Abubuwan Da Ya Kamata Ku Yi La'akari Da Shi Lokacin Da Ake Sakin Auren Haure

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 12 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
My Secret Romance Episode 4 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun
Video: My Secret Romance Episode 4 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun

Wadatacce

Yin aure ga ɗan ƙasa, da kansa, ba makawa ya ba da matsayin doka ga baƙo. Koyaya, ingantaccen aure - wanda ba don manufar samun katin kore ku ba - na iya ba da dama ga wasu matsayin doka a wasu yanayi.

Kamar yadda kowa ya sani, kashe aure yana kawo sakamako mai yawa, amma wannan yana da mahimmanci musamman ga ma'auratan da ke ƙaura. Baƙi daga kowane yanki na duniya suna da haƙƙoƙin doka iri ɗaya kamar na 'yan ƙasa a Amurka - aƙalla dangane da aure da saki.

Sakin bakin haure kusan tsari ɗaya ne da sakin ɗan ƙasa. Babban abin damuwa shine idan matarka ta sami ɗan ƙasa ko katin kore ta hanyar aure, idan matarka ta kasance ɗan ƙasar Amurka ta hanyar aure, suna da wasu mahimman bayanai da za su yi.


Amma kafin mu ci gaba da sakin bakin haure, ga wasu mahimman kalmomin da zamu tattauna.

1. Ba -haure: Wannan wani ne a cikin ƙasa don takaitaccen lokaci kuma don wata manufa, kamar yawon shakatawa, aiki ko karatu.

2. Mazaunin dindindin na halal (LPR): Wannan ba ɗan ƙasa ba ne wanda aka ba shi izinin zama da aiki a ƙasarku na dindindin. An san tabbacin matsayin LPR a matsayin "kore katin." Da kyau a lura cewa LPR mai cancanta na iya neman izinin zama ɗan ƙasa.

3. Mazaunin sharaɗi: Wannan mutum ne wanda aka ba shi katin kore na tsawon shekaru biyu kawai bisa aure, wanda dole ne ya cika wasu sharuɗɗa kafin ya zama mazaunin dindindin.

4. Baƙi mara izini: Wannan shi ne wanda ya shiga ƙasar ba bisa ƙa'ida ba ("ba tare da dubawa ko takaddun shaida ba") ko ya wuce ranar da aka ba da izini (wanda ba baƙi ba zai iya jujjuya baƙon da ba shi da izini idan ya wuce lokacin da aka ƙayyade). Hanyar shigarwa muhimmiyar rarrabuwa ce saboda yawancin baƙi da suka shiga ba tare da dubawa ba an hana su zama mazaunin dindindin na halal ko ma mazaunin sharaɗi har ma ta hanyar aure ga ɗan ƙasa sai dai idan sun cancanci karɓar wahalhalu na wahala.


Dokoki masu tsauri ga abokin haure

Ga matar aure mai ƙaura, dokar rabuwa ta al'umma ta bar matarka tare da wasu hanyoyin da aka ƙuntata don neman gida na har abada. Abokin aurenku wanda ke buƙatar ƙarewa har abada mazaunin dole ne ya nemi abin da ake kira "yafewa." Hujjar yin watsi da ita tana da matuqar wahala kuma tana haɗawa da nuna cewa an yi auren cikin soyayya ba don katin kore ba, wannan wahalar za ta kasance idan roƙon da aka yi ba gaskiya ba ne, ko kuma abokin zama na zama ya sha wahala.

Hujja ta yau da kullun da aka yi amfani da ita don nuna cewa aure na gaske ya haɗa da cewa ma'auratan sun haifi ɗa tare, sun je yin jagoranci na aure, ko kuma sun mallaki kadarorin haɗin gwiwa.

Matsayin zama yana shafar shawarar kula da yara


Kai, matar aure ɗan ƙasa, na iya ƙoƙarin yin amfani da matsayin da ba a rubuta baƙo a matsayin mai ba da shawara a cikin ƙudurin tsarewa. Dokokin tsarewa na jihohi gabaɗaya sun haɗa da matsayin shige da fice na iyaye ko yara a matsayin abin da za a yi la’akari da shi wajen tantance rikon yaro.

Hakanan, alƙalai na kotun iyali a cikin yaƙe -yaƙe tsakanin ɗan ƙasar Amurka da baƙi ba tare da izini ba na iya samun wahalar yin amfani da manufar “mafi kyawun ɗan” lokacin da iyayen da ba su da takardun shaida suna cikin barazanar barazanar cirewa (wannan zai haifar da ɗan ƙasa samun rikon yaron, ko da menene).

Idan abokin tarayya shine mazaunin dindindin

Idan matarka ta kasance mazaunin dindindin na halal (LPR), kwanakin damuwarsu sun ƙare. Yawancin baƙi waɗanda aka riga aka amince da su don zama na dindindin a cikin ƙasar (amma ba zama ɗan ƙasa ba) ba sa buƙatar damuwa har sai lokacin da suka nemi zama mazaunan ƙasar na doka. Koyaya, akwai lokutan zama daban -daban waɗanda dole ne a yi amfani da su kafin su nemi neman zama ɗan ƙasa.

Idan mazaunin dindindin ya auri wani ɗan ƙasar Amurka, ƙa'idar tsarin shekaru uku da aka saba amfani da ita; idan ba a auri ɗan ƙasar Amurka ba, tsarin tsawon shekaru biyar na yau da kullun yana aiki.

Idan kun ɗauki nauyin abokin tarayya

Idan kai ɗan ƙasar Amurka ne wanda ya ɗauki nauyin aikace -aikacen shige da ficen matarka kuma wanda ke aiwatar da hukuncin kisan aure, ya kamata ka ɗauki matakan gaggawa don gujewa ci gaba da ɗaukar nauyin kuɗin ma’aurata.

Ya kamata ku fara ta hanyar janye tallafi a kowace kotun shari'a da ke kusa da ku, haka nan ya kamata ku aiwatar da janye takaddar tallafi da aka gabatar a baya.

Hakanan ya kamata ku lura cewa alhakin kuɗi yana ci gaba sai dai idan matar ku ta bar ƙasarku.

Idan kuna zargin abokin aikin ku da yin aure don samun katin kore

Ko da kuwa hukuncin hukunce -hukuncen kisan aure da aka zana a sama, zarge -zarge da tabbatarwa da ke tattare da buƙatar saki na iya yin tasiri kan hanyoyin ƙaura. Misali, idan mazaunin Amurka ya ba da tabbacin cewa abokin rayuwa na waje ya shiga cikin aure don karban “kore katin”, wannan zai shafi hanyoyin motsi a kowane mataki.

Hakazalika, idan kotu ta gano cewa mijin da ya yi ƙaura ya yi laifi a cikin auren da bai yi nasara ba, wataƙila ta hanyar kafirci, bugun jini, rashin taimako, yana iya zama mai mutuwa a cikin hanyoyin ƙaura.

Ainihin, yakamata ku sake yin tunani game da kisan aure saboda za ku kashe mai ƙaura fiye da aure. Za ku biya shi/ita ikon zama a ƙasarku.