Shin Aure Zai Iya Amfana Daga Magungunan Mazan Jima'i?

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 5 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Let’s Chop It Up (Episode 27) - Saturday April 17, 2021
Video: Let’s Chop It Up (Episode 27) - Saturday April 17, 2021

Wadatacce

Maimaita Mahimmancin Ma’aurata (EFT) dabara ce ta ma’aurata wanda ya sami nasarar kula da ma’aurata da yawa.

Ya kafa tsarinsa akan ka'idar haɗe -haɗe kuma yana mai da hankali kan kawo wayar da kai ga ma'aunan ƙirar sadarwar su mara kyau kuma yana taimaka musu samun madaidaiciyar alaƙa tsakanin su wanda aka kafa ta ƙauna.

Dabara ce mai ban sha'awa da gaske take da ma'ana, kuma ɗayan mafi kyawun abubuwa game da farfaɗo da ma’aurata masu hankali shine cewa yana ɗaukar tsararren mataki ta hanyar da ba ta ƙunshi samun zaman shawarwari na shekaru goma masu zuwa- yawanci yana ɗaukar tsakanin 8- Zaman 20 dangane da ma'auratan da abin ya shafa.

Don haka menene mahimmancin ma'auratan da ke mai da hankali?


Bari mu fara da tabbacin nasara

Dangane da binciken sun gano cewa kashi 70 zuwa 75% na ma'auratan da ke tafiya ta hanyar motsa jiki na ma'aurata sun sami sakamako mai nasara - inda suka fara cikin wahala kuma yanzu suna shiga cikin tsarin murmurewa.

Kuma ba haka bane-binciken ya kuma nuna cewa wannan murmurewa da muke magana akai tabbatacce ne kuma mai dorewa. Babu shaidu da yawa kwata -kwata. Plusari idan hakan bai gamsar da ku gaba ɗaya ba, 90% na waɗannan ma'auratan da suka shiga cikin binciken sun nuna ingantattun ci gaba.

Lokacin da kuke tunani game da duk abubuwan da abubuwan da ke canza alaƙa, yana da sauƙi a ga cewa rikitar da shawarar ma'aurata tana da ƙarfi. Don haka lokacin da zaku iya samun irin wannan sakamako mai ƙarfi daga jiyya ta ma'aurata mai da hankali, hakika abin mamaki ne.

Ta yaya farfajiyar ma’auratan da ke mai da hankali ke aiki?

Magungunan ma’auratan da aka mayar da hankali a hankali sun samo asali ne a cikin ka’idar haɗe -haɗe ta John Bowlby.


Ka'idar da aka makala

Ka'idar haɗewa tana mai da hankali kan yadda muke gina abin haɗe -haɗe a matsayin yara yana haifar da dogaro da matakin kulawa da kulawa da muka samu daga mai kula da mu na farko.

Idan mun sami cikakkiyar kulawa da kulawa, za mu iya samar da ingantattun abubuwan haɗe -haɗe a cikin alaƙar mu ta manya.

Idan ba mu sami 'isasshen' kulawa da kulawa daga mai kula da mu na farko ba, to muna samar da salo mara kyau. Ko ma cutarwar haɗe -haɗe, dangane da tsananin rashin kulawa da muke samu.

Kusan rabin tsofaffi na Amurka ana cewa suna da salo mara kyau ko ɓacin rai. Wanda ke nufin cewa akwai babbar dama cewa ku ko abokin aikin ku ko matar ku na iya samun irin wannan matsalar.


Ainihin abin da ke faruwa lokacin da ba mu samar da haɗe -haɗen lafiya ba shine mun zama marasa tsaro a cikin duniya, ba mu da madaidaicin dandamali don tsayawa, kuma a matsayinmu na yara, za mu koyi yadda ake nuna hali ta wata hanya don biyan bukatun mu. da tsira.

Amma hanyar da muke yin hakan wataƙila ta yi nasara wajen taimaka mana tafiya da tsira da ruwa mai rikitarwa a matsayin jariri, amma ba ya taimaka mana mu ƙulla dangantaka mai kyau kamar manya.

