Yadda Ake Yin Jima'i Mai Kyau A Aure

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 7 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Lokuta 8 Da Yin Jima’i  Acikin Su Yake Da Hadari Da illa Ga lafiya Da Azzakari. (amma abun taka.....
Video: Lokuta 8 Da Yin Jima’i Acikin Su Yake Da Hadari Da illa Ga lafiya Da Azzakari. (amma abun taka.....

Wadatacce

Shin akwai rashin jima'i a cikin auren ku?

Kowa ya kasance sau ɗaya ko sau biyu a rayuwarsa. Amma akwai hanyoyi na zahiri da nasihu don ingantacciyar jima'i a cikin aure kuma suna sake dawo da sha'awar rayuwar ku ta rashin ƙarfi.

Kada ku fid da rai kan inganta jima'i a cikin aure. Idan koyaushe kuna yin tambaya "Yadda ake samun mafi kyawun jima'i a cikin aure?" sannan yin ƙoƙari na gaske don gina wani matakin ta'aziyya, jin daɗi, da girgiza tsarin yau da kullun na iya tafiya mai nisa.

Yin jima'i mafi kyau a cikin aure ba abu bane mai wahala kamar yadda ake gani.

Jima'i da kusanci na zahiri suna zuwa cikin alaƙa; tare da lokaci, yana iya rasa walƙiyarsa har zuwa wani matsayi, amma baya ɓacewa. Abin da kawai za ku yi shine aiki don sake gano sha’awar da kuka taɓa rabawa tare da abokin tarayya don inganta jima'i a cikin aure.


Muhimmancin rayuwar jima'i mai lafiya

Jima'i bukatar mutum ce. Koyaya, ba kawai game da buƙata ko nishaɗin aikin ba. Jima'i yana da alaƙa da lafiyar jiki da tunani. Kowane inzali an san shi don sakin oxytocin, wanda kuma aka sani da hormone soyayya. An san hormone don taimakawa inganta lafiyar zuciya, rage damuwa, iyakance haɗarin cututtukan tabin hankali kamar ɓacin rai da damuwa, da ingantaccen bacci.

Jima'i kuma yana haɓaka kusanci da haɓaka ayyukan kamar rungume -rungume da kwanciya, waɗanda wataƙila za su sa ku ji kusanci da abokin tarayya. Nasihun jima'i da ke inganta jima'i mafi kyau a gare ku da abokin tarayya na iya, saboda haka, na taimaka muku inganta lafiyar jikin ku da ta hankalin ku.

Me yasa jima'i yana da mahimmanci a cikin aure


Yin jima'i ba shine kawai abin da ke haifar da farin ciki da koshin lafiya ba, amma yana da ƙima sosai. Anan akwai wasu dalilan da yasa ake ɗaukar jima'i muhimmin al'amari na aure mai kyau.

  • Abokan zumunci na zahiri da na zuciya suna da alaƙa
  • Kawancen jiki yana taimakawa gina aminci tsakanin abokan tarayya
  • Jima'i yana taimakawa zurfafa zumunci tsakanin abokan hulɗa
  • Jima'i yana taimakawa haɓaka dogaro da kai, wanda wataƙila zai bayyana cikin kyakkyawar alaƙa tsakanin ma'auratan.
  • Jima'i yana taimakawa rage damuwa. An san danniya shine sanadin sabani da fada da jayayya tsakanin ma'aurata.
  • Jima'i yana taimakawa inganta sadarwa
  • Jima'i babban motsa jiki ne kuma yana iya taimaka muku kasancewa cikin koshin lafiya
  • Jima'i yana taimaka muku bikin rayuwar farin cikin ku a matsayin ma'aurata.

Nasihu 20 akan yadda ake samun mafi kyawun jima'i ga maza da mata


Yanzu da kuna sane da fa'idodin kiwon lafiya da yawa na jima'i da mahimmancin sa a cikin farin ciki da koshin lafiya, lokaci yayi da za a yi tunanin yadda za a inganta jima'i.

