Duk Abinda kuke Bukatar Ku sani Game da Auren Al'adu na Al'adu

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 5 Afrilu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
My Secret Romance Episode 3 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun
Video: My Secret Romance Episode 3 | Multi-language subtitles Full Episode|K-Drama| Sung Hoon, Song Ji Eun

Wadatacce

Aure abu ne da yawancin mata da maza ke sa ido. Wasu sun yi sa'ar ci gaba da yin aure tsawon rai ga abokin aure yayin da wasu ma'aurata ke rabuwa ko saki saboda dalilai daban -daban. Tsohuwar karin magana ta ce: “Ana yin aure a sama.” Babu sharhi akan wannan axiom.

Koyaya, dokoki, ƙa'idodi, ƙa'idodi, addinai, da al'adu mutane ne ke yin su. Amma duk da haka waɗannan abubuwan suna taka muhimmiyar rawa a cikin nasara ko rashin nasarar aure. Fiye da haka, idan kun kasance mace ko namiji kuna auren baƙo. Yin aure tare da abokin tarayya daga al'adun baƙi na iya zama mai ban sha'awa amma kuma yana iya zama abin ban tsoro. Don hana mafarkin mafarki na aure, ya zama dole a san abin da ainihin auren al'adu ya ƙunsa.

Ƙayyade matar aure

Tsarin ‘yan amarya masu aika wasikar mail da suka bunƙasa tun daga shekarun 1970 zuwa 1990 suna bunƙasa. Kasashe da dama sun hana ‘yan amarya masu aika wasiku, tunda yayi daidai da fataucin nama. Ya shafi 'yan mata daga ƙasashe masu koma bayan tattalin arziƙi ana kawo su a matsayin "matan aure" ga ƙasashe masu wadata kuma wani lokacin don aurar da mazan da suka isa zama kakanninsu.


Yanzu an maye gurbin tsarin tare da 'hukumomin wasa' na doka waɗanda ke bunƙasa akan Intanet. Don ƙaramin kuɗin memba, namiji ko mace na iya zaɓar daga abokan haɗin gwiwa da yawa daga kowane ɓangaren duniya.Ba kamar umarni na wasiƙa ba, amarya ko ango mai zuwa dole ne ta yi balaguro zuwa ƙasar da mijin da za ta aura ke zama da yin aure ta hanyar kammala dukkan hanyoyin doka.

Akwai wasu nau'ikan abokan aure ma waɗanda suka dace da ma'anar ma'auratan waje:

  1. 'Yan asalin ƙasa ɗaya waɗanda suka sami ɗan ƙasa na ƙasar waje
  2. Childan baƙi da ke riƙe fasfo na ƙasar da iyaye suka zauna
  3. Sonan ko 'yar ma'aurata daga ƙasashe daban -daban

Babu ma'anoni masu ma'ana na matar aure amma gabaɗaya, ana iya ɗaukar su azaman mutanen da suka fito daga al'adu da ƙabilu daban -daban.

Bayani mai mahimmanci

Auren irin waɗannan mutane ya zama ruwan dare a yau yayin da ƙasashe da yawa ke karɓar ƙwararrun baƙi kuma suna ba da ɗan ƙasa bayan cika wasu ƙa'idodi. Koyaya, akwai manyan damuwa guda biyu da kuke buƙatar magancewa don cin nasara, auren farin ciki tare da baƙo. Wadannan su ne:


  1. Bukatun shari'a
  2. Banbancin Al'adu

Anan, mun tattauna wannan mahimman bayanai a ɗan ƙaramin bayani.

Bukatun shari'a

Anan mun lissafa wasu dokoki, ƙa'idoji, da ƙa'idoji da ƙasashe na duniya suka saba yi. Koyaya, zaku iya dubawa tare da ofishin shige da fice na gida da lauyoyi don magance kowane takamaiman damuwa.

Ba za ku iya zama a cikin ƙasar mahaifiyar ku ba tare da cikakken izini daga gwamnatin ta. Ma'ana, auren ɗan ƙasa ɗaya ba ya ba ku haƙƙin haƙƙin zama a can ba. Sau da yawa, sassan sassa daban -daban na gwamnati suna neman jerin izini kafin bayar da izinin zama na dindindin ko ma takardar izinin shiga ƙasar matar. Dokar ita ce hana ƙaura ba bisa ƙa'ida ba ko 'auren kwangila' inda ake shigo da mata 'yar ƙasar waje kawai don manufar samun ɗan ƙasa.

Ba da hujjar cewa ba ku da aure ko mara aure ko kuma haƙƙin doka na yin aure ya zama tilas. Ba tare da wannan takaddar da wata hukuma mai dacewa ta bayar a ƙasarku ba, ba za ku iya auren baƙo ba.


Kuna iya yin aure a bikin addini a wasu wuraren ibada, wanda wataƙila ba zai nemi shaidar zama marar aure ba ko marar aure ko kuma ya cancanci yin aure. Koyaya, wannan takaddar tana da mahimmanci yayin yin rijistar auren ku a kotun farar hula da ofishin diflomasiyya.

Yin rijistar aure a ƙasarku da ta matar aure yana da mahimmanci. Saboda bambance -bambance a cikin dokokin aure na ƙasashe daban -daban, abokin hulɗar waje kuma dole ne ku bi dokokin ƙasashen biyu. Wannan yana da mahimmanci don tabbatar da cewa matar ku ko zuriyar ku na iya zama magada na doka. Rashin yin rijista na iya haifar da daurin auren ku a matsayin haramtacce kuma ana yiwa yara lakabi da 'shege'.

Bugu da ƙari, idan kuna zaune a cikin ƙasa ta uku, kuna buƙatar yin rijistar auren a can ma. Waɗannan dokokin sun wanzu don tabbatar da cewa duk ma'auratan sun sami kariyar da ake buƙata yayin da suke zaune a ƙasar. Koyaya, yin rijistar auren ana buƙata ne kawai idan kun yi aure a wannan ƙasar. Ta wannan hanyar, ƙasar za ta iya ba matarka biza ko izinin zama da ake buƙata a ƙarƙashin sabon matsayin aure.

Sai dai idan duk ma'auratan da suka fito daga ƙasashen waje suna riƙe ƙasa ɗaya, kuna buƙatar yanke shawarar zama ɗan ƙasa da yakamata a ba yaranku akan haihuwa. Wasu ƙasashe suna ba da izinin zama ɗan ƙasa ga ɗan da aka haifa a cikin ƙasa yayin da wasu ke da tsauri kuma ba sa barin mata masu ciki da yawa su shiga kan iyakokinsu. Kuna buƙatar auna fa'idodi da rashin amfanin 'ya'yanku waɗanda ke ɗaukar asalin ƙasarsu ko ta ƙasar uba ko ta uwa.

Bambance -bambancen al'adu

Idan jayayya ta doka wani abu ne da za a yi la’akari da shi yayin auren baƙo, daidaita bambance -bambancen al’adu ma yana da mahimmanci. Sai dai idan kun zauna a ƙasar mahaifiyar mata ko akasin haka, akwai abubuwa da yawa da kuke buƙatar koya kafin da bayan aure.

Halayen abinci wani abu ne na gama gari wanda yawancin ma'auratan kasashen waje ke samun kansu cikin rashin jituwa. Daidaitawa ga abinci na baƙi ba shi da sauƙi. Abokin auren ku na iya zama bai san halaye na dafuwa ba da kuma al'adun ku na asali. Duk da yake wasu na iya daidaitawa da ɗanɗano na ƙasashen waje nan da nan, wasu kuma ba za su taɓa yarda ba. Tashin hankali kan abinci na iya haifar da tashin hankali na cikin gida.

Sanin matsayin tattalin arzikin dangin mijinki. Rikicin kuɗi tsakanin ma'aurata shine babban dalilin saki a Amurka da sauran sassan duniya. Idan dangin mijinki ya raunana ta fuskar tattalin arziki, za su yi tsammanin taimakon kuɗi. Wannan yana nufin, mijinki ko matarka na iya ƙarasa aika wani babban kaso na abin da aka samu don tallafin su. A fahimta, za su buƙaci kuɗin don abubuwan yau da kullun daga abinci zuwa kiwon lafiya da ilimi. Don haka, yana da kyau a sani game da sadaukarwar kuɗi da auren baƙo na iya haifar.

Kyakkyawan sadarwa yana da mahimmanci ga nasarar kowane aure. Don haka, yana da mahimmanci cewa matar ku ta waje da ku kuna da ƙwarewar matakin ƙwararru a cikin yare ɗaya. Mutane daga ƙasashe daban -daban suna magana da Turanci ta hanyoyi daban -daban. Magana marar lahani ta wani baƙo za a iya ɗauka a matsayin laifi a wata al'ada kuma yana iya lalata dangantaka sosai.

Sanin banbance -banbance a ayyukan addini da abubuwan da ake so kuma mabudi ne ga aure mai nasara tare da baƙo. Kodayake kuna iya bin bangaskiya iri ɗaya, al'adun gargajiya galibi suna yin tasiri kan yadda ake yin sa. Misali, wasu ƙasashe suna murnar mutuwa kuma suna maraba da masu makoki da kayan zaki, kayan lefe, giya ko abin sha. Wasu suna riƙe da faɗakarwa mai ƙarfi. Kuna iya jin haushi idan matarka ta yi murnar mutuwar wani dangi da aka fi so a dalilin ruhin da ya mutu ya tafi sama.

Wasu na iya ganin al'adun melancholic a matsayin wuce gona da iri ga wannan yanayin na rayuwar ɗan adam.

Dangin dangin al'adun kasashen waje na iya zama daban. Sau da yawa, fina -finan Hollywood suna haskaka waɗannan nuances. A wasu al'adu, ana tsammanin za ku kai dukkan membobin gidan matar ku zuwa fim ko abincin dare. Yin nishaɗi na sirri tare da matarka ana iya kallonsa mara kyau ko son kai. Hakanan, yayin da kuke ba da wani abu ga matar aure, wataƙila kuna iya siyan kyaututtuka ga dangi don dacewa da al'adun ƙasashen waje. Tare da wasu ƙasashe, al'ada ce a ɗauki abokai da dangi da ba a gayyace su ba zuwa biki. Kuna buƙatar shirya don karɓar aƙalla ninki biyu na adadin baƙi da aka gayyata idan matarka ta fito daga kowace irin ƙabila.

Hanyoyin ciyarwa sun bambanta gwargwadon kowace ƙasa. Wasu al'adu suna ƙarfafa ƙimantawa da furuci a matsayin alamar tawali'u yayin da wasu ke yin ɓarna don nuna alamar dukiya. Wannan ya sa yana da mahimmanci a gare ku ku san halayen kashewa na al'adun da kuke son yin aure. In ba haka ba, ƙila za ku ƙarasa rayuwa cikin ɓarna na abubuwan da kuka taɓa ɗauka da sauƙi. A gefe guda, kuna iya shiga cikin rudani na kuɗi idan matarka ta kasance mai kashe kuɗi mai yawa, saboda tilasta al'adu.

Kwarewa mai daɗi

Auren baƙo na iya zama abin jin daɗi sosai, idan har za ku iya magance duk wata takaddama ta doka da dokokin ƙasashe daban -daban suka gabatar kuma ku yi wannan nisan mil don koyan bambance -bambancen al'adu. Miliyoyin mutane a duk duniya sun auri baƙi daga al'adu daban -daban kuma suna yin farin ciki da gamsuwa. Don haka, sanin kanku da abubuwan banza na yin aure cikin al'adu daban -daban da ƙa'idodin shari'ar da ke tattare da su na iya zama abin alfahari.

Kammalawa

Wasu mutane a duk faɗin duniya suna fama da ƙyamar baƙi. Suna taka tsantsan game da baƙi a cikin iyali da unguwa. Ba za ku iya yin kaɗan don tinkarar irin waɗannan mutanen waɗanda wataƙila za su iya shiga cikin ɓarkewar launin fata. Babu amfanin ramuwar gayya tunda zai ƙara ƙiyayya da ta riga ta yi yawa.

Idan kuna auren baƙo, koyi ɗaukar irin waɗannan maganganun a hankali. Wasu mutane na iya nisanta kamfanin ku ko kuma ba za su gayyaci matar ku ko ku ba don wani lokaci. Wannan ba wani dalili bane don tayar da hankali. Yin watsi da waɗannan mutane masu kyamar baki shine mafi kyawun amsa.

Koyaya, kuna iya buƙatar sanar da matar ku ta waje game da yiwuwar faruwar hakan.