Matsalar ita ce, a cewar ka'idar haɗe -haɗe, cewa a lokacin da muke fuskantar buƙatar waɗannan halayen halayen shi ma a lokacin da kwakwalwarmu ke haɓaka.

Sabili da haka, samfuran da muka tsara don rayuwa na iya shiga cikin mu sosai. Don haka a cikin gaskiyar cewa wataƙila ba ma iya gane cewa akwai wata matsala ban da gaskiyar cewa ba za mu iya zama kamar muna jawo kyakkyawar alaƙa ko ci gaba ba lokacin da muka sami dama.

Yadda muke dangantawa ya fito ne daga buƙatar jin lafiya

Duk waɗannan batutuwan ta yadda muke alaƙa sun fito ne daga buƙatar jin kwanciyar hankali a cikin duniya, don haka muna iya zama marasa aminci a cikin dangantaka don gujewa rasa wani abu mai daraja, nesa don gujewa cutarwa, ko rashin tsari saboda mun yi rashin tsari, duk kamar hanyar kare raunin mu mai rauni.

Don haka, likitocin ma’aurata masu hankali za su iya taimaka muku fahimtar waɗannan alamu kuma ku tallafa muku ta hanyar tafiya tare a matsayin ma'aurata. Ku biyu za ku iya fara fahimtar junan ku sosai kuma ku koyi yadda ake amincewa da danganta juna.

Samar da yanayin aminci na asali wanda aka gina ta cikin ƙauna

Lokacin da wannan ya faru ku biyun ku fara haɓaka haɓakar aminci na asali wanda aka gina ta cikin ƙauna wanda ya mamaye tsohon rashin tsaro wanda wataƙila kun ji a da.

A matsayina na wanda ya taɓa samun salon haɗe -haɗe mara kyau, zan iya tabbatar da gaskiyar cewa yana yiwuwa a shawo kan kuma a gyara.

Don haka lokacin ko idan kuka yi la’akari da yadda ma’aurata suka mayar da hankali a hankali a matsayin zaɓi don yanayin ku kawai ku san wannan; aikin da kuke yi yana iya taimakawa auren ku ko dangantakar ku don samun mafita daga cikin wahala.

Kuma idan kun yi aikin, zai tabbatar da cewa kun ɗauki matakan tunani don gyara lalacewar da ƙwarewar ƙuruciyar ku ta samu a kan iyawar ku ta jawo hankali da kula da alaƙar lafiya. Don haka a nan gaba, da sauran rayuwar ku, ba za ku sake buƙatar magance wannan batun ba.

Akwai karin magana da ke cewa 'idan kun cika abin da ya gabata ba za ku sake maimaita abin da ya gabata ba,' kuma maganin ma'auratan da ke mai da hankali shine hanya ɗaya ta yin hakan. Magungunan ma'aurata masu mayar da hankali a hankali suna taimaka muku yin hakan.

Ana amfani da maganin ma’auratan da aka mayar da hankali a hankali tare da ma’aurata da yawa daban -daban, a tsakanin al’adu, da ayyuka.

An san EFT don taimakawa ma'aurata inda ɗaya ko duka abokan haɗin gwiwa ke fama da ko dai jaraba, bacin rai, rashin lafiya na yau da kullun ko cutar PTSD.

Har ma ya tabbatar yana da ƙarfi sosai a cikin yanayin da ma'aurata suka fuskanci kafirci ko wasu abubuwan da suka faru masu ban tausayi.

Zai iya taimakawa sake dawo da shirye -shiryenmu na baya, ko imani da daidaita duk wani danniya ko gabatar da motsin rai, garantin ko mara izini tare da kwantar da hankali da warkar da duk wani rikici da za mu iya fuskanta.

A ƙarshe yana haifar da dogaro mai dogaro da jin daɗin aminci ga duka abokan.

Yanzu yi tunanin hakan, alaƙar da ke kan tsaro, amincewa, da walwala da walwala. Wannan ita ce hanya madaidaiciya don fara sabon babi a kowace alaƙa. Ba ku tunani?