faruwa shi ne cewa wannan saurayi na iya samun ainihin hasashe na wajibi wanda ya yi daidai da na tsammanin. Ko kuma yana iya karanta tunanina Ina tsammanin hakan na iya faruwa? A wane hali, zai wanke kwano na. Mafi kyawun abin da zai iya faruwa daga wannan yanayin, shine ban yi fushi da shi ba. Wannan shine mafi kyawun yanayin yanayin.

Amma mafi kusantar, ba zai kasance yana da ainihin wajibai iri ɗaya ba don dacewa da tsammanin na. Sannan zan yi masa hauka, in hukunta shi, in jefa masa layin kamun kifi da laifi, kuma in 'sa' ya ji ba daidai ba da mugunta.

Ta yaya wannan zai bambanta?

Don warkar da tabarbarewa a cikin alaƙa dangane da tsammanin, kawai faɗi abubuwan da kuke tsammanin kamar buƙatun.

Fata yana ɗaukar cewa ɗayan ɗayan ya zama tilas ta aikin ɗabi'a. Cewa su 'kamata' su yi, kuma idan ba su yi ba mara kyau/kuskure/lalata.

Buƙatar tana sane da 'yancin ɗan adam na mutum, kuma ta yarda cewa idan sun ce eh, kyauta ce gare ku, ko shawarar da suka yanke (wataƙila don musanyawa) daga wurin' yanci.

Wannan yana buɗe ƙarin dama don cin gashin kai, ƙauna, da godiya a cikin alaƙar.

Tunanin Wajibci

Caitlyn ta yi roƙon lafiya.

Sherry ta ce eh, amma tana nufin a'a.

Ko dai

  1. Tana iya cewa "A'a, Caitlyn, Ina shirin sanya takalmin a yau," ko
  2. Idan Sherry za ta ji daɗi ta hanyar biyan buƙatinta na ba da gudummawa ta hanyar ba Caitlyn takalman takalma, to da ta iya cewa 'eh,' kuma ta ji daɗin bayar da wannan kyautar.

Gabe zai iya cewa “Idan Caitlyn ta yi baƙin ciki, hakan yayi kyau. Za ta warke. Kamar yadda yake yanzu, ita ce mai karɓar sukar ku. Ina cin amana cewa da ta gwammace idan kun kasance masu gaskiya kuma kuka ce 'a'a.' ”

Maimakon Caitlyn ta sayi abin da ke nuna cewa ta yi wani abin da ba daidai ba, ko kuma tana da alhakin ɓacin ran Sherry ta hanyar yin buƙatun, za ta iya cewa, “Mama, lokacin da na nemi takalmin, da na yi kyau idan kun ce 'a'a. ' Ina jin takaici amma na ɗan lokaci. Zan sami dabarar daban don biyan bukatata.

Lokacin da na tambaye ku nan gaba zan ce 'Mama, zai biya muku buƙatun gudummawa kuma zai sa ku ji daɗin ba ni takalmin takalmi?' Domin ainihin abin da roƙona ke nufi. Kuma ina fata za ku amsa mani da gaskiya. Idan ba za ku taɓa cewa 'a'a' a gare ni ba, to ba zan taɓa yarda cewa yes ɗinku gaskiya ne ba.

Mutane da yawa suna ɗaukar hasashe na wajibi waɗanda ba ma yin la'akari da kowane tsammanin daga wani mutum. Sau da yawa yana taimakawa don tabbatar da hasashe, ta hanyar tambayar ɗayan ƙungiyar idan suna da buƙatun da suke so su yi.

Wataƙila uwa za ta shiga kowane irin matsala don yin kek don ranar haihuwar ɗanta a makaranta, amma makarantar ma ba ta son ta yi. Tana iya dubawa tare da makarantar kafin kawai ta ɗauki nauyin. Kuma ko da a lokacin, za ta iya cewa eh ko a'a kyauta ga buƙatar.

Fata

Wani yanayin da zai iya faruwa a taron ma'aikatan shine na juyar da fata ta zuwa roƙo. "Colton, za ku damu da wanke mini kwano na? Zai taimaka mini in sami damar kammala wannan aikin da nake yi. ” Sannan Colton, cikin 'yanci, zai iya cewa eh ko a'a. Idan ya ce eh, ina jin godiya gare shi, wanda yake jin daɗi.