Wataƙila kai da matarka kun buga shingen hanya idan ana batun jima'i, ko wataƙila kuna so ku ɗanɗana abubuwa a cikin ɗakin kwana. Ko ta yaya, waɗannan shawarwarin jima'i 20 don ingantacciyar rayuwar jima'i na iya taimaka muku.

Nasihu 10 don mafi kyawun jima'i ga maza

Duk da yake yawancin waɗannan nasihun suna da amfani ga maza da mata, waɗannan nasihun 10 na jima'i na iya taimakawa musamman maza su sami mafi kyawun jima'i da abokan hulɗarsu.

1. Ka gaya musu yadda za su kunna ka

Duk da yake maza na iya sanin yadda za su kunna abokin aikin su, akwai yuwuwar abokin tarayya bai san abin da ke yi musu dabara ba.

Kunna abokin tarayya shine matakin farko na abin da ke inganta jima'i. Yi magana da abokin tarayya, kuma gaya musu abin da kuke so da abin da ke kunna ku. Wannan ba kawai yana sauƙaƙa musu abubuwa ba har ma yana taimaka muku jin daɗin jima'i.

2. Juya ayyukan zuwa wasan kwaikwayo

Mafi yawan lokuta, mutane suna tunanin cewa maza ba sa soyayya. Koyaya, zaku iya ɗanɗano abubuwa ta hanyar yin wani abu mai matuƙar so da nishaɗi ga abokin aikinku - juya ayyukan zuwa wasan kwaikwayo.

Bincike ya gano cewa wataƙila mata za su fi jin daɗin saduwa da mazajensu idan sun taimaka a kusa da gidan. Kuna iya yin komai na sexy, har ma da wanke kwanoni, idan kun yi daidai. Yi amfani da damar sosai idan kuna mamakin yadda ake samun mafi kyawun jima'i a cikin auren ku.

Karatu Mai Alaƙa: Manufofin Rai na 6 Wanda Tabbas Za Su Ƙaunar Rayuwar Jima'i

3. Kada ku damu da jima'i mai shiga

Maza galibi suna iya damuwa da yawa game da jima'i na jima'i, kuma wasu masana sun ce a zahiri za su iya ƙarfafa kansu sosai har su rasa tsintsiya.

Gwada ba damuwa game da shi sosai. Kuna iya shagaltar da wasu abubuwa kamar jima'i na baki da sauran abubuwan jin daɗi a gare ku da abokin tarayya. Lokacin da ba ku damu da shi ba, yana iya faruwa ta mafi kyawun hanyoyi.

4. Duba abincinku

Abin da kuke ci zai iya yin babban tasiri a kan sha'anin jima'i da yadda kuke yi a kan gado. Duba abincin ku da haɗe da abincin da ke taimaka muku haɓaka ƙarfin ku da sha'awar jima'i shine ɗayan mahimman nasihu don ingantacciyar jima'i. Abincin da ke cike da sunadarai da antioxidants na taimakawa haɓaka aikin jima'i.

5. Yi amfani da lokacinka a kwance

Abokin hulɗar ku na iya jin daɗin aiwatar da suturar ku, kuma yana iya haɓaka ƙwarewar jima'i don ku duka. Ofaya daga cikin hanyoyin yin jima'i mafi kyau shine yin sexy amma a hankali tare da aiwatar da sutura. Zai iya taimakawa sakin ƙarin oxytocin kuma haifar da ƙarin so a tsakanin zanen gado.

6. Yi shi na ƙarshe

Mutane da yawa ba su san tsawon lokacin da ya kamata jima'i ya kasance ba kuma galibi suna tunanin abokan hulɗarsu suna da tsammanin da ba daidai ba daga gare su.

