Nasihu 7 don Yaƙar Sadarwar Sadarwa a cikin Alaƙa

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 17 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
TITANFALL 2 FULL GAME | CAMPAIGN - Walkthrough / PS4 (All Pilot Helmets)
Video: TITANFALL 2 FULL GAME | CAMPAIGN - Walkthrough / PS4 (All Pilot Helmets)

Wadatacce

Sadarwa yana ɗaya daga cikin, idan ba shine mafi mahimmancin ɓangaren dangantaka ba. Menene kuma yadda ake cewa abubuwa suna taka rawa sosai a cikin lafiyar alaƙar. Ko da a cikin mafi koshin lafiya na dangantaka, akwai rashin jituwa. Mutane biyu suna da gogewa da ra'ayoyi daban -daban akan abubuwa kuma yayin da suke iya magana da magana game da shi, abin da ake faɗi na iya ɓacewa cikin fassarar.

Ana yin maganganu baya -da -baya, mutum ɗaya yana jin haushi kuma abokin aikin su ya ce, "kwantar da hankalin ku." Ƙananan kalmomi guda biyu waɗanda idan aka faɗi a tsakiyar zazzaɓi suna kama da kunna ashana da jefa ta cikin kududdufin man fetur. Yawancin lokaci, abubuwa suna haɓaka cikin sauri kuma yana da wahala ga mutum A don fahimtar dalilin da yasa mutum B ke jin haushi kuma mutum B baya iya yin cikakken magana dalilin da yasa yake bacin rai.


Don haka, ga abin. Duk da cewa waɗannan kalmomin da kansu ba a yi nufin su zama marasa kyau ko cutarwa ba, a cikin wannan mahallin suna da tasiri mara kyau. Fadin wannan a tsakiyar muhawara sau da yawa yana iya jin watsi da buƙatu, kama da faɗi “Rufe shi” wanda galibi za su iya yarda ba shi da taimako ko kaɗan a wannan yanayin. Don haka, me kuke yi game da shi?

Idan kai mutum ne A kuma gano cewa galibi kuna faɗi hakan, yawanci saboda kuna ganin bacin ran da abokin aikin ku ke fuskanta kuma saboda kuna kulawa, kuna son ba da ta'aziyya da ba da damar sarari don kawar da rashin sadarwa da warware matsalar. Lokaci na gaba, la'akari:

1) Yin dogon numfashi

Yana da taimako koyaushe kuma yana ba ku damar daidaita motsin zuciyar ku kafin yin magana.


2) Bayyana lokacin, ta amfani da tausayawa da bayyana matsayin ku

Gwada faɗin wani abu kamar “Ina iya ganin kuna bacin rai kuma wannan ba niyyata ba ce. Bari in yi ƙarin bayani abin da nake nufi. ”

3) Dakatawa

Yana jinkirta tattaunawar don ƙara yiwuwar samun tattaunawa mai fa'ida. Kuna iya faɗi wani abu kamar “Wataƙila a yanzu ba shine mafi kyawun lokacin yin wannan tattaunawar ba. Ba na son ko wannenmu ya ji haushi ko muhawara. Za mu iya magana game da shi ...? ” Yarjejeniyar da wannan shine cewa dole ne ku ambaci takamaiman lokaci. Kada ku bari ya daɗe ba tare da ƙuduri ba.

Idan kai mutum B ne kuma an faɗi kuma kana jin kamar kuna da gobara a ciki, gwada:

1) Yin dogon numfashi

Yana taimakawa tare da daidaita motsin rai kuma yana kubutar da ku daga abin kunya daga baya bayan yin wasu maganganu marasa daɗi (duk da cewa ba da gangan ba).


2) Bayyana tausayawa

Duk da yake yana iya zama da wahala a lokacin, koyaushe akwai manufa don hakan. Yana cewa "Ina jin haushi kuma na san cewa kuna ƙoƙarin sa ni jin daɗi. Bari mu koma baya mu sake farawa. ” Guji shigar da kalmar "amma" a cikin wannan yanayin saboda kun ƙi abin da kuke ƙoƙarin aiwatarwa kuma yana mayar da ku cikin yanayin baya-da-baya na sanya zargi.

3) Tambayi kanka "Me yasa nake sanya kaina cikin damuwa game da wannan?"

Wannan tambaya ce mai ban sha'awa saboda tana mayar da hankali zuwa gare ku da yadda kuke fassara yanayin da abin da ake faɗi. Yayin da batun har ma da wasu abubuwan da ake faɗi ke ɓarna, zaku iya sarrafa ɓacin rai kuma kuyi aiki ta hanyar takaicin ku a cikin tattaunawar tare da abokin aikin ku tare da yin fushi da ɓarna da juyawa zuwa yaƙi.

4) Amfani da kalmomin ku don taimakawa abokin aikin ku fahimtar matsayin ku

"Lokacin da wannan ya faru, yana haifar da wannan sakamakon. Ina jin haushi game da hakan saboda [cika cikin fanko]. Ina jin daɗi/rage damuwa/rage damuwa lokacin da ... ”Yi ƙoƙarin kiyaye sautin tsaka tsaki da amfani da yaren niyya don taimakawa abokin aikin ku fahimtar yadda wannan ke shafar ku da abin da kuke buƙata. Babu wanda yake cikakke kuma dangantaka tana da lokacin ƙalubale. Taɓa cikin amana da kulawa da kuka yi imani akwai a cikin dangantakar ku, ku nisanta daga hukunci da wasan zargi, ɗauki numfashi mai zurfi kuma buga maɓallin sake kunnawa sau da yawa kamar yadda kuke buƙata.