Abota Bayan Aure

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
MUHADARA TA MUSAMMAN  MUHIMMANCIN AURE A SHARI’AR MUSULUNCI SHEIKH AMINU IBRAHIM DAURAWA DR MANSUR
Video: MUHADARA TA MUSAMMAN MUHIMMANCIN AURE A SHARI’AR MUSULUNCI SHEIKH AMINU IBRAHIM DAURAWA DR MANSUR

Shin kun san cewa abota na iya canzawa bayan kun yi aure kun haifi yara? Gaskiya ne, kuma sakamakon sakamakon abubuwa ne da suka haɗa da raguwar lokacin kyauta da jujjuya abubuwan da aka sa a gaba.

Ma'aurata galibi suna fuskantar tashin hankali idan ana batun abota a waje da alakar su. Rikici na iya tasowa lokacin da mutum ɗaya ke da buƙatar zama cikin zamantakewa kuma ya haɗa shi da wasu kuma ɗayan yana son lokaci kawai kuma an janye shi daga al'amuran zamantakewa. Fahimci da yarda da bambance -bambancen juna shine mabuɗin don haɓaka abota a cikin alaƙar ku da haɓaka abokantaka da wasu.

Abota yana ba da tallafi, yana hana mu jin kadaici, kuma yana sa mu zama masu cikakken tsari. Abokai masu ƙarfafawa da goyan baya sun fahimci cewa babban abokin ku shine, kuma yakamata ya zama matar ku, amma komai kusancin mu da matar mu da yaran mu, galibi muna son yin zumunci da wasu. Anan akwai wasu nasihu don kiyaye abokantaka a waje da alakar ku.
Daidaitawa
Kula da abota mai kyau yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari. Yayin da rayuwar ku ke ci gaba, dole ne ku raba wancan lokacin mai daraja a tsakanin da'irar mutane da ke ƙaruwa, wanda ke ba da ƙarancin lokaci ga abokanka.


Abokai gabaɗaya suna gaya mana abin da muke so mu ji kuma yana sa mu ji daɗi, suna tallafawa zaɓinmu da sauƙin gafarta mana kurakuranmu. Ba abin mamaki ba ne mu ruga wurinsu muna neman shawara ko kiran su a lokacin da ake cikin rikici ko yanayi. Masanan aure sun gaya mana cewa lokacin da muka juya zuwa ga abokan mu kuma muka nisanta daga matar mu, muna haifar da tausayawa a cikin dangantakar mu. Ka tabbata kana dogara ga matarka, ma.

Abota yana ba da halaye na musamman waɗanda ke da fa'ida ga ƙimar kanmu amma samun daidaituwa yana da mahimmanci don kada mu daidaita dangantakarmu. Shirya haduwa da ta shafi mijinki ko yaranku. Lokacin da kuke buƙatar lokaci-lokaci tare da abokin ku, yi shiri a gaba. Ba ku da lokacin hutu da kuka saba, kuma yayin da wasu abokai za su fahimci dalilin da ya sa kuke yin ƙarancin bayyanar, wasu na iya ɗaukar shagaltar da ku da sabuwar rayuwar ku.

Fifiko
Yayin da muke girma, abubuwan da muka sa a gaba suna canzawa. Manyan abubuwan da suka faru a rayuwa, kamar bikin aure ko haihuwa, dole ne su ba mu hangen nesa game da rayuwa kuma su sa mu sake yin la'akari da abin da ke da mahimmanci da yadda muke son ɓata lokacin mu. Guji mutanen da ke haifar da mummunan ra'ayi game da alakar ku ko matar ku kuma suna haifar da rarrabuwa a cikin alakar ku. Cire abokantaka waɗanda ke da yuwuwar zama mai guba ga dangantakar ku, irin su ikon sarrafawa, tsegumi, da mai amfani. Ciki har da abokanka marasa aure yayin balaguron dangi zai ba su babban godiya ga nauyin da ke tattare da kasancewa ma'aurata ko iyali. Da sannu -sannu, wasu abokanka za su fahimci dalilin da ya sa kuka fi son cin abincin dare mai daɗi fiye da dare a mashaya yayin da wasu za su yi gwagwarmaya don danganta sabon rayuwar ku.