Dangane da binciken, matsakaicin tsawon lokacin jima'i ya kamata ya kasance tsakanin mintuna 7 zuwa 14. Koyaya, idan kun sanya shi tsawon wannan, yana iya zama mafi daɗi a gare ku da abokin tarayya.

7. Kallon batsa tare

Shahararren imani da rashin fahimta shine cewa mata basa jin daɗin kallon batsa.

Idan kuna cikin auren maza da mata, zai yi kyau ku bar wannan kuskuren ya tafi ya kalli batsa tare da abokin aikin ku. Wataƙila zai sa su ji daɗin jin daɗin yin jima'i da ku, kuma ku ma za ku iya gano abin da ɗayanku ke son gwadawa a cikin ɗakin kwana.

8. Kula da numfashi

Lokacin da suka horar da ku don wasa, ɗayan mahimman abubuwan da suke koya muku shine kula da numfashin ku. Numfashi yana ɗaya daga cikin mahimman dabarun jima'i mafi mahimmanci. Yana taimaka muku dawwama a kan gado kuma yana dagewa.

9. Kunna fitilu

Shin kun ji cewa maza suna gani?

Sai dai idan kun kasance kuna rayuwa a ƙarƙashin dutse, na yi imani kun san cewa binciken ya gano cewa yawancin maza halittu ne na gani. (Na san wasu mata ma na gani ne, suma!).

Saboda wannan, kawai yana da ma'ana barin fitilun yayin jima'i zai haɓaka ƙwarewar.

10. Kara zumunci

Ƙara zumunci na zahiri yana da alaƙa kai tsaye da kawance da motsin rai. Ba wa mijinki isasshen lokaci, yi magana da su, fitar da su akan kwanakin, kuma ku ci gaba da soyayya. Wannan yana iya yin tunani a cikin rayuwar jima'i ku ma. Idan kuna mamakin yadda ake inganta jima'i, mayar da hankali kan kusanci shine ɗayan mahimman matakan da za a ɗauka.

Nasihu 10 akan yadda ake samun mafi kyawun jima'i ga mata

Tsarin jima'i na iya zama daban ga maza da mata. Anan akwai wasu nasihu waɗanda zasu iya sa jima'i ya zama mafi daɗi kuma mafi kyau ga mata galibi.

1. Yin jima'i sau da yawa

Akwai abubuwa biyu da ke faruwa lokacin da kuka sanya jima'i fifiko.

Na farko shine gwargwadon yawan jima'i, haka za ku so shi. Na biyu, ya kamata ya zama yana da kyau.

Jima'i aiki ne na jiki. Kuma kamar kowane aikin motsa jiki, kuna buƙatar yin aiki don zama mafi kyau.

Don inganta jima'i a cikin aure, dole ne ku kasance da niyya game da shi. Yana ɗaya daga cikin mafi kyawun nasihu don mafi kyawun jima'i.

Lokacin da kuka yi, abokin aikinku zai fara sanin jikin ku, kuma za ku fara sanin na abokin aikin ku. Da zarar kun san yadda ake kewaya jikin junanku da yadda ake tura juna a kan gefen inzali, to lokacin jima'i ya zama abin ban mamaki.

2. Yi magana a bayyane kuma ku sami tattaunawar jima'i mai amfani

Samun damar tattaunawa ta gaskiya, ta gaskiya game da rayuwar jima'i tana da mahimmanci. Wannan shine ɗayan mafi sauƙi don mafi kyawun jima'i.

Jima'i na iya haɓaka cikin kowace alaƙa, amma duka mutane suna buƙatar faɗaɗa buƙatun su ba tare da kunya ba. Yin magana game da buƙatu shine ɗayan mahimman nasihu don mafi kyawun jima'i da kyakkyawar dangantaka.

