Kyakkyawar Nasihar Aure ga Mata don Aurenku yayi Kyau

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 8 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Forrest Gump - learn English through story
Video: Forrest Gump - learn English through story

Wadatacce

Marriage.com ta kawo wasu ingantattun shawarwarin aure da aka gwada don mata su sa aurensu ya yi daɗi (kuma ba shi da wahala). Kowace mace komai irin rawar da take takawa da zaman kanta, a wani lokaci tana mafarkin samun abokiyar zama da ta dace don yin aure, a ƙarshe. Dalilin bayyananniya a bayan wannan shine buƙatar haɗin gwiwa, tabbas, yana iya kasancewa saboda yadda ake tsara aure a cikin adabi da shahararrun fina -finai.

Ana yaɗa aure a matsayin ‘farin ciki-har abada,’ wani abu da ke sa komai ya daidaita. Yayinda eh, nemo wanda kuke ƙauna da alwashin yin rayuwa tare da wannan mutumin wani abin murna ne, amma aure ba shine maganin sihiri ba ga duk matsalolin ku, har ma matsalolin dangantakar ku da abokin aikin ku don wannan lamarin.

Aure sadaukarwa ce inda kuka yi alƙawarin zama tare da matarka ta lokacin farin ciki da bakin ciki. Wannan ba wai a ce aure ba shi da farin ciki, kawai dai cewa mayar da aure cikin farin ciki yana bukatar lokaci da kokari.


Yawancin mata, idan ba duka ba, suna da karkatacciyar fahimta game da aure. Dangane da al'adun pop, an yi ƙaunar manufar aure da yawa, wanda ke kawar da muhimman abubuwan da ke buƙatar la’akari. Wasu mata suna da wahala lokacin tafiya cikin aure da ƙalubalen sa.

Anan akwai jerin wasu nasihohin aure ga mata waɗanda zasu iya taimaka musu samun sahihan tsammanin da kyakkyawar alaƙa mai gamsarwa da gamsuwa tare da matansu-

1. Koyi sadarwa cikin lafiya

Wani abu mai mahimmanci kamar sadarwa wanda ke zuwa a dabi'a ba ze zama kamar wani abu da kuke buƙatar koyan sabon salo ba. Amma, akwai wasu abubuwan da ba a koya wa mutane da yawa waɗanda ke da mahimmanci don ci gaba da dangantaka mai daɗi. Lokacin da komai ya yi kyau tsakanin ku da abokin aikin ku, sadarwar ku za ta zama ba ta da matsala kuma ba ta da kokari, shi ne lokacin da alakar ku ta shiga cikin ruwa mara kyau za ku bukaci yin taka tsantsan da yadda kuke sadarwa da abokin aikin ku. Anan akwai wasu nasihun aure ga mata waɗanda zasu iya taimaka musu sadarwa mafi inganci-


Fadin 'Ina lafiya' lokacin da a bayyane ba ku

Mata da yawa suna da laifin wannan. Lokacin da ma’auratan su ke yin wani abu da zai busa murfin su, maimakon fuskantar su, sai su yi shiru su yi tsammanin su gane kan su abin da suka yi ba daidai ba. Maza gabaɗaya suna da madaidaiciya, lokacin da suka fahimci cewa matarsu tana hauka da su, suna tambayar su dalili. Don wannan, mata suna ba da amsa tare da 'Ina lafiya' kuma suna tsammanin matar su ta san abin da ya faru. A cikin wannan yanayin, raunin sadarwa yana zamewa wanda ke shiga cikin babban yatsa. Maza ko dai suna ɗaukar 'Ina lafiya' a ƙimar fuska ko kuma suna bin abokin aikin su don yin shiru da bayyana ainihin abin da ya faru. A cikin duka yanayin, fushin yana ci gaba da ƙaruwa saboda mata suna jin rauni cewa abokin tarayya ya sa su ji daɗi game da wani abu kuma ba su ma san menene ba.

