Rarraba kusanci cikin "In-To-Me-See"

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 15 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Power (1 series "Thank you!")
Video: Power (1 series "Thank you!")

Wadatacce

Kafin mu yi magana game da farin ciki, larura, da umarnin jima'i; dole ne mu fara fahimtar kusanci. Kodayake jima'i an bayyana shi azaman aiki na kusanci; ba tare da kusanci ba, ba za mu iya sanin ainihin farin cikin da Allah ya nufa don yin jima'i ba. Ba tare da kusanci ko soyayya ba, jima'i kawai ya zama aikin jiki ko sha'awar son kai, yana neman kawai a yi masa hidima.

A gefe guda kuma, lokacin da muke da kusanci, jima'i ba zai kai ga ainihin farin cikin da Allah ya nufa ba amma zai nemi mafi kyawun ɗayan maimakon muradin kan mu.

Kalmar “kusancin aure” ana yawan amfani da ita kawai don nufin jima'i. Koyaya, kalmar ita ce ainihin babban fa'ida kuma tana magana akan alaƙa da alaƙa tsakanin mata da miji. Don haka, bari mu ayyana kusanci!


Kulla zumunci yana da ma'anoni da dama ciki har da kusanci ko abota; kusanci ko kusanci tsakanin mutane. Yanayin jin daɗin zaman kansa ko jin daɗin kusanci. Dangantaka tsakanin mata da miji.

Amma dayama'anar kusanci da muke so da gaske shine bayyana kai na bayanan sirri na sirri tare da fatan sakewa.

Abokan zumunci ba kawai yana faruwa ba, yana buƙatar ƙoƙari. Yana da tsattsarkar dangantaka mai ƙauna inda kowane mutum yake son ƙarin sani game da ɗayan; don haka, suna yin kokari.

Bayyanawa ta kusa da juna

Lokacin da mutum ya sadu da mace kuma suka haɓaka sha'awar juna, suna ciyar da sa'o'i akan sa'o'i kawai suna magana. Suna magana cikin mutum, ta wayar tarho, ta hanyar rubutu, da kuma ta hanyoyin sadarwa daban-daban. Abin da suke yi shine shiga cikin kusanci.

Suna bayyana kansu kuma suna musayar bayanan sirri da na sirri. Suna bayyana abubuwan da suka gabata (kusancin tarihi), na yanzu (kusanci na yanzu), da makomarsu (kusanci mai zuwa). Wannan fallasawa ta kusa da juna tana da ƙarfi, har ta kai su ga yin soyayya.


Bayyanawa ga wanda bai dace ba na iya haifar muku da baƙin ciki

Bayyanar da kai na da karfi sosai, ta yadda mutane za su iya soyayya ba tare da sun hadu da juna ba ko ganin juna.

Wasu mutane ma suna amfani da tona asirin “Catfish”; abin mamaki inda mutum ke yin kamar ya zama wani ba sa yin amfani da Facebook ko wasu kafafen sada zumunta don ƙirƙirar asalin ƙarya don bin labaran soyayya na yaudara akan layi. Mutane da yawa an yaudare su kuma an ci moriyar su saboda bayyana kansu.

Wasu sun zama masu raunin zuciya har ma da ɓarna bayan aure saboda mutumin da suka bayyana tare da shi, yanzu baya wakiltar mutumin da suka ƙaunace shi.

"In-To-Me-See"


Hanya ɗaya don kallon kusanci ta dogara ne akan kalmar "In-to-me-see". Bayana son rai ne na bayanai a matakin sirri da na motsin rai wanda ke ba da damar wani ya “duba cikin” mu, kuma suna ba mu damar “duba” su. Muna ba su damar ganin su wanene mu, abin da muke tsoro, da abin da mafarkan mu, fatan mu, da muradin mu suke. Fuskantar kusanci na gaskiya yana farawa lokacin da muka ƙyale wasu su haɗa da zuciyar mu kuma mu da nasu lokacin da muke raba waɗancan abubuwan na cikin zuciyar mu.

Ko da Allah yana son kusanci da mu ta hanyar “in-to-see-see”; har ma ya bamu umarni!

Markus 12: 30-31 (KJV) Kuma ka ƙaunaci Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka, da dukan ranka, da dukan azancinka, da dukan ƙarfinka.

Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar ranka.

Babu wasu dokokin da suka fi waɗannan girma.

Anan Yesu yana koya mana maɓallan soyayya guda huɗu:

  1. “Da Dukan Zuciyarmu”- Ikhlasi na tunani da ji.
  2. "Da Dukan Ruhunmu"- Dukan mutum na ciki; yanayin motsin zuciyarmu.
  3. “Da dukkan hankalinmu”- Halinmu na hankali; sanya hankali cikin soyayyar mu.
  4. “Da dukan Ƙarfinmu”- Ƙarfin mu; mu yi ta ba tare da gajiyawa ba da dukkan karfinmu.