Yadda Ake Kula da Abota
Kula da abotarku, kawar da miyagu, da haɓaka sababbi na iya zama kamar wasan motsa jiki yayin da kuke ƙoƙarin haɓaka alaƙar ku. Abota, kamar kowace alaƙa, tana ɗaukar aiki. Wannan gaskiya ne musamman bayan aure da jariri lokacin da fifikon ku da lokacin hutu suka canza. Wataƙila ba ku da alaƙar kiran aboki da ba da shawarar abincin rana mara kyau, amma hakan ya yi kyau. A gefen juyawa, zaku iya ganin cewa ba ku da yawa a tare da tsoffin abokai waɗanda suka yi wasan kwaikwayo tare da ku. Tare da ɗan daidaitawa da sadarwa, zaku iya kiyaye abokantaka waɗanda ke da mahimmanci a gare ku cikin shekarun zinariya. Yana da mahimmanci ma'aurata su sami wasu abokantaka. Ga 'yan shawarwari:

Saita Iyakoki
Ko aboki ne na kusa ko memba na iyali, iyakoki sun kafa iyaka da tsammanin ƙudurin sada zumunci. Faɗa wa abokan ku cewa kuna daraja abokantakar ku kuma kuna damu da su. Bayyana cewa taron duk da cewa ba za ku iya yin hutu akai -akai ba, har yanzu suna da mahimmanci a gare ku. Yarda da cewa rayuwar abokin ku kuma za ta canza kuma, don haka abin da kuke yi don kiyaye waɗannan abokantaka na iya saita tsammanin lokacin da yanayin rayuwarsu ta canza nan gaba. A ƙarshe, kada ku yi amfani da abokan ku a matsayin wurin yin korafi game da matar ku. Kyakkyawan ƙa'idar yatsa ita ce kada ku faɗi wani abu ga abokin ku wanda ba za ku faɗa kai tsaye ga matar ku ba.


Yi Lokaci
Kuna da buƙatun juna tare da abokanka, kuma kuna buƙatar ci gaba da sanya waɗannan fifiko. Yi magana da matarka game da lokacin da kake son ciyar da lokaci tare da abokanka kuma ku yarda akan tsari. Wataƙila ba za ku iya yin abincin rana sau biyu a mako ba kuma ku ciyar Jumma'a da Asabar tare, amma yi ƙoƙarin shirya kiran waya na yau da kullun da haɗuwa. Dukanku na iya ganin wannan lokacin da aka tsara ya ɗan ɗan wahala a farkon, amma kuna da abubuwa da yawa kuma kuna buƙatar zama ɗan “kalanda kalanda” don yin lokaci don abin da ke da mahimmanci.

Ba da Dauki
Lokacin da kuka taru tare da abokanka, ku tsayayya da sha'awar kada ku tattauna batun tare da labarai game da yadda soyayyar matar ku take ko sabon wasan kwaikwayo na jariri, musamman idan abokanka ba sa cikin matakin rayuwa ɗaya. Abokanka suna son jin abin da ke faruwa, amma kuma suna so su yi magana da ku game da rayuwarsu, kuma suna buƙatar samun ma'ana cewa har yanzu kuna raba abubuwan sha'awa da gogewa waɗanda suka haɗu da ku da fari. Wani lokaci kuna iya ganin yana da wahala ku haɗu da tsoffin abokai lokacin da abubuwan da kuka fi fifiko suka canza.

Yi Sabbin Abokai
Idan kun yi ƙoƙarin shirya haɗuwa tare da aboki ko biyu amma da alama sun ɓata da nisa, yana da kyau ku bar waɗancan abokantaka su tafi. Ba duk abota ke dawwama ba. Yayin da muke ci gaba a rayuwa, a dabi'a muna ɗaukar sabbin abokai kuma muna barin tsofaffin. Yi la'akari da nemo sabbin ma'aurata don yin lokaci tare da ko sabuwar uwa ko uba wanda zai iya danganta inda kuke yanzu. Halartar wadatar aure ko ajin iyaye shine hanya mafi dacewa don saduwa da wasu ma'aurata (da samun ilimi mai yawa). Ko ƙungiya ce ta bangaskiya ko kuma ƙungiyar ku ta gida ta shirya, tabbas za ku sadu da wasu ma'aurata masu manufa iri ɗaya, a cikin yanayin da ke haɓaka haɗin kai. Yana da kyau yin abokai a matsayin ma'aurata.
Yin aure da samun 'ya'ya ba wai yana nufin cewa zumuncinku zai ƙare ba. Za su canza, kuma zai ɗauki ƙoƙari a ɓangarenku (da ɓangaren abokin ku) don ci gaba da abota mai kyau tare. Muhimmin abu shine gane cewa abota, komai tsufa ko sabuwa, yana da mahimmanci a gare mu duka.