Fadin 'Ina lafiya' lokacin da ba ku da lafiya aiki ne na sadarwa mai guba kuma ya kamata a guji shi. Idan kun ji rauni ko abokin aikinku ya yi wani abin da ya sa ku baƙin ciki, sanar da su hakan.


M zalunci

A kwanakin nan maza da mata suna fita suna yin aiki a wajen gidajensu don samun kuɗi, amma idan aka zo batun raba ayyuka, maza da mata ba sa ba da gudummawa daidai gwargwado a aikin gida. Wani bincike ya nuna cewa mata suna ba da lokaci mai yawa ga ayyukan gida fiye da maza, wanda galibi yana haifar da bacin rai a cikin alaƙar.

Maza, idan sun manta cika aikinsu na ayyuka, suna cewa misali fitar da shara ko gyara kwan fitila, hakan yana sa abokin aikinsu ya yi fushi. Wannan fushin yana fitowa ne ta hanyar wuce gona da iri. Mata suna ƙoƙari su koma ga abokin tarayya tare da wuce gona da iri. Misali- 'Kicin yana wari amma wa ya damu da shara?' Ko 'ginshiki duhu ne mai duhu amma wanda ke buƙatar fitila mai haske idan akwai fitila.'

Abin da wannan ke yi yana sa mijin ya kare kuma ya ƙara tsananta al'amarin. Hanya mafi kyau ita ce, maimakon zama mai wuce gona da iri, yana bayyana a sarari cewa ya yi wannan kuskure da yadda wannan ke sa ku ji.

Yi amfani da kalmar jumla a cikin wannan yanayin-

Lokacin da ku (babu komai) Ina jin (babu komai), a nan gaba zaku (blank).

Misali

Lokacin da kuka (manta da fitar da shara) Ina jin (fushi), a nan gaba za ku (tuna fitar da shara?)

Ta wannan hanyar za ku iya sa abokin aikin ku ya fahimci abin da ya yi ba tare da sanya shi kan yanayin tsaro ba. Hakanan zaku iya bayyana yadda kuke ji.

Maimaita kuskuren abokin aikinku a cikin rikice -rikice

Rage rikice -rikicen da suka gabata a tsakanin muhawara ba ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi lafiya a cikin dangantaka ba. Bari abin da ya gabata ya kasance a baya. Lokacin da aka sami sabani, kuma abokin tarayyarku ya zarge ku da wani abu, kada ku kawo tsoffin kuskuren abokin aikin ku. Da zarar kun gafarta wa abokin aikinku, ku binne ƙulli kuma kada ku sake ambaton sa. Kawo kurakuran da suka gabata a cikin muhawara na iya haifar da haifar da mummunan al'ada na adana maki a cikin alaƙar. Idan abokin tarayya ya sake maimaita kuskuren ɗayan a cikin tiff, to ɗayan ma zai yi daidai. Lokacin da dukkan abokan haɗin gwiwar ke kiyaye jerin tunanin juna na kurakuran juna, ya zama wasan ƙira. Ba wannan kadai ba, riko da kurakuran juna kuma yana nufin riko da zafin da aka haifar a wancan lokacin wanda ke gina bacin rai ba dole ba.

2. Bada muhimmancin da ya dace ga kusantar jima'i

Yawancin ma'aurata suna samun rayuwar jima'i mai kauri a farkon dangantaka, amma da lokaci sha’awa ke raguwa kuma haka ma sha'awar ci gaba da sha’awar jima’i, musamman ga mata. Ga ma'aurata da suka daɗe da yin aure, jima'i na iya zama aiki, amma abin da ba su fahimta ba shi ne suna ɓata ikon jima'i da tasirin sa ga alaƙa. Wani bincike ya nuna cewa jima'i na iya haɓaka gamsuwa na dangantaka na dogon lokaci. Anan akwai wasu nasihohin aure don mata don inganta rayuwar jima'i-

Shiga cikin foreplay

A farkon dangantaka, ma'aurata kan yi ƙoƙari su yaudari junansu ta hanyar yin wasan kwaikwayo da kula da abubuwan jin daɗin juna. Mata suna saka hannun jari a cikin kayan kwalliya masu kyau kuma maza suna kula da kansu. Lokacin yin jima'i, duk abokan tarayya suna ƙoƙarin faranta wa juna rai. Amma yayin da lokaci ke tafiya ta hanyar jima'i ya zama na yau da kullun kuma manufar jima'i tana canzawa daga farantawa junansu zuwa ƙarshe. Wannan yana rage jin daɗin da aka samu daga tsammanin yin jima'i da juna saboda ba lallai bane ku buƙaci abokin tarayya don ƙarewa!

