Me Ya Sa Ya Kamata Ku Yafewa Mijinku Da Ya Cutar Da Ku?

Mawallafi: Monica Porter
Ranar Halitta: 15 Maris 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Kisaw Tap Fè? S2 Ep 12 - Li oké
Video: Kisaw Tap Fè? S2 Ep 12 - Li oké

Wadatacce

Wataƙila kuna tambayar kanku yadda za ku yafe wa mijinku da ya cuce ku. Idan ba ku yi ba, za ku zama banda tsakanin matan aure. Aure ba tare da kuskure ba tatsuniya ce, bari mu kawar da hakan daga hanya. Kuma ko wani abu ne ya faɗi ko ya aikata, ko ƙaramin abu ne ko mugun laifi, babu abin da ya yi ƙanƙanta da yin wannan tambayar. Me ya sa? Yana da sauƙi - ba za ku sami ko'ina ba tare da shi.

Amma, tunda kuna tambayar kanku yadda zaku cire gafara, tabbas kun riga kun gane wannan gaskiyar. A cikin aure, ana yawan cin mutuncinsa, rashin girmama shi, rashin godiyar sa, cutar da shi ta kowace hanya miliyan. Abin takaici, wannan yana zuwa tare da gaskiyar cewa kuna raba duk lokacin ku da duk tunanin ku tare da wani mutum. Kuna buɗe kanku ga yuwuwar samun rauni. Amma, idan muka ɗauki aure a matsayin haka, yana kama da mummunan tsarin azabtarwa. Duk da haka, koda kuna jin rauni a yanzu kuma ba za ku same shi a cikin ku don yin gafara ba, wataƙila kun san cewa ba gaskiya bane. Kawai an ƙulla shi daga cikin mutane biyu, duka da kurakuransu da rauninsu. A sakamakon haka, mata da yawa suna cin amana, cin mutunci, turawa, yi musu ƙarya, cin mutunci, rashin sanin yakamata, yaudara ...


Yanzu, bari mu yi tambayar me ya sa ya kamata ku sake yafe irin waɗannan abubuwan tun farko.

Gafartawa yana 'yantar da ku

Gafartawa tabbas shine kawai abin da zai 'yantar da ku, ya' yantar da ku daga nauyin kasancewa wanda aka azabtar, ɗaukar nauyin wuce gona da iri, ƙiyayya da bacin rai da ke zuwa tare da riƙe fushi. Ba daidai ba ne ku kasance cikin zafi akan cin amana. Kuma wani abu shima al'ada ne - don haɗewa da fushin mu. Wataƙila ba za mu iya gane ta ba kamar yadda muke so da gaske (a'a, buƙatar ta) ta tafi, amma wani lokacin yana faruwa cewa muna manne wa jin daɗin cutar da mu saboda abin mamaki, yana ba mu ma'anar aminci. Lokacin da muke cikin azaba kan abin da ya faru, ya rage ga wasu su gyara. Ya rage ga mijin mu ya kyautata shi, kasancewar shi ne ya haddasa hakan. Muna buƙatar kawai mu karɓi ƙoƙarinsa don sake sa mu sake jin daɗi da farin ciki.

Duk da haka, wannan wani lokacin kawai baya faruwa, saboda dalilai da yawa. Baya gwadawa, baya cin nasara, baya kulawa, ko babu abin da ya isa ya gyara lalacewar. Don haka, an bar mu da fushin mu. Ba ma son mu yafe, domin shi ne kawai abin da ya rage mana na kula da abin da ke faruwa. Ba mu zaɓi mu ji rauni haka ba, amma za mu iya zaɓar mu riƙe fushinmu.


Mutane da yawa za su ce gafartawa ita ce matakin farko na warkarwa. Duk da haka, a aikace, wannan ba haka bane. Don haka, kar a ji matsin lamba don fara aikin warkar da ku (da gyara auren ku idan abin da kuka zaɓi yi) tare da irin wannan babban matakin na gafartawa nan da nan. Kada ku damu, a ƙarshe za ku isa wurin. Amma ga mafi yawan, gafara ba shine matakin farko ba. Yawancin lokaci na ƙarshe ne. Menene ƙari, gafartawa ba lallai bane ya zama dole don sake gina auren ku (ko amincewar ku da kyakkyawan fata) kuma yana zuwa azaman samfuran warkar da kanta.

Warkar da kanka da farko

Mataki na farko don ƙirƙirar ƙasa mai fa'ida don gafara shine shiga cikin duk motsin zuciyar da kuke fuskanta, da ɗaukar lokacinku tare da yin hakan. Kuna buƙatar warkar da kanku kafin ku sami damar yin gafara. Kuna da 'yancin shiga cikin girgizawa, musun, baƙin ciki, baƙin ciki, fushi kafin ku sami hanyar haɗa abin da ya faru a cikin sabon hangen nesan ku da haɓaka ta hanyar gogewa. Bayan wannan, zaku iya fara gyara alaƙar ku, sake haɗawa, da sake dawo da aminci. Sannan kuna iya kasancewa a shirye don gafara ta gaskiya.


Idan bai zo da sauƙi ba, ku tuna - yafiya ba uzuri bane ga laifin mijin ku. Ba yin watsi da abin da ya yi ba ne kuma ba shi da alhakin ayyukansa. Maimakon haka, yana barin son zuciya mai zafi don azabtar da shi, ɗaukar fushi a matsayin alamar girmamawa, riƙe ƙiyayya. A cikin gafara, kuna buƙatar barin duk abin da koda bai nemi hakan ba. Me ya sa? Gafartawa wani nau'i ne mafi koshin lafiya na ɗaukar iko akan abin da ke faruwa da ku. Lokacin da kuka gafarta, ba ku cikin tausayin ayyukan wasu. Lokacin da kuka gafarta, kuna dawo da iko akan motsin zuciyar ku, akan rayuwar ku. Ba (kawai) wani abu ne kuke yi masa ba, ko kuma daga alherin zuciyar ku - shi ma wani abu ne da kuke yi wa kanku. Lamari ne na lafiyar ku da lafiyar ku.