Ko, duk da haka wani labari, Ba ni da tsammanin Colton. Amma wataƙila, ya miƙa mini ya wanke mini kwano na. Sannan ina ɗan mamaki, gira na ya hau. Sannan ina murmushi kuma ina jin godiya sosai. Yana ganin gira na da murmushi na, yana jin farin ciki. Ana biyan buƙatunsa na gudummawa da haɗin kai. Nasara sau biyu.

1. Yi duk wata bukata da kake son yi

Lokacin da aka yarda cewa mutum zai iya cewa a'a, wannan yana sauƙaƙa matsi mai yawa game da neman buƙata. Idan kuna tsoron cewa mutumin zai ce eh lokacin da suke nufin a'a, to kuna iya jin tsoron yin roƙo.

Amma lokacin da kuka san za su ɗauki alhakin faɗin a'a, kuna iya tambayar duk abin da kuke so. "Za ku lasa falon?" roƙo ne kyakkyawa.

2. Ka ce eh kuma ka bi, ko ka ce a'a

Da zarar mutum ya yi roƙo, zai fi taimakawa idan ɗayan ya amsa da eh ko a'a. Ko kuma tare da shawarar da aka ba da shawarar ga buƙatun don ta biya buƙatun su ma. "Tabbas zan ba ku aron takalman, amma za ku iya mayar da su da ƙarfe 4 na yamma don in sa su a darasin maraice na?"

Cewa a'a cikakkiyar amsa ce mai kyau ga roƙo.

Sadar da dalilin da yasa kuke cewa a'a, watau bayyana abubuwan da kuke buƙata kuna ƙoƙarin saduwa da su wanda ke kawo muku cikas a ce eh, yana da amfani sauƙaƙa don rage zafin a'a. "Ina so in ba ku takalmina, amma na shirya sanya su da yammacin yau."

Idan mutum ya ce eh, to wannan sadaukarwa ce.

Yana da matukar wahala a cikin alaƙa idan mutum bai cika alkawuran su ba.

Dukanmu muna da cikas da ba a zata ba wanda ke kange mu daga cika alkawuranmu, kuma hakan yayi kyau. Don kasancewa cikin aminci tare da ɗayan, muna buƙatar kawai mu yi magana da su da wuri -wuri, kuma mu bayar, gwargwadon ikon ku, don yin gyara.

Kuma kamar yadda muka gani tare da Sherry, in ce eh lokacin da kuke nufin a'a, ba kyauta ce ga ɗayan ba.

Wani lokaci, za ku yanke shawara ku ce eh, ko da yake ba ku son bayar da buƙatar. Lokacin da jariri ya yi kuka cikin dare, ƙila ba za ku ji kamar tashi ba, amma kuna yanke shawara, cikin 'yancin ku, don yin hakan.

3. Yarda da rashin jin daɗi da rauni

Rashin jin daɗi da raɗaɗi shine motsin rai mai lafiya, yana kawo mutum cikin daidaitawa da gaskiya.

Kowane motsin rai yana da manufa mai taimako wajen gina ingantacciyar dangantaka.

Muna jin takaici lokacin da muke yarda da gaskiyar cewa ba za mu sami abin da muke so ba. Muna jin zafi lokacin da muke yarda cewa wani baya son mu, gwargwadon yadda muke so. Yana da matukar mahimmanci a ƙyale wannan motsin zuciyar ya yi aikinsa, kuma ya kawo mu wurin karɓar gaskiyar duniyarmu.

Waɗannan abubuwan nishaɗi na ɗan lokaci ne. Ba sa cutarwa.

Idan za mu iya fahimtar wannan, tallafa wa mutumin ya yarda da motsin rai, kuma ya ba da cikakkiyar jin daɗi ga mutumin yayin da suke fuskantar wannan zafin na ɗan lokaci, muna yi musu hidima mafi girma fiye da ƙoƙarin ɗora laifin wani, musun ji, ko yin ƙarya don hana jin daɗin faruwa. Yana da kyau a ji.Abin da suke bukatar sani kenan.

Da alama tsoron rashin jin daɗi ko rauni shine abin da ke tura mutane cikin hanyoyin alaƙar rashin lafiya.

Wata matsalar da ke haifar da alaƙar rashin lafiya ita ce lokacin da ba mu girmama juna a'a.