Yana da mahimmanci ku kasance masu bayarwa da son kai don yin jima'i mai daɗi tare da abokin tarayya a cikin dogon lokaci. Mayar da hankali kan farantawa abokin aikin ku, shiga cikin wasan kwaikwayo ba kawai aikin jima'i ba.

Ba da damar yin tunani da gwaji

Lokacin da dangantakar ku ta zama sabo, yin jima'i mai ban sha'awa ba shi da wahala. Amma yayin da kuka saba da yin jima'i da juna, abin burgewa zai ragu, komai girman libidos na abokan haɗin gwiwa. Wani bincike ya nuna cewa jima'i yana ci gaba da ban sha'awa na shekara guda kawai a cikin dangantaka.

Amma yin jima'i na yau da kullun yana da mahimmanci don jin daɗin alaƙar na dogon lokaci. Don haka ta yaya za ku ci gaba da jin daɗin jima'i? Ta hanyar gwaji a cikin ɗakin kwanan ku!

Tattauna kinks tare da abokin tarayya kuma ku yarda kan yin wani abu daga cikin aikinku na yau da kullun don tayar da abubuwa a cikin ɗakin kwana. Kuna iya siyan kayan wasa na jima'i don yin jima'i ku more jin daɗi. Hakanan zaka iya yin wasannin jima'i don saita yanayin zafi a cikin buhu.

3. Kada ku ajiye fannonin kuɗi na auren ku akan mai ƙonewa

Haɗin kuɗi ba shine mabuɗin jituwa na aure ba. Koyaya, gudanar da kuɗi mai santsi yana magance matsalolin gida da yawa. Idan akwai rikice -rikice na kuɗi tsakanin ma'aurata, yana zurfafa zurfafa cikin alaƙar da ke haifar da asarar haɗin kai, kusanci, da sadarwa. Bincike ya nuna cewa kuɗi shine babban abin da ke haifar da damuwa a cikin alaƙa.

Mata musamman suna buƙatar sanin mahimmancin kuɗi, saboda suna son siyayya kuma sun fi yin siyayyar siyayya. Don hana ƙalubalen kuɗi daga lalata alaƙar ku a nan akwai wasu shawarwarin aure na kuɗi ga mata-

Ƙarin fahimtar kuɗin gida

Matan da ba sa cikin ma’aikatan tattalin arziƙin ko waɗanda suka ba amanar matansu gaba ɗaya don kuɗin gidansu dole ne su ɗauki matakin fahimtar kuɗin. Ko da abokin auren ku shine wanda ke adanawa da saka kuɗin ku kuma yana yanke shawarar siyan siye dole ne ku san yadda ake sarrafa kuɗin. Wannan zai ba ku haske game da adadin kuɗin da ake kashewa, abin da ake adanawa da yadda kuke yin kuɗi. Idan kuna da sani game da tsabar kuɗin ku za ku iya hana siyan siyayyar ku. Wannan, bi da bi, zai rage rikice -rikicen da matsalolin kuɗi ke haifarwa tsakanin ku da abokin aikin ku.

Kafa manufofin kuɗi tare da abokin tarayya

Don gujewa banbance -banbance tare da abokin aikin ku akan lamurran kuɗi ku gwada saita manufofin kuɗi da aka yanke. Misali, kace kai da abokin aikinka kuna son siyan gida. Kuna iya yanke shawara akan shiri tare game da yadda zaku iya yin ajiya don gidan kuma ku kula da kashe kuɗin gida lokaci guda. Ta wannan hanyar duka abokan haɗin gwiwar suna cikin madaidaicin yadda za a sarrafa kuɗin har sai burin kuɗin ya cika kuma ba za a sami sabani game da kuɗin da aka kashe ba. Ba za a sami ɗacin rai daga halayen kashe kuɗi da ba su dace ba.

