Abubuwa 4 Da Bazaka Cewa Mijin Da Yayi Ciwo Ba

Mawallafi: Louise Ward
Ranar Halitta: 12 Fabrairu 2021
Sabuntawa: 23 Yuni 2024
Anonim
Idan Kasan Baka Da Aure Karka Kalla Cin Nono
Video: Idan Kasan Baka Da Aure Karka Kalla Cin Nono

Wadatacce

Domin aure ya sami damar faɗa yayin da memba ɗaya ke fama da bacin rai, yana da mahimmanci ma'aurata su fahimci abin da za su faɗi da abin da ba za su faɗi ba don tallafa wa abokin aikinsu ta wani lokaci mai raɗaɗi a rayuwarsu.

Sau da yawa yana da wuya a san abin da za a ce wa abokin tarayya mai tawayar. Yana da mahimmanci kamar abin da muke faɗi shine abin da ba za mu faɗa wa wanda ke baƙin ciki ba. Yayin da jerin masu zuwa za su iya shafar kowane jinsi, na yanke shawarar ƙirƙirar wannan labarin tare da maza musamman a hankali, tunda galibi akwai bambance -bambancen yadda ɓacin rai ke bayyana a cikin maza da mata.

Bugu da ƙari, maza na iya zama masu kula da wasu halayen da lakabi, saboda saƙonnin da al'adun mu ke aiko su tun suna ƙanana. Ana gaya musu cewa yana da kyau a yi fushi, amma ba baƙin ciki ko tsoro, alal misali, don haka galibi yana da wahala maza su gane da tattauna waɗannan abubuwan.


Saboda waɗannan banbance -banbancen da sauran su, na ƙirƙiri masu zuwa ga waɗanda abokan aikin su maza ne masu fama da baƙin ciki.

Abubuwa BA za a faɗi abokin aikinku mai baƙin ciki ba (ko wani da ke fama da baƙin ciki):

1. "Ku ci gaba"

Idan kun kasance kuna karantawa game da ɓacin rai wataƙila kun taɓa jin wannan a da, kuma mummunan abu ne ku gaya wa duk wanda ke jin mummunan hali, tunda kawai yana ƙarfafa su su binne tunaninsu, yana sa matsalar ta yi muni. Maza na iya zama masu kula da wannan musamman ta wasu hanyoyi tunda al'umma tana aika musu da saƙo tun suna ƙanana cewa wasu jin daɗi suna sa su zama ƙasa da mutum.

Maza sau da yawa suna jin kunyar abin da ke damun su, suna damuwa cewa hakan yana nufin sun kasance masu rauni ko ta wataƙila, kuma gaya musu su shawo kan hakan yana ƙara ɓacin rai.


Idan an sa su su ji kunya, za su iya fara yin kamar ba sa jin baƙin ciki .. Wannan a zahiri zai iya barin su su ji su kaɗai tun da ba su da aminci su raba yadda suke ji.

Akwai dubban hanyoyin da za a gaya musu su “shawo kan sa” gami da “duba gefe mai haske,” “kada ku zauna a ciki,” da ko wani abu da ke nuna cewa yakamata su ji daban da yadda suke yi.

Yana da al'ada ku so abokin zaman ku kada ya yi baƙin ciki tunda yana sa rayuwa ta yi muku wahala. Koyaya, hanyar da za a taimaka musu ba BAYA gaya musu yadda yakamata su ji ba amma zama abokin aikin su a yaƙin su da ɓacin rai.

Yana da wuya abokan hulɗa da yawa su yarda cewa galibi yana da amfani a zauna, a saurara, wataƙila ma a natse. Suna iya jin ba sa yin komai saboda ba su cewa komai. Koyaya, a cikin al'adun da ke jaddada yin fiye da zama, sauraren shiru na iya zama kyauta mai matuƙar mahimmanci.

2. "Na san ainihin yadda kuke ji"

Wannan yana kama da yana iya taimakawa, amma a zahiri, ba mu taɓa sanin ainihin yadda wani yake ji ba, don haka wannan sanarwa na iya, a zahiri, sa mai sauraro ya ji ko an kasa fahimta.


Da a ce kun san ainihin yadda wani yake ji baya barin ɗaki su yi magana game da ƙwarewarsu. Shine mai dakatar da zance wanda zai iya sa wanda ke baƙin ciki ya ji ya kaɗaita maimakon ƙasa.

Ra'ayi ne gama gari cewa mutanen da ke shan wahala suna buƙatar ku ji yadda suke ji.

Kodayake suna iya bayyana sha'awar hakan, ba lallai bane don taimakawa. Dole ne kawai ku nuna cewa kuna da sha'awa kuma kuna son sauraro. A cikin wannan tsari, zaku iya KOYA yadda suke ji, ta haka suna haɓaka alaƙa da juna, wanda shine game da mafi kyawun abin duniya don abokin tarayya mai baƙin ciki.

