Yadda Ake Magana Kan Jima'i Tare Da Abokin Hulɗa

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 17 Yuli 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
Digital Nomad? Work from ANYWHERE in the world with these Global Remote Jobs
Video: Digital Nomad? Work from ANYWHERE in the world with these Global Remote Jobs

Wadatacce

Da za mu iya kiran wannan labarin "Yi wannan abu ɗaya a cikin dangantakar ku don adana shi" amma ana iya ɗaukar wannan 'clickbait'.

Maimakon haka, mun ɗauka cewa za a iya samun 'yan ma'aurata da yawa waɗanda ke fuskantar wahalar ƙoƙarin yin wannan abu ɗaya kuma maimakon haka sun zaɓi taken da irin waɗannan ma'auratan za su iya dangantawa; zuwa yadda ake tattaunawa game da jima'i wanda alakar ku zata kasance cikin tsananin buƙata!

Madaidaiciya kuma babu dabara - cikakken misali na yadda kai da abokin tattaunawar ku game da rayuwar jima'i yakamata ku kasance.

A cikin wannan labarin, mun ba da haske game da dalilin da ya sa yake da mahimmanci ma'aurata su yi taɗi game da jima'i da yadda za su yi ta hanyar da ta dace.

Raba zumunci ta hanyar jima'i yana daga cikin abubuwan farin ciki na aure. Gabobin jima'i da Allah ya ba mu suna da ƙarfi; suna tura mu zuwa farin ciki lokacin da muke yin inzali da haɗin da ba za mu iya jin wata hanya ba. Koyaya, tushen duk wannan farin ciki galibi ana ɗaukar zunubi ne.


Me ya sa ya kamata ku tattauna game da jima'i

Fara tattaunawa game da jima'i tare da abokin tarayya yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyi don ƙarfafa matakan kusancin ku.

A cikin dangantaka mai dorewa, maza suna kallon gamsuwar jima'i na abokin tarayya a matsayin wani abu da ke ba su gamsuwa ta sirri, hakanan yana tabbatar da mazajensu, kuma yana ƙara girman kai ma.

Duk da kyawawan fa'idodin yin magana game da jima'i a cikin alaƙa, sakamakon binciken sama da mutane 1,000 daga Amurka da Turai sun gano cewa mutanen da aka bincika ba su yi magana game da rayuwar jima'i ba kwata -kwata.

Me yasa akwai haramci da rashin kunya?

A cikin wannan binciken, dalilan gama gari da ya sa mutane ba sa magana game da rayuwar jima'i.

  • "Ba na so in cutar da tunanin abokin aikina."
  • "Na ji kunya sosai."
  • "Na ji tsoron sakamakon tattaunawar."

Babban dalilin yana tunawa da ɗayan sosai, duk da haka, lokacin da ɗayan ke cikin dangantaka, bai kamata a sami matakin amincewa da ma'aurata suka kafa ba?


Wannan asarar amana ko ta yaya ya sake bayyana a kan dalili na uku da yasa ma'aurata basa tattaunawa akan jima'i kuma dalili na biyu ya bayyana shine bayyanar rashin sadarwa tsakanin ma'aurata.

Yin shi daidai

Idan magana game da jima'i ya shafe ku, akwai hanyoyi da yawa na yin shi yadda yakamata (ba a yi niyya ba!):

1. Yi kawai

Wannan babban lafazi ne na sanannen alamar wasanni, wanda, a gaskiya, babban kuka ne.

Turawa don tattaunawa ta gaskiya, kuma kawai tafiya tare da shi, abokin aikin ku na iya yabawa.

Wanene ya sani, duk abin da zai iya ɗauka shine tattaunawa ta gaskiya don fara dumama abubuwa a cikin ɗakin kwana.

2. Saka shi a cikin haske mai kyau kuma nuna godiya

Mutane suna son a yaba musu gaba ɗaya. Wata dabara da za a iya amfani da ita wajen bayyana buƙatarka ta jima'i ita ce gwada bayyana waɗannan bukatun ta hanyar sanya ta cikin ingantacciyar haske.

Maimakon faɗi: "Kuna iya yin X sau da yawa?"


Gwada faɗi haka ta wannan hanyar: "Ina son sa lokacin da kuke yin X. Ina yaba shi sosai."

Idan kuka bincika maganganun biyu, akwai canji a bayyane dangane da kuzarin da kuke ƙoƙarin fitarwa.

Abu mafi kyau game da bayanin na biyu shine cewa ku ma kuna nuna godiya ga wani abu da abokin aikin ku yake yi muku maimakon bayar da zargi mai rufi.

Nazarin ya nuna cewa godiya a cikin dangantaka yana da ƙima sosai kuma yana haɓaka alaƙa mai aminci da lafiya.

Daga cikin amfaninta akwai cewa an ƙarfafa aikin alkhairi kuma an maimaita shi.

3. Rubuta shi

Wata hanyar da za ku iya sadar da buƙatunku yadda yakamata shine kuyi shi 'a la Shakespeare' kuma ku rubuta shi!

Idan kai irin abokin tarayya ne, wanda ya fi tasiri yayin sadarwa ta hanyar rubutu tabbas za ku ga wannan hanyar ta fi sauƙi. Amma idan kuna yin hakan ta wannan hanyar, tabbatar cewa kuna sadarwa da shi da ƙarfi.

4. Samun gani tare da wasan kwaikwayo kuma faɗi

Wasu abokan hulɗa suna amfani da ɗan ƙaramin batsa, ko a cikin littattafai ko a sigar bidiyo, don isar da abin da suke so su yi. Koyaya, yi taka tsantsan, kamar yadda kaɗan daga cikin wannan hotunan batsa na iya zama ba zai haifar maka da alaƙa ba.

Abin da za ku yi idan abokin tarayya ba ya son sauraron ku

Tattauna buƙatun jima'i na mutum yana da mahimmanci a kowace alaƙa, ko kun riga kun yi aure ko a'a. Don haka, menene za ku yi idan abokin aikinku ya zaɓi kada ya saurare ku?

Wani ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan magana daga Alfred Lord yana cewa, "'Ya fi kyau a yi ƙauna da ɓacewa fiye da ba a taɓa ƙaunata kwata -kwata."

Tabbas kun yi iyakar ƙoƙarin ku don sadarwa da isar da buƙatun ku cikin ɗabi'un da za su ba da tabbacin nasara, amma idan abokin aikin ku ya zaɓi kada ya saurare ku, wataƙila don kira a cikin ƙarfafawa, mai ilimin jima'i.

Hakanan yana da mahimmanci a yi tsammanin cewa ba duk dabaru ba ne abokan hulɗarmu za su karɓe su da kyau. Bayan haka, mu mutane ne daban -daban, kuma dole ne mu kasance da sha’awoyi da buƙatu daban -daban.

Kira a cikin masu ilimin jima'i ko mai ba da shawara na iya taimakawa wajen sadarwa har ma da mafi mahimmancin lamura.

Ku sauka zuwa kasuwanci!

Tare da duk bayanan da kwararrun suka ba mu, lokaci ya yi da ku da abokin aikinku za ku yi aiki kan batun jima'i na dangantakarku ta hanyar fara magana game da shi.

Samun sha'awar jima'i da rudani gaba ɗaya al'ada ce kuma bai kamata a ɗauke ta a matsayin haramun ba. Lokacin da kuka fara tattauna waɗannan buƙatun tare da abokin aikin ku, kuna ƙarfafa alaƙar ku, kuma kuna gayyatar abokin aikin ku kusa.

Sadarwar da ta dace tana haifar da ƙoshin lafiya mafi ƙoshin lafiya kuma mafi girman matakan kusanci yana nufin lafiyar rayuwar jima'i. Don haka, je ku tattauna shi sannan ku fara kasuwanci. Yi nishaɗi tare da abokin tarayya kuma kuyi nishaɗi da jima'i.