Me Yasa Mata Ke Yaudarar Mazajensu

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 21 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Nasiha Mai Muhimmanci Zuwaga Mata Daga Sheikh Ahmad Tijjani Guruntum
Video: Nasiha Mai Muhimmanci Zuwaga Mata Daga Sheikh Ahmad Tijjani Guruntum

Wadatacce

Idan har yanzu kun yi imani cewa galibi maza ne ke yaudara, kun yi daidai gwargwado, amma gaskiyar ita ce a zamanin yau rashin aminci tsakanin mata yana da yawa.

A zahiri, bincike ya nuna cewa kusan kashi 14% na matan aure suna yaudarar mazajensu yayin da ƙididdigar daidai da maza ke kusan kashi 22%. Wannan yana amsawa, sau nawa mata ke yaudara.

Kodayake maza da mata an san su da yaudara, galibi dalilansu na yin hakan sun sha bamban. Bari mu shiga cikin mahimmin dalili na kafircin mata da kafircin maza.

Ga maza, galibi an fi mai da hankali kan jin daɗin jiki, yayin da ga mata akwai mai da hankali kan kusancin tunani.

Wannan yana haifar da tambaya, menene ke sanya mata yaudara akan abokan zamansu?

Wannan labarin zai tattauna wasu daga cikin dalilan bayyanar da mata ke bayarwa na yaudara. Karanta tare don sanin ainihin dalilan da yasa matan aure ke yaudara.


Ga dalilin da yasa mata ke da al'amuran

1. Na kasance ni kaɗaici kuma na kosa

Ga mace, kasancewa kadaita yayin aure tana kama da babban abin takaici.

Shin ba ku yin aure don koyaushe ku kasance da babban aboki na sirri a kowane lokaci, kuma don kada ku sake buƙatar sake kadaici?

Abin baƙin ciki ba koyaushe yana yin wannan hanyar ba, don haka wannan tabbas shine ɗayan manyan dalilan da yasa mata ke neman ta'aziyya a wani wuri.

Lokacin da akwai rashin kulawa da kusanci a cikin alaƙar aure girki ne na kafirci.

Matar da ba ta da alakarta tana buƙatar saduwa ta fuskar kusanci, taɓa jiki, hankali da tunani, tana da rauni sosai.

Idan wani mutum mai kulawa ya zo ya fara ba ta tausayi, kulawa, da yabo da take so, za ta iya sauƙaƙe shiga cikin yanayin motsin rai wanda zai iya zama lokaci na zahiri.

2. Duk abin da yake yi aiki ne

Wani lokaci mazan aure na iya tunanin cewa muddin suna aiki tukuru kuma suna kawo kuɗin don tallafawa rayuwar jin daɗi, yakamata matan su kuma su yi farin ciki da hakan. Bayan haka, me mace za ta fi so?


A gaskiya, da yawa!

Idan mutum ya dawo gida a kowace rana kuma ya gaji sosai don yin wata tattaunawa mai ma'ana tare da matarsa, da sannu zai gano cewa ta yi takaici, ta rabu da nesa.

Lokacin da miji ya kasance mai yawan shaye -shaye, wataƙila yana amfani da aikinsa ne kawai don guje wa shiga cikin motsin rai da matarsa ​​da danginsa.

Kuma bayan haka, kamar yadda aka fada a sama, haɗin kai shine abin da ya shafi mace. Don haka kuma, a cikin yanayin da miji ke aiki koyaushe, matar ta zama babban abin nema ga wani al'amari.

Har ila yau duba:

3. Ya sa na ji karfin gwiwa da so

Sanannen abu ne cewa da yawa daga cikin mata suna fama da ƙarancin girman kai da rashin gamsuwa gaba ɗaya.


Akwai dalilai da yawa don wannan kuma galibi suna da tushe a cikin ƙuruciya ko ta yaya.

Zai iya shafar kowa, har ma da mafi kyawun mata, masu sha’awa da ƙwarewa a wasu lokutan suna jin ba su da ƙima.

Waɗannan munanan halaye na iya haifar da matar aure wacce ba ta da hankali kuma tana buƙata ko ma mai zagi da cin mutunci.