3. "Kada ku yi fushi sosai"

Sanannen abu ne idan ba alamar duniya ta bacin rai ba shine haushi ko fushi. Tushen ɓacin rai ya ta'allaka ne a inda bai dace da fushi a kan kansa ba, don haka yana da matuƙar mahimmanci a bai wa mutumin da ke baƙin ciki sarari don ya yi fushi.

Abin mamaki shine, mafi aminci su kasance masu jin haushinsu, ƙaramin baƙin ciki za su kasance. Wannan ra'ayi ne mai sarkakiya wanda za a iya fahimtar sa cikin sauƙi, amma babban abin da ma'aurata za su tabbatar shi ne kada su aika saƙon cewa sun yi kuskure don jin komai, musamman fushi.

Wannan BA YA NUFIN cewa yana da kyau a BAYI wannan fushin ta kowace hanya da suke so. Akwai hanyoyin ginawa da ɓarna na bayyana shi.

Hare -hare ko tsoratarwa, ko nuna fushin da ke cikin kowane hali na tsoratar da jiki ba shi da kyau kuma yana da mahimmanci a saita iyaka game da kowane irin wannan hali. Ba lallai ne ku jure wa kowane irin wannan halayen ba, kuma yana da matukar mahimmanci a raba ji da halaye.

Hanya madaidaiciya don bayyana shi shine yin magana game da yadda suke ji ko tashar cikin aiki mai inganci.

Fadin, “Ina jin haushin yanzu,” na iya zama mai gina jiki. Yin sarari don fushi zai iya haifar da tattaunawa mai zurfi inda zaku iya gano abubuwan da aka binne ƙarƙashin fushin.

Ta hanyar, wannan abin ya fi shafar mata, kamar yadda ake koyar da mata a cikin al'ummanmu cewa ba daidai bane yin fushi, don haka maza, kuna buƙatar zama mai ba da shawara ga mata a rayuwar ku don a ba ku damar jin haushi haka nan.

4. "Ka bar ni kawai."

Yana da matukar mahimmanci ku tuna cewa ba alhakinku bane don warkar da damuwar abokin aikin ku. Wannan na iya haifar da rashin lafiya da yawa, wani lokacin da ake kira codependent, dynamics. Ba wai kawai ɗaukar alhakin ɓacin zuciyar abokin aikin ku an saita shi don gazawa ba, amma kuma an saita ku don jin fushin su lokacin da ƙarshe bai yi aiki ba.

Bugu da ƙari, abokin aikin ku zai fara jin kamar gazawa saboda ba sa samun sauƙi, kuma suna jin kamar suna ƙin ku.

Idan kun sami kanku kuna jin alhakin ɓacin zuciyar abokin aikinku, ja ja ce da wataƙila kuna buƙatar neman magani da kanku.

Fahimtar ɓacin ransu da alaƙar sa da fushi shine AIKINSA don yin aiki tare da mai ilimin hanyoyin kwantar da hankali. Aikin ku shine kawai ƙoƙarin sanin abin da za ku iya kuma ba za ku iya yi a matsayin abokin tarayya don tallafa masa. Kowane mutum yana da alhakin jin daɗin kansa da halayensa, koda kuwa yana iya fafutukar fahimta da sarrafa su.

A takaice:

Abokan hulɗa ya kamata:

  • Ƙarfafa abokin tarayya don shiga cikin magani
  • Saurara ba tare da hukunci ba
  • Ba da ƙauna da taimako
  • Ka tunatar da abokin tarayya cewa su ƙaunatattu ne

Abokan hulɗa bai kamata ba:

  • Ka ji alhakin ɓacin rai na abokin tarayya
  • Jin takaici tare da kansu idan ɓacin rai bai tafi ba
  • Zargin abokin tarayya don baƙin ciki
  • Kawar da duk wani abin da suke ji, muddin an yi shi lafiya
  • Isar da sakon cewa yakamata su sami damar shawo kan sa ta kowace hanya

Damuwa na iya ɗaukar lokaci mai tsawo don yin magani, don haka yana da mahimmanci a yi haƙuri. Koyaya, tare da ingantacciyar hanyar warkarwa da goyan baya daga waɗanda suke so, yawancin baƙin ciki yana da magani sosai. Jiyya na iya kawo lada wanda mutum bai taɓa tunanin zai yiwu ba.

A ƙarƙashin ɓacin rai sau da yawa akwai ɓoyayyen kuzari, hazaƙa, da sha'awar da mai fama da cutar bai taɓa ji ba a cikin shekaru, ko ma bai san suna da ita ba, don haka akwai dalilai da yawa na bege idan kun yi haƙuri da kanku da abokin tarayya.