A matsayin wani ɓangare na yarjejeniyoyi shida, kowa ya yarda cewa kowa yana da alhakin abin da yake ji, kuma kada ya ɗauki alhakin abin da wani yake ji.

Ta hanyar ɗora alhakin wanda ya ce a'a don jin daɗin ku, kuna ƙara sa shi nan gaba za su ce eh lokacin da suke nufin a'a, sannan za a bi da ku da fushin su, ko ba sa bin su, da sauransu.

4. Kula da bambance -bambancen iko

A mafi yawan dangantakarmu ta yau da kullun, zamu iya yin waɗannan yarjejeniyoyi guda shida don ingantacciyar dangantaka, amma kuma yana da mahimmanci mu sani cewa a cikin wasu alaƙar, ɗayan ba zai iya ba ko ba shi da ƙarfi ko kuma yana da ƙa'idodin al'adu kan hana a'a lokacin da suke nufin a'a .

A wannan yanayin, zaku iya yin buƙataccen bayani, ba da izini bayyananne don a'a kyauta. “Da fatan za ku ce a'a ga roƙona, sai dai idan zai amfane ku ta wata hanya, ko ya faranta muku rai, don bayar da ita. Ina so kawai ku ce eh idan wannan zai zama abin tunawa. ” Memmon wata ma'amala ce da ke amfanar bangarorin biyu. A nasara/nasara.

Wani lokaci ɗayan ba zai iya cewa a'a - kamar Uwar Duniya, ko dabbobi, ko yara ƙanana.

A wannan yanayin, zaku iya ɗaukar alhakin jin a'a ta kowace hanya da kuke da ita, kamar tambayar kanku, 'Idan ni ne, zan ce eh ko a'a?'

5. Yi buƙatun

A cikin Sadarwar da ba ta dace ba, suna magana game da buƙatu ta hanyar da za ta zama kamar kuna so ku guji su.

Ga inda tunanina ya bambanta kaɗan. Duk da yake na yarda cewa yin buƙata, maimakon buƙatu, yana haifar da cire haɗin gwiwa a cikin dangantaka, akwai lokutan da na yi imanin yin buƙata ita ce hanya mafi koshin lafiya.

Idan ɗayan yana zaɓar dabaru, ba tare da la’akari da buƙatun ku ba kuma ta haka suna yin/ba sa yin halayen da ke cutar da ku, ko hana ku biyan buƙatun ku, to na yi imanin cewa neman buƙatun wannan mutumin shine hanya ta aiki tare da mafi kyawun sakamako gabaɗaya.

Ta hanyar buƙata, ina nufin zaku ba mutumin kyautar bayanai.

Za ku sanar da su, kafin su yanke shawara a cikin 'yancinsu, abin da za ku yi a cikin' yancin ku dangane da zaɓin su.

Bukatar ta biyo bayan idan kai-to I, tsari. "Idan kuka zaɓi barin jita -jita a kan tebur, to zan zaɓi in sanya su akan gadon ku."

Bugu da ƙari, zan yi amfani da buƙata kawai idan ɗayan ba ya son yin magana da ku don gano buƙatunku duka biyu da nemo dabarun da ke biyan bukatun biyu. Ko kuma, idan ɗayan ya aikata amma bai yi ƙoƙari ya cika alkawuran ba.

Na yi imani yana da kyau ku ɗauki alhakin bukatunku, kuma ku yi amfani da ikon da kuke da shi don hana kanku cin zarafi.

Irin wannan yanayin yana da wuya, kuma galibi yana nuna cewa ɗayan yana cikin wani irin ciwo kuma yana buƙatar tausayi da taimako. Don haka bayan kafa iyakokin kariya, kuna iya zaɓar ku ba su taimako.

6. Da rana

Abin da muke aiki a cikin dangantaka, ana kiransa memnoon.

Memnoon yana nufin cewa mutum ɗaya yana ba da kyauta ga wani, kuma ta ba da kyautar, suna yin farin ciki. Don haka lamari ne na nasara/nasara.

Kamar lokacin da Colton ya yi tayin yin jita -jita na.

Ta hanyar yin waɗannan yarjejeniyoyi shida tare da mutane a cikin rayuwar ku, ina tsammanin za ku ga cewa yawancin alaƙar da ba ta dace ba za ta ɓace, kuma za ku ji ƙarin girmamawa, kuma za ku ji daɗin kyawawan mutane a rayuwar ku cikakke.