Sannan kuyi tunanin idan kyakkyawan abokin aiki yana lura (kuma yana sa ya san cewa yana lura) kyawawan halaye a cikin irin wannan matar.

Gaggawar amincewa da jin daɗin zama abin so na iya zama abin maye, kamar bugun abincin da aka dafa a gida ga wanda ke fama da yunwa.

Mata da yawa suna da al'amuran saboda yana sa su ji daɗi kamar har yanzu suna da ban sha'awa kuma wani yana so, kuma yana ƙara ƙarfin gwiwarsu.

4. Ya fara yaudara

Don haka yanzu mun zo ga ƙaramin ƙaramar kalmar da ake kira 'fansa' wanda shine ɗayan manyan dalilan da mata ke yaudarar mazajensu.

Mijin yayi yaudara sai ta gano.

Ciwon ya yi muni, cin amana, sa’o’i da sa’o’i na maimaita kowane ɗan abin da ta rasa, da kunya da zargi da ta ji, cewa ko ta yaya ba ta isa ba.

Amma ya tuba kuma sun yanke shawarar gyara shi kuma su ci gaba.

Ta yi tsammanin ta sanya ta a baya, amma a koyaushe yana zama kamar yana ɓoye a bayan hankalinta sannan ta sadu da wannan kyakkyawan mutum kuma da alama suna 'danna' daga rana ta farko, ya fahimce ta kamar hubby bai taɓa samu ba.

Wani abu ya haifar da wani, kuma duk lokacin da ta gaya wa kanta, "To, ya fara yaudara - idan zai iya yi, ni ma zan iya."

5. Ina bukatan hanyar da zan kubuta daga aurena mara dadi

Wasu mata suna tunanin cewa idan suna da alaƙa zai yi aiki a matsayin wani nau'in 'dabarun fita' daga aure mara daɗi da rashin aiki.

Jirgin ruwan aurensu yana nutsewa, don haka kafin su sami kansu cikin nutsuwa cikin ruwan sanyi na rashin aure, sai su yi tsalle a jirgin su yi yaudara da wani mutum.

Tabbas wannan na iya cimma burin kawo ƙarshen aurensu amma yana iya sa abokin hulɗa ya ji an yi amfani da shi.

Har ila yau wani al'amari na iya zama kukan neman taimako, don gwadawa da nuna wa miji mara amsa yadda zurfin matsalar auren take, da fatan zai iya son canzawa da samun taimako.

Akwai hanyoyi da yawa na mu'amala da auren da ba shi da daɗi, amma yin jima'i ba zai yiwu ya zama mai kyau ba.

6. Gaskiya ban shirya ba

Akwai wata magana mai hikima da ke tafiya kamar haka, "Idan kun kasa yin shiri, kun shirya yin kasa."

Wannan gaskiya ne musamman idan ana maganar samun nasarar aure.

Sai dai idan kuna shirin cin moriyar dangantakarku da matarka, kuna ba shi duk abin da kuke da shi kuma kuna neman hanyoyin da za ku iya ƙarfafa alaƙar ku, akan lokaci za ku iya rarrabewa.

Ka yi la'akari da shi a matsayin lambu: a ranar bikin auren gonarka ta kasance kyakkyawa kuma ba ta da kyau, tare da gadajen furanni cike da furanni, lawns da aka yi wa ado da kyau da bishiyoyin 'ya'yan itace cike da' ya'yan itace.

Amma da zamani da yanayi suka shuɗe, kun yi sakaci da lambun, kuka bar ciyawa ba ta yankewa, ba ta damu da ciyawa ko shayar da furanni ba, ku bar 'ya'yan itacen cikakke su faɗi ƙasa.

Wataƙila kuna tunanin ruwan sama da iska za su yi muku aikin? A'a, kamar kowane abu mai mahimmanci a rayuwa, aure aiki ne mai wahala.

Aiki ne mai ban al'ajabi kuma mai fa'ida, amma har yanzu yana aiki, kuma ku biyun kuna buƙatar yin cikakken aiki.

Idan ba haka ba, wani al'amari na iya 'faruwa kawai' kuma za ku iya samun kanku kuna cewa, "Da gaske ban shirya shi ba."