Hada waɗannan abubuwa guda huɗu, umurnin Doka shine a ƙaunaci Allah da duk abin da muke da shi. Don kaunace shi da cikakken ikhlasi, tare da tsananin kishi, cikin cikakkiyar motsa jiki na haskaka dalili, da dukkan kuzarin mu.

Dole ne soyayyar mu ta zama dukkan matakan ukun mu; kusanci na jiki ko na zahiri, ruhi ko kusancin tunani, da ruhi ko kusanci na ruhaniya.

Kada mu bata duk wata dama da muke da ita, don kusantar Allah. Ubangiji yana gina dangantaka ta kut-da-kut da kowane ɗayan mu da ke son zama cikin dangantaka da shi. Rayuwar mu ta Kirista ba ta jin daɗi ba ce, ko game da samun fa'idodi mafi girma daga dangantakarmu da Allah. Maimakon haka, game da shi ne yake bayyana mana game da kansa.

Yanzu umarni na biyu na ƙauna an ba mu don junanmu kuma yana kama da na farko. Bari mu sake duba wannan umarnin, amma daga littafin Matta.

Matta 22: 37-39 (KJV) Yesu ya ce masa, Ka ƙaunaci Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka, da dukan ranka, da dukan azancinka. Wannan ita ce umarni na fari kuma babba. Na biyun kuma kamarsa ne, Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar ranka.

Na farko Yesu ya ce, "Na biyun kuma yayi kama da shi", cewa shine farkon umarni na soyayya. A taƙaice, ya kamata mu ƙaunaci maƙwabcinmu (ɗan'uwa, 'yar'uwa, dangi, aboki, da maƙwabcinmu) kamar yadda muke ƙaunar Allah; da dukan zuciyarmu, da dukan ranmu, da dukan hankalinmu, da dukan ƙarfinmu.

A ƙarshe, Yesu ya bamu doka ta zinariya, “Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar ranka”; “Ku yi wa wasu kamar yadda kuke so su yi muku”; "Ku ƙaunace su yadda kuke so a ƙaunace ku!"

MAT 7:12 Saboda haka duk abin da kuke so mutane su yi muku, ku yi musu haka nan, domin wannan ita ce doka da annabawa.

A cikin dangantaka ta gaskiya, kowane mutum yana son ƙarin sani game da ɗayan. Me ya sa? Domin suna son su amfanar da wani. A cikin wannan alaƙar ta gaske, hanyarmu ita ce muna son rayuwar wani ta kasance mafi kyau sakamakon kasancewar mu cikin rayuwarsu. "Rayuwar matata ta fi kyau saboda ina ciki!"

Haƙiƙanin kusanci shine bambanci tsakanin “Sha’awa” da “Soyayya”

Kalmar Sha'awa a Sabon Alkawari ita ce kalmar Helenanci "Epithymia", wanda shine zunubin jima'i wanda ke karkatar da baiwar da Allah ya bayar na jima'i. Sha'awa tana farawa ne a matsayin tunani wanda ya zama abin tausayawa, wanda a ƙarshe yana haifar da aiki: gami da fasikanci, zina, da sauran lalatawar jima'i. Sha’awa ba ta da sha’awar son ainihin mutumin; burinta kawai shine ta amfani da wannan mutumin a matsayin abu don son rai ko gamsuwa.

A wani ɓangaren kuma Ƙauna, 'Ya'yan Ruhu Mai Tsarki da ake kira "Agape" a cikin Helenanci shine abin da Allah ya bamu don mu rinjayi Sha'awa. Ba kamar soyayyar ɗan adam ba, wanda Agaji ne na Ruhaniya, haihuwa ta zahiri daga Allah, kuma yana haifar da ƙauna ba tare da la’akari da juna ba.

Yahaya 13: Ta haka ne kowa zai gane ku almajiraina ne idan kuna da kaunar juna

Matiyu 5: Kun ji an faɗa, 'Ka ƙaunaci maƙwabcinka, ka ƙi magabcinka. Amma ina gaya muku, Ku ƙaunaci maƙiyanku, ku albarkaci waɗanda suke la'anta ku, ku kyautata wa waɗanda suke ƙinku, ku yi wa waɗanda ba sa amfani da ku, suna tsananta muku addu'a.

'Ya'yan fari na kasancewar Allah shine Ƙauna domin Allah So ne. Kuma mun san cewa kasancewar sa tana cikin mu lokacin da muka fara nuna halayen sa na soyayya: taushi, kauna, mara iyaka gafara, karamci da alheri. Wannan shine abin da ke faruwa lokacin da muke aiki a cikin kusanci ko gaskiya.