3. Yi kokari gwargwadon iyawa da dandano

An san mata suna jin daɗin jima'i ta baki. Koyaya, wasu dalilai kamar wari mai daɗi da ɗanɗano, ko kamuwa da cuta, na iya sa ya zama ƙasa da jin daɗi a gare ku da abokin tarayya. Gwada mafi kyawun ku don yin kyau ga abokin tarayya kuma ku ɗanɗana da kyau. Sannan, lokacin da suke jin daɗin sa, da alama za ku fi jin daɗi, kuma ku more shi ma!

4. Saurara

Maza kuma suna da takamaiman abubuwan da suke so, kuma sauraron su na iya magance rabin matsalolin ku. Idan kuna mamakin yadda ake yin mafi kyau a kan gado, amsar tana tare da abokin aikin ku. Ka saurare su game da abin da suke son yi da abin da suke jin daɗin yi musu. Wannan zai taimaka muku sa su ji an fi son su kuma ana yaba su tsakanin zanen gado.

5. Ƙirƙirar yanayi

Kiɗa mai kyau, kyandir masu ƙamshi, fitilun da ba su da kyau-duk suna kururuwa da daren kusanci! Ƙirƙirar yanayi kuma ku ga cewa kuna jin ƙarin ƙarfin hali, cikin ƙauna, da sha'awar yin jima'i da abokin tarayya. Lokacin da ku biyu kuke shiga ciki, akwai ɗan ƙaramin dama cewa wani abu zai ɓace.

6. Gwaji tare da matsayi

Faɗa wa abokin aikin ku kuna son yin gwaji tare da matsayi kuma kuyi ƙoƙarin nemo wanda ya fi motsa ku. Gwada sabbin matsayi kuma yana iya taimaka masa abubuwan ƙanshi kuma zai kiyaye ku duka akan yatsun kafa, wani lokacin, a zahiri.

7. Tambayi abokin aikinka ya taba ka ko'ina

Shafa da man shafawa kamar mai na iya taimakawa wajen inganta sha’awar mace. Tambayi abokin aikinka ya taɓa jikinka, musamman wuraren da kake son a taɓa su. Wannan yana iya kunna ku kuma ya sa muku jima'i mafi kyau.

8. Gane bukatunku

Yana da mahimmanci don sadar da buƙatun ku ga abokin tarayya. Koyaya, don samun damar yin hakan, kuna buƙatar gano su da farko. Sanin abin da kuke so na jima'i yana taimaka muku nema, kuma ku more jin daɗin jima'i. Don haka, idan kuna son zama mafi kyau a jima'i, gano bukatun jima'i.

Idan kuna son ƙarin sani game da yadda ake magana da abokin tarayya game da jima'i, kalli wannan bidiyon.

9. Daukar caji

Ofaya daga cikin mahimman shawarwari don ingantacciyar rayuwar jima'i shine ɗaukar nauyi. Kada ku jira abokin aikinku ya fara jima'i, amma a maimakon haka, yi da kanku duk lokacin da kuke so. Babu wani abu da ba daidai ba tare da son jima'i da tambayar abokin aikin ku. Yawancin maza suna ganin yana da ban sha'awa lokacin da mata ke ɗaukar nauyi.

10. Kasance lafiya

Kasancewa cikin koshin lafiya yana ɗaya daga cikin hanyoyin inganta jima'i. Lokacin da kuka ji lafiya da farin ciki game da jikin ku, da alama za ku iya nuna shi a cikin ɗakin kwana. Don haka ku sami nutsuwa da jikin ku kuma kuyi ƙoƙarin kula da lafiyar jiki da ta hankali don mafi kyawun jima'i.

Layin kasa

Baya ga waɗanda aka ambata a sama, ana iya samun wasu hanyoyi masu yawa don inganta jima'i a cikin aure. Jima'i muhimmin sashi ne na alaƙar soyayya, kuma ba ƙwaya ce mai ƙarfi don tsagewa.

Sanin abin da kuke so, gaya wa abokin tarayya game da shi, da tabbatar da jituwa ta jima'i na iya taimaka muku inganta rayuwar jima'i ku kuma ci gaba da haskakawa a tsakanin ku.