Sigogin Sadarwa da Kulawa a Dangantaka

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 21 Maris 2021
Sabuntawa: 27 Yuni 2024
Anonim
The Metamorphosis - Franz Kafka (AudioBook)
Video: The Metamorphosis - Franz Kafka (AudioBook)

Wadatacce

Kamus ɗin Merriam-Webster ya fassara sadarwa a matsayin, “aiki ko aiwatar da amfani da kalmomi, sauti, alamu, ko halaye don bayyana ko musayar bayanai ko bayyana ra'ayoyin ku, tunani, ji, da sauransu, ga wani.

Daga ma'anar da ke sama tabbas yana da alama akwai dubban hanyoyi don samun fahimtar mutum yayin isar da tunani. Me yasa, da alama wannan “tsari”, ko rashin sa na iya haifar da matsaloli da kalubale da yawa a cikin alaƙa? A zahirin gaskiya, ba sabon abu ba ne a ji cewa ana danganta rashin sadarwa a matsayin abin da ke haifar da rugujewar aure.

Za a iya bayyana wasu daga cikin mawuyacin hali tare da salon sadarwa. A matsayin daidaikunmu duk muna haɓaka namu na musamman, idan kuna so, dangane da yadda muka fi son bayarwa da karɓar bayanai. Ƙalubale suna tasowa lokacin da muke magana da wani wanda ke da salon sadarwa daban da namu. Kasancewa da sanin waɗannan salo na iya ba mu damar daidaitawa ko keɓance kanmu yadda muke sadarwa da masu sauraro daban -daban.


Mark Murphy, ya rubuta labarin, "Wanne daga cikin Salon Sadarwar nan 4 Kai? " don mujallar Forbes (www.forbes.com). A cikin labarin Murphy ya fayyace salon sadarwa guda huɗu:

1. Nazari - ana iya bayyana daidaikun mutane a matsayin, “ainihin malama” irin mutanen. Babu buƙatar yin nisa sosai tare da cikakkun bayanai na minti da yaren furanni. Bayanai, kididdiga da hujjoji sune masu sadarwa na nazari ke buƙata.

2. Mai hankali - wannan salon sadarwa yana sake duba bayanan. Suna son gandun daji, ba kowane bishiyoyi ba. Cikakkun bayanai suna ɗaukar wahala.

3. Aiki - mutane a cikin wannan rukunin, suna son cikakkun bayanai, tsabta, tsarawa, da maki na ƙarshe. Yana da mahimmanci ga mai sadarwa mai aiki, cewa babu abin da aka manta dashi kuma ana lissafin dukkan fannoni.

4. Na sirri - wannan hanyar tana samun ƙima sosai wajen gina haɗin kai tare da sadarwar su. An gina haɗi yayin da waɗannan masu sadarwa suke ƙoƙarin ba kawai ƙayyade yadda mutum yake tunani ba, har ma da yadda suke ji.


Duk da yake wasu na iya shakkar irin waɗannan alamun, kuma suna bayyana kansu a matsayin haɗin kowane salon sadarwa, idan aka bincika sosai, mutum na iya gano cewa sun fi karkata zuwa ga hanya ɗaya fiye da wani. Wannan kuma yana ba da ɗan haske game da yadda kuke sadarwa tare da yadda abokin tarayya ke ba da bayanai. Wannan kuma, yana ba da damar mutum ya kalli salon sadarwar abokin aikin su ta hanyar ruwan tabarau daban.Misali, kuna takaicin abokin aikin ku saboda daga hangen nesa suna ganin kamar sun watsar da lokacin da kuke tattaunawa. A zahirin gaskiya, yana iya zama abokin hulɗar ku mai sadarwa ne mai hankali, yana jiran ku, wanda zai iya zama mai sadarwa na sirri, don shiga cikin doguwar tattaunawar ku don su iya fitar da gajeriyar sigar da suke nema.

Wasu na iya yin imanin cewa samun salo daban -daban na sadarwa na iya yin illa ga dangantaka. A wasu lokuta yana iya, musamman a yanayin da akwai rashin fahimta da rashin son daidaitawa da ɗaukar waɗannan bambance -bambancen sadarwa.