Yadda za a gane idan mace tana yaudara

Lokacin da kuka sami kwanciyar hankali a hannun matar mafarkin ku, abu na ƙarshe da kuke son yi shine bincika dalilan da yasa mata ke yaudara ko alamun mace mai neman lamuran.

Koyaya, tare da yin taƙaitaccen dalilan da aka raba a cikin wannan labarin wanda ke tabbatar da cewa, "me yasa mata ke yaudara", yana da mahimmanci ku san kanku da alamun da matar ku take yaudarar ku kuma ku kula da kowane ɗayan waɗannan tutocin ja a cikin alakar ku. .

Gano cewa abokin tarayya yana yaudarar ku yana da zafi, amma kun fi son sanin gaskiya fiye da zama cikin mantuwa. Dama?

Ba mu ƙarfafa ku da ku tafi makaman nukiliya akan abokin aikinku ba, kuna zargin cewa suna yaudarar ku ba tare da wani dalili na zargin ba. Koyaya, idan kun ji wani abu ya ƙare kuma alaƙar tana iya gudana ƙasa, ɗaukar alamun yaudara na iya zama da taimako.

Alamun bayyane matarka ko budurwarka tana yaudarar ka

  • Idan ta fita daga dangantakar, za ta yi faɗa sau da yawa
  • Tana da hankali game da kalmar sirrin wayarta da amfani a gabanka
  • Ta ci gaba da magana game da kasancewa cikin dangantaka mara daɗi
  • Ba zato ba tsammani ta fi damuwa da kamanninta da gyaran jikinta
  • Tana aiwatar da laifinta na yaudara akan ku
  • Ta fi yin nesa da ku
  • Ta guji zama tare da ku
  • Bayanan martabar kafofin watsa labarun ta ba ya nuna hotunan ma'auratan ku
  • Ba ta haɗa ku a cikin tafiye -tafiyen ta ba, ko'ina
  • Dangantakarku ta ci gaba da yin kawance

Kada ku koyi hanya mai wahala, me yasa mata ke yaudara

Ga waɗancan mutanen da ke karanta labarin kuma suna da sha'awar sanin ƙarin game da mahimmancin yaudarar mata, ko me yasa mata ke da al'amuran yayin da alama aure ne mai farin ciki, wuri mai kyau don farawa shine fahimtar mata sosai.

Don samun ƙarin haske game da dalilan da ke taimakawa bayyana wahalar da mata ke fuskanta da aure da aminci na dogon lokaci, ana ba da shawara ga maza su karanta Kafircin Mata: Rayuwa A Limbo: Menene Ma'anar Mata A Gaskiya Lokacin da Suke Cewa "Ban Yi Farin Ciki ba.

Littafin ya zurfafa cikin zurfin ilimin ilimin kafirci na mata kuma ya amsa tambayoyin da suka dace kamar, me yasa mata ke yaudara, me ke faruwa a zuciyar mace tana yaudarar miji, kuma me yasa mata ke yaudarar maza nagari waɗanda ke samar da kwanciyar hankali na kuɗi da tabbatar da zamantakewa a gare su.

Me yasa mata ke yaudara? Kowace mace tana da dalilai daban -daban na cin zarafin dangi.

Tambayar, me yasa mata yaudara zasu haifar da martani iri -iri.

Lokacin da wani al'amari ya lalata dangantaka, barin shi a cikin dusar ƙanƙara lalacewar gyara yana da yawa.

Amma, don dangantaka ta bunƙasa kuma ba ta mutu ba, yana da mahimmanci a fahimci abin da ke motsa mace ta kusaci wani mutum.

Kada ku jira don koyan hanya mai wahala, me yasa mata ke yaudara.

Kasance abokin tarayya a cikin alaƙar wanda zai iya ɗaukar matakan gyara don canza labarin labarin kawai ta hanyar tuna me yasa mata ke yaudara da abin da za a iya yi don hana kafirci a cikin aure.

Karatu mai dangantaka: Dalilai 7 Da Suka Bayyana Dalilin Da Ya Sa Mata Suke Yaudarar Abokan Hulda