Shin Barci Baya Iya Inganta Rayuwar Jima'i?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 22 Yuni 2024
Anonim
Elif Episode 183 | English Subtitle
Video: Elif Episode 183 | English Subtitle

Wadatacce

Har yaushe kuna shirye don zuwa don inganta rayuwar jima'i?

Ma'aurata da yawa suna ƙoƙarin abubuwa da yawa don ci gaba da ƙone wuta a tsakanin su, amma ga mai sauƙi, gwada barci dabam. Wannan daidai ne, abin da ake kira “saki na bacci” abu ne na gaske, kuma a bayyane yake, yana iya inganta ingancin rayuwar jima'i na ma'aurata.

Ka manta game da kayan wasan jima'i, mutum na uku, da kallon abun cikin manya, saboda “sananne” kisan aure yana haifar da juyin juya hali a dangantaka. Barci a ɗakuna dabam dabam na iya inganta rayuwar jima'i.

An gudanar da binciken da ya shafi bacci da yawa don nuna mahimmancin bacci mai kyau. Koyaya, kwanan nan, jima'i da bacci sun zama sabon yanki don bincike, kuma ga alama kowa yana da ra'ayi game da shi.

Ga ma'aurata ko ma'auratan da ke zaune tare, raba gado kowane dare yana kama da al'ada. Kuna zuwa barci ku farka tare a zaman wani ɓangare na ayyukanku na yau da kullun. Barci tare yana ƙara kusanci, haɗin kai, kuma yana sa mutane su ji daɗi. Amma, ba kowa ne ya yarda da wannan ba.


Me yasa yakamata ma'aurata su kwana a gadaje daban

Jima'i na iya inganta bacci, amma bacci yana iya yin tasiri ga rayuwar jima'i?

Misali, idan abokin tarayya ɗaya yana da rikicewar bacci, yana hana barcin ɗayan, har ma wani bincike ya nuna cewa matsaloli a cikin bacci da dangantaka na iya faruwa lokaci guda.

Don haka, dalilin da ya sa wasu suka fi son bacci shi kaɗai shi ne, to ba sa buƙatar sauraron abokin tarayyarsu yana huci, magana, gutsuttsura, ko ma harba su da tsakar dare. A wasu lokuta, abokan hulɗa suna da hanyoyin bacci daban-daban, ko jadawalin bacci ya bambanta saboda ayyukansu, da sauransu.

Waɗannan sune dalilan da yasa, ga wasu mutane, yin bacci daban shine kawai zaɓi don samun ɗan hutawa da gujewa muhawara. Hakanan, bacci a cikin gadaje daban -daban na iya taimakawa inganta rayuwar jima'i.

Samun madaidaicin yanayin bacci da samun isasshen bacci kowane dare na iya zama mai mahimmanci don haɓaka sha'awar jima'i da jin daɗi.

Tashi cikin annashuwa yana nufin cewa za ku kasance cikin yanayin da ya dace don kasancewa kusa da abokin tarayya, wanda tabbas ba zai zama haka ba bayan daren bacci saboda ƙulli. Don haka lokacin da kuka kalli babban hoto, sadaukar da daren ku tare na iya fa'ida cikin dogon lokaci.


Hakanan, akwai wani abu mai ɗan daɗi a cikin gaskiyar cewa ba ku iya yin bacci kowane dare kusa da abokin tarayya. Wannan yana amsa yadda bacci a cikin gadaje dabam ke haifar da kusanci.

Ka tuna yadda komai ya fara

A farkon dangantakar, ku biyu kuna zaune kuna bacci daban, kowane sabon kwanan wata ko yuwuwar dare tare yana da ban sha'awa. Ya kasance mafi yawan abin da ba a iya faɗi ba kuma mai jan hankali. Ba ku taɓa tabbata idan za ku kwana tare ba ko kuma za ku koma gida ku kaɗai.

Wannan yana canza lokacin da ma'aurata suka fara zama tare. Tabbas, banda shine lokacin da ake faɗa, kuma mutum ɗaya ya ƙare barci akan kujera.

Ma’auratan da ke zaune tare suna son haɓaka tsarin yau da kullun, kuma ko ta yaya wasu abubuwa sun zama ɗabi’a, wanda ba lallai yana nufin cewa akwai wani abu ba daidai ba a alakar su, hanya ce kawai abubuwan ke tafiya.


Yana kama da cakulan. Kun sami wanda kuke so, kuma da farko, ba za ku iya wadatar da shi ba. Daga ƙarshe, dandano ya zama bayyananne, za ku fara jin rashin lafiya, kuma kuna yin nauyi.

Don haka kuna yanke shawara cewa wataƙila bai kamata ku same shi kowace rana ba, amma har yanzu kuna son sa. Kodayake kwanaki na farko za su yi wahala, ba shi hutu, kuma idan ka sake gwada shi bayan ɗan lokaci, zai ɗanɗana kamar na farko.

Sakin barci na iya zama zaɓi

Kowane ma'aurata yana buƙatar yanke shawara ko saki na bacci zaɓi ne a gare su.

Idan dayansu baya samun isasshen bacci, yakamata suyi tunanin yin bacci a gadaje biyu, ko ma a dakuna biyu daban.

Ko da yake wannan zai ba su ƙarin lokaci don hutawa, guje wa faɗa, da yuwuwar haɓaka sha'awar jima'i, amma ba ta da sarari don ayyukan kwatsam. Ta wata hanya, ma'auratan da ba sa barci tare za su tsara lokacin jima'i. Hakanan yana iya zama mai ban sha'awa, kawai kar ku ɗauki shi da mahimmanci.

A gefe guda, kashe 'yan dare kaɗan, don kawai don gwaji na iya haifar da sha'awar kusanci da kusanci.

Wani lokaci muna buƙatar tafiya don gane cewa abin da muke nema yana nan a koyaushe. Daga ƙarshe, duk ya rage gare ku da abokin tarayya, kuma yaya kuke ji game da hakan.

Idan ma'aurata ba sa son yin bacci ba tare da rasa haɗin gwiwa ba, za su iya gwada mafita da yawa don rikice-rikicen da ke da alaƙa da bacci.

Misali, saka hannun jari a cikin matashin kai mai hana kumburi maimakon a kan gado mai gado, ko tuntuɓi kwararrun masu bacci game da matsalolin ku.