Shekaru da suka gabata, kafin ni da miji na za mu yi aure, na roƙe shi ya yi jarabawar ɗabi'a tare da ni. (Na'am, akwai murɗa ido da huci mai ƙarfi. Ba hanyarsa ce ta dace don ciyar da maraice ba, duk da haka abin da ke faruwa lokacin da za ku auri ma'aikacin zamantakewa.). Abin da ya fito daga wannan maraice yana haɓaka fahimta game da yadda kowannen mu yake ticks. Shin sakamakon ya mutu a gare mu duka, ba a kowane yanki ba, amma kusanci ne, kuma hakan ya sa mu shiga tattaunawa game da fifikon mutum ɗaya tare da sadarwa, ƙudurin rikici, da sauransu.

An faɗi haka, riƙe sadarwa mai inganci yana buƙatar ƙoƙari da gangan a cikin kowane aure/alaƙa, kuma dabarun sadarwa na daidaitawa tsari ne mai gudana.

Wasu hanyoyin da za ku ci gaba da ƙwarewar sadarwar ku a cikin babban sifa sun haɗa da;

1. Kada ku ji, ku saurara maimakon

Sauraro don amsawa da/ko kare matsayin ku shine ainihin ji. Theauki lokaci don mai da hankali ga abokin tarayya, yayin da ke da sha'awar gaske don fahimtar inda suke fitowa, sauraro ne na gaskiya.

2. Ajiye abubuwan shagala

Akwai wani abu da za a faɗi don idanun ido da wanda ke jingina da hankali yayin da kuke tattauna batun da kuke jin yana da mahimmanci. Yana aika saƙo bayyananne suna nan kuma suna samuwa. Yin taɗi da wanda wayar salula ta shagaltar da shi, mutanen da ke wucewa, da/ ko alayyahu da ke makale a hakora, yana aika saƙo daban -daban ta yadda suke fifita tattaunawar/ bayanin da kuke yunƙurin aikawa.

3. Tambayoyi

Idan karin maganar mallakar ƙasa “wuri ne, wuri, wuri” to yakamata adabin sadarwa ya kasance, “bayyana, bayyana, bayyana”. Yana da kyau koyaushe ku shiga tare da abokin aikin ku don tabbatar kuna fahimtar abin da ake faɗi kuma ku duka a shafi ɗaya ne.

Ina son yin tunanin kaina a matsayina na mai sadarwa mai kyau, mijina ma bai kai rabi ba. Koyaya, har yanzu muna da rashin fahimta daga lokaci zuwa lokaci kuma ɗayanmu ya ƙare yana cewa, "oh, na yi tunanin kuna nufin wannan," Dukkanmu muna da ra'ayoyi daban -daban da muka zana, don haka shiga ciki babbar hanya ce don tabbatar da cewa ku ' duka biyun suna motsawa cikin hanya ɗaya.

4. Kallon yaren jikin ku

Duk da yake akwai wasu muhawara kan yadda yaren mu yake da baki da rashin magana, babu shakka cewa a cikin alakar abokantaka da abokan aikin mu muna da masaniya sosai kuma muna daidaita tare da alamu masu ma'ana na abokin aikin mu.

5. Komai banda kicin

Idan kuna magana game da mawuyacin batun da ke da motsin rai, yi ƙoƙari ku mai da hankalinku a taƙaice. Kawo abubuwan da suka faru shekaru da suka gabata, na iya barin abokin aikin ku ji kamar kuna jefa komai a kansu - komai sai nutsewar dafa abinci. Wannan yawanci yana haifar da kariya da lalacewar sadarwa.

6. Tambayi ra’ayin wasu

Idan kai da matarka kuna sabani, ku ce, yadda za ku raba ayyuka tsakanin yaranku, tattara bayanai daga dangi da abokai dangane da yadda suke magance wannan matsalar, na iya ba ku ra'ayoyi da hanyoyin da za su iya taimakawa yayin aiki wannan matsala tare da abokin tarayya.

Tunda sadarwa, ta baki da baki ba wani muhimmin sashi ne na rayuwarmu ta yau da kullun, mutum zai yi tunanin dukkanmu ƙwararru ne don fahimtar abubuwanmu. Gaskiyar, ba mu bane. Hatta ƙwararrun masu sadarwa suna buƙatar ɗaukar lokaci don shiga don tabbatar da karɓar saƙon su kuma daidaita tsarin su gwargwadon masu sauraron su. Sanin wannan zai taimaka sosai wajen haɓaka ingantattun masu sadarwa.