Bambanci Tsakanin Dogaro da Dogaro da Kauna

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 23 Janairu 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
Горский Шурпа еда наших предков, праздничный суп
Video: Горский Шурпа еда наших предков, праздничный суп

Wadatacce

A cikin sabon littafina, Aure da Dangantakar Junkie, Na magance ainihin abubuwan da suka shafi shaye -shayen soyayya. An rubuta wannan littafin daga duka hangen nesan da ke duban rayuwata, har ma da ma'ana mai amfani waɗanda waɗanda ke gwagwarmaya da jarabar soyayya za su iya amfani da su.

Yayin da nake aiki tare da abokan ciniki tare da jarabar soyayya, Ina kuma horar da mutane da yawa da ke da alaƙa da ƙa'idodi. Wani lokaci mutane suna amfani da waɗannan sharuɗɗa guda biyu a musayar, amma akwai bambanci.

Sanin banbanci zai iya taimaka muku samun ƙwararren koci wanda ke da fahimta da horo da ake buƙata don samun damar tallafa muku a cikin tafiya don shawo kan waɗannan batutuwan.

Son soyayya

Yi tunani game da kowane nau'in jaraba kamar samun takamaiman abin da aka mayar da hankali.

Shaye -shayen giya yana mai da hankali kan shan barasa mai cutarwa, shaye -shayen miyagun ƙwayoyi shine amfani da miyagun ƙwayoyi, kuma son soyayya shine buƙatar kasancewa cikin soyayya. Yana da jaraba ga jin daɗin soyayya, wannan tsananin son zuciya da haɗin gwiwa na cin haɗin kai wanda ke faruwa a farkon dangantaka.


Mace mai sha’awar soyayya tana ƙoƙarin yin ɗimbin ɗimbin ɗimbin raɗaɗi, suna so su ji ana ƙaunarsu, kuma galibi suna amsa abokan da ba su dace ba ko matalauta a matsayin hanyar samun wannan jin daɗin.

Sha'awar soyayya ba takamaiman lafiyar lafiyar hankali bane a wannan lokacin.

Koyaya, a cikin binciken da Brian D. Earp da sauransu suka yi kwanan nan kuma an buga su a Falsafa, Ilimin halin ƙwaƙwalwa & Ilimin halin ɗan adam a cikin 2017, hanyar haɗin tsakanin canje -canje a cikin sunadarai na kwakwalwa da halayen masu bi na ƙauna an same su kama da waɗanda aka gani a cikin wasu nau'ikan jaraba da aka sani.

Mai sha’awar soyayya sau da yawa yana ɗaukar abubuwa da yawa a cikin dangantaka fiye da sauran mutane. Hakanan sun fi dacewa su riƙe dangantakar, kamar yadda tsoron zama shi kaɗai ko kuma wanda ba a ƙaunarsa yana da gaske kuma yana da ban tsoro.

Alamomin son soyayya


  1. Zama da mutum don gudun kadaici
  2. Kullum yana watsewa yana dawowa ga mutum ɗaya
  3. Bukatar jin matsanancin motsin rai tare da abokin tarayya
  4. Matsanancin jin daɗi da gamsuwa cikin sake haɗawa bayan rabuwa da sauri ya ɓace
  5. Niyya don daidaitawa don abokin tarayya don gujewa kasancewa kan ku
  6. Abubuwan yau da kullun game da cikakkiyar alaƙa ko cikakkiyar abokin tarayya

Daidaitawa

Mai haɗin gwiwa kuma yana jin tsoron kasancewa shi kaɗai, amma akwai bambanci.

Mai haɗin gwiwa shine mutumin da ba zai iya ganin kansu ba sai dai a cikin alaƙa da wani, yana ba duk abokin tarayya.

Masu bin doka sun saba kulla alaƙa da masu ba da labari, waɗanda suka fi son ɗaukar duk abin da ɗayan ke bayarwa.

Dogaro da doka ya haɗa da rashin iyakoki kuma ba su da ikon samun ƙimar kai ban da gyara ko faranta wa wasu mutane rai, koda kuwa ba a san su ba ko ma an yi musu mugun aiki.


Mutumin da ke bin doka zai kasance cikin dangantaka mai ɓatar da hankali kuma yana iya kasancewa cikin haɗari mai haɗari da haɗari.

Alamomin daidaituwa

  1. Ƙananan girman kai wanda ke yaɗuwa
  2. Bukatar yin abubuwa koyaushe don faranta wa abokin tarayya, koda kuwa ba abin da kuke so ku yi ba ne
  3. Tsoron zama shi kaɗai da rashin samun abokin tarayya
  4. Zama Cikin zumunci mai muni maimakon zama shi kaɗai
  5. Mayar da hankali kan kurakurai da kurakurai da saita ƙa'idodin kamala da ba za su yiwu ba
  6. Karyata bukatunku a zaman wani ɓangare na tsarin ɗabi'a
  7. Kada ku ji kamar kuna isa ga abokin tarayya
  8. Fuskantar buƙatar gyara ko sarrafa mutane

Yana da mahimmanci a fahimci cewa kowa zai iya magance batutuwan son soyayya ko daidaituwa, amma yana da matukar wahala yin wannan da kan ku. A cikin aikin koyawa na, ina aiki ɗaya bayan ɗaya tare da abokan ciniki, ina taimaka musu don ƙirƙirar ingantacciyar hanya don murmurewa da samun ingantacciyar dangantaka a rayuwarsu.