Dabarun Yaƙi da Hasken Gas na Mai Nishaɗi

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
SECRET GARAGE! PART 2: CARS OF WAR!
Video: SECRET GARAGE! PART 2: CARS OF WAR!

Wadatacce

Gaslighting wani nau'i ne na cin zarafin hankali wanda wanda ke cin zarafin ke sa wanda aka azabtar ya tambayi hankalinsu da gaskiyar su kuma su zargi kansu da cin zarafin. Yana da dabara kuma yana iya zama da wahala a yi yaƙi kuma shine makamin da yafi so.

Koyon yadda ake yaƙar iskar gas na maƙarƙashiya shine mabuɗin don tsira da alaƙa da abokin haɗin gwiwa.

Gwada waɗannan dabarun 5 don yaƙar iskar gas na ɗan iska

1. Koyi yadda ake hango hasken gas

Ba za ku iya yin yaƙi ko rushe halayyar ba har sai kun koyi yadda ake gane ta.

Koyi alamomin da ke nuna cewa mai warkar da ku yana haskaka ku kamar yadda zai taimaka muku wajen koyan yadda ake yaƙar iskar gas

Waɗannan sun haɗa da gaya muku cewa kuna tuna wani abu ba daidai ba ko kuma kun yi tunanin shi kawai; zargin ku da kasancewa “mai matukar damuwa”; ƙoƙarin yin magana da ku daga yadda kuke ji saboda “bai kamata ku ji haka ba” ko “ba haka nake nufi ba”.


Wasu masu ba da labari suna jefa dabaru madauwari da “salatin kalma”. Yawancin kalmomi masu kaifin basira waɗanda ba sa faɗi komai a ƙoƙarin rikitar da waɗanda abin ya shafa, su ma.

Sauran masu ba da labari sun yi ƙarya kai tsaye a matsayin wani ɓangare na haska gas, kamar musun cewa sun taɓa faɗi wani abu ko aikata abin da wanda aka azabtar ya tuna a sarari.

Hakanan za su yi ƙarya don canza alhakin ayyukansu da gazawarsu, musamman lokacin da za su iya shawo kan wanda abin ya shafa ya zargi kansa.

2. Tsaya a cikin gaskiyar ku

Ofaya daga cikin manyan tasirin hasken gas shine cewa yana sa wanda aka azabtar ya tuhumi hasashensu na gaskiya. Kasancewa ana gaya muku koyaushe kuna tuna abubuwan da ba su faru ba ko kuma ba su taɓa faruwa ba, ko kuna tunanin abubuwa, yana ɗaukar hankalin ku.

Tsayawa a cikin gaskiyar ku yana taimaka muku ɗora kanku cikin abin da kuka san gaskiya ne. Rubuta abubuwa idan dole ne, don ku sami cikakkun bayanai don dawowa idan kun fara tambayar wani abu.

Nemo mutum ko ƙungiyar da za ku iya magana da ita don ku sami tallafi kuma ku sami mutanen da za su iya tabbatar da asusunka na abubuwan da suka faru.


Yin magana da kai mai kyau da tunatar da kan ku cewa kun san abin da ya faru, kun san abin da kuke ji, kuma jin daɗin ku yana da inganci na iya taimaka muku ku kasance da tushe.

3. Cirewa

Yana iya zama da wahala a tsakiyar zaman iskar gas, amma rarrabuwa wata hanya ce ta yaƙi da fitowar iskar gas.

Na farko, rarrabewa yana taimaka muku guje wa ilhami, motsin rai na haifar da haskakawa kuma an tsara shi don tayar da kanku. Abu na biyu, cirewa yana raba makamashin ku daga musaya, wanda ke hana narcissist na samar da makamashi da suke nema.

Yi rarrabewa ta hanyar ja da baya a hankali lokacin da iskar gas ta fara.

Bi da musayar kamar kuna kallon kallo, maimakon ɗan takara. Wannan zai taimaka kiyaye ku amintacce daga tasirin haska gas. Mai kishirwa na iya zama mai takaici saboda rashin samar da makamashi wanda hakan yasa su katse tattaunawar.


4. Tashi a kanka

Da yawa kamar rarrabuwar kawuna, fahimtar hasken gas ɗin zai iya taimaka muku yaƙi da shi.

Fahimtar hasken gas ɗin yana ƙetare martanin motsin rai da mai shaƙatawa ke nema.

Bayar da amsa ga mai ba da labari tare da gajerun maganganun gaskiya. Tambayi tambayoyi kai tsaye. Yi iyakar ƙoƙarin ku don nisantar da motsin rai daga fuskar ku kuma daga cikin muryar ku. Wannan duka za su baƙantawa da rikitar da mai gulma. Wannan yana tafiya mai nisa lokacin da kuke ƙoƙarin yin yaƙi da iskar gas na ɗan iska

Hankali kuma zai iya taimaka muku samun nutsuwa yayin fuskantar iskar gas mai narkewa, wanda zai iya zama kayan aiki mai mahimmanci don yanke shawara mai kyau game da yadda za a mayar da martani ga maƙarƙashiyar a yanzu da nan gaba.

5. Kashe su da alheri

Abin da ke tare da masu wariyar launin fata shine koyaushe game da su.

Narcissists suna bunƙasa akan yabo, tabbatarwa, da jin yadda suke da ban mamaki da daidai.

Ko da ba ku gaskanta da gaske ba, juye rubutun a cikin tattaunawar gaslighting ta hanyar juyawa don zama game da maƙarƙashiya.

Yi musu godiya da yabo. Maimakon yaƙi da baya, yi hirar game da ɗan wargi da abin da ke da girma game da su. Kada ku ji tsoro ku kasance masu ƙwazo.

Abin ban mamaki, wuce gona da iri mai yawan cin gindi tare da yawan abin da suke so na iya mamaye su kuma ya sa su rufe zaman gas. Wataƙila wannan ba shine mafita na dogon lokaci mai lafiya ba, amma yana iya zama da amfani a lokacin da kuke buƙatar rushe hasken gas kamar yadda yake faruwa.

6. Barin

Wannan shine mafi wahalar aiwatarwa, amma mafi inganci.

Da zaran kun ga zance yana shiga cikin yankin mai ba da iskar gas, kawo ƙarshensa. Faɗin wani abu kamar, "Ba na yin wannan tattaunawar" kuma a takaice hulɗar. Idan zaku iya barin yanki na zahiri, yafi kyau.

Ko da an jawo ku cikin wasan kwaikwayo na mu'amala tare da mai ba da labari, kuna iya sanya birki a kowane lokaci. Yanke mu'amala yana hana narcissist na wadata, kuma tabbas zai ɗauke su da mamaki. Wannan yana mayar da ikon a hannunka.