Shin Sociopath zai iya Canja kuma Me yasa Ba?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Top 5 preinstalled useful Windows 10 programs
Video: Top 5 preinstalled useful Windows 10 programs

Wadatacce

Kullum sau da yawa, wani lokaci zai yi tambaya, shin sociopath zai iya canzawa? Kuma yawanci shine wanda ya shiga soyayya da irin wannan mutumin.

Wani wanda ke fatan samun rayuwa ta yau da kullun tare da wanda suka ƙaunace shi. Abin takaici, ba zai yi daidai ba in ba ku bege na ƙarya.

Sociopaths ba su canzawa.

Amma, bari muyi la’akari da duk abin da za a sani game da sociopathy, gami da ɗan hangen nesa.

Menene sociopathy daidai?

Sociopathy yanzu kalma ce da aka yi watsi da ita don wannan cuta ta mutum a cikin tsarin bincike na hukuma.


Duk da haka, shine kawai kalmar da ba za a ƙara amfani da ita ba; rashin lafiya duk na gaske ne. Amma za mu ci gaba da amfani da kalmar sociopathy saboda jama'a da ƙwararru ma sun fahimce ta kuma amfani da ita.

Sociopathy yanzu ana kiranta Rashin Laifin Halayen Mutane ta bugun na biyar na Bincike da Littafin Lissafi na Rashin Hankali.

Kamar yadda sunan ya bayyana, cuta ce ta mutum, wanda ke nufin, ya ƙunshi komai. Hakanan yana yiwuwa an haife shi ko kuma an same shi a farkon rayuwa, kodayake ba a san ainihin sanadin ba. Kuma, sabanin rikicewar motsin rai ko jaraba, yana da matukar wahala a bi da shi, kamar yadda za mu tattauna daga baya.

Don bayyana sociopath a taƙaice, wani ne wanda ya yi watsi da la'akari da haƙƙoƙin wasu ba tare da nadama ba.

Galibinsu masu laifi ne ko kuma suna zaune a gefen doka. Kwaskwarimar ɗabi'arsu tana zaune cikin buƙatun kansu kuma ba ta da alaƙa da ƙa'idodin al'umma. Hakanan galibi suna cin zarafi, saboda ba sa jin tausayi, kuma yin amfani da mutane shine ra'ayin su na nishaɗi.


Har ila yau Gwada: Shin Ina Saduwa da Tambayoyin Sociopath?

Ta yaya marasa sociopaths ke shafar sociopaths?

Abin mamaki, sociopaths galibi suna jin daɗin shahara kuma galibi ana son su.

Har sai kun san su.

Ƙari daidai, har sai sun bari ku ga ainihin su. Yawanci suna da ƙwarewa sosai a cikin alaƙar zamantakewa kuma suna iya karanta wasu azaman littattafan buɗe. Wannan shine dalilin da ya sa suka san ainihin abin da za su yi don samun soyayyar wani. Suna yin wannan a matsayin wani ɓangare na wasan samun abin da suke so.

Ba sabon abu bane cewa sociopath yayi aure kuma yana da iyali. Koyaya, wannan yawanci makafi ne don tunani daban daban fiye da yadda muke tsammani daga mai aure. Sau da yawa sukan zama masu zage -zage, kuma, kuma sau da yawa suna ɗaukar fansa.

Kuna iya samun fushin su ta hanyar ƙarami kamar siyan irin kofi mara kyau. Mafi munin abu shine cewa yana da matukar wahala a bar su da zarar sun yanke shawara cewa kai abin wasa ne.

Karatu mai dangantaka: Iya Sociopaths Soyayya

Dabarun da sociopaths ke amfani da su don shiga ƙarƙashin fata

Sociopaths masanan yaudara ne. Sun san daidai yadda za su yaudare mu. Suna da hanyar sanya mu shakkar kanmu kuma mu amince da su.


Suna fara yin wannan motsa jiki ne domin su sami ikon sarrafa tunaninmu da ayyukanmu. Duk abin da suke yi, gami da yin aure, yana da wata manufa ta ɓoye. Ko riba ce ta kuɗi ko wani abin birgewa, za su yi ƙarya, yaudara, ha'inci, kuma ba za su bayyana ainihin niyyarsu ba.

Lokacin da aka fuskanci wani abu da suka aikata, za su yi amfani da duk wani makaman da ke akwai don tabbatar da cewa ba a tsayar da su kan hanyarsu ta zuwa abin da suke so ba.

Ka yi tunanin Ted Bundy, mutumin da ya gwada layya, matsayin zamantakewa, wayo, kuma lokacin da waɗannan ba su yi aiki ba, kawai bai ci abinci don rasa isasshen nauyi don gudu daga kurkuku ba. Kawai don sake kashewa a ranar. Kuma a ƙarshe lokacin da aka kama shi da kyau, sai ya koma wasa da wanda aka azabtar da shi kuma ya yi nadama. Sa'ar al'amarin shine, bai yi aiki ba.

Jiyya marasa nasara na sociopathy da abin da zai iya aiki

Mafi yawanci, a matsayin mai ilimin sociopath shima zai iya keta doka, za su sami wani irin hukunci ta wata hanya ko wata. Amma, da alama ba su amsa wannan da kyau ba, kuma hakika hanya ce kawai ta al'umma don fitar da su daga kan titi.

Ciki ba zai canza tsarin halayen sociopath ba. Zai koya musu sabbin dabaru kuma wataƙila yana ƙara fusata su.

Psychotherapy kuma ba ya cin nasara tare da sociopaths. Wannan saboda, don ilimin motsa jiki don aiki, abokin ciniki yana buƙatar karɓar canjin da ke buƙatar faruwa. Sociopaths ba sa son canzawa. Don haka, magani yawanci wani wasa ne a gare su.

Magunguna ba zaɓi bane don sociopathy saboda ba cuta bane tare da dalilai masu ma'ana, cuta ce ta mutum.

Menene zai iya aiki, tunda sociopathy ci gaba ne kuma akwai waɗanda ke da alamun rashin ƙarfi, suna ɗaukar tsarin tsari? Wannan yana nufin ƙoƙarin magance sociopathy a duk faɗin ƙasa, cikin alaƙa, aiki, tsakanin abokai da dangi, da kasuwanci.

Duk da haka, yana iya zama ƙoƙarin banza da za a gaza. Ga waɗanda ke da alaƙa da sociopath, abin takaici, galibi ya fi kyau a nemo mafita.