3 Mahimman Dole-Sanin Game da Raba Jarabawa A Aure

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships
Video: Relationship Skills Quickstart Guide for Improving Relationships

Wadatacce

Idan aurenku ya kai matsayin da kuke tunanin rabuwa da fitina, wataƙila kuna neman taimako jagororin rabuwa da aure ko ka'idojin rabuwa a aure.

Kafin mu nutse cikin batutuwa kamar yadda za mu rabu? Yadda ake yin fayil don rabuwa a aure? Dole ne ku fahimci menene rarrabuwa ta gwaji.

Raba fitina tsari ne wanda ma'aurata ke rarrabu da juna ba bisa ƙa'ida ba yayin da suke yin aure bisa doka. Kasancewar rabuwa da fitina a gida ɗaya ko rabuwa da fitina da ke zaune a rabe, yanayin rabuwa ba lallai bane ya buƙaci duk wani shari'a.

Duk wani lissafin rabuwa da gwaji idan abokan haɗin gwiwa sun yarda.

A zahiri, kowane aure yana da banbanci kamar daidaikun mutane a ciki kuma dole ne ku gano wa kanku abin da ke aiki ko baya aiki a cikin yanayin ku.


Rabuwar da aka yi tunani mai kyau na iya ba kowane mata dama mai mahimmanci don tantance matsayinsu a cikin matsalolin aure da kuma sanin yadda suke ji lokacin da basa ganin juna akai -akai.

Idan yazo maganar rabuwa da aure ko shawarwarin rabuwa da gwaji, yana da amfani mu ɗauki waɗannan tunani uku masu zuwa:

1. Jarabawa fitina ce

Ainihin kalmar “fitina” tana nuni ga yanayin rabuwa na ɗan lokaci. Yana nufin cewa za ku “gwada shi” ku ga abin da sakamakon zai kasance. Akwai damar hamsin da hamsin cewa rabuwa na iya haifar da saki ko sulhu.

Ya yi kama da lokacin da kuka fara sabon aiki kuma kuna kan "gwaji" (ko gwaji) na watanni uku. Ingancin aikinku a cikin waɗancan watanni na gwaji zai tantance ko an sanya ku a kan ma'aikatan dindindin.

Hakanan, gwargwadon abin da kuke yi yayin lokacin auren ku rabuwa da fitina zai ƙayyade ko akwai makoma a gare ku a matsayin ma'aurata.


Ba kamar yanayin aikin ba, duk da haka, akwai ɓangarori biyu da ke da hannu kuma ana samun sakamako mai nasara ne kawai idan duka biyu suna son yin ƙoƙarin da ake buƙata don gyara aurensu.

Duk kauna, dogon buri, da tsawon jimrewa a duniya ba zai isa ya ceci aure ba idan ta bangare daya ce kawai. A wannan ma'anar, rabuwa da gwaji na iya zama muhimmin lokacin gani a sarari ko ɗaya ko duka ɓangarorin har yanzu suna da niyyar ceton aurensu.

2. Kasance mai tsanani ko kar ka damu

Dangane da motsawa, idan ma'auratan biyu ba su da kwarin gwiwa don ɓata lokaci cikin tunani da aiki kan warware matsalolin su, to bai dace a damu da rabuwa da gwaji ba.

Wasu ma'aurata suna ganin lokacin rabuwa da fitina azaman damar fara wasu alaƙar soyayya da jin daɗin 'yancinsu.


Wannan ba shi da amfani kuma yana cin nasarar manufar aiki a kan aurenku na yanzu da nufin sabuntawa da warkarwa. Idan wannan shine abin da kuke son yi kuna iya shigar da takardar saki nan da nan ba tare da damuwa don raba fitina ba.

Wani abin nuni ko akwai wani da gaske game da maido da aurensu shine idan sun ci gaba da ɗora laifin laifin matarsu akan matsalolin aure.

Sai kawai lokacin da dukkan abokan haɗin gwiwar suka iya fahimtar kurakuransu da rauninsu, tare da sanin cewa kowannensu ya ba da gudummawa ga rushewar, to akwai ɗan fatan yin sulhu.

Idan ba a amince da laifin da wani bangare ya yi ba, to rabuwa da fitina wataƙila zai zama ɓata lokaci.

3. Kada ka gwada ka yi shi kaɗai

Kuna iya mamaki, shin rabuwa da gwaji yana aiki? Da fari, a dukkan alamu, kai da matarka ba ku kai wurin yin la'akari da rabuwa da fitina cikin dare ba.

Wataƙila ya ɗauki makonni, watanni, ko ma shekaru na gwagwarmaya da faɗa da ƙoƙarin yin abubuwa tare. Kasancewar kuna rabuwa alama ce da ke nuna cewa ba ku yi nasarar yin shi kaɗai ba.

Rabuwa da fitina shine lokacin da ya dace don fara ba da shawara na aure ko maganin ma'aurata idan ba ku yi hakan ba tukuna. Tare da taimakon ƙwararren mai ba da shawara ko mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali, yana yiwuwa a sduba matsalolin ku ta wata fuska daban da kuma samun taimako wajen warware su.

Idan kuka ci gaba da yin abubuwa marasa kyau iri ɗaya a cikin auren ku, za ku sami sakamako mara kyau iri ɗaya. Don haka yana da mahimmanci duka ku biyun koyi sababbin hanyoyi masu kyau na danganta juna kuma musamman yadda za a warware rikice -rikice cikin lafiya da ingantacciyar hanya.

A kan batun samun taimakon waje, ma'aurata da yawa suna ganin hakan yin addu'a tare da juna yana da matuƙar fa'ida wajen kusantar da su cikin alakar su.

Me za a yi yayin rabuwa da fitina?

Za ku sami bayanai da yawa game da abin da ba za ku yi ba yayin rabuwa. Koyaya, muna gabatar muku da wasu bayanan da ake buƙata akan ƙarin abubuwa don tunawa yadda za a magance rabuwa da abin da za a yi yayin rabuwa da gwaji:

  • Ƙayyade tsarin lokaci don rabuwa kuma sake kimantawa da zarar kun isa wurin binciken da aka yanke
  • Saita iyakoki masu taƙaitaccen bayani kuma yi ƙoƙarin kada ku ƙetare su
  • Idan kun ɗauki matakin doka to ku tabbata kuna da duk takardun rabuwa cikin tsari
  • Kasance da himma ga ilimin ma'aurata, koda kuwa dole ne ku tafi kai kaɗai
  • Tattauna da tsara wajibai na kuɗi
  • Tattaunawa idan za ku kasance masu kusanci ko a'a yayin lokacin rabuwa da fitina
  • Yi aiki akan matsaloli tare; kada ku ɗauka za su tafi da kansu
  • Kada ku bari dangantakarku ta zama 'sake-sake' '' kashe-sake '
  • Bayyana yadda kuke ji, sha'awarku, da tsare -tsaren ku na nan gaba
  • Kada ku canza ainihin imani da ƙimar ku don ceton auren ku

Kammalawa

Yayin da kuke yin la’akari da waɗannan tunani, musamman idan kuna neman wasu ƙa'idodin rabuwa na aure, kuna iya gane cewa a ƙarshen rana, halayen zuciya ne ke haifar da bambanci.

Da yawa ka'idojin rabuwa da shari'ar aure za a iya jera su, amma a ƙarshe tambayar ita ce ko duka biyun ku har yanzu suna ƙaunar junan ku don ku kawar da wahalar da girman kan ku, ku yafe wa juna, ku ci gaba da koyo da haɓaka tare a cikin auren ku.