4. Darajar kanki gaban kowa

Don samun kyakkyawar alaƙa da abokin tarayya kuna buƙatar samun kyakkyawar alaƙa da kanku. Idan ba ku son kanku kuma ba ku da kwanciyar hankali, babu ƙima, tabbaci, da kulawa daga abokin aikin ku da zai iya taimaka muku.

Mata musamman suna fuskantar ƙa'idodin da ba na gaskiya ba dangane da ba da gudummawa ga ayyukan gida, kallo da nuna wata hanya a cikin dangantaka. Wannan wani lokacin yana karkatar da tunaninsu game da kansu kuma yana rage girman kai. Wannan ba kawai yana sa su cikin baƙin ciki ba amma kuma yana shafar dangantakar su ba da kyau. Anan akwai wasu nasihohin aure ga matan da ke fama da ƙarancin girman kai-

Kada ku dogara ga abokin tarayya

Mutanen da ke da ƙima mai daraja suna ɗokin neman abokin tarayya don tabbatar da duk abin da suke yi. Suna dogaro da abokan hulɗarsu har suka rasa ƙarfin gwiwa don yanke shawara akan mafi ƙarancin al'amura. Abin da wannan ke yi yana raunana kimar kansu kuma yana sa su ji ba su cika ba tare da abokin tarayyarsu. Alakar su ta zama asalin su kuma sun rasa buri, mafarkai, da burin da ya shafi kansu.

Wannan dogaro yana haifar da matsin lamba mara kyau, mara tushe akan dangantakar kuma mutumin da ke dogaro yana shirin fuskantar rashin jin daɗi koyaushe.

Kada ku kafa kanku don rashin jinya

Lokacin da kuka ba abokin aikin ku haƙƙin ɗaukar duk shawarwarin ku kuma ba zai iya aiki ba tare da ingancin sa ba, kuna ba shi ikon yin tafiya akan ku. Tushen dangantaka shine girmamawa, kuma hakkin ku ne ku yi tsammanin girmamawa daga abokin tarayya. Amma, lokacin da ba ku girmama kanku sosai, kuna tsammanin kun cancanci ƙasa da ƙima kuma ku bar abokin tarayya ya rabu da zaluntar ku. Yana farawa da ƙananan lokuta, amma idan ba ku tashi tsaye don kanku ba, kuna ci gaba da samun magani mara kyau. Daga ƙarshe, za ku tsinci kanku a cikin zargi na yau da kullun, sakaci, sakaci kuma wataƙila ma cin zarafi! Yana da mahimmanci ku kimanta kanku da saita iyakoki; zai kiyaye ku da kuma dangantakar ku lafiya.

"Kada ku kulla alaƙar da ba za ta ba ku damar zama kanku ba- Oprah Winfrey"
Danna don Tweet

Kada ku takura abokin tarayya

Ko da abokin tarayyarku wani ne wanda ba zai taɓa raina ku a kowane yanayi ba, halayen ku masu dogaro da kai na iya lalata dangantakar ku. Buƙatar ku na yau da kullun don tabbatarwa da tabbatarwa na iya shafar abokin tarayya. Idan abokin tarayya shine wanda ke son yin cuɗanya da mutane kuma yana da abubuwan sha'awa, wanda ke rayuwa a waje ba tare da dangantaka ba, samun abokin haɗin gwiwa zai iya sa ya ji daɗi. Sai dai idan kun yi farin ciki da kanku, ba za ku iya faranta wa abokin tarayya ba.

“Jirgin da babu kowa a ciki ba zai iya cika kofin”
Danna don Tweet

Waɗannan su ne mafi kyawun shawarwarin aure ga matan da ke wurin. Manne da waɗannan kuma rayuwar aure mai daɗi tabbas za ta biyo baya.