Yadda ake Magance Mutuwar Yaro?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 8 Yiwu 2024
Anonim
Yariman Saudiyya da ya yi shekaru 17 ya na bacci | Mutane da yawa basa mutuwa ake binne su | Daurawa
Video: Yariman Saudiyya da ya yi shekaru 17 ya na bacci | Mutane da yawa basa mutuwa ake binne su | Daurawa

Wadatacce

Ana daukarsa a matsayin babban abin farin ciki ga kowane ma'aurata samun 'ya'yansu.

Haihuwar jariri na iya canza abubuwa da yawa har ma yana iya sa ku zama ma'aurata masu farin ciki amma kamar yadda suke faɗi, rayuwa tana faruwa. A matsayinmu na iyaye, za mu yi duk abin da za mu iya don kauna, karewa da bai wa yaranmu kyakkyawar makoma da za su iya samu saboda kaunar da muke yi musu.

To, me zai faru da kai da aurenka lokacin da ka rasa yaro?

Ana iya ɗaukar mutuwar yaro azaman mafi raɗaɗin abin da iyaye ko kowane mutum zai iya fuskanta. Tunani kawai zai iya ba ku ɗan hango zafin da iyaye za su yi idan sun rasa ɗansu.

Mutuwar yaro - yaya yake shafar aure?

Mutuwar yaro na iya canza komai. Gida mai farin ciki da ke cike da dariya yanzu ya zama fanko, tsoffin hotunan ku da na yaro yanzu za su kawo tunani da zafi mai zurfi.


Yin jurewa da rasa ɗanka ba wuya ba ne, kusan ba zai yiwu ba ga wasu iyaye kuma hakan na iya haifar da saki.

Bari mu fuskanci mafi wahalar gaskiyar me yasa mafi yawan ma'aurata ke saki bayan mutuwar yaro?

Wasan zargi

Lokacin da ma'aurata ke fuskantar mummunan zafi, yarda ba shine abu na farko da zasu yi ba sai dai wasan zargi.

Akwai dalilai da yawa da yasa iyaye za su iya rasa ɗansu amma tare da kowane dalili koyaushe zai zama abin zargi. Yana da wuya a yarda cewa kun rasa mafi ƙaƙƙarfan mutumin da kuke ƙauna da nemo amsoshi me yasa wannan ya faru da wuya.

Ko da kun san kanku cewa wataƙila ba zai yiwu ba, har yanzu za a sami damar da za ku zargi juna.

Wannan shine farkon kalmomin “Idan kun”, “Naku ne”, da “Na gaya muku” jumlolin da a ƙarshe za su kai ga sa maigidan ku jin laifin abin da ya faru. Wannan na iya sa wani ya ji rauni ko ya sa shi ko ita ta rama cikin ramukan kurakuran da suka gabata don juyawa baya.


Wannan shine farkon tashin hankali, rashin sadarwa, nemo hanyoyin da za a karkatar da zafin kuma a ƙarshe a kashe aure.

Pain da tunawa

Wasu ma’auratan da suka zaɓi saki bayan mutuwar yaro su ma galibi waɗanda ba su da sauran yara.

Yaron da ya ba wa ma'auratan farin ciki yanzu ya tafi kuma haka abu ɗaya da zai zama mafi kyawun alaƙa da kowane ma'aurata za su yi. Lokacin da komai a gidanka abin tunatarwa ne mai raɗaɗi ga ɗanka, lokacin da ba za ku iya yin murmushi ba tare da tunanin jaririn ku ba kuma komai ya zama wanda ba za a iya jurewa ba, to a ƙarshe ma'aurata sun yanke shawarar kashe aure a matsayin hanyar da za su jimre da zafin.

Ko da har yanzu suna son junansu, komai zai canza kuma wasu kawai suna son tserewa daga komai.

Hanyar magancewa

Mutane daban -daban suna da hanyoyi daban -daban na jimrewa da rasa ɗa.

Babu iyaye da za su yi baƙin ciki iri ɗaya.

Wasu na iya yarda kuma su ci gaba a inda har yanzu akwai wasu waɗanda za su iya zaɓar kawai don karkatar da azaba zuwa munanan halaye kamar shan giya da wasu, har ma, kusantar da imani don fahimtar cewa akwai babban dalilin da yasa abubuwa ke faruwa.


Shin za ku iya ci gaba da yin aure ko da bayan rasa ɗa?

"Shin har yanzu kuna iya adana aurenku koda bayan rasa yaro?" Amsar wannan ita ce eh. A zahiri, wannan yakamata ma'aurata su nemi jindadin juna saboda babu wanda zai iya fahimtar yanayin fiye da su biyun.

Mafi wahalar wannan shine lokacin da babu wanda yake son buɗewa, to ya zama wanda ba za a iya jurewa ba kuma wannan na iya haifar da ƙarin lalacewa.

Komai yadda kuka jimre, har yanzu akwai hanyoyi da yawa kan yadda zaku iya wuce ƙalubalen da zafin rashin ɗa.

Yadda za a magance rasa yaro don ceton auren ku?

Bayan rasa yaro, kawai ba ku san inda za ku fara ba. Duk abin da kuke ji shi ne fanko da zafi kuma kuna son kawai ku furta kuma ku san wanda za ku zargi abin da ya faru.

Da shigewar lokaci, ba za ku sami kanku kawai ba amma aurenku ya ɓace. Yaya za ku dawo kan hanya? Ga inda za a fara -

1. Yarda

Haka ne, wannan shine mafi girman sashi - yarda da gaskiyar.

Zukatanmu da zukatanmu za su yi wahala don kawai yarda da gaskiyar cewa jaririnmu, ɗanmu, farin cikinmu yanzu ya tafi.

Ka san abin da zai iya kawo saukin wannan?

Dole ne ku yi magana da mutumin da yake jin irin wannan - matar ku. Ba za ku iya sake jujjuya abin da ya faru ba amma kuna iya ƙoƙarin ƙarfafa don kare lafiyar ku da auren ku.

Wannan ba shine abin da yaronku yake son gani ba. Yi ma'amala da baƙin cikin ku saboda wannan al'ada ce amma kar ku bari ya lalata auren ku da dangin ku.

2. Nasiha

Lokacin da komai yayi wuya, nemi taimako.

Kuna iya tambayar dangin ku, abokan ku, har ma ku sami shawara kan abin da ya faru. Yana taimakawa samun damar fita waje da faɗi abin da kuke ji da gaske.

3. Ka mai da hankali ga sauran yaranka

Idan kuna da wasu yara, ku kasance masu ƙarfi a gare su. Suna kuma baƙin ciki kuma kafa misali zai haifar da tasiri a kansu.

Kada ku wuce shi kadai - har yanzu kuna da iyali.

4. Bayar da abubuwan tunawa

Wasu lokuta, abubuwan tunawa suna da zafi sosai amma waɗannan su ma sune mafi ƙimar tunawa da zaku iya samu. Yi ƙoƙarin ganin farin cikin da waɗannan abubuwan tunawa, hotuna, da sauran ƙananan abubuwan yaranku zasu iya ba ku.

Yana iya ma sa ya fi sauƙi a ci gaba.

5. Kasance tare tare tare

Kalli matarka ka rike hannunsa. Ku kasance kafadun juna don kuka. Ka tuna, kada ka zargi amma a maimakon haka ka fahimci cewa babu wanda ke son hakan ta faru kuma zargi kawai zai iya cutar da mutum.

Ku kasance tare kuma ku yi aiki tukuru don karɓar abin da ya faru.

Rike tunanin ƙauna, koda kuwa, suna da zafi

Babu wanda zai taɓa tunanin zafin da mutuwar yaro zai iya kawowa. Ba wanda zai taɓa kasancewa a shirye don wannan ko dai amma idan hakan ta faru dole ne ku kasance masu ƙarfi kuma ku riƙe ƙaunatattunku da tunanin da ku da ɗanka mai daraja kuka raba.