Nasihu 7 don Haɗa tare da Abokin Hulɗa Bayan Jariri

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 22 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Role of Family and Community in Prevention and Treatment  | Addiction Counselor Exam Training Series
Video: Role of Family and Community in Prevention and Treatment | Addiction Counselor Exam Training Series

Wadatacce

Yawancin sabbin iyaye mata ba sa tunanin tunanin jima'i da kusanci a cikin 'yan makonni bayan haihuwa.

An yi wa jikin ku rauni, murmurewa na iya ɗaukar makonni, kuma koyaushe akwai jariri mabukaci a duk jikin ku. Abu na ƙarshe a zuciyar ku shine jin daɗi da kusanci tare da abokin tarayya. A zahiri, yawancin likitocin suna gaya wa mata kada ma su yi jima'i na makonni shida na farko-phew! Kuna cikin bayyanannu.

Koyaya, a kusa da wannan binciken bayan haihuwa, abokan tarayya da yawa sun fara tambayar wannan tambayar mai ban tsoro - "yaushe za mu sake yin jima'i babba?".

Da zarar kun fito fili daga likitanku yayin ziyararku ta haihuwa, kuna iya kasancewa a shirye don jiki don yin jima'i amma wannan ƙaramin sashi ne.

Wataƙila kun sami haihuwa mai rauni ko sashin C kuma har yanzu abubuwa ba sa jin daidai. Sau da yawa, ƙila ba za ku iya ƙirƙirar lokacin kusanci ko ma kuna son wani ya taɓa ku ba. Wataƙila ba za ku so ku sumbace ko ma ku sumbaci abokin tarayya ba.


Wannan al'ada ce!

Sau da yawa, lokacin da mata suka zama uwaye, waccan rawar tana cinyewa kuma tana ɗaukar lokaci don sake gano sauran abubuwanku. Ƙara cikin rashin bacci, rashin tsabtar tsabtar muhalli, da buƙatun ci gaba na iyali kuma yana iya zama girke -girke na bala'i.

Anan akwai wasu nasihu don sauƙaƙe komawa cikin yanayin kusanci na yau da kullun tare da abokin tarayya:

1. Kawance ba dole ba ne ya nufi jima'i

Yana da kyau ku gaya wa abokin tarayya cewa kuna son kasancewa kusa amma ba ku jin kamar jima'i yau da dare. Wataƙila kuna so ku kwanta kusa da juna ku kalli TV, samun/ba da ƙafar ƙafa, rungume, riƙe hannu, ko sumbata kawai.

Yana da kyau, kawai yi iyakar ƙoƙarin ku don sadar da wannan da kyau ga abokin aikin ku kuma yakamata su yi farin cikin tilasta.

2. Tattauna ciwon mara bayan haihuwa da likita ko ungozoma

Idan kun ci gaba da gwagwarmaya da ciwo ko wasu lamuran jiki yayin jima'i, kada ku ji tsoron tattauna wannan tare da likitanku ko ungozoma.


Jin zafi bayan haihuwa bai kamata ya wuce fiye da watanni biyu ba kuma wani lokacin akwai manyan al'amura a hannu. Misali - Cutar episiotomy/tsagewa mara kyau, raunin nama, ko lamuran hormonal da ke haifar da bushewa.

Idan wani abu yana jin ba daidai ba, yana iya zama kuma ya cancanci a duba sosai. Wasu mata sun yi sa'ar ganin mace mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali don yin aiki akan waɗannan batutuwan.

3. Shirya dan lokaci daga gidan

Yi ƙoƙarin yin shiri na ɗan lokaci daga gidan, koda sa'a ɗaya ko makamancin haka. Rabauki kofi tare da aboki, yi ƙusoshin ku, gudu zuwa Target bayan jariri ya kwanta da dare, da sauransu.

Manufar ita ce yin wasu abubuwa na yau da kullun don ku tuna har yanzu kuna mace ta al'ada.

Hutu daga monotony na farkon tarbiyyar yara na iya isa don canza abubuwa da haifar da yanayi na kusanci.


4. Jadawalin jima'i

Haka ne, wannan na iya zama kamar matsananciyar wahala da gajiya amma sabon lokacin inna shine lokaci na musamman a rayuwa wanda ke buƙatar ɗan canza ƙa'idodi.

Duk da yake yana iya zama kamar na hukuma kuma ya ɓata, a ƙarshe, kun ba da lokaci don abokin aikin ku kuma wannan ɗan fifikon fifiko zai yi nisa.

Sau ɗaya ko sau biyu a wata, a farkon, na iya wadatarwa, tattauna wannan tare da abokin aikin ku ko don gano abin da kuke tsammani.

5. Yi magana da abokanka

Nemo yadda suka yi ma'amala da jima'i da kusanci a lokacin haihuwa. Suna iya samun wasu nasihu. Wannan zai taimaka muku ta hanyar daidaita ƙwarewar ku (da fatan) ko ba ku wani abin ƙarfafawa don yin aiki kan abubuwa idan kun ƙare jin cewa duk abokanka suna yin kyau ban da ku.

Kada ku damu, har yanzu kuna al'ada.

6. Yi ƙoƙarin yin abubuwan da za su iya sa ka cikin yanayi

Idan kuna da lokacin (haha) - yi wanka, kalli fim ɗin sexy ko karanta labarin batsa, yi tunani game da tunanin da kuke yi ko kuka yi a baya.

Samu m!

Wannan yana iya zama tsari mai tsayi amma wani lokacin dole ne ku cire duk tsoffin dabaru.

7. Yi shirin kwana ɗaya ba tare da jariri ba

Idan kai da abokin aikinku kuna jin daɗin hakan kuma kuna da madaidaicin tsarin tallafi, yi ƙoƙarin tsara dare ɗaya ba tare da jariri ba.

Yin haka da wuri yana da fa'idodi da yawa -

  • Yana gabatar da jaririn ku ga wasu masu kula da ku waɗanda kuka zaɓa kuma kuka amince da su
  • Yana ba ku da abokin haɗin gwiwa ku zama masu jin daɗin barin jariri na dare
  • Yana tilasta muku samun ɗan lokaci kaɗan tare da mutumin da kuke ƙauna.

Wataƙila za ku shiga cikin gadon otal ɗin kuma ku yi bacci gaba ɗaya amma yana da ƙima.

Hakanan, idan kun sami damar barin jariri da wuri, yana ƙara haɗarin cewa za ku sake yin hakan kuma shine farkon kyakkyawar dangantaka da mai taimakawa iyaye/yaro/iyali.