Hanyoyi 7 Na Musamman Don Inganta Dangantakar Ku

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 14 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova
Video: Face, neck, décolleté massage for thin skin Aigerim Zhumadilova

Wadatacce

Abokan zumunci yana tasowa daga abubuwan da kuka samu tare

Kusanci wani abu ne wanda galibi ake buƙata a cikin dangantaka kuma an rasa lokacin da ba ya nan. Amma kusancin alaƙar ba wani abu bane wanda galibi ake mai da hankali akai, ko kuma a hankali suna magana da ma'aurata a cikin alaƙa kuma don sanya al'amura su zama masu rikitarwa, sau da yawa ana iya kuskuren fahimtar kusanci. Sau da yawa ana saka su cikin lamuran jima'i ba tare da la'akari da sauran ba, da mahimman hanyoyin da kusanci ke gudana a cikin dangantaka.

Dangantakar zumunci na iya fara haɓaka daga jan hankalin jima'i a farkon matakan bayan duk hakan shine yadda kuke gabatar da mafi rauni a cikin waɗannan matakan. Amma yayin da lokaci ke wucewa, kusanci yana tasowa daga gogewar ku tare, yadda kuke shirin tare, da fahimtar waɗancan ƙananan nuances, da halayen da ke fitowa daga wanda ya san ku sosai.


Idan kuna son haɓaka alakar ku, a nan akwai 'yan hanyoyi don haɓaka sani da haɓaka kusanci a cikin alakar ku.

1. Tuna dalilin da yasa kuka fara soyayya tun farko

Yi ma'ana don tunawa koyaushe dalilin da yasa kuka fara soyayya da fari, don a lokutan wahala, nesa, ko rikici zaku sami mafi kyawun damar yin aiki tare tare. Kawai canza yanayin tunanin ku zuwa ƙauna da godiya ga junan ku, zai tausasa gefen alaƙar kuma zai taimaka muku duka ku kasance masu sadaukar da kai ga junan ku da kusanci da juna.

2 Gina dabarun sadarwa tsakanin ku

Sadarwa na iya zama ƙalubale ga mafi kyawun mu, kuma yana iya zama sanadin nisanci a cikin dangantaka kamar yadda zai iya zama mahaliccin kusanci. Koyon yadda sadarwarmu ke rikitawa, ɓacin rai, ko ƙarfafa juna, zai iya taimaka mana mu gyara sadarwarmu.

A wasu lokuta yana iya buɗe ƙasa don tattauna dalilin da yasa muke sadarwa kamar yadda muke yi, da yadda yake shafar junanmu - wanda kawai zai iya watsa wasu muhawara. Koyon yadda ake sadarwa da junanku cikin ƙauna da kusanci zai haɓaka alaƙar ku zuwa matakan da baku taɓa gani ba.


3. Haɓaka kalmar lambar don lokutan da ɗayan baya 'jin' ɗayan

Akwai lokuta a cikin alaƙa inda abokin tarayya ɗaya zai iya ɗaukar ɗayan don yin wuce gona da iri, wasa, ko ma tashin hankali game da batun. Wanda hakan ke sa su rage halin da ake ciki. Tabbas, idan ɗayan abokin tarayya da gaske wannan na iya zama babban dalilin rikice -rikice da fitar da nesa zuwa mafi kusancin ma'aurata. Yarda da kalmar lambar da ke keɓaɓɓe tsakanin ku zai ba ku damar yin alama ga abokin tarayya cewa kuna da matukar mahimmanci game da batun. Hakanan ana iya amfani da kalmar lambar don sanar da juna lokacin da suke da gaske game da barin wani taron, ko taimako cikin fasahar tattaunawa.

Don riƙe ikon kalmar lambar, yakamata a yi amfani da ita kawai a cikin mawuyacin yanayi, kuma ba a taɓa amfani da ita azaman wargi ba, ko don tilasta nufin ku akan ɗayan ɓangaren. Idan aka yi amfani da shi da kyau ko da yake, yana haɓaka kusancin dangantakar ku saboda ku duka kun san cewa kuna da kalmar lambar da za ku iya amfani da ita a cikin yanayin da ya yi tsauri, ko abin takaici a gare ku. Kusan yana haifar da bargon tsaro don jin daɗin kasancewa cikin rauni da kuma amincewa da juna.


4. Yi aiki tuƙuru kowace rana don kasancewa tare don saka hannun jari a cikin abokin aikin ku

Idan ku biyun kuna aiki tuƙuru kowace rana don riƙe mafi kyawun maslahar abokin tarayya. Don tallafa musu a zahiri, da tausayawa da tunani, kuma ku duka kun himmatu ga yin hakan, za ku ga cewa amana da kusanci a cikin alakar ku tana ƙaruwa - saboda kawai za ku iya dogaro da ɗayan don samun mafi kyawun buƙatun ku a zuciya.

5. Yi shirin yin dare na kwanan wata

Yana da sauƙi a ɗauke ku da rayuwa, abubuwan sha'awa, aiki da dangi. Ku duka biyun mutane ne da ke rayuwar mutum ɗaya amma kuna dawowa tare a ƙarshen rana. Yana da sauƙin manta cewa kuna buƙatar sake haɗawa da juna. Musamman idan aka zo batun riƙe alaƙar ku da jin kusanci tsakanin ku.

Yin lokaci don yin dare na yau da kullun idan kun kasance iyaye, ko don yin ƙoƙarin yin ado kuma ku fita idan kun kasance ma'aurata, waɗanda kawai suka ɗan ɗanɗana da sofa! Wannan ba kawai zai kusantar da ku da kusanci da juna ba amma kuma zai ci gaba da haskaka tsakanin ku kuma zai sa ku ji daɗi lokacin da kuke jin daɗin ƙayataccen dare.

6. Ku rika gaya wa juna a kai a kai cewa kuna godiya da kaunar juna

Kusa da juna yana buƙatar amincewa, ba wai kawai yarda cewa zaku iya samun abokin tarayya ya dawo da ku ba, ya kare ku ko ya kasance mai gaskiya tare da ku, amma kuma kuna buƙatar sanin cewa suna riƙe ku da tausayawa, cewa suna yaba ku kuma suna son ku. Hakanan, abokin aikinku yana buƙatar iri ɗaya daga gare ku kuma a cikin yin hakan, za ku ci gaba da dangantakar ku da kusancin ku wani abin ban mamaki.

7. Ƙirƙiri hadisai a tsakanin ku ku manne da su

Ƙirƙiri al'adu, kamar yin bikin daren da kuka fara saduwa da ku, ranar tunawa da ku, riƙe bbq iyali a kowace shekara. Maimaita kyakkyawan wuri don ƙarshen mako, ko keɓe ƙarshen mako ɗaya a kowace shekara (ko fiye idan zaku iya miƙa shi) don bincika duniya. Ko da ƙananan al'adun gargajiya kamar abokin tarayya wanda ke dafa abinci kaɗan a kai a kai yana ƙoƙarin dafa karin kumallo ranar Lahadi.

Wataƙila kowane karshen mako kuna jin daɗin tafiya ta musamman tare. Hadisai suna haifar da tunanin alfarma, kuma suna dakatar da makonni suna jujjuyawa cikin shekaru. Don haka idan ba kai ne wanda ke murnar bukukuwan gargajiya ba, ƙirƙira naku, bukukuwa masu ma’ana kuma ku kalli yadda gogewa da tunane -tunane ke kusantar da ku da haɓaka